[Funland] Trải ngiệm làm lại hộ chiếu thời 4.0

jazzzzz

Xe lăn
từ 1.1.2023 làm hộ chiếu không cần đến làm trực tiếp. khai báo online là xong. Tất nhiên điều kiện là phải có cccd. để lại thông tin và hộ chiếu được gửi về!
phí có vài trăm ngàn.

cục xnc tự đối chiếu thông tin với csdl dân cư quốc gia và cấp!
thay vì khai báo online và vẫn phải đến xếp hàng xác minh và chụp ảnh tại chỗ như 2022.
tiến bộ ghê.

giờ nhiều cái ngồi nhà làm online như khai thuế, bhxh, tạm trú tạm vắng (tiện với cụ nào kinh doanh nhà nghỉ, ks)
Em làm ngày 3/2 phí 200k tới 22 bưu tá ship tới tận nhà.
Lưu ý ảnh up lên đẹp thì ảnh HC sẽ đẹp, em up cái anh thẻ từ năm ngoái nên hơi cá xấu vì ảnh đó chụp và sửa bằng đt.

kể ra thêm mục làm cho con (chưa đủ 14 tuổi) thì tốt vì trên Cơ sở dũ liệu đã có mã số định danh của bé rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thaomoc

Xe tăng
Đã có cụ nào làm từ sau 1.3 chưa ạ. Anh bạn e mới thử làm online tuần trc thì dc TB là pải gửi nộp HC cũ (hết hạn) và làm chip thì phải đến lăn tay !

mizuyama77

Xe tăng
E xin cập nhật với các cụ/mợ là: Sau nhều ngày mỏi tay check choác, e đã mò lên đưa CCCD ra là đã nhận ngay về;
Chứng tỏ Cục QLXNC đang thiếu nhân sự để cập nhật tình hình ạ. Ai làm online thì như e cứ vác mẹt lên là nhận đúng ngày ạ.
Em chào các Cụ/Mợ
Em tạo thread này để xem có bao nhiêu Cụ/mợ đang gặp trường hợp như em đang gặp.
Em hết hạn hộ chiếu từ 2021, nhưng do dịch bệnh, sau đó thì nói hộ chiếu dính lỗi không có nơi sinh, rồi là sắp có hộ chiếu gắn chip nên e nhùng nhằng chưa đi xin cấp lại. Nhưng đùng cái em nhận lệnh đi công tác, nghe nói là không lên nộp trực tiếp được nên em khai báo online. Được trang trả lời tự động là đã tiếp nhận, hẹn như thế này "Ngày dự kiến trả: 07/03/2023 17:00:00 " Vậy mà đến hôm nay e vẫn chưa thấy gì, vẫn " Đang được xử lý." , Tình trạng hồ sơ vẫn "- Đang xử lý tại Phòng Quản lý xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam "
Không có số hotline hay hỗ trợ nào để tra cứu xem hồ sơ mình bị sao nữa.
Có Cụ/Mợ nào bị như em ko? Công ty em đợ này cũng có mấy người dính như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Bác vào tra cứu bằng mã hồ sơ xem đã có phản hồi nào đó mà bác chưa kịp xem không.

georu

Xe máy
Trên cổng dịch vụ công có số hotline, em làm đợt tháng 2 vừa rồi thì có email gửi về kèm theo thông tin (số liên lạc) của đơn vị thụ lý hồ sơ (phòng quản lý XNC Phạm Ngọc Thạch). Nhưng gọi điện tất cả đều không kiểm tra được tình trạng xử lý hồ sơ. Sau đó em phải ra trực tiếp phòng quản lý XNC Phạm Ngọc Thạch hỏi tình trạng hồ sơ, chạy quanh mấy phòng thì được báo đã có in hộ chiếu cho em rồi (nhưng trên web chưa cập nhật trạng thái).

xecub49

Xe điện
Em cũng thế. Đầy đủ hết rồi mà chưa thấy thông báo đến nhận Hộ chiếu

Mountain Blue

Xe hơi
Bác nên vào kiểm tra lại chứ cứ ngồi há miệng chờ sung thì có đến mùng thớt nào

Tình hình là cụ đi làm dịch vụ sẽ nhanh hơn nhiều, chưa tới 200k mà chỉ đúng 1 tuần sau là có. Bên công ty em vừa có người làm xong, em thì làm online bình thường thì mất tới 3 lượt đi , và 20 ngày mới nhận được hộ chiếu.

UFA

Xe điện
Em chào các Cụ/Mợ
Em tạo thread này để xem có bao nhiêu Cụ/mợ đang gặp trường hợp như em đang gặp.
Em hết hạn hộ chiếu từ 2021, nhưng do dịch bệnh, sau đó thì nói hộ chiếu dính lỗi không có nơi sinh, rồi là sắp có hộ chiếu gắn chip nên e nhùng nhằng chưa đi xin cấp lại. Nhưng đùng cái em nhận lệnh đi công tác, nghe nói là không lên nộp trực tiếp được nên em khai báo online. Được trang trả lời tự động là đã tiếp nhận, hẹn như thế này "Ngày dự kiến trả: 07/03/2023 17:00:00 " Vậy mà đến hôm nay e vẫn chưa thấy gì, vẫn " Đang được xử lý." , Tình trạng hồ sơ vẫn "- Đang xử lý tại Phòng Quản lý xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam "
Có Cụ/Mợ nào bị như em ko? Công ty em đợ này cũng có mấy người dính như thế này.
Cháu e làm online, cũng lịch hẹn 07/03/2023 thì hôm thứ 7 vừa rồi ( 11/3) nhận đc hộ chiếu

Ne0_Njcky

Xe tải
Em chào các Cụ/Mợ
Đông quá, A72 chưa xử lý được tới lượt cụ thôi.

cuduc

Xe tải
Không hiểu bên Ba Lan có vụ gì mà đồng bào mang băng rôn biểu tình tại cổng đại sứ quán Vn về vấn đề hộ chiếu cac cụ nhỉ

kienvinh

Xe lăn
Ngày xửa ngày xưa đã có dịch vụ làm nhanh 72 hours rồi. Cứ đề cập trực tiếp, không cần phải cò vạc gì cả.

mizuyama77

Xe tăng
Trên cổng dịch vụ công có số hotline, em làm đợt tháng 2 vừa rồi thì có email gửi về kèm theo thông tin (số liên lạc) của đơn vị thụ lý hồ sơ (phòng quản lý XNC Phạm Ngọc Thạch). Nhưng gọi điện tất cả đều không kiểm tra được tình trạng xử lý hồ sơ. Sau đó em phải ra trực tiếp phòng quản lý XNC Phạm Ngọc Thạch hỏi tình trạng hồ sơ, chạy quanh mấy phòng thì được báo đã có in hộ chiếu cho em rồi (nhưng trên web chưa cập nhật trạng thái).
mai e cg thử phi trâu qua xem vậy

mizuyama77

Xe tăng
Tình hình là cụ đi làm dịch vụ sẽ nhanh hơn nhiều, chưa tới 200k mà chỉ đúng 1 tuần sau là có. Bên công ty em vừa có người làm xong, em thì làm online bình thường thì mất tới 3 lượt đi , và 20 ngày mới nhận được hộ chiếu.
Thấy bảo dvu ko nhận, hóa ra vẫn nhận. Bạn e nó nhờ dvu thì 4 ngày đã ra

muadem

Xe cút kít
Họ gửi về nhà hay ra lấy trực tiếp vậy cụ?
Trên web cụ chọn mục gửi về nhà là nhận ở nhà luôn, phí 30k. Cụ check mail xem có thể lỗi gì đó họ thông báo mà trên web chưa cập nhật.