[Funland] Trận này hay đấy các cụ ạ: Lưu Cường - Nam Anh Kiệt

Đá sỏi

Xe buýt
Kể các cụ nghe chuyện vui của em. Xưa em học karate, bỗng một ngày gặp ông anh xã hội tập Vịnh Xuân. Ông anh chê em cứng, "giờ mày tập Vịnh Xuân thì phải tháo hết khớp", rồi được anh thị phạm cho mấy thế thủ và đòn tay ảo diệu. Em thích. Một ngày tập đối kháng vui với ông anh cũng học karate. *** hiểu sao lúc ấy em lại lôi quả thủ của Vịnh Xuân ra vờn bị ông ấy đấm mẹ một phát vào các ngón tay đang xòe làm bong gân ngón đeo nhẫn. Bài học nhớ đời.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái món chỏ phang gáy là đòn cấm khi thượng đài, Kiệt thì già hơn Cường nên khi giật chỏ sau khi lướt thân qua thì Cường đã đi tận biên sân rồi.
Chiêu này chả khác đánh cờ chiếu độn đýt.
Mà chả thấy miếng nào giống anh Đơn em dính dính dán dán gì đó nên em đồ rằng vẫn là Tiếu lâm uỳnh uỵch không nhu nheo gì.
Kết luận là Thiếu Lâm gặp quại vòng kiểu quyền Anh là dừng hình, tắt nguồn đi về ;))
Theo em lần sau có tái đấu dặn bạn LC chỉ thủ thôi vờn đến hiệp thứ 4 rồi búng một cái cho nó đẳng cấp. Mất hết hình tượng Đơn với ông Diệp.

taplai2012

Xe trâu
Em không thấy có nét VX nào cả, đòn chân này cũng không phải của VX, VX có 30% dùng chân, có nhánh của họ Diệp may ra được 40%.
Em chỉ không hiểu là bị bắt bài rồi mà vẫn đá, mà rõ đá không có lực.
Theo em biết VX đòn chân chủ yếu chặn đòn và đá ống đồng. Nhưng thường ko lấy đà theo em chủ yếu nghi binh để đánh tay thì phải.

Demchinhhang.net

Xe container
Hai ông này gặp Flores hay Trương Đình Hoàng không trụ nổi một hiệp, cũng phải thôi vì không phải võ sĩ chuyên nghiệp. Nhưng ông Nam Anh Kiệt đấu thế mất khách hết, dù gì cũng mang tiếng cựu chưởng môn.
Ko thích cũng không bênh gì tụi Nam Anh. Nhưng ô này gặp Flores em đi cửa thằng Flores ngay.
Về cơ bản em vẫn tin bọn MMA lợi thế và khả năng thắng cao hơn mấy ông cổ truyền.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Theo em biết VX đòn chân chủ yếu chặn đòn và đá ống đồng. Nhưng thường ko lấy đà theo em chủ yếu nghi binh để đánh tay thì phải.
Như cụ tả thì chính cú phá trụ của Lưu Cường mới là của phái cụ Đơn?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Ko thích cũng không bênh gì tụi Nam Anh. Nhưng ô này gặp Flores em đi cửa thằng Flores ngay.
Về cơ bản em vẫn tin bọn MMA lợi thế và khả năng thắng cao hơn mấy ông cổ truyền.
Lưu Cường chả gặp Flores rồi còn gì, cũng bị nó cho một chỏ vào gáy ngã sấp mặt nhưng vẫn dậy và đổi đòn được. Sau quả chỏ cũng ra dấu không nên nhưng tay kia cãi là oánh cẳng tay, khôn thế ;))
Trận đấy tạm coi là hoà.

Demchinhhang.net

Xe container
Lưu Cường chả gặp Flores rồi còn gì, cũng bị nó cho một chỏ vào gáy ngã sấp mặt nhưng vẫn dậy và đổi đòn được. Sau quả chỏ cũng ra dấu không nên nhưng tay kia cãi là oánh cẳng tay, khôn thế ;))
Trận đấy tạm coi là hoà.
Em ko biết trận đó, em chỉ xem trân này và tự nhận xét. Vụ kia ai ăn cùi trỏ cụ ơi?

vandatAT

Xe container
Thế này là ác phết rồi đấy.
Nhìn mấy thằng võ cổ truyền khựa múa may mới chán.
Đánh kiểu free style, ko bảo hộ gì thế này nguy hiểm phết chứ ko đùa.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn kiểu múa tay của chưởng môn là biết lại bị ăn đấm chảy máu mồm rồi. Đấy mới là đấu với nghiệp dư thôi đấy

taplai2012

Xe trâu
Như cụ tả thì chính cú phá trụ của Lưu Cường mới là của phái cụ Đơn?
Phái nào cũng có đòn quét chân, đá thấp bụng chân đế gạt ngã cụ à. Đòn Lưu Cường là có đà chân sau. NAK sai tư thế thủ, chân đưa lên hơi ngược với các đấu thủ thông thường. Nếu đấu thủ đưa chân trái lên mình cũng nên đưa chân trái lên. Trừ trường hợp mồi nhử, mà nhử thì ko dc trụ bằng chân đó.
NAK cụ để ý di chuyển đứng tấn chủ yếu bằng cả bàn chân (gót chân) nên ko thể linh hoạt như LC. Chắc ngấm đòn từ trước nên ko kịp chuyển tấn sang chân sau nên mất trụ.

daicuty

Xe tăng
Đánh với đội MMA nó thực chiến kinh lắm, hoặc bọn Quyền anh thì thôi rồi, vừa thủ tốt mà ăn 1 đòn là nằm
Thực chiến gặp mấy anh gấu Nga dính 1 đấm chắc nằm mẹ mất, thi đấu giao lưu thường có quy định không đánh chỗ hiểm thôi, còn cho đánh tự do dễ oẳng lắm

Demchinhhang.net

Xe container
Các cụ.cho em hỏi thằng nào chơi đều mua may kiểu cổ truyền nhưng lúc đấm toàn kiểu khác có bị phạm quy hay bị chửi không nhỉ?

Havo

Xe Cứu Trợ
VN mình cho tự do giao đấu có trọng tài - sân bãi chuyên nghiệp, thu tiền bán vé thì hay. Đánh kiểu phủi như thế này nhỡ 1 bên nó cắn thuốc hay chơi doping thì ko công bằng.

henry tran

Xe buýt
Múa biểu diễn thôi chứ giao đấu kiểu này kh ổn 😁

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
VN mình cho tự do giao đấu có trọng tài - sân bãi chuyên nghiệp, thu tiền bán vé thì hay. Đánh kiểu phủi như thế này nhỡ 1 bên nó cắn thuốc hay chơi doping thì ko công bằng.
Khổ cái thế lại chê võ mậu dịch, không chơi đâu.
Bao giờ oánh thắng olempic mà văng ra căn chung cư thì may ra.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Đánh ko đồ bảo hộ, không gang tay, dính đòn thốn phết đấy, đánh thế là ok rồi nói chung là cân, chú áo đen thực chiến tốt hơn. Còn cụ nào bảo đánh như trẻ trâu mời đến găp xem có trụ lại được 3 phút ko nhé, cấm chạy lòng vòng kéo dài thời gian.

QuangSunlight

Xe điện
Toàn võ mèo, đánh nhau chả có cái thế quái gì của VX .... :P trên phim. Em cứ tưởng phải liên hoàn đấm phành phạch chứ ;;)
Muốn đấm phành phạch liên tục được thì phải có sức . Cái này lại là sở trường của boxing .

Loe_hờ lú

Xe điện
Gì thì gì thằng MMA với mấy thằng Muay Thái chỉ ăn với tập kiểu sát ván vẫn hơn mấy ông võ cổ truyền ưa luyện khí công (kiểu dưỡng sinh) với lại võ múa chứ ko phải võ đánh thực chiến.

Thằng MMA đòn chân nó cực mạnh, người thường mà dính 1 đòn đúng ống đồng là gẫy chân với nó. Thêm vào đó đòn nhập nội cũng ko ăn thua với nó, nó khoá tay rất chặt, đòn vật tốt.

Ông Vịnh xuân thì đòn chân gần như ko có. Châm ngôn của Vịnh xuân là TÚC BẤT LY ĐỊA, đánh cận chiến nhập nội là chính. Nhưng trong những trận thế này vô dụng. Vì đòn chân nó giã cho có nhập nội được đâu. Mà có nhập được thì thằng MMA đòn khoá của nó thì tay ông Vịnh xuân cũng phế.

Xem trận này thấy NAK gần như phế chân, đá kiểu Kim kê cước yếu xìu, toàn bị bắt chân. Bàng long cước thì ko sử dụng gì, chắc do trụ yếu.
Trong khi LC nó toàn dùng Bàng long cước, quét trụ. Ông kia dính đòn nằm sàn ngay.

Võ cổ truyền thì để múa cho đẹp thôi, muốn oánh nhau thì cứ chơi MMA, Muay Thái thực chiến, ko thì Giáng long thập bát chưởng là số 1 (GL 18C) vô địch thiên hạ