[Funland] Trải nghiệm dịch vụ bảo dưỡng máy lạnh và máy giặt

langtoilangtoi

Xe điện
Lão cho xin thông tin chi tiết về dịch vụ này của Vietel ạ
Cụ cài app AIO của Viettel nhé. E cũng vừa trải nghiệm, bảo dưỡng 2 điều hòa và 1 máy giặt Elex cửa ngang, giá hợp lý. Máy giặt của em phải thay khóa cửa, họ lấy thêm 450K cả công.

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Em nhận là trước lúc đó thfì nó chỉ mát mát, mùa đông thì bật ấm vẫn thấy ok vì thực ra bật ấm chả ai bật đến mức 30-31 độ cả, chỉ tầm 28 độ thôi. Chỉ là nó không lạnh thôi cụ ạ. Em cũng mò cách check lỗi bằng khiển thì không có lỗi gì. Quái lạ là nó xả cmn hết ga rồi cắm máy hút chân không rồi mới vệ sinh máy chứ nó không vệ sinh máy để kiểm tra trước tiên

Còn cái máy giặt thì em cũng tự cậy cái nắp nhựa nằm giữa lồng để xem có tháo được không thì cậy không lên được. Chắc không có nghề nên không biết cách hoặc k dám dùng đủ lực. Éo ai ngờ thợ cũng không mở được, Bố khỉ
đầu thổi gió điều hòa (với việc làm lạnh) dù cụ đặt nhiệt độ bao nhiêu thì nó cũng thổi gió tầm 16-17 độ. Nên cứ đo ở đấy đủ lạnh thì là đh vẫn còn ok. Nhiệt độ phòng hoặc nhiệt độ cụ cảm nhận nó còn tùy vào điều kiện khác nên ko chính xác đâu

JangScar

Xe hơi
Đây này cụ này.
Cụ đọc không rõ, em có nói là nó bảo do dàn bị lọt khí từ lúc lắp nên mới cần xả hết ga rồi hút chân không lại mà cụ. Chứ thằng nào bảo em nạp bổ sung em cho nó cút từ lúc nói chuyện rồi ạ

JangScar

Xe hơi
đầu thổi gió điều hòa (với việc làm lạnh) dù cụ đặt nhiệt độ bao nhiêu thì nó cũng thổi gió tầm 16-17 độ. Nên cứ đo ở đấy đủ lạnh thì là đh vẫn còn ok. Nhiệt độ phòng hoặc nhiệt độ cụ cảm nhận nó còn tùy vào điều kiện khác nên ko chính xác đâu
Phòng em có mấy đồ điện tử nên em có đặt nhiệt kế và ẩm kế. Thành ra em thấy nóng thì thấy đh để 22 độ nhưng nhiệt độ dao động 26-27 độ. Nhiệt kế em treo giữa phòng nên chắc cũng sai thì sai ít thôi, chứ để sát cửa gió thì chắc chắn là nó mát như ngồi quạt mà !

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Phòng em có mấy đồ điện tử nên em có đặt nhiệt kế và ẩm kế. Thành ra em thấy nóng thì thấy đh để 22 độ nhưng nhiệt độ dao động 26-27 độ. Nhiệt kế em treo giữa phòng nên chắc cũng sai thì sai ít thôi, chứ để sát cửa gió thì chắc chắn là nó mát như ngồi quạt mà !
chỉ mát mát thì hầu như là hết gas :D