[Funland] Trải nghiệm đầu tiên với bán tải

Dan du an

Xe ba gác
Nếu đi bán tải được hoành tráng thì khả năng lúc nào em có tiền phải làm thêm con bán tải nữa thỉnh thoảng đi

ubisapro

Xe trâu
thôi kệ bọn nó, nghĩ nhiều nhọc đầu :D

changbietgi

Xe tải
Cái xe thì nó cũng chỉ vô tri vô giác thôi, nhưng cái đội chọn cái xe đó đa phần phản ánh chung 1 loại phong cách
Chẳng qua thấy anh em đi bán tải mạnh mẽ nam tính quá, nên đội đi loại xe kiểu hoa hòe hoa sói ẽo ợt mới ghen tức nói xấu thôi. Kiểu thời xửa quan văn ghét quan võ ấy mà.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cái xe thì nó cũng chỉ vô tri vô giác thôi, nhưng cái đội chọn cái xe đó đa phần phản ánh chung 1 loại phong cách
Ngồi trên xe thì tinh vi thế thôi cụ, mở cửa bước xuống quần lại ướt sũng. Thường những thằng rỗng ruột hay cố tỏ ra vẻ nguy hiểm.

Jamebonds

Xe container
Chẳng qua thấy anh em đi bán tải mạnh mẽ nam tính quá, nên đội đi loại xe kiểu hoa hòe hoa sói ẽo ợt mới ghen tức nói xấu thôi. Kiểu thời xửa quan văn ghét quan võ ấy mà.
ôi hôm đi Hải Dương chỗ ngã 4 tòa Lilama, ngay trước mắt e con bán tải đang đứng vệ đường nó rùng mình 1 phát vượt thẳng đèn đỏ, con contener phi đến phanh chồm cả công đằng sau lên mới tránh được nó. E nhìn rùng mình luôn, nhưng hình như thằng bán tải đó éo biết là thần chết vừa lướt qua nó đâu

Jamebonds

Xe container
Ngồi trên xe thì tinh vi thế thôi cụ, mở cửa bước xuống quần lại ướt sũng. Thường những thằng rỗng ruột hay cố tỏ ra vẻ nguy hiểm.
Bạn e trước cũng sắm con bán tải vì hay đi phượt, tết về gặp thấy quay sang đi jeep, bảo sao ko chơi bán tải nữa, ô độ nhiều thế rồi mà. Nó bảo xe thì thích, nhưng ko hợp được với đội đó

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Bạn e trước cũng sắm con bán tải vì hay đi phượt, tết về gặp thấy quay sang đi jeep, bảo sao ko chơi bán tải nữa, ô độ nhiều thế rồi mà. Nó bảo xe thì thích, nhưng ko hợp được với đội đó
Cụ có thấy mấy thằng mắt kém hay độ đèn xe, mấy thằng lêu lổng hay bảo ô đi tù mà có tiêng sướng hơn ở ngoài. Tiêu biểu gần đây nhất là tronh dịch covid có cái thằng phó ban gì trong sài gòn quát mắng nhân viên bảo vệ ăn quả 2 năm tù khóc hơn trẻ con lên 3. Khá bảnh vào công ăn khóc như mưa. Nên đám đi xe ngổ ngáo ngoài đường thường em ko để ý vì bt mình tránh ra cho được việc của mình, còn đã mở cửa xuống xe thi đấu thì em chưa thấy thằng nào bản lĩnh cả. Hổ xịn còn đang bận đi lo lota các anh, đi làm ăn ko có thời gian ra đường gây sự đâu cụ.

TheDawnCa

Xe buýt
Em đi đường giờ gặp thêm đội đi xe Vinfast hay đi ẩu kinh. Nhiều nhất là hay tạt đầu và cướp đường :(

duongbaoan267

Xe điện
nó chửi kệ cm nhà nó cụ ạ, cứ xin lỗi nhường các cụ phi trước.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Em đi đường giờ gặp thêm đội đi xe Vinfast hay đi ẩu kinh. Nhiều nhất là hay tạt đầu và cướp đường :(
Em cũng công nhận đội Vinfast đi ẩu. Có thể do lái mới, được trả góp nên đú đởn mua xe.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ mấy chú bán tải toàn luồn vào trong móc lốp xong đè lại em. Em ko chấp vì coi như nó đi xe cao ko nhìn thấy em

mrductk111

Xe buýt
Em lại đang định chuyển sang bán tải để phục vụ công việc.

tomtomchát

Xe container
Các cụ bán tải thì kinh rồi. Exciter version ê tô @@
Xai tơ nó chỉ hay vòng đi vòng lại chộm chó thôi chứ bt ko có chó có mèu thì nó có làm dì nên tội ?? ;))
e nghĩ tụi bán tải mát dại thì nên so với mấy thằng thồ ga chở nước, 27/7 thương binh trá hình liệt sỹ :))

Chỉnh sửa cuối:

tomtomchát

Xe container
Cụ có thấy mấy thằng mắt kém hay độ đèn xe, mấy thằng lêu lổng hay bảo ô đi tù mà có tiêng sướng hơn ở ngoài. Tiêu biểu gần đây nhất là tronh dịch covid có cái thằng phó ban gì trong sài gòn quát mắng nhân viên bảo vệ ăn quả 2 năm tù khóc hơn trẻ con lên 3. Khá bảnh vào công ăn khóc như mưa. Nên đám đi xe ngổ ngáo ngoài đường thường em ko để ý vì bt mình tránh ra cho được việc của mình, còn đã mở cửa xuống xe thi đấu thì em chưa thấy thằng nào bản lĩnh cả. Hổ xịn còn đang bận đi lo lota các anh, đi làm ăn ko có thời gian ra đường gây sự đâu cụ.
cũng đúng,
chiều về e rình rình chọn thịt thử 1 tay bán tỏi xem sao ;))
lão nào bán tỏi trên này nhớ là e đi làm về tầm 5h15 - 5h30 nhé, nick e xưng là tomtomchát, có gì e bẩu tại ông Sóp Tót một lẻ hai xui :))

xemoi21

Xe hơi
Em chỉ kể chuyện thôi, ko có ý quy chụp ng lái bán tải đâu ah. Em nghe nói nhiều nhưng hnay mới tận mắt chứng kiến cc ah.

Em cho mượn xe nên hnay đi xe máy đi làm. Đến đoạn đèn đỏ dừng lại ở làn đi thẳng thì có cu bán tải phía sau còi để rẽ phải. Ok em nhích lên cho đi. Cũng chẳng có gì nếu ko hạ kính chửi em đứng ngu. Em thì cũng nói lại 1, 2 câu là tôi dừng đúng làn thôi xong rồi cả 2 đều đi. Chỉ không hiểu nổi logic của cu bán tải.

Dừng đèn đỏ đúng làn, bị còi vẫn nhường => đứng ngu

Vậy rẽ phải ở làn đi thẳng, lấn vạch liền xong chửi ng đi đúng thì không biết là loại gì nhỉ?

Chia sẻ với cc chút thôi, chứ mấy thằng khuyết tật não ấy nên tránh xa cc ah. Em mà cũng máu chó chửi nó có khi nó uýnh em rồi.

Phân tích th này em nghĩ như sau: em có dừng hơi sát làn rẽ phải, nhưng vẫn đúng thì đến lúc nó còi em nhích cho đi rồi thì coi như nhường nhịn đi, cũng chả ai phải suy nghĩ gì. Nhưng thanh niên không não quay lại chửi thì quả thật là không não.
Có người nọ người kia thôi cụ, không riêng gì xe BT đâu, Gặp những thanh niên không có Văn hóa thì không thèm chấp cụ ah

changbietgi

Xe tải
Nói thật chứ nhìn các vụ tai nạn thì thấy số xe bán tải chiếm rất ít, đa số là xe sedan và xe tải. Anh em đi xe bán tải toàn đi phượt đường đèo dốc nhiều nên mạnh mẽ thì có chứ húng thì ít, không như đội ẽo ợt thêu dệt.

cũng đúng,
chiều về e rình rình chọn thịt thử 1 tay bán tỏi xem sao ;))
lão nào bán tỏi trên này nhớ là e đi làm về tầm 5h15 - 5h30 nhé, nick e xưng là tomtomchát, có gì e bẩu tại ông Sóp Tót một lẻ hai xui :))
Mai em bán mợ nó xe đi, chứ không ra đường bị thịt oan thì khốn nạn! :((