[Funland] Trải nghiệm nhiều việc làm và những chuyến đi lang thang

114hangbong

Xe cút kít
Đan Nguyên đẹp kiểu nào ạ? Em nỏ biết mặt.
Tụi tây lông vàng nó oánh giá đờn ông V hay Á nói chung là yếu ớt nhợt nhạt đấy mợ...híc híc.
Em thấy ca sỹ hải ngoại có ĐN là đẹp choai nên đoán vậy thôi ạ. :))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em lại cứ vẽ hình Cụ chủ là một người không nổi bật trong đám đông, kiểu đứng đằng sau mọi sự ồn ào và náo nhiệt, chân thành, không giả dối nhưng vẫn có chút "tính toán" chấp nhận đc... (hì hì Em xin lỗi Cụ Chủ trước). Với lại bên trời Tây, Cụ chủ lại giành toàn điểm đậm bằng cách hành động và cử chỉ cụ thể ... Em đồ là có nhiều đoạn hay Cụ Chủ cất làm của riêng rồi ;))

Trang Nguyen

Xe điện
Em thì hay để ý các mợ trong truyện. Có một điểm chung là tính tình văn nghệ, có chút phiêu lưu và hết lòng vì bạn trai. Chắc cụ đẹp trai kiểu ca sỹ Đan Nguyên rồi. :))
Mợ nói em mới nghĩ lại, đúng là như thế, chắc cũng vì vậy nên cụ Su mới có cảm tình. ☺ ☺ ☺

hd-vt

Xe container
Em lại cứ vẽ hình Cụ chủ là một người không nổi bật trong đám đông, kiểu đứng đằng sau mọi sự ồn ào và náo nhiệt, chân thành, không giả dối nhưng vẫn có chút "tính toán" chấp nhận đc... (hì hì Em xin lỗi Cụ Chủ trước). Với lại bên trời Tây, Cụ chủ lại giành toàn điểm đậm bằng cách hành động và cử chỉ cụ thể ... Em đồ là có nhiều đoạn hay Cụ Chủ cất làm của riêng rồi ;))
Ôi giời, em mà là cụ chủ thì đau lòng lắm.
Cam đoan với mợ là làm được như cụ chủ, dân Á (Á..nhấn mạnh kkk) số ít thôi, không nhiều đâu. Mợ xl cụ ấy đi. :P

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ nói em mới nghĩ lại, đúng là như thế, chắc cũng vì vậy nên cụ Su mới có cảm tình. ☺ ☺ ☺
Theo em thường khi hai người ( không nhất thiết phải là nam với nữ) nhìn thấy nhau lần đầu thì sẽ xuất hiện ngay cảm giác mang tính đánh giá là đối tác có OK hay không và từ đó quan hệ giao tiếp sẽ biến đổi dựa trên cảm giác ban đầu. Nếu cả hai bên cùng biến đổi theo chiều hướng tích cực thì quan hệ sẽ lên một tầm cao mới. Em thấy cụ chủ trong những mối quan hệ đều cảm nhận được cảm giác của đối phương và ứng xử phù hợp.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Ôi giời, em mà là cụ chủ thì đau lòng lắm.
Cam đoan với mợ là làm được như cụ chủ, dân Á (Á..nhấn mạnh kkk) số ít thôi, không nhiều đâu. Mợ xl cụ ấy đi. :P
Hì hì. Em xin lỗi Cụ ấy trc rồi mừ. Nhưng Em ko phê bình nếu Cụ ý có " tính toán" gì nhé. Vì như thế mới là "đời" còn cứ tốt và tốt .... thì chỉ có trong phim ảnh, trong truyện... hoặc số Em ko may chưa gặp đc ai như vậy :D

Trang Nguyen

Xe điện
Theo em thường khi hai người ( không nhất thiết phải là nam với nữ) nhìn thấy nhau lần đầu thì sẽ xuất hiện ngay cảm giác mang tính đánh giá là đối tác có OK hay không và từ đó quan hệ giao tiếp sẽ biến đổi dựa trên cảm giác ban đầu. Nếu cả hai bên cùng biến đổi theo chiều hướng tích cực thì quan hệ sẽ lên một tầm cao mới. Em thấy cụ chủ trong những mối quan hệ đều cảm nhận được cảm giác của đối phương và ứng xử phù hợp.
Kiểu như có thiện cảm trong cái nhìn đầu tiên đúng không cụ? Thường em thấy "cái nhìn đâù tiên" với những người sâu sắc, thận trọng cũng rút ra được nhiều điều lắm.

Nhiều cao niên cũng ứng xử như thế, cứ oang oang chuyện riêng trước mặt người khác, phản cảm cụ nhỉ.
Em thấy người có trình độ và sự am hiểu XH sẽ có xử sự rất tế nhị, tinh tế, chứ Cao Niên nhiều khi vô duyên bỏ xừ, cứ bảo dân xã hội ăn nói này kia nhưng nếu là dân Anh Chị Có số má, kiểu ĐẠI CA có trình độ thì ăn nói rất lễ phép, lịnh sự, ăn mặc thì cứ như show bít và người ngoài luôn tưởng là ĐẠI GIA DOANH NHÂN, việc Lịch sự, tế nhị trong giao tiếp xã hội cũng phần nào thể hiện cá tính của từng con người.

114hangbong

Xe cút kít
Con trai hay iu bằng mắt nên vậy đó anh. Còn con gái tụi em thường bị tính cách đối phương hấp dẫn. Hình thức đừng quá kém thôi còn dẻo miệng thì thôi rồi. :((

aquatichung

Xe tải
Cụ chủ tiếp đi nào, hóng chuyện của mấy ngày thấy lâu quá.

SubaruLover

Xe tăng
Sáng sớm mai tôi thức dậy . Hơi uể oải 1 tí . Hình ảnh cô ca sĩ miệt đảo cứ chập chờn . Không biết tôi có "dại gái" không nữa . Khó trả lời . Nhưng nghĩ lại độc hành có bạn bè chớp nhoáng nói chuyện và tìm hiểu một chút về địa phương thì có tốn kém một chút đâu có sao ? Nhiều người còn phải tốn tiền đi theo tour để nghe diễn thuyết lập đi lập lại . Nhưng đây tôi được mục kích hơn 24 giờ của 1 cuộc sống thật sự của dân đảo .

Tôi ăn vội buổi sáng ở McDonald gần sát bên đó và đi ngay ra bến tàu . Đúng là chuyến đi này toàn là ... thuyền và tàu . Bắt đầu thuyền chèo nhỏ trong cái thác Tahquanmenon, tàu tham quen ở Pictured Rocks, tàu ra đảo Mackinac, tàu ra đảo Beaver, giờ thì tàu đi xuyên qua hồ Michigan đến nơi tiểu bang khác . Còn nhiều thì giờ thì lo gì .

Cũng may tôi đi sớm nên còn vé chứ đa số người ta đã book trước . Nghĩ lại lênh đênh trên biển nước 4 giờ cũng hơi lo . Nhưng nhìn tàu thuyền nhỏ dọc theo bờ hồ thì quá nhiều nên cũng bớt lo .

Tự dưng tôi nhớ ... Internet . gần tuần qua không có Internet . Bến tàu này đơn giản làm gì có quán Internet . Cho nên đành chịu . Thế là lại đọc mấy quảng cáo du lịch qua fly hay brochure . Tôi mua bản đồ cái town đi đến và kèm theo bản đồ nhiều town khác xung quanh để xem . Tôi giết được hơn 1 giờ chờ đợi lái xe lên tàu bằng cách đọc và xem . Xe vào trong cũng khó khăn vì họ phải sắp xếp sao cho đi ra dễ nhất .

Sau khi đậu xe trong tàu xong thì tôi lên tham quan cả tàu từ từ . Đúng là chiếc tàu lớn nhất trong đời của tôi từng đi . Như vậy không uổng khi tôi quyết định như vậy . Một sự trải nghiệm đáng nhớ . Đây cũng từng là 1 đường vận chuyển tấp nập . Nhưng sau đó hệ thống xa lộ phát triển thì đường thủy này chủ yến cho du lịch .

Hầu như mọi người ra lang cang tàu khi tàu chuẩn bị rời bến . Người ta tiễn đưa hoặc đứng ở bờ cũng khá đông và vẫy vẫy chào . Ai cũng phấn chấn . Nơi này phía Nam của vùng Pictured Rocks và Mackinac nên đở lạnh hơn 1 chút . Tôi ăn mặc kỹ nên cứ đi dạo trên sân ở nóc và hành lang ngoài ở dưới . Chán thì vào xem người ta ngồi ... ngủ gật . Phòng xem phim thì chán nhất vì cái tivi 25 in nhỏ xíu cho cả 50-70 ghế .

Để ý khách thì dân tùm lum nhiều . Khu vực thưa dân phía trên thì dân Trắng nhiều . Khu vực này đông dân hơn thì đúng là Quốc Tế hay Hợp Chủng . Ấn Độ và Mexico kha khá . Dân Da Vàng thì hiếm thấy . Có lẽ đây không phải là tuyến du lịch chính cho dân Tàu nên khó lòng kiếm ra nhóm Tàu du lịch .

Tôi lân la làm quen nói chuyện . Nhưng trên tàu này không phải vùng quê nên khó quá . Được vài câu thì họ khéo để cho tôi biết đừng nói nữa . Chừng 10 lần tìm cách nói chuyện là tôi đầu hàng và chịu cô đơn 4 giờ hành trình trên tàu . Tôi cứ đi lẫn thẩn trên dưới và ghé những nơi có thể ghé . Ly cà phê và ít thứ ở vending machine thì chỉ làm đỡ buồn miệng . Ráng nhịn thì ghé bờ mà ăn trưa cho ngon .

9 giờ khởi hành thì 1 giờ đến, 2 giờ mới ra khỏi bến tàu (vì chờ xe đi bớt mới đến lượt). Bên Wisconsin thì sau 1 giờ cho nên 1 giờ trưa mới có thể ra khỏi bến tàu .

Biển nước bao la xung quanh và không có gió to nên tàu chạy khá êm . Người ta chụp hình nhiều và tôi tìm cách giúp chụp giùm cho cả nhóm hay gia đình . Cũng khó làm quen ai . Đúng là có cái "duyên" mới làm quen và nói chuyện dễ . "Vô duyên" thì cố cách mấy cũng chẳng xong .

Và rồi tàu cập bến và tôi xuống dưới xe để chuẩn bị lần lượt lái xe ra khỏi tàu .

Mr met

Xe tăng
Con trai hay iu bằng mắt nên vậy đó anh. Còn con gái tụi em thường bị tính cách đối phương hấp dẫn. Hình thức đừng quá kém thôi còn dẻo miệng thì thôi rồi. :((
Ý mợ bảo là cụ chủ dẻo miệng ạ?! Em lại nghi nghi rầu 😜!

SubaruLover

Xe tăng
Cảm ơn các bạn góp lời và động viên :) Trách nhhiệm "sáng tác" nhiều mẫu chuyện tiếp theo sẽ cao hơn nhưng đó cũng là niềm vui lớn lao cho cuộc sống hiện tại của tôi :)

Vô-va

Xe tải
Tưởng bác chủ chia sẻ về quá trình xây dựng sự nghiệp trong ngành tech của bác, tôi hóng xem cảm nhận về ngành tech ở bển có khác của tôi không mà hóa ra bác chủ toàn chuyện cua gái.
Học computer science mà làm nghề cài win dạo lãng phí quá bác ơi

114hangbong

Xe cút kít
Tưởng bác chủ chia sẻ về quá trình xây dựng sự nghiệp trong ngành tech của bác, tôi hóng xem cảm nhận về ngành tech ở bển có khác của tôi không mà hóa ra bác chủ toàn chuyện cua gái.
Học computer science mà làm nghề cài win dạo lãng phí quá bác ơi
Chủ thớt kể chuyện kiểu nhẩn nha theo dòng thời gian đâu phải mỗi chuyện cưa gái. Cụ đọc dần dần sẽ thấy nhiều thông tin mà cụ ấy cho vào rất khéo, hấp dẫn cụ ạ.
Nếu từ đầu đến cuối chỉ có science thì thành sách giáo dục mất rồi.