Trải nghiệm & Đánh giá Ford Escape 2009 ( XLS , XLT) !!!

Maybach Tàu

Xe container
Tất cả các cụ khi vào số lùi (R) xe nó có nhẩy dựng lên cùng với 1 tếng rên "Khục" một phát không? Nhà cháu để đưa xe vào nhà thì phải 3 đỏ -> Rất chi là khó chệu:77:

vôlangday

Xe tăng
Tất cả các cụ khi vào số lùi (R) xe nó có nhẩy dựng lên cùng với 1 tếng rên "Khục" một phát không? Nhà cháu để đưa xe vào nhà thì phải 3 đỏ -> Rất chi là khó chệu:77:
cụ nhớ khi vào số lùi thì cụ phải đạp phanh và vào số từ từ thì sẽ không bị giật mà ! em vào số lùi suốt mà có bị làm sao đâu !*-)

khoai.feat

Xe tải
1 là do lỗi chưa thành thạo người sd
2 là do côn cắt không hết

hon nhien

Xe điện
Vào số lùi sẽ kêu to và khó vào khi dừng xe ở chế độ P và đường dốc.

focus_S

Xe điện
Sơn phần nhựa khó hơn nhiều. Cái này bác phải vào chỗ uy tìn và có sơn lốt cho nhựa, nếu ko thig chỉ 1 thời gian là chỗ vá lại bng ra ngay.
Bác cứ tin em đi. Nghề của em mà.
Em không làm nghề Sơn, dưng em hóng hớt thì cũng hiểu được rằng: Muốn sơn đẹp thì phải làm bề mặt cho tốt. Ở phần nhựa thì dễ sơn được đồng mầu với nước sơn cũ, còn ở phần sắt thì dễ bị phai thành ra loang lổ. Còn việc bung ra là do làm lót không tốt, thì chả cứ gì phần nhựa hay phần sắt.
Kinh nghiệm của em là nếu sước sát phần nhựa thì cứ "xịt" thoải mái, còn ở phần sắt thì kiểu gì sơn lại cũng không bằng sơn gin.

Maybach Tàu

Xe container
Em thề là em có đạp phanh tới mứng phánh nó thòi ra ngoài sàn xe. Nhưng khi sang số R thì dù có nhanh hay châm nó vẫn cứ "rên" "khục, hay hịch hay thịch" gì đó mà xe hơi rung rinh:102:

focus_S

Xe điện
Escape dư lào không biết, chứ Focus-S 5door nếu vòng tua máy lớn hơn 1000v/phút thì kể cả ở D hay P về R thì hay bị "Khục" "Khịch". Còn vòng tua nhỏ thì không bị.

Maybach Tàu

Xe container
Escape dư lào không biết, chứ Focus-S 5door nếu vòng tua máy lớn hơn 1000v/phút thì kể cả ở D hay P về R thì hay bị "Khục" "Khịch". Còn vòng tua nhỏ thì không bị.
Ơ kê ra, cũng có thể là cái này. Nhưng khi chuyển số cháu bỏ chân ga sang châ phanh rồi cơ mà*-) mà xe em khi không ga thì vòng tua ở tầm 800k/min

Chiều này thử các kiểu vẫn khục 1 phát và xe thì giật khá rõ:102:

hon nhien

Xe điện
Ơ kê ra, cũng có thể là cái này. Nhưng khi chuyển số cháu bỏ chân ga sang châ phanh rồi cơ mà*-) mà xe em khi không ga thì vòng tua ở tầm 800k/min

Chiều này thử các kiểu vẫn khục 1 phát và xe thì giật khá rõ:102:
Vòng tua xe em không quá 600 cụ ạ (Trừ lúc khởi động buổi sáng, phải hơn 1200)

vôlangday

Xe tăng
ơ thế các cụ chạy ếch 2009 đâu rồi ? Xe chạy ngon quá nên không có gì để nói à ? Chắc không cụ nào phàn nàn về vợ hai nhỉ ?:)) Các cụ cho anh em tý ảnh về vợ hai các cụ chứ ! Xe ngon nên không cụ nào độ à ? Chán thật ! :))

Hai cang

Xe buýt
E thì E thấy cái con Ếch 2009 này cái vô lăng hơi bé. Không phải là cái bán kính của vô lăng nhé, cái tiết diện của cái vành vô lăng ý. Nó bé và trơn thế nên khi E đánh lái là nó bị văng tay E ra ngoài :(

vôlangday

Xe tăng
E thì E thấy cái con Ếch 2009 này cái vô lăng hơi bé. Không phải là cái bán kính của vô lăng nhé, cái tiết diện của cái vành vô lăng ý. Nó bé và trơn thế nên khi E đánh lái là nó bị văng tay E ra ngoài :(
em thấy như vậy là vừa , giống như game ấy !:))

Maybach Tàu

Xe container
Đồng ý và mất trí với cụ, hay em tay to:-))

Travel

Xe hơi
Em thấy Escape ngon choét, chưa có gì để complain cả. Cái hốc của xe một cầu dưới trục sau, bạn em có sáng kiến là mình đi gò một miếng tôn hoặc nhôm dầy theo hình nón hoặc hình elip rồi bắt ốc vào đấy (em thấy có 4 con ốc chờ rồi đấy ạ). Các bác thấy ý tưởng đấy có khả thi không? Hôm nào rảnh em đi làm thử rồi bá cáo các bác nhé.:^):^):^)

bes

Xe lăn
Nhiều bác sai quá...

Hơn được đời cũ mấy cái : Là mới hơn, tap lo đẹp hơn. Hết

Thua :

- Kiểu dáng xấu hơn đời cũ
- Mất cái đặc trưng nhất là cần số dưới vô lăng, chuyển số xuống dưới làm xe chật hẳn lại, mất mấy cái hộc để đồ,
- Phanh tay bố trí cực ngu hoặc là loại lắp cho xe tay lái nghịch. Đã cao lại còn phía bên kia làm kéo phanh xong sái bố nó tay.
- Âm thanh không bằng 1 phần của đời cũ

Ếch này được mỗi hệ thống treo ổn định, chắc , hệ thống lái cho cảm giác thật tay, "cảm nhận" được mặt đường thừa hưởng từ trước.
Em đánh giá cao lời nhận xét của cụ này, 1 người đã từng chạy Escape rất lâu rồi. Có thể các cụ khác mới mua nên đang có cảm giác phê và lâng lâng nên phần nào đó đánh giá mang theo chiều hướng tích cực :P:P:P
Em cũng đã từng ngó nghiêng ESC2009, đã được chạy thử xe của cụ Maybach Tau. Nếu máu ESCAPE, chắc em sẽ chọn 3.0 V6 đời trước 1 tý.

hon nhien

Xe điện
Em đánh giá cao lời nhận xét của cụ này, 1 người đã từng chạy Escape rất lâu rồi. Có thể các cụ khác mới mua nên đang có cảm giác phê và lâng lâng nên phần nào đó đánh giá mang theo chiều hướng tích cực :P:P:P
Em cũng đã từng ngó nghiêng ESC2009, đã được chạy thử xe của cụ Maybach Tau. Nếu máu ESCAPE, chắc em sẽ chọn 3.0 V6 đời trước 1 tý.
Cụ này khổ với Mắc Nợ quen rồi nên 3.0-V6 không vấn đề gì.
Còn những cái phân tích của bác Nokia, em chỉ đồng ý với mỗi cái âm thanh em 2009 hơi chuối.
-Kiểu dáng: Tùy ý chủ nhân
-Cần số: Chả thấy ai bảo kiểu mới lại không hay bằng kiểu cũ.
-Phanh tay: Em chả nhớ từ khi mua em đã dùng phanh tay bao giờ chưa, chắc 1-2 lần.
Tuy nhiên, có một số nhược điểm em không nói đâu :69::21:

Móp

Xe tăng
Cụ này khổ với Mắc Nợ quen rồi nên 3.0-V6 không vấn đề gì.
Còn những cái phân tích của bác Nokia, em chỉ đồng ý với mỗi cái âm thanh em 2009 hơi chuối.
-Kiểu dáng: Tùy ý chủ nhân
-Cần số: Chả thấy ai bảo kiểu mới lại không hay bằng kiểu cũ.
-Phanh tay: Em chả nhớ từ khi mua em đã dùng phanh tay bao giờ chưa, chắc 1-2 lần.
Tuy nhiên, có một số nhược điểm em không nói đâu :69::21:
Bác nói chuẩn đới(b)