[Funland] Trận này hay đấy các cụ ạ: Lưu Cường - Nam Anh Kiệt

kimthanlahan

Xe tăng
Bác coi thường LC quá. Nếu như lúc Flores đấu với LC thì dùng mấy cái đó thì được, bây giờ LC có cách đánh khác xa. LC được 1 số anh VX chỉ điểm chiến thuật.
Ơ cụ, em đâu có coi thường LC. Em nói là về cách thủ thế của cụ NAK thôi mà. Cá nhân em thấy đây là trận đấu tương đối hay. Chiến thắng của LC là thuyết phục.

trancannam

Xe điện
Ơ cụ, em đâu có coi thường LC. Em nói là về cách thủ thế của cụ NAK thôi mà. Cá nhân em thấy đây là trận đấu tương đối hay. Chiến thắng của LC là thuyết phục.
Cái này rõ ràng. Không cần phải bàn.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Ở chiều ngược lại các cụ xem clip này, :( có khác gì "bị thịt" ?
Lúc đánh nhau thật mấy khi có cơ hội gồng. Vả lại điểm dễ gục nhất là cổ và mặt cụ à.
Mấy ông đứng làm bao cát này sau hỏng hết nội tạng.

taplai2012

Xe trâu
Cái đấy là thủ thế ngược, giành cho nhừoi thuận tay, chân trái với lối đánh bình thường. Hoặc dùng cho người thuận chân phải nhưng ưa dùng đòn đá dích ngang hoặc bước chéo xoay người chỏ sau trái. Vịnh Xuân và nhiều môn có món nhập nội giẫm bàn chân rồi xô đẩy phá trụ mà không thấy dùng nhỉ. Hay là bị cấm hoặc cũng ứ dùng được.
Đánh cùng môn phái or hệ phái mới xô đẩy dc cụ ạ. Môn phái khác họ quật gạt ngay.

Đá sỏi

Xe buýt
Like quả p/s của cụ!
NAK mất điểm nặng ở tích tắc đó.
LC cũng tỏ thái độ bất mãn ra mặt khi làm cử chỉ cần gạt nước bằng ngón chỏ. Sau trận cũng không thấy LC bình luận thêm, chắc vì muốn giữ thể diện cho kẻ đã bại trận. Nhưng khoảnh khắc đó đã cho thấy đầy đủ máu ăn thua của Chưởng môn roài :))
Trong giao lưu hay thi đấu, thì cú chỏ của NAK ở phút 2'10 đó có thể thông cảm được cụ ạ, không nghiêm trọng như cụ Tập Lái 2019 nhận xét. (dù LC cũng đau đấy). Em k0 định bình về ý này của hai cụ do em quên mất thuật ngữ nhưng đại khái cú chỏ đó chỉ là hành động/ phản xạ tự vệ khi trận đấu tạm dừng. Nếu các cụ xem các trận MMA, boxing thì các võ sỹ hay có các động tác tự vệ như vậy. Cụ thể hơn thì các cụ xem các bộ phim về boxing như 'Cô gái triệu đô' hay "Never back down', 'Undisbuted'

taplai2012

Xe trâu
Vào thớt này em thấy toàn cao thủ chiết chiêu bằng mồm như trong Chưởng Kim Dung. Thật là ngưỡng mộ. :D
Như những gì NAK thể hiện trận rồi. Em tin thời còn đang tập khả năng chén dc cụ ạ ;))

DurexXL

Xe lăn
Nếu 2 thằng cùng có phóng lợn thì thằng nào ăn?
Phóng lợn mà theo Phim thì sẽ oánh như này Lão ợ

KLQ: nhưng trong cái đoạn phim này, không hiểu sao các cao thủ già trẻ toàn dùng vũ khí dài, nặng đi oánh nhau với thằng dao găm trong cái ngõ hẹp toen hoen thế

radiogaga

Xe điện
Lúc đánh nhau thật mấy khi có cơ hội gồng. Vả lại điểm dễ gục nhất là cổ và mặt cụ à.
Mấy ông đứng làm bao cát này sau hỏng hết nội tạng.
Diễn thôi cụ ợ =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ông NAK sau khi thua có nói đại ý là đừng vì cá nhân mà đánh giá môn phái là đúng đấy. Môn phái nào cũng có triết lý của họ. Còn người tập lĩnh hội và rèn luyện đến đâu thì là do năng lực cá nhân. Nhiều cụ hay thần tượng MMA nhưng thực ra các đòn đánh ở MMA đều được rút tỉa ở các môn phái cổ truyền cả, cả về thế đánh lẫn triết lý.

omerta77

Xe điện
Đánh thế là được rồi. Cả 2 đều không phải võ sỹ đấu đài chuyên nghiệp.
Nhiều cụ chắc chỉ xem phim nên nghĩ cứ học võ là đánh nhau phải đẹp lắm :)) Các cụ cứ thử so sánh 1 bộ phim về Kickboxing với 1 trận Kickboxing thực sự xem nó khác nhau như thế nào nhé. Ko đẹp như phim được đâu.
P/s: Trận LC với NAK ko đánh theo luật MMA nên các cụ đừng lôi MMA ra so sánh làm gì nhé

taplai2012

Xe trâu
Ông NAK sau khi thua có nói đại ý là đừng vì cá nhân mà đánh giá môn phái là đúng đấy. Môn phái nào cũng có triết lý của họ. Còn người tập lĩnh hội và rèn luyện đến đâu thì là do năng lực cá nhân. Nhiều cụ hay thần tượng MMA nhưng thực ra các đòn đánh ở MMA đều được rút tỉa ở các môn phái cổ truyền cả, cả về thế đánh lẫn triết lý.
Đúng là MMA thực chất tổng hợp rất nhiều môn phái. Nhưng theo em hình dung ít khả năng các môn võ TQ được tiếp thu trong MMA.
Trước xem Diệp vấn 1,2 hâm mộ Vịnh Xiaan bao nhiêu bây giờ xem 3,4 thấy ảo tưởng bấy nhiêu 😊

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Võ vẽ quái j, cc muốn thực chiến cứ mua bao cát về ngày ngày luyện chân, tay sao cho ngày 1 nhanh mạnh hơn, vào trận cứ phang trúng 1-2 đòn là đủ hạ các võ sĩ thôi.
Cơ thể con người cấu tạo chỉ đủ trị với 1 ngưỡng lực nhất định, quá mốc đó là knockout. Việc của cc là luyện chân tay đủ nhanh mạnh để phá ngưỡng thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Võ vẽ quái j, cc muốn thực chiến cứ mua bao cát về ngày ngày luyện chân, tay sao cho ngày 1 nhanh mạnh hơn, vào trận cứ phang trúng 1-2 đòn là đủ hạ các võ sĩ thôi.
Cơ thể con người cấu tạo chỉ đủ trị với 1 ngưỡng lực nhất định, quá mốc đó là knockout. Việc của cc là luyện chân tay đủ nhanh mạnh để phá ngưỡng thôi.
Cụ nhanh mạnh nhưng vẫn phải biết đánh nhau cụ ạ. Chứ nhanh và mạnh mà vụng thì càng tổ chóng bị đo ván. :D