[Funland] Trải nghiệm đầu tiên với bán tải

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ đầu óc hơi hạn hẹp nên tư duy rất lủng củng. Kiểu xe sang hay gặp tai nạn, chủ nhân RR hay vào tù, bán tải đi húng, lead đi ngu... nhưng bản thân k hề có lập luận, thống kê, chỉ chém cho sướng mồm.
hí hí, cụ nói hợp cỗ lòng em, em chả dám dùng từ mạnh như cụ, hixx.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Bán tải nhiều nên tỉ lệ cao hơn, em gét bọn vios dv hơn

redcode

Xe điện
Ngoài bán tải ra em còn thấy mấy cụ đi vios dịch vụ và phò thu nợ, đi sợ lắm :(

ca_kiem

Xe container
Dạo này sợ nhất I10 Grab ... cứ làn xe máy + bấm còi vượt

Quy Lão

Xe tăng
Bán tải nó là nửa cái xe tải, tương đương với cái công nông đấy.
Các cụ có câu "ra đường sợ nhất công nông"

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ kể chuyện thôi, ko có ý quy chụp ng lái bán tải đâu ah. Em nghe nói nhiều nhưng hnay mới tận mắt chứng kiến cc ah.

Em cho mượn xe nên hnay đi xe máy đi làm. Đến đoạn đèn đỏ dừng lại ở làn đi thẳng thì có cu bán tải phía sau còi để rẽ phải. Ok em nhích lên cho đi. Cũng chẳng có gì nếu ko hạ kính chửi em đứng ngu. Em thì cũng nói lại 1, 2 câu là tôi dừng đúng làn thôi xong rồi cả 2 đều đi. Chỉ không hiểu nổi logic của cu bán tải.

Dừng đèn đỏ đúng làn, bị còi vẫn nhường => đứng ngu

Vậy rẽ phải ở làn đi thẳng, lấn vạch liền xong chửi ng đi đúng thì không biết là loại gì nhỉ?

Chia sẻ với cc chút thôi, chứ mấy thằng khuyết tật não ấy nên tránh xa cc ah. Em mà cũng máu chó chửi nó có khi nó uýnh em rồi.

Phân tích th này em nghĩ như sau: em có dừng hơi sát làn rẽ phải, nhưng vẫn đúng thì đến lúc nó còi em nhích cho đi rồi thì coi như nhường nhịn đi, cũng chả ai phải suy nghĩ gì. Nhưng thanh niên không não quay lại chửi thì quả thật là không não.
Tôi thì hay đi thế này:
Đành là bác đứng đó, không sai.
Nó cũng như bác đi chậm trên đường và không hề sai vậy.

Đến Đèn đỏ, nếu bên Đi thẳng vẫn còn chỗ => Nên vào đó, và để làn Thẳng + Phải cho người muốn rẽ phải họ rẽ được ngay.
Còn nếu hết chỗ, thì chịu rồi. Đến cứu thương còn chẳng có chỗ mà tránh.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Vẫn chưa ức chế bằng dưới hầm để xe nhà em, có 2 thằng lấc cấc đi bán tải, 1 thằng Wildtrak, 1 thằng Colorado. Trong hầm mà lúc nào chúng nó cũng rồ ga phi như thể bố nó đang nằm nhà hấp hối, xung quanh thì bao trẻ nhỏ chạy qua lại, rất nguy hiểm.

emphailamsao

Xe tăng
Vì nick của cụ là emphailamsao nên em xin trả lời:
Cụ đứng đúng làn mà lại tránh ra cho nó rẽ phải là cụ sai rồi. Gặp trường hợp đó cụ hạ chân chống xe, khóa cổ rút chìa khóa vào vệ đường đứng :D Nó nhìn thấy thế đã té đái ra rồi, làm sao dám chửi cụ nữa. Nó có gan hỏi thì bảo mày còi làm anh sợ quá, anh vào lề đứng cho chắc =))
Em đi đường toàn nhường mà. Chả có chen ai bg. Nó còi em nhường cho đi cũng ko có gì ấm ức. Nó chửi em ngu em còn chả ấm ức, kể cho cc nghe câu chuyện thôi. Chứ thế mà đã bực mình thì là ng dễ bị thao túng lắm
Tôi thì hay đi thế này:
Đành là bác đứng đó, không sai.
Nó cũng như bác đi chậm trên đường và không hề sai vậy.

Đến Đèn đỏ, nếu bên Đi thẳng vẫn còn chỗ => Nên vào đó, và để làn Thẳng + Phải cho người muốn rẽ phải họ rẽ được ngay.
Còn nếu hết chỗ, thì chịu rồi. Đến cứu thương còn chẳng có chỗ mà tránh.
Làn em đứng chỉ được đi thẳng. Và có làn rẽ phải riêng nhưng nó sát đít em và còi chứ có fai em đứng vào làn vửa thẳng vừa phải đâu. Mà nó đi sai thì em nhường rồi. Nó lại chủ động chửi em ngu mới buồn cười ah. :D. Kể ra cũng có 1-2s hơi bực mình nhưng mấy thằng nó ở tầm thấp thì chấp làm gì ah, thế cho nhẹ nhàng.

emphailamsao

Xe tăng
Chửi BT thì nói mẹ là tao ghét BT và lập thớt chửi bọn nó
hahahaha
Cụ thớt làm trò vãi, quá thô
Đâu, em nói rõ rồi mà. Bạn bè anh em cũng có vài người đi bán tải nhưng không có ai có tính cách như cc trên này hay nói cả. Ngoài ra thì em thấy nhiều thằng đi láo mà ko phải bán tải rồi. Tiêu đề đó cho xôm thôi cụ, chứ lsao mà ghét toàn bộ người đi bán tải vì cái xe ấy được.

• Vodka
Reactions: j23

Pilota

Xe điện
Cụ đứng đúng làn mà lại tránh ra cho nó rẽ phải là cụ sai rồi. Gặp trường hợp đó cụ hạ chân chống xe, khóa cổ rút chìa khóa vào vệ đường đứng :D Nó nhìn thấy thế đã té đái ra rồi, làm sao dám chửi cụ nữa. Nó có gan hỏi thì bảo mày còi làm anh sợ quá, anh vào lề đứng cho chắc =))

Ơ, quả này phải hỏi lão Hoangraptor này. Hê hê.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

ruounephanoi

Xe buýt
Tại sao đi đúng mà phải nhường cho thằng đi sai, như thế là cổ vũ cho hành động mất dạy của thằng bán tải đó cụ nhỉ? Em mà dừng đúng ko bgio em nhường cho cái thể loại đó

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ kể chuyện thôi, ko có ý quy chụp ng lái bán tải đâu ah. Em nghe nói nhiều nhưng hnay mới tận mắt chứng kiến cc ah.

Em cho mượn xe nên hnay đi xe máy đi làm. Đến đoạn đèn đỏ dừng lại ở làn đi thẳng thì có cu bán tải phía sau còi để rẽ phải. Ok em nhích lên cho đi. Cũng chẳng có gì nếu ko hạ kính chửi em đứng ngu. Em thì cũng nói lại 1, 2 câu là tôi dừng đúng làn thôi xong rồi cả 2 đều đi. Chỉ không hiểu nổi logic của cu bán tải.

Dừng đèn đỏ đúng làn, bị còi vẫn nhường => đứng ngu

Vậy rẽ phải ở làn đi thẳng, lấn vạch liền xong chửi ng đi đúng thì không biết là loại gì nhỉ?

Chia sẻ với cc chút thôi, chứ mấy thằng khuyết tật não ấy nên tránh xa cc ah. Em mà cũng máu chó chửi nó có khi nó uýnh em rồi.

Phân tích th này em nghĩ như sau: em có dừng hơi sát làn rẽ phải, nhưng vẫn đúng thì đến lúc nó còi em nhích cho đi rồi thì coi như nhường nhịn đi, cũng chả ai phải suy nghĩ gì. Nhưng thanh niên không não quay lại chửi thì quả thật là không não.
Cụ cứ quy chụp thôi, vì phần lớn bọn bán tải là thế

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em bị 1 trường hợp tương tự .
Em đi xe máy dừng đèn đỏ đúng làn di thẳng ngay rạp chiếu phim QG . Thằng lồng đi land cruise bỉm LD phi tới đ.ít em rồi còi loạn xạ , em đứng 30s vẫn thấy còi nên nhích lên tí cho nó rẽ phải , lên ngang em nó hạ kính xuống chửi cái mả mẹ nó ở nhà hay sao em ko nghe rõ . Tsb mất dạy
Nhường nó đi cho lành, tết cmnr đấy!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em ko để ý bán hay mua tải nhưng nổi hay dễ vớt. Gọi xuống xe có làm gì được nhau ko. Em đi đường ko mấy khi va chạm nhưng chửi nhau thì tuyêth nhiên ko bao giờ.

Chả liên quan gì đến xe bán tải, do lái xe thôi cụ ạ.
Gặp trường hợp như cụ tức thật, nhưng kệ nó thôi cụ. Nó chửi nó nghe, còn húng chó với nhau thì em ủng hộ cụ đập BCM nó đê.