[Funland] Trận này hay đấy các cụ ạ: Lưu Cường - Nam Anh Kiệt

quangmanh123

Xe buýt
Em xin hỏi cc có nghề. Phim bộ Nhiệm vụ bất khả thi, tay Tôm đánh kiểu võ gì ạ? Nhìn rất thật, hợp lý, đơn giản. Tks cc.
Em không có nghề nhưng mạn phép trả lời vì có nhớ đọc đâu đó, MI và Batman dùng thế võ gần như nhau gọi là Keysi nguồn gốc từ đánh nhau đường phố ở Tây Ban Nha, cụ google theo từ khoá

Hoangtver

Xe hơi
E ko xem kỹ quả quét nhưng chỉ có sai tư thế mới ngã sấp mặt kiểu trẻ con bị ngã như vậy, bt quét trụ thì cũng ngã ngửa chứ quả ngã này lần đầu em thấy
Quả quét kia nó gọi là phá trụ trong cụ ạ nên mới ngã sấp mặt về trước còn quét ngã ngửa ra sau gọi là quét trụ ngoài thì phải

Chỉnh sửa cuối:

s63 AGM

Xe tăng
E cũng nghĩ vậy, nhưng cảm giác Nam Anh Vịnh Xuân hơi háo thắng nên tập đòn đó nhiều cũng như dùng nhiều. Nếu trúng đòn chủ yếu vào gáy và sau đầu. Nó ko phù hợp với tinh thần thể thao.
Thằng nak e thấy dùng đòn có tính ác hiểm rất nhiều lần. Nhưng đúng là trận này LC thủ rất tốt và thoát đòn rất hay. Thể thao e ko ủng hộ mấy đòn triệt hạ kiểu ấy

doping113

Xe tải
Em nhớ trong Million dollars baby Clint Eastwood có nói: boxing là một môn thể thao ép người ta vào những thói quen nghịch thường, phải rèn đến mệt nhoài để dị thường thành bản năng.
Sự dị thường ấy là để hại đối thủ nên không gạ đấm nhau không nâng le vồ được ạ.
Mâu thuẫn này Tây giải quyết bằng cách oánh có bảo hộ và võ sĩ nên về hưu sớm để không nhiễm cái máu thấy ai ngứa mắt là dứt luôn.
Riêng thể lực boxer rèn kinh khủng. Họ chỉ có 5 kiểu đấm và 4 kiểu né ít thì tinh. Tập đi tập lại hàng giờ trước gương để chỉnh động tác đánh không, đấu tập thì đấu thật sự không có dấm dứ vờn. Tuy nhiên, bỏ tập là béo hú.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nak e thấy dùng đòn có tính ác hiểm rất nhiều lần. Nhưng đúng là trận này LC thủ rất tốt và thoát đòn rất hay. Thể thao e ko ủng hộ mấy đòn triệt hạ kiểu ấy
Nếu xem trên diu tup thì cả flo và một chú sư đệ cũng Tây cao gầy cũng toàn chơi chỏ vào gáy, chú Tây cao gầy đấu với 1 ông người Á thấp hơn cả cái đầu cũng làm cú chỏ tý quị, sau một hồi lại rờ ve thì bị bắt bài quai lại cái nghỉ luôn.

Dâu đất

Xe tải
Nếu xem trên diu tup thì cả flo và một chú sư đệ cũng Tây cao gầy cũng toàn chơi chỏ vào gáy, chú Tây cao gầy đấu với 1 ông người Á thấp hơn cả cái đầu cũng làm cú chỏ tý quị, sau một hồi lại rờ ve thì bị bắt bài quai lại cái nghỉ luôn.
Xem cặp này đánh dữ dội phết cụ nhỉ

UFA

Xe điện
À các cụ cho em hỏi đeo kính đen đội mũ lưỡi trai trong nhà là mốt ạ... em thấy ngoài đường cũng lắm anh phi i10 với vios hay đội lắm, giờ lại còn bê cả vào nhà... hay bị mù nhỉ
Mấy ông lx mà mũ lưỡi trai hết 95% grab he he

Wave cùi bắp

Xe điện
Đòn xoay chỏ của NAK khá chậm, và bị bắt bài, còn đòn chân thì bị tóm và dễ ăn đấm. Nói chung Lưu Cường thực chiến ngon hơn nhiều.
Quả bị out chắc dự định bước chân phải đấm tay trái xong xoay chỏ nhưng bị bắt bài cụ ạ

ubisapro

Xe trâu
Ít nhất cũng được hơn 5 phút :))

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Lưu Cường có vẻ đã rút kinh nghiệm sau trận đấu với Flores:
1 . Ra đòn không nể nang dứt khoát đối kháng
2. Tránh được chiêu cùi trỏ quen thuộc
Theo em nếu đấu lại Flores chưa chắc đã thắng Lưu Cường

Caobanlong

Xe tải
Quả bị out chắc dự định bước chân phải đấm tay trái xong xoay chỏ nhưng bị bắt bài cụ ạ
[/QUOTE
Trước khi bị xấp mặt nao đã bị dính mấy đòn hơi choáng rồi , tay đội mũ đeo kính đã phải thử phản ứng mới cho vào trận

peugeot

Xe tải
Cụ nhiều chữ thế :D. Em thì nghe bẩu, bị đấm nhiều vào mặt thì sẽ biết cách né, chỉ có vậy. Võ chỉ có vậy:D
Đúng là võ chỉ có vậy, tập nhiều nhưng lúc đánh thật cũng chỉ đc một hai đòn quen, yếu nhỏ hơn thì lúc đánh cắn, cấu thậm chí bóp zái để thắng. Mấy bố cứ xem phim nhiều rồi ảo tưởng

Archer

Xe điện
Nghe nói bạn Cường là VĐV thể hình, mới chuyển qua boxing MMA nghiệp dư nhưng đòn tay khá nặng, thân thủ tốt, đánh tập trung và ra đòn chân kín, kỹ thuật ôm vật khá. Phải nói bạn NAKiệt thấp bé nhẹ cân hơn đối phương, dám nhận lời tỉ thí đã là đáng khen.
Góp ý thêm về luật lệ thì dường như chả có luật gì ngoài chuyện cáp độ chiến đấu. Bạn trọng tài nhiệt tình nhưng không có kinh nghiệm "cầm còi", sân bãi chả có ranh giới hay dây rinh làm chuẩn, tuyệt nhiên không thấy bóng dáng nhân viên y tế. Một trận đáu diễn ra tới 15 phút?! UFC cũng chỉ tới 5 phút cho 1 hiệp, một trận từ 3 hiệp (thường) tới 5 hiệp (tranh đai vô địch). Đánh vậy có khỏe bằng trâu cũng nám phổi, liệt gân :P
Xem trận Nam Phan (MMA) gặp Khai Tran (Kungfu Master) thấy chuyên nghiệp hơn. Nếu trận này đánh theo luật này thì sẽ công bằng hơn cho cả hai võ sĩ Nam ANh Kiệt và Lưu Cường

metalins

Xe tăng
Cụ nói như đùa, NAK không là người thường thì là siêu nhân à mà ngã không thể gãy đùi, lệch xương háng. Cú ngã kia làm gì đã đến cái mức đấy.
Em xem Tuấn Hạc vẫn thấy nhanh nhẹn, dứt khoát và thanh thoát hơn hẳn trận này, dù tỉ lệ ôm nhau vẫn nhiều như nhau nhưng đòn thế nhanh hơn chứ không chậm chạp như trận này.
Võ cổ truyền mà không còn nét gì giống võ nữa thì chuyển sang MMA cho nhanh, thực tế ở đây ông NAK được mấy cái đòn chân dùng đi dùng lại, mấy đòn xoay người toàn trượt với bị bắt bài, động tác xoay chậm chạp, thủ cũng mất nửa giây, LC nó tha không đạp ngay lúc đấy thì có mà bay ra giữa sàn đấu.
Rõ ràng là động tác chậm hơn Tuấn Hạc rất nhiều chưa kể càng về sau càng đuối sức.
p/s Cụ xem TH dù vẫn có múa nhưng đòn thế nhanh nhẹn và còn có đường nét của võ, đoạn hất chân rồi dồn đấm chả là đặc trưng VX là gì đấy. Ông NAK em xem không thấy nét gì của VX cả, toàn mấy đòn đá mất lực và mất trụ, mà không hiểu sao ko hiệu quả mà vẫn dùng đi dùng lại mới đáng cười.
Tách 2 việc ra thì thứ nhất về mặt cá nhân em khâm phục TH hơn NAK nhiều. Còn về 2 trận đấu thì có thể nói trận TH vs F mang tính giao lưu biểu diễn phân định CAO-THẤP là dừng. Trận LC vs NAK là quyết đấu THẮNG-THUA. Em ko nói NAK là siêu nhân mà ng thường là ng ko học võ cho dù có tập tành thể thao. Cụ có thể thấy cú đá LC nhanh gọn và uy lực đến nỗi chưởng môn NAK còn bị đá tung chân cho dù còn chân trụ mà cũng đổ gục chứ em ko nói vì ngã mà gãy chân.

metalins

Xe tăng
E ko xem kỹ quả quét nhưng chỉ có sai tư thế mới ngã sấp mặt kiểu trẻ con bị ngã như vậy, bt quét trụ thì cũng ngã ngửa chứ quả ngã này lần đầu em thấy
Đây ko phải quét trụ cụ ạ. Đá trúng đùi chân NAK đang tung cước nhg lực mạnh quá nên chấn động toàn thân đổ cái rầm. Đến chống tay còn bị động nên chấn thương cả tay luôn.

Wave cùi bắp

Xe điện
Đã có ý hẹn tái đấu, thù này chắc nuốt ko trôi.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
K
Khả năng tái đấu cao. NAK xem lại đúng là lấy sở đoản đánh sở trường người ta. Vịnh Xuân ưu thế đánh cận, bộ chân ko có mà cứ đá với tấn công từ xa.
Cũng có khả năng lúc thực chiến sát vào nhau lại dính đòn quật nên buộc phải vậy.
Em không thấy có nét VX nào cả, đòn chân này cũng không phải của VX, VX có 30% dùng chân, có nhánh của họ Diệp may ra được 40%.
Em chỉ không hiểu là bị bắt bài rồi mà vẫn đá, mà rõ đá không có lực.