[Funland] Trận này hay đấy các cụ ạ: Lưu Cường - Nam Anh Kiệt

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Võ vẽ quái j, cc muốn thực chiến cứ mua bao cát về ngày ngày luyện chân, tay sao cho ngày 1 nhanh mạnh hơn, vào trận cứ phang trúng 1-2 đòn là đủ hạ các võ sĩ thôi.
Cơ thể con người cấu tạo chỉ đủ trị với 1 ngưỡng lực nhất định, quá mốc đó là knockout. Việc của cc là luyện chân tay đủ nhanh mạnh để phá ngưỡng thôi.
Ơ ơ, tứ lạng đẩy nghìn cân đâu cụ.

hd-vt

Xe container
Vào thớt này em thấy toàn cao thủ chiết chiêu bằng mồm như trong Chưởng Kim Dung. Thật là ngưỡng mộ. :D
Võ mồm thì là em, còn CC em thấy dùng từ tuyền kỹ thuật con nhà võ.
Xin hỏi Cụ, Cụ Kimthanlahan và CC người đầy nghệ oánh giá ra sao thần tượng của em là Lý Tử Long ạ? Triết lý Triệt quyền đạo của cụ ấy là đơn giản và nhanh hơn, khi cần có thể móc mắt bóp z.ái hehe.

chieubuon

Xe tăng
Có phải cụ Kiệt phóng điện ko ạ

rongnho

Xe tăng
Bên võ không có tập thể lực, đánh được tý thì thở dốc rồi. Bọn boxing với kickboxing nó tập thể lực khiếp lắm nó mới trụ được 12 hiệp. Em cũng đang tập boxing mà mới 8 hiệp đã ko thở nổi, mỗi hiệp còn tim đập chân run dù là tập với bao đấm, mấy ông võ vẽ em chắc không quá 5 hiệp đứt hơi.
Thể lực kickboxing nó kinh khủng lắm, vài bài quyền ko ăn thua, khi ra đòn boxing toàn 200% lực.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Võ vẽ quái j, cc muốn thực chiến cứ mua bao cát về ngày ngày luyện chân, tay sao cho ngày 1 nhanh mạnh hơn, vào trận cứ phang trúng 1-2 đòn là đủ hạ các võ sĩ thôi.
Cơ thể con người cấu tạo chỉ đủ trị với 1 ngưỡng lực nhất định, quá mốc đó là knockout. Việc của cc là luyện chân tay đủ nhanh mạnh để phá ngưỡng thôi.
Đúng cụ à. Cú 1 đòn nặng trúng cổ mặt, mang tai là knockout ngay. Em một lần bị đánh trộm vào mang tai mà may ko hiểu sao lại ko gục, cả tuần sau tai đen xì tưởng hoại tử hix

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Võ mồm thì là em, còn CC em thấy dùng từ tuyền kỹ thuật con nhà võ.
Xin hỏi Cụ, Cụ Kimthanlahan và CC người đầy nghệ oánh giá ra sao thần tượng của em là Lý Tử Long ạ? Triết lý Triệt quyền đạo của cụ ấy là đơn giản và nhanh hơn, khi cần có thể móc mắt bóp z.ái hehe.
Võ nghệ ngày xưa nó là bí truyền, nên để được thầy truyền gốc cho là rất hiếm. Đa phần chỉ là được học phần ngọn, nghĩa là không giải thích được. Giờ khoa học phát triển nên những bí truyền đó được giải mật nhưng không phải ai cũng có điều kiện tìm hiểu và tập theo.

Em đọc trên đây thấy nhiều cụ chê Võ Cổ truyền mà khen MMA lên tận mây xanh nhưng em cảm nhận là nhiều cụ chỉ thấy các võ sĩ MMA đấm đá nhanh mạnh mà không biết hoặc không hiểu họ dùng đòn thế gì và áp dụng nguyên lý nào.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Xem mấy trận của Flores thấy tay này thủ rất chắc và kín, người lại đô con nữa nên VN giờ chắc khó ai đánh hắn gục được như Tuấn Hạc 10 năm trước. Tuấn Hạc bây giờ vào chắc được vài phút.
Flores đánh mang tính chất triệt hạ, tâm lý đánh thẳng tay từ đầu, mà võ sỹ ta đấu mang tâm lý giao lưu, riêng cái này thua ngay từ đầu, ví dụ khi đấu với bác họ Đoàn , ngã Flores bồi thêm cú giữa mặt trong khi Lưu Cường NAK ngã ko đá bồi vào mặt. Còn về thể hình thể lực thì đúng là FL có lợi thế lớn

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Xem mấy trận của Flores thấy tay này thủ rất chắc và kín, người lại đô con nữa nên VN giờ chắc khó ai đánh hắn gục được như Tuấn Hạc 10 năm trước. Tuấn Hạc bây giờ vào chắc được vài phút.
Gớm, cụ cứ làm như Đạt Ma tái sinh;))
Đánh với Lưu Cường cũng ăn mỗi điểm chốt vào gáy chứ cả trận cũng có hơn điểm đâu.
Trước đó đấm được hai ông già hơn mà thấp bằng nửa thì không tính.
À mà đừng rủ em thụi nhau với tay đó nhé, cùng lắm là đọ phím trên này thôi.
Trên này không táng vào gáy nhau được ;))

prodo

Xe tải
Em bị đầu độc phim ảnh từ trước đến giờ, võ thuật cao siêu lắm. Giờ xem mấy thằng này đánh nhau không bằng mấy thằng va chạm giao thông bụp nhau. Rõ là lừa

sonsodaco

Xe buýt
Gì thì gì thằng MMA với mấy thằng Muay Thái chỉ ăn với tập kiểu sát ván vẫn hơn mấy ông võ cổ truyền ưa luyện khí công (kiểu dưỡng sinh) với lại võ múa chứ ko phải võ đánh thực chiến.

Thằng MMA đòn chân nó cực mạnh, người thường mà dính 1 đòn đúng ống đồng là gẫy chân với nó. Thêm vào đó đòn nhập nội cũng ko ăn thua với nó, nó khoá tay rất chặt, đòn vật tốt.

Ông Vịnh xuân thì đòn chân gần như ko có. Châm ngôn của Vịnh xuân là TÚC BẤT LY ĐỊA, đánh cận chiến nhập nội là chính. Nhưng trong những trận thế này vô dụng. Vì đòn chân nó giã cho có nhập nội được đâu. Mà có nhập được thì thằng MMA đòn khoá của nó thì tay ông Vịnh xuân cũng phế.

Xem trận này thấy NAK gần như phế chân, đá kiểu Kim kê cước yếu xìu, toàn bị bắt chân. Bàng long cước thì ko sử dụng gì, chắc do trụ yếu.
Trong khi LC nó toàn dùng Bàng long cước, quét trụ. Ông kia dính đòn nằm sàn ngay.

Võ cổ truyền thì để múa cho đẹp thôi, muốn oánh nhau thì cứ chơi MMA, Muay Thái thực chiến, ko thì Giáng long thập bát chưởng là số 1 (GL 18C) vô địch thiên hạ
Chuẩn cụ, võ thể thao giờ chỉ cần đánh trúng điểm k cấm và có lực là ăn điểm, không cần lực mạnh. Quan trọng Đánh vào chỗ nào thì điểm cao thôi.

cadilac30

Xe tăng
Anh Hạc ngày xưa đòn thế kinh phết đấy không như cái ông NAK này, em chả thấy thủ thế, tấn công ở đâu
Mời các cụ xem lại, anh ấy vẩy tay, múa ác hơn, thực chiến cũng ác hơn hẳn
Ông Kiệt này em thấy múa múa tay được tý lúc đầu, sau dùng đi dùng lại đòn chân cuối cùng bị bắt bài ngã sóng soài, không kịp vung tay đỡ mà up mặt thẳng cẳng luôn =)).
1 võ sư mà không biết thế té để gãy tay thì...... Về đuổi gà 🐔cho vợ e còn không xong cụ nhỉ!!!! 👎👎😒

Chelski

Xe điện
Lưu Cường tuy nghiệp dư nhưng trẻ khỏe thể lực tốt, trân đánh với Flores năm 2019 tuy thất thế hơn chút nhưng Lưu Cường cũng khá nhanh đấy , tránh hầu hết những quả " quai búa " sấm sét của Flores...... Nam Anh Kiệt cũng vài lần dùng đòn này trong trận vừa qua nhưng không trúng và chưa đủ sức nặng
video-man-thuong-dai-cuc-cang-thang-giua-vo-su-flores-va-vo-si-tan-thu-luu-cuong-111823.png

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lưu Cường tuy nghiệp dư nhưng trẻ khỏe thể lực tốt, trân đánh với Flores năm 2019 tuy thất thế hơn chút nhưng Lưu Cường cũng khá nhanh đấy , tránh hầu hết những quả " quai búa " sấm sét của Flores...... Nam Anh Kiệt cũng vài lần dùng đòn này trong trận vừa qua nhưng không trúng và chưa đủ sức nặng
video-man-thuong-dai-cuc-cang-thang-giua-vo-su-flores-va-vo-si-tan-thu-luu-cuong-111823.png
Nhìn NAK thi đấu thì em nghĩ là có nghề nhưng chắc lâu rồi toàn bia rượu và thi đấu bằng hào quang trong quá khứ. :D Ngã mà không cuộn được người vào thì chắc cũng phải bỏ tập đến vài năm roài.

nidea

Xe tăng
Nhìn NAK thi đấu thì em nghĩ là có nghề nhưng chắc lâu rồi toàn bia rượu và thi đấu bằng hào quang trong quá khứ. :D Ngã mà không cuộn được người vào thì chắc cũng phải bỏ tập đến vài năm roài.
NAK đợt trước em nhớ vừa tẩn cụ già nào cùng phái mà nhỉ?

Móng Cái 102

[Tịch thu bằng lái]
Võ thuật mà vầy e tập mịa vỡ tự do cho nhanh!có cụ nào nhìn đc ra đòn thế này nọ gì ko chứ e nhìn như đấm nhau bình thường. Nói thật ngày xưa e đánh nhau còn ác chiến hơn vầy nhiều

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Võ thuật mà vầy e tập mịa vỡ tự do cho nhanh!có cụ nào nhìn đc ra đòn thế này nọ gì ko chứ e nhìn như đấm nhau bình thường. Nói thật ngày xưa e đánh nhau còn ác chiến hơn vầy nhiều
Giờ cụ có đánh được cầu lông, đá được bóng không? Nhưng để mà hiểu được kĩ thuật của các môn đó thì phải học đó. :D Việc đánh nhau cũng vậy thôi.

Móng Cái 102

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cụ có đánh được cầu lông, đá được bóng không? Nhưng để mà hiểu được kĩ thuật của các môn đó thì phải học đó. :D Việc đánh nhau cũng vậy thôi.
Thể thao môn nào e cũng chơi đc tuy ko giỏi. Biết rằng võ ko như phim nhưng đánh kiểu này khác gì bình thường đánh nhau. Bình thường đánh nhau có khi còn ác chiến ,đẹp mắt hơn