Trạm thu phí Bắc Thang long-Nội bài chính thức bị xóa sổ !!!

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm qua em vừa cả chiều đi lẫn chiều về không mất tiền thật các cụ ạ, trong khi đó rất nhiều xe kể cả taxi cũng mất tiền, em cứ từ từ đi qua không hạ kính tự dưng cửa mở, chiều về thăng soát vé kêu này này này, em vẫn kệ và nó vẫn phải mở cho em đi. Các cụ cứ làm đi chắc chắn không mất tiền và không phiền phức vì chúng nó sai nên không dám to mồm đâu
Vote cụ , OF cứ thế này hành xử, tất lâu dần có them nhiều người biết ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nọ em đi Sóc Sơn, qua trạm Nội Bài này vẫn phải mua vé.

Đến đó, thấy barie vẫn đóng, em hạ kinh hỏi cậu bán vé, "tôi tưởng đã bỏ thu phí trạm này, vì quan sát thấy biển hiệu đã gỡ bỏ hết rồi?", cậu ấy bảo "vẫn phải mua vé anh ạ!".

peterlau8x

Xe hơi
htrc e lên NB vẫn pải mua 2 chiều mà hx thu phí đường bộ mà vẫn bắt dân thu chán thật

Không Trí

Xe tải
Website
facebooko.com
Đừng mừng vội các cụ ơi...

Đợi khi nào nó dỡ hẳn rồi hãy mừng, hãy vỗ tay nhé....
cụ nói chuẩn. dỡ hẳn hãy hay. mới chưa đầy 2 tuần trước e đi qua nó vẫn thu phí ầm ầm. hỏi nó nó bảo chưa có quyết định nào cả. chẳng phải là tiếc 10k đâu n mà nó ức chế.

peterlau8x

Xe hơi
mà bọn đấy con hay zan k đưa cuống vé nữa chứ
tử tế thì e cho còn nh đưa nhìn gét e bắt đưa bằng đc :))

BMW530d

Xe tăng
Đồn thì lâu nhưng chính thức vẫn chưa dẹp. Nếu đã có quyết định thì bố bảo chúng nó dám thu tiếp. Tuần nào cái ông có trách nhiệm ký chẳng đi qua vài lần. Ký rồi mà chưa dẹp quá bằng nhổ nước bọt vào mặt.

JNguyen

Xe hơi
chỗ này em cũng ko hiểu lắm... nhiều cụ bảo trạm này đã bị bỏ, nhưng search báo lại thấy họ còn đề nghị thu phí gấp đôi kìa. Mặc dù đề xuất đó đã bị Bộ GTVT bác bỏ, nhưng rõ ràng là trạm đó vẫn hoạt động mà!

F.ACURA

Xe container
Nói chung là hên xui, e đi qua lần thì ko phải mua, lần thì cãi nhau mà vưỡn phải mua :))

vucanhtung

Xe tăng
Thông tin cả năm rồi mà em đi vẫn mất tiền như thường, e ko dám cứ lừ lừ đi qua như cụ BVC vì sợ vỡ kính :D
Em ngại dừng nên hay mở hé kính đưa 10k ko cầm vé bao giờ nên ko để ý, nếu nó đã bỏ thu thật thì mình đưa tiền nó sẽ ko có vé trả mình đúng ko các cụ, đẻ lần sau em thử lại xem.

TER-2008

Xe buýt
Tui hàng ngày đi làm thấy vẫn thu mà, Cty vẫn mua vé tháng. phi qua cho cái Baỉe vào kính thì toi

minhimsat

Xe hơi
Em thấy nếu các anh ấy mà bỏ thì sao không gạt phăng cái trạm đấy đi? Chứ các anh ấy còn để thì chắc còn thu...đểu thật

gà tơ

Xe tải
Các cụ ơi nó vẫn hoạt động bình thường mà. tuần nào em trả di vẫn mất xiền mà

xe than

Xe tăng
Em tuần vài cuốc vẫn bị thu.

ghetanchuoi

Xe máy
Buổi tối hôm nay em đi qua TL-NB, như bình thường thì vẫn chuẩn bị 10k để nộp phí. Nhưng thấy 1 bác innova trước em đi thẳng ko đưa tiền,lúc em đến thì barie vẫn mở, em tưởng không phải đưa tiền. Thế là em cũng từ từ đi qua luôn. Ai ngờ lúc gần qua hết thì barie hạ xuống, cộp 1 phát vào nóc xe em. Haizzz.... Không biết đi mà không trả tiền thế này có sao ko các cụ nhỉ?

Website
www.otofun.net
- Theo quy định của Chính phủ có hiệu lực từ 1/3/2013, mỗi trạm thu phí chỉ được bán quyền thu phí trong vòng 10 năm.
“Đây là trạm thu phí để hoàn vốn cho quốc lộ 2, thành phố Vĩnh Yên. Tuy nhiên, đề nghị Bộ Giao thông sớm kết thúc việc này, không nên để kéo dài lâu. Mấy xã khu vực Đông Anh hiện đang phải gánh trả nợ cho Vĩnh Yên là không hợp lý”, Giám đốc Sở Giao thông vận tải Hà Nội cho biết.
Từ lâu tôi đã nghe câu thời gian là thuốc tiên:)).

http://www.tinmoi.vn/ha-noi-kien-nghi-som-bo-2-tram-thu-phi-011189401.html

Website
www.otofun.net
Sau nhiều lần có văn bản kiến nghị, đại diện lãnh đạo Sở GTVT Hà Nội cho biết, trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài sẽ được Bộ GTVT dỡ bỏ từ 1/7.
Trạm thu phí QL 2 phải dời khỏi Hà Nội

Trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài sẽ dỡ bỏ từ 1/7. Ảnh: Trọng ****.
Trao đổi với PV Tiền Phong chiều 6/5 ông Nguyễn Xuân Tân, Phó giám đốc Sở GTVT Hà Nội cho biết, do thường xuyên gây ùn tắc, đặc biệt vị trí trạm đặt chưa hợp lý nên sau khi Sở GTVT và UBND TP Hà Nội có các văn bản kiến nghị Bộ trưởng Bộ GTVT Đinh La Thăng vừa có kết luận dỡ bỏ trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài từ 1/7 tới.
Theo ông Tân, quỹ bảo trì đường bộ đã đi vào hoạt động, hơn nữa toàn bộ tuyến đường Bắc Thăng Long - Nội Bài hiện do TP Hà Nội quản lý. “Không có lý gì mà thu phí của tuyến đường này để hoàn vốn cho tuyến đường khác”, ông Tân nhấn mạnh.
“Quỹ bảo trì đường bộ đã đi vào hoạt động và cũng giống như trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài, người dân Thủ đô không thể trả phí cho việc làm đường tránh ở tận Vĩnh Yên (Vĩnh Phúc). Để công bằng trạm thu phí số 1 QL2 cần phải được dịch chuyển về Vĩnh Phúc”, ông Tân nhấn mạnh. Theo ông Tân, những ngày tới Sở GTVT tiếp tục có văn bản đề nghị với Bộ GTVT về việc này.
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/khong-de-dan-phai-nop-tien-oan-625782.tpo

"Mốm là việc của nòi". Không nghe chúng nói, hãy nhìn chúng làm:P

DuyThanhSNG

Xe tăng
Chiều nay khi đang Lxe thì VOV có thông tin: Thủ tướng NTD đã đồng ý cho trạm thu phí này tiếp tục hoạt động mặc dù HN có yêu cầu di chuyển sang địa điểm khác vì vị trí ko hợp lý.Trạm này có chức năng thu cho cho đường tránh Vĩnh yên nhưng đi Nội bài vẫn phải bị thu.....Thật là hài hết sức.

batmancar

Xe điện
Bọn chó, hãy công bằng và sòng phẳng với người dân chút chúng nó cũng ko làm.