[Thảo luận] Trạm 19 - công an giao thông tỉnh phú thọ

binhtx83

Xe buýt
Nếu chỉ vì một vài củ thì cụ chủ đã không mất công mất sức thế này!
Đời mà, nhiều khi nó xuống nước nó xin xỏ ngược lại thì cũng khó xử lắm!
Vâng, cảm ơn cụ đã nhiệt tình chỉ giúp em ngay từ lúc đầu tiên. Hy vọng qua câu chuyện của em đã xảy ra, dân OF chúng ta sẽ không bị những trường hợp tương tự nữa ợ.

binhtx83

Xe buýt
Lấp lửng khó hiểu.~X(
Việc quá tốc độ thì em nhận lỗi rồi cụ ah, em lấy được giấy tờ về rồi ợ. Việc này em sai, em nộp phạt từ 1/3 rồi. E cập nhật thông tin trang 1, các cụ chờ tin việc thái độ khi tiếp dân nhé.

Tribute

Xe container
Vâng, cảm ơn cụ đã nhiệt tình chỉ giúp em ngay từ lúc đầu tiên. Hy vọng qua câu chuyện của em đã xảy ra, dân OF chúng ta sẽ không bị những trường hợp tương tự nữa ợ.
Túm lại là có ảnh không cụ? Hủy BB hay vẫn nộp phạt?

ThienRacer

Xe buýt
Cuối cùng là chẳng thắng cụ ah. Chưa thấy thua, vì mới bắt đầu. Lấy được giấy tờ về rồi.
Việc quá tốc độ thì em nhận lỗi rồi cụ ah, em lấy được giấy tờ về rồi ợ. Việc này em sai, em nộp phạt từ 1/3 rồi. E cập nhật thông tin trang 1, các cụ chờ tin việc thái độ khi tiếp dân nhé.
Có ảnh 62/50 cụ ợ.
Như vậy là xxx nộp phạt hộ cụ chủ là do cái clip "nhai bao cao su" ah? Nếu mà cụ chủ được "nộp hộ" rồi thì coi như xong rồi ah? Cụ chủ còn giữ biên lai nộp phạt không? Mất cái này thì coi như vụ này xog ah?

cwise

Xe container
Như vậy là xxx nộp phạt hộ cụ chủ là do cái clip "nhai bao cao su" ah? Nếu mà cụ chủ được "nộp hộ" rồi thì coi như xong rồi ah? Cụ chủ còn giữ biên lai nộp phạt không? Mất cái này thì coi như vụ này xog ah?
Bác chẳng đọc kỹ, vụ này đã xong, bác chủ đã lấy giấy tờ và đã nộp phạt (có lấy cả ảnh nữa rồi). Vấn đề bây giờ là theo dõi việc xử lý thái độ khi tiếp dân của đồng chí Mạnh.

ThienRacer

Xe buýt
Bác chẳng đọc kỹ, vụ này đã xong, bác chủ đã lấy giấy tờ và đã nộp phạt (có lấy cả ảnh nữa rồi). Vấn đề bây giờ là theo dõi việc xử lý thái độ khi tiếp dân của đồng chí Mạnh.
oh. tks cụ nhiều, giờ em đã hỉu rõ.

binhtx83

Xe buýt
Không liên quan đâu cụ ợ. Em lên giải quyết việc hình ảnh thì chưa nói gì đến cái clip. 2 việc hoàn toàn khác nhau nhé. Em không lôi xxx nhai kẹo vào chuyện hình ảnh vi phạm tốc độ.

khongan

Xe buýt
Chiều qua em với cụ chủ lên trạm 19. Lúc đầu vào thì điện thoại hoạt động hết công suất để quay, ghi âm. Nhưng lãnh đạo ra giải quyết có khác, rất nhẹ nhàng và tình cảm. Cụ chủ quá tốc độ 62/50 nhưng "được" nộp phạt hộ. Mọi việc lại êm xuôi. Nghe như là lại có lý do tế nhị 8-|8-|8-|
Tóm lại cụ chủ có đi quá tốc độ cho phép hay không, tự cụ chủ biết. Nói như hơi hướng úp mở của các cụ thì cụ chủ đã xuống nước, coi như xxx đã có ảnh và xin nhận nộp phạt - hộ hay không hộ thì vẫn là nộp phạt. Hề hề

Còn mỗi cái cách tiếp dân thì chỉ có mỗi chuyện nhai cao su khi tiếp dân thoai, vi phạm nhỏ, khiển trách là xong

binhtx83

Xe buýt
Tóm lại cụ chủ có đi quá tốc độ cho phép hay không, tự cụ chủ biết. Nói như hơi hướng úp mở của các cụ thì cụ chủ đã xuống nước, coi như xxx đã có ảnh và xin nhận nộp phạt - hộ hay không hộ thì vẫn là nộp phạt. Hề hề

Còn mỗi cái cách tiếp dân thì chỉ có mỗi chuyện nhai cao su khi tiếp dân thoai, vi phạm nhỏ, khiển trách là xong
Cụ nói chuẩn ợ. Đi cùng em còn có 2 cụ trên OF mình, thông tin được công khai để cả nhà được biết.

Bino

Xe điện
Cụ nói chuẩn ợ. Đi cùng em còn có 2 cụ trên OF mình, thông tin được công khai để cả nhà được biết.
Báo cáo cụ Thangbotao, cách giải thích của Cụ nghe có vẻ rất mập mờ, hiểu thế nào cũng đc. Em xin đặt một số câu hỏi, nếu cụ có thể trả lời giúp em được ko (em không hỏi gì về vụ Đại uý Mạnh nhai kẹo cao su, mà chỉ hỏi về việc cụ vi phạm thôi, và em toàn đặt câu hỏi có/không nhé

1. Cụ có đúng là đã vi phạm tốc độ 62/50 không?
2. Ảnh chụp cụ vi phạm 62/50 có có phải là ảnh thật không?
3. Có đúng là đã có người nộp phạt cho cụ rồi không?
4. Cụ có biết ai là người nộp cho cụ không?
5. a. Người nộp cho cụ có phải là xxx không? 5b. Nếu 5a là không, người nộp cho cụ có liên quan đến xxx không?
6. Có lý do tế nhị không?

cwise

Xe container

Vấn đề ở đây không phải là xuống nước hay lên nước. Người Việt ta giải quyết tình cảm, một nhời có tình có lý chẳng ai nỡ. Bác chủ xử vụ giấy tờ biên lai là ok rồi, sai phải chịu phạt, và bác lãnh đạo cũng đã có nhời, vụ này đã xong và êm xuôi. Mình mặc dù có mất chút thời gian và đi lại nhưng như vậy em cho là thỏa đáng.

Việc thứ hai tách bạch: là vụ nhai kẹo cao su: to hay nhỏ là do nội bộ họ quyết định, can thiệp của công dân chỉ là thông báo. Mặc dù vậy cũng là một lời cảnh báo đanh thép cho bất cứ ông nào bà nào không phải cứ khoác lên người bộ quần áo vàng, đeo lon là có thái độ "lọ chai", bởi khi cơi ra, ông bà ấy cũng trần truồng chơi bời như ai cả thôi, phỏng các cụ?

cwise

Xe container
Báo cáo cụ Thangbotao, cách giải thích của Cụ nghe có vẻ rất mập mờ, hiểu thế nào cũng đc. Em xin đặt một số câu hỏi, nếu cụ có thể trả lời giúp em được ko (em không hỏi gì về vụ Đại uý Mạnh nhai kẹo cao su, mà chỉ hỏi về việc cụ vi phạm thôi, và em toàn đặt câu hỏi có/không nhé

1. Cụ có đúng là đã vi phạm tốc độ 62/50 không?
2. Ảnh chụp cụ vi phạm 62/50 có có phải là ảnh thật không?
3. Có đúng là đã có người nộp phạt cho cụ rồi không?
4. Cụ có biết ai là người nộp cho cụ không?
5. a. Người nộp cho cụ có phải là xxx không? 5b. Nếu 5a là không, người nộp cho cụ có liên quan đến xxx không?
6. Có lý do tế nhị không?
Dựa trên những gì em phán đoán từ thông tin bác chủ, Em mạn phép trả nhời ạ:

1.Đúng là bác thangbotao đã vi phạm 62/50
2.Ảnh chụp là thật (coi là thật đi)
3.Bác chủ đã nói hôm đầu đi lên là bạn bác ấy đã nộp phạt trước.
4.Vì đã nộp phạt tại Kho bạc rồi nên nếu xxx có nộp hộ, thì tức là trả bác chủ bằng tiền mặt tương đương với số tiền đã nộp tại Kho bạc????
5. NGười nộp cho bác chủ đương nhiên là xxx, còn ai vào đây nữa? hay là ông xe ôm ủy quyền?
6. Tế nhị thì luôn có trong mọi nơi mọi lúc

cwise

Xe container

Em bổ sung tí: nếu em không nhầm thì bác chủ đi civic, quá tốc độ hay không bác quá rõ, nhưng vấn đề là phải có ảnh, và bj đã có.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Rồi rồi, thế là đã rõ:

- Cụ chủ đã công nhận lỗi tốc độ 62/50 và đã nộp phạt, lấy giấy tờ về.
- Cụ cụ đã làm đơn, gửi lên xxx tỉnh PT tố cáo về việc thái độ tiếp dân.

Và sự việc đang trong giai đoạn chờ :D

Đúng thế, phỏng ạ?

escape84

Đi bộ
Nghe bác nói em đã tháy cay mũi rồi, bọn này khốn lắm, phải cho chúng nó biết và hiểu ra bỏ cái thói bố láo di.