[CCCĐ] Trải nghiệm ngẫu hứng ở xứ xở Kim chi..

Ánh nắng chiều trải vàng trên những tán lá cây leo phủ kín tường nhà..

Hay trên những đường phố yên bình..

Người dân Hàn Quốc nói chung và Seoul nói riêng có vẻ thích sử dụng xe hơi của các hãng sản xuất nội địa hơn là nhập khẩu của nước ngoài.. hay do chính sách của nhà nước em ko rõ, nhưng e đi mấy ngày mà rất ít gặp xe hơi của Đức, Anh, Mỹ.. Hy hữu mới nhìn thấy 1 chiếc Mercedes như này..

Kiến trúc mái cong, nhọn kiểu đình chùa khá phổ biến ở Seoul, đi một hồi thấy có cái cổng thành khá đẹp hội em định vào thăm nhưng do muộn nên đã đóng cửa đành đứng ngoài chụp ảnh vậy..

Lượn lờ môt lúc nữa cả đoàn ngồi nghỉ dưới bóng mát những công trình có kiến trúc mái cong, nhọn..

Chỉnh sửa cuối:
Đang ngồi nghỉ thì thấy ông em gọi điện hỏi các anh chị đang ở đâu và hẹn 19h đến đón tại KS đi ăn tối giao lưu với mấy Ae người Việt và 2 cậu người Hàn đã từng học tiếng Việt ở Việt Nam..
OK nhận lời, nhìn đồng hồ đã hơn 18h em gọi mọi người trong đoàn khẩn trương lên tầu điện ngầm với điểm đến là ga Jamsil cạnh khách sạn. Về đến KS chỉ kịp lên cất đồ và rửa mặt thì đã thấy chú em và 1 cậu người Hàn phi 2 con Santafe đến đón..
Cả đoàn leo lên 2 xe chạy vòng vèo khoảng 15' thì đến quán. Nhìn quán khá bình dân giống như mấy quán nướng ở Việt nam mình.. đợi sẵn đã có 1 em gái Việt Nam cùng cậu bạn trai người Hàn và mấy bác người Việt.. buổi giao lưu rất vui vẻ với món chủ đạo là thịt ba chỉ, sườn nướng uống với rượu sochu..

Không khí rất vui vẻ.. mọi người cười nói phớ lớ..

Mâm cánh đàn ông nói chuyện rôm rả, ăn uống ào ào rất vui..

Ăn uống chuyện trò khoảng 20h30' thì mọi người cũng chia tay, chú em và cậu người Hàn đưa đoàn em về KS trước để mọi người còn tắm giặt nghỉ ngơi..
Lúc xuống sảnh KS em kéo chú em ra hỏi về chi phí bữa ăn để gửi cho cả đoàn vì chú em là người thanh toán. Lại điệu cười phớ lớ ông em nói luôn ko đáng bao nhiêu cả hôm nay em mời các anh các chị.. Áy náy quá ko biết làm thế nào e mới đưa cho chú em 100.000 won và nói thế chú cầm mua xăng giúp anh, chú em cầm tiền rồi lại đút trả vào túi quần em và nói " Anh làm thế là em buồn đấy, chẳng mấy khi các anh chị sang đây chơi, nếu A ngại thì cuối năm tụi em về HN có việc thì anh chị lại mời bọn em..". OK hẹn cuối năm gặp nhau tại Hà Nội.

Chia tay chú em, về phòng thả lỏng ngâm mình trong bồn nước ấm một lúc là thấy tỉnh cả người, bao nhiêu mệt mỏi tan biến hết.. E ra cửa số phòng nhìn xuống dưới đường thấy Seoul về đêm đẹp quá các cụ ạ..

Ngắm phố xá về đêm một lúc, em bỗng nảy ra ý định đi khám phá Seoul vào ban đêm.. quay sang thấy gấu đang xem TV xì xà xì xồ tiếng Hàn em liền bảo có hiểu gì đâu mà xem, đi chơi tiếp ko.. rồi kéo tay ra cho nhìn xuống đường thế là gấu gật đầu cái roẹt..:D:D
E liền bấm điện thoại rủ cả đoàn xem có ai muốn đi chơi tiếp ko.. nhóm ở HN gật đầu luôn còn nhóm SG chị em kêu mệt, chắc do lúc tối uống nhiều sochu quá..:)):)).
Cuối cùng có 6 người ở HN trong hội em là tiếp tục khám phá Seoul về đêm..
Cả nhóm xuống sảnh để đi đến ga tầu điện ngầm.. trên đường đi nhìn thấy TTTM mua sắm miễn thuế của Lotte sao vắng vẻ thế hình như sau 22h là đóng cửa thì phải..

Lên tầu điện ngầm hội em chạy đến khu phố đi bộ và thiên đường mua sắm Myeongdong khoảng 22h20' đến nơi thấy cả khu phố khá vắng vẻ không tấp nập như em nghĩ.. ko biết hỏi ai bèn alo cho chú em hỏi.. vừa cười ngặt nghẽo ông em vừa nói giờ này anh đến thì để dọn hàng cho họ à.. ở Myeongdong các cửa hàng chỉ mở cửa đến 22h thôi.. đang ở đó rồi thì anh chị đi bộ đến khu chợ Dongdaemun và chợ Namdaemun cũng ok ở đó thì anh chị chơi thoải mái vì họ mở cửa tới tận 5h sáng hôm sau.. Thế là cả hội lại lang thang đến chợ Namdaemun ngay gần mất gần 20' đi bộ..

Đây là cổng thành Namdaemun..

Lang thang ở Namdaemun hơn 30' thấy cũng ko có gì đặc sắc bọn em lại mò sang Dongdaemun trên đường đi khát nước thấy có quầy bán nước gì đục đục như nước gạo Morning Rice vẫn bán ở Việt Nam.. cả hội mừng húm.. nhưng khi mua uống thì vị nó chua chua, nhạt nhạt nói chung là đek ngon bằng nước bán ở VN các cụ ợ.. :)):))

Chỉnh sửa cuối:
Các gian hàng bày bán ở chợ đêm Namdaemun nhìn cũng giống như chợ Đồng Xuân bên mình.. chất lượng đồ không được đẹp nhìn cũng cứ dởm dởm như chợ Đồng Xuân..

Chỉnh sửa cuối:
Thấy có tạo hình Gấu với Thỏ khá đẹp là vào tạo dáng chụp choẹt ngay.. :)):))

Lang thang chụp choẹt hơn 30' mới mò được sang khu Dongdaemun lúc này đã gần 1h sáng, thấy đói cả hội mò chỗ ăn trước đã.. ngó nghiêng một chặp cuối cùng quyết định chọn món Gà hầm sâm.. với suy nghĩ đơn giản là ăn sâm cho nhanh lại sức..:))=))
Vào quán kêu mỗi người 1 xuất có 1/2 con gà hầm với nước lõng bõng như canh.. buổi tối uống nhiều sochu nên khát mấy Ae gọi bia ra uống cho đỡ khát..
Bát gà hầm sâm đây ạ.. có 1 bát gà mà đến 3-4 bát gia vị kèm theo.. :D:D

Chụp kiểu Check in quán trong lúc chờ đồ ăn..

Gà chưa mang lên đủ đã cung ly zô rồi..

Nhìn bát gà thì thấy ngon nhưng ăn cũng bình thường, gà HQ thịt nhão ko chắc như gà ta mình.. sâm thì em chèo đò mãi mà chả vớt đc cọng nào thế mà bảo gà hầm sâm các cụ ợ.. Được cái cũng hạt rẻ 6 người cả bia bọt các kiểu mà hết có 45.000 won khoảng gần 1 triệu vnd..
Ăn uống no say nhìn đồng hồ là 1h40' sáng, lúc này đường phố cũng khá vắng vẻ nhưng còn nhiều chỗ chưa đi nên cả hội vẫn xác định đi tiếp.. :)):))
Phố đêm.. đèn mờ giăng giăng..

Đang đi cứ thấy chỗ nào ưng mắt là lại tạo dáng.. =)):))

Trông cứ như tổ chức cưới lại bên Hàn.. =))=))

Do cũng đã muộn, hội em ấn định là sẽ đến Dongdaemun Design Plaza và Dòng suối nhân tạo Cheonggyecheon stream nữa là về..
Cũng may là những địa điểm trên đều ở trung tâm Seoul và cách nhau không quá xa nên hội em quyết định đi bộ chứ ko đi Taxi..

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Chúc cụ và team có chuyến đi vui vẻ \:D/

Dongdaemun Design Plaza hay còn gọi là DDP, là một khu phức hợp phòng triển lãm, thiết kế và chợ thời trang được thiết kế bởi Zaha HadidSamoo, với thiết kế theo chủ nghĩa tương lai đặc trưng bởi "sức mạnh, hình thức uốn lượn kéo dài". Nó là trung tâm thời trang của Hàn Quốc và là điểm du lịch nổi tiếng, Dongdaemun, gồm một công viên đi bộ trên mái nhà, không gian triển lãm toàn cầu rộng lớn, cửa hàng buôn bán và bộ phân kỹ thuật sửa chữa..
Đúng là khi đến nơi công trình này có kiến trúc như ở thời tương lai.. nhìn như phi thuyền trong các bộ phim khoa học viễn tưởng.. tiếc là không vào dược bên trong để chiêm ngưỡng..