[Funland] Trải nghiệm thực tế Bphone2017

nói chung cứ bao giờ ngon thật, thì nhân dân sẽ ủng hộ, không cần quảng cáo gì cả luôn

Jamebonds

Xe container
Em thì thấy giết những gì có hại cho xã hội là đáng. Im lặng nhìn chúng nó lừa xã hội mới làm cho cái đất nước này ngày càng be bét ra.
Nổ=> bị ghét
Số lượng sx ít => giá thành cao
Đó là vđ lợi thế về quy mô, chứ chắc chẳng phải lừa chi phí sx 5 đồng bán 10 đồng đâu. E tin Q bán bp2 này có đạt kế hoạch thì cũng chẳng mong lãi, mà mục tiêu là được thị trường chấp nhận

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em viết bài ở 3 diễn đàn em tham gia. Với mục đích lột tả chân thật một sản phẩm đang bán giá RẤT ĐẮT mà chất lượng còn ở mức RẤT TỆ. Đơn giản là thế thôi. Tất cả những gì em viết đều từ em dùng thực tế và sờ tận tay, trích tận nguồn. Em tin những gì em viết đang giúp ích rất nhiều người xung quanh. Đối với em thế là đủ.

Nhiều bạn đang hèn và ghen ăn tức ở đến mức công kích cá nhân em. Em kô quan tâm! Vì cá nhân em chẳng có gì xấu để phải suy nghĩ! Điều đó càng làm em có thêm động lực để tiếp tục đem trải nghiệm bản thân ra chia sẻ với mọi người.
Họ không có lĩ lẽ để tranh luận nên phải chuyển sang công kích cá nhân ấy mà. Chấp gì cái thể loại "không yêu đừng cay đắng, người hàn dùng máy hàn, mua chưa mà nhận xét, mua đi rồi hãy phán..." ấy.

toyota4r

Xe tải
Nổ=> bị ghét
Đó là vđ lợi thế về quy mô, chứ chắc chẳng phải lừa chi phí sx 5 đồng bán 10 đồng đâu. E tin Q bán bp2 này có đạt kế hoạch thì cũng chẳng mong lãi, mà mục tiêu là được thị trường chấp nhận
Cụ đang quên vấn đề gian lận quảng cáo, vấn đề nổ, vấn đề lừa gạt dư luận và rất nhiều vấn đề xung quanh. Thì cụ tin được anh ấy bảo "làm không cần lãi chỉ cần mong thị trường chấp nhận" là có thật à ? Ngay cái topic này, người công kích cá nhân cụ chủ thớt chỉ 2-3 người, còn hầu như tất cả đều ủng hộ. Bị xã hội, dư luận, thị trường ghét tới mức vậy, cũng là có lý do cả.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Nhầm rồi, thấy cái kiểu ghét => giết nhau của ng việt nên buồn thôi.
Cụ thấy thiên ngọc minh uy mang lại bao nhiêu việc làm cho người Việt, mang lại hi vọng và niềm tin cho vô số người khác nữa không ạ?
Thế sao lắm người không yêu nó mà cứ nói lời cay đắng với nó vậy? Hãy tạo cơ hội cho người Việt, ban đầu nó còn có mặt này mặt kia nhưng rồi nó sẽ tốt lên, Thiên ngọc minh uy sẽ trở thành tập đoàn lớn nhất thế giới blah blah...

Kurumasuki

Xe container
Bphone thất bại là thực tế quá rõ ràng rồi.
Cụ thớt chỉ có ý tốt là giúp a Quảng hiểu tại sao nó chết, chứ vây quanh anh toàn bọn giá áo túi cơm như thế...

kuhanoi

Xe tăng
Vãi, đọc thớt mà đưa quan điểm đánh giá cá nhân chất lg sp hàng việt sau khi dùng mà bị đánh giá ko yêu hàng việt e cũng ạ các cụ ấy, thảo nào hiệp hội tiêu dùng hàng việt bị cắt hết lưỡi, giờ thì e đã hỉu :)))

Hoang Cute

Xe tải
Thớt như này là bt, ko bt là chủ thớt post kính thưa các thớt để dư luận thấy rằng Bphone ko ra gì nên ko biết
ý đồ có trong sáng ko? hay muốn tỏ ra nguy hiểm hơn người?

Nên nhớ hàng Nhật trước những năm 60 châu Âu nó coi cũng rởm ko kém gì hàng tầu bây giờ nhé, nhưng giờ ntn thì ai cũng biết. Trình của VN thời điểm này cũng kiểu thế thôi..., nhưng tạo dư luận để giết sp trong nước từ trong trứng nước thì nội bộ thiếu đùm bọc bao dung quá.

Nếu Bp nó đắt so với chất lượng thì tt sẽ giết nó chính vì lý do đó thôi
Chúng ta đang sống trong thế kỷ 21 rồi cụ ợ. Thời buổi công nghệ và Internet nên tiếng lành và tiếng xấu lan truyền rất nhanh và chính xác.
Nên học đức tính của Người Nhật.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Cute

Xe tải
Thay vì bỏ 10 triệu đi nâng bi anh Quảng Nổ và nghĩ là đang làm việc yêu nước.Cũng éo ai biết đấy là đâu.Trong khi em thể hiện lòng yêu nước bằng cách tạo công ăn việc làm cho 40 con người.Vừa được tôn vinh,được chiều chuộng,được nâng bi,đá bi các kiểu.
Thôi cụ đừng nói nữa. Thèm lắm rồi đấy

Hoang Cute

Xe tải
E đã nói những bài viết như chủ thớt là bt, nhưng đi khắp các diễn đàn post tận diệt thì e nghi ngờ cái động cơ
Động cơ là vạch mặt hàng tầu đội lốt Việt bán giá trên trời trục lợi tiền của người VN.
Cụ nghe thủng chửa?

MrMilan

Xe điện
Chúnh ta đang sống trong thế kỷ 21 rồi cụ ợ. Thời buổi công nghệ và Internet nên tiếng lành và tiếng xấu lan truyền rất nhanh và chính xác.
Nên học đức tính của Người Nhật.
Cụ đừng cuồng dân Nhật quá, chúng nó chỉ tử tế khi sống ở nước chúng nó, chứ ra ngoài chúng nó cũng sống như mứt ấy, Hònda, Toy là ví dụ điển hình

Hoang Cute

Xe tải
Nổ=> bị ghét
QN nói làm đt vì đam mê chứ ko phải làm thương mại!
Thời buổi kinh tế thị trường canh tranh khốc liệt Chym sẽ chết vì cái giá bán là 100% chưa thèm nói đến chất lượng, nguồn gốc....

Hoang Cute

Xe tải
Cụ đừng cuồng dân Nhật quá, chúng nó chỉ tử tế khi sống ở nước chúng nó, chứ ra ngoài chúng nó
cũng sống như mứt ấy, Hònda, Toy là ví dụ điển hình
Cụ nhầm to rồi. Tui nhiều năm bên Nhật làm việc nên tui hiểu cách làm việc của họ.
Cụ nói đến Toy, Honda ở VN? Cụ lập thớt khác tui theo bình loạn nhé

MrMilan

Xe điện
Cụ nhầm to rồi. Tui nhiều năm bên Nhật làm việc nên tui hiểu cách làm việc của họ.
Cụ nói đến Toy, Honda ở VN? Cụ lập thớt khác tui theo bình loạn nhé
Dân Nhật là dân máy móc nhất thế giới, đâm ra tỉ lệ tự tử vì xì trét cao nhất thế giới luôn

taddiatone

Xe tải
Dân Nhật là dân máy móc nhất thế giới, đâm ra tỉ lệ tự tử vì xì trét cao nhất thế giới luôn
Cụ nói vậy người không biết lại hiểu nhầm. Vấn đề tự tử không phải chỉ đơn thuần là máy móc, làm việc kiểu dập khuôn (dân JP làm technic xịn đầu óc rất tốt). Cũng không phải tụi JP bị đày sang đây làm đâu, sang xứ này mà bị đi biệt phái thì chắc 9/10 ông JP có phốt ở cố quốc.

Burke

Xe tăng
Em viết bài ở 3 diễn đàn em tham gia. Với mục đích lột tả chân thật một sản phẩm đang bán giá RẤT ĐẮT mà chất lượng còn ở mức RẤT TỆ. Đơn giản là thế thôi. Tất cả những gì em viết đều từ em dùng thực tế và sờ tận tay, trích tận nguồn. Em tin những gì em viết đang giúp ích rất nhiều người xung quanh. Đối với em thế là đủ.

Nhiều bạn đang hèn và ghen ăn tức ở đến mức công kích cá nhân em. Em kô quan tâm! Vì cá nhân em chẳng có gì xấu để phải suy nghĩ! Điều đó càng làm em có thêm động lực để tiếp tục đem trải nghiệm bản thân ra chia sẻ với mọi người.
Hằn học và đố kị. Những người thế này em luôn tránh xa.

Hoang Cute

Xe tải
Thớt này nói về Chym phone cụ ợ.
Tỷ lệ người già của Nhật cao nhất TG cụ hiểu tại sao không?

Chỉnh sửa cuối:

HoangMinhHR

Xe đạp
Hằn học và đố kị. Những người thế này em luôn tránh xa.
Bác ấy viết đúng đến mức vài bác không thể phản bác được gì đành phải hằn học đố kị và đả kích cá nhân bác ấy. Ví dụ như chính bác, bác cũng chỉ vào nói được câu vớ vẩn đấy là hết bài. Bác tránh thì lượn đi cho nước nó trong.

Hoang Cute

Xe tải
Bác ấy viết đúng đến mức vài bác không thể phản bác được gì đành phải hằn học đố kị và đả kích cá nhân
bác ấy. Ví dụ như chính bác, bác cũng chỉ vào nói được câu vớ vẩn đấy là hết bài. Bác tránh thì lượn đi cho nước nó trong.
Khổ lắm cơ. Ko có trình phản bác lại và đúng quá ko phản bác nổi thì đành úp sọt mấy câu đả kích chung chung quen thuộc.