[Funland] Trách nhiệm của thằng đàn ông đến đâu?

Congdanthudo

Xe hơi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vụ Mike nó thịt thằng em rể thì con vợ nó không biết trước được đâu. Đến khi giết xong thì nó mới đoán là Mike ra tay nên lao đên chửi bới. Còn vụ làm cha đỡ đầu thì bình thường mà chứ không phải do con em đoán trước thằng anh sẽ giết chồng mình nên mới làm thế. Tác giả cho chi tiết cha đỡ đầu vào để tạo cho nhân vật Mike sự lạnh lùng và tàn bạo ( kể cả khi làm cha đỡ đầu cho con của em gái vẫn ra tay giết bố đẻ của con đỡ đầu của mình). Chi tiết này rất đắt giá, nó là bước ngoặt chuyển biến Mike thành một người khác hoàn toàn so với trước đấy, và là điểm chứng tỏ Mike sẽ trở thành ông trùm đích thực sau này.

Ông trùm là người cả đời sống hết mình vì gia đình nhưng Mike thì ngược lại, bị vợ con xa lánh và cuối đời chết cô độc một mình.
Nếu xét theo film thì phần 2 có chi tiết cô này nói về vấn đề đấy cụ.
Cô này chửi Mike có nói đại loại ntn: Tôi biết anh, biết anh sẽ giết chồng tôi, nên tôi đã muốn anh làm cha đỡ đầu cho con tôi, nhưng anh vẫn là kẻ máu lạnh. Anh chờ mẹ chết để anh giết (ông con trai thứ 2, chết ở hồ, em quên tên).

Đoạn thằng rể hơi hư cấu, vì éo thằng rể nào dám đánh con gái ông trùm như vậy cả, nhất là lại ở thời đó, thời mà mafia làm mưa làm gió. Chắc tác giả cho cái chi tiết ấy vào để khích tướng thằng Sonny làm nó nóng giận rồi tự tìm đến cái chết.

Trong phim có đoạn cả nhà ông trùm đang ăn uống. Thằng rể nói gì đó , con vợ nó bật lại, thằng chồng liền chửi vợ luôn trước mặt nhà vợ. Con vợ lu loa lên thì bị bà trùm mắng luôn con gái. Vụ này chắc tác giả đề cao vai trò người đàn ông trong gia đình , phụ nữ nhất là vợ thì không được bật lại chồng :)))
Em cho rằng cách kể chuyện như vậy là đỉnh cao, sự ức chế của thằng ( coi như) ở rể vì phải nhờ và hóng nhờ nhà vợ, mặc cảm kém cỏi chỉ có thể xử lí bằng tay chân với vợ, truyền thống nhịn nhục theo chồng của đàn bà sicily, cảm giác ra rìa trong gia đình của chính mình và vv dù bên nhà vợ cực sôi động, thằng khoai đó không hề có một thân thích nào dduwwocj đề cập và mô tả, rất cô đơn trong cả cái truyện đấy, em cho là đó là chủ ý của puzo. Cuối cùng cái vấn đề là puzo mô tả chỉ đúng 80 % , còn lại là để các cụ of cãi nhau, chứ nó đúng 100% thì làm sao truyền đời được, nhưng cái hay của puzo , thực sự tinh tế và thấu hiểu y như trên em nói về solokhov, là họ hàm ý cho cụ và em, chỉ có 20% dành cho những ý kiến khác , theo hoàn cảnh mà mình trải nghiệm và quen biết. Một tay viết thị trường như puzo viết về thằng rể quá hay, thấm thía. Em đang cách li f0 nên dạo này hay xúc cảm, các cụ đại xá.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em cho rằng cách kể chuyện như vậy là đỉnh cao, sự ức chế của thằng ( coi như) ở rể vì phải nhờ và hóng nhờ nhà vợ, mặc cảm kém cỏi chỉ có thể xử lí bằng tay chân với vợ, truyền thống nhịn nhục theo chồng của đàn bà sicily, cảm giác ra rìa trong gia đình của chính mình và vv dù bên nhà vợ cực sôi động, thằng khoai đó không hề có một thân thích nào dduwwocj đề cập và mô tả, rất cô đơn trong cả cái truyện đấy, em cho là đó là chủ ý của puzo. Cuối cùng cái vấn đề là puzo mô tả chỉ đúng 80 % , còn lại là để các cụ of cãi nhau, chứ nó đúng 100% thì làm sao truyền đời được, nhưng cái hay của puzo , thực sự tinh tế và thấu hiểu y như trên em nói về solokhov, là họ hàm ý cho cụ và em, chỉ có 20% dành cho những ý kiến khác , theo hoàn cảnh mà mình trải nghiệm và quen biết. Một tay viết thị trường như puzo viết về thằng rể quá hay, thấm thía. Em đang cách li f0 nên dạo này hay xúc cảm, các cụ đại xá.
Về film thì phần 2 cô này hành hạ thể xác để hành hạ tinh thần của mike, nhưng mike không hề lay động.
Nhưng khi bà mẹ chết, cô này liền quay về làm lành với Mike, để bảo vệ ông anh thứ 2, cô này biết Mike sẽ khử ông này.
Cô này không phải là dốt, rất tinh ý, có điều thân phận đàn bà, nên hành xử kiểu "đàn bà" đúng nghĩa.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Vụ Mike nó thịt thằng em rể thì con vợ nó không biết trước được đâu. Đến khi giết xong thì nó mới đoán là Mike ra tay nên lao đên chửi bới. Còn vụ làm cha đỡ đầu thì bình thường mà chứ không phải do con em đoán trước thằng anh sẽ giết chồng mình nên mới làm thế. Tác giả cho chi tiết cha đỡ đầu vào để tạo cho nhân vật Mike sự lạnh lùng và tàn bạo ( kể cả khi làm cha đỡ đầu cho con của em gái vẫn ra tay giết bố đẻ của con đỡ đầu của mình). Chi tiết này rất đắt giá, nó là bước ngoặt chuyển biến Mike thành một người khác hoàn toàn so với trước đấy, và là điểm chứng tỏ Mike sẽ trở thành ông trùm đích thực sau này.

Ông trùm là người cả đời sống hết mình vì gia đình nhưng Mike thì ngược lại, bị vợ con xa lánh và cuối đời chết cô độc một mình.
Không đúng! Mike chịu làm cho đỡ đầu cho con của Connie chỉ sau khi Kei nài nỉ cụ ơi

Nếu em nhớ không nhầm thì có một thằng chã nào đó nói rằng dân Đông Á kê Tam quốc đầu giường, trai âu mỹ lấy Bố già làm kim chỉ nam. Hôm nay theo chủ đề của chủ thớt lan man sang con rể, mà em lại hai gái, thực sự thương chồng con Connie, nhân vật duy nhất như bèo tây không hề gốc rễ, thậm chí puzo đưa vào chỉ để đa dạng và Mỹ hóa gia đình corleone, như các cụ of nói, dao sắc không cắt chuôi. Nếu em nhớ k nhầm, chưa bao giờ có bài phân tích nào về thằng ở rể duy nhất của Bố già, trong khi mô tả rất kĩ về libido của thằng sonny. Em tin rằng thằng nào làm doctor về bố già, thêm sự soi sáng của of về nó- thằng rể khổ, chắc cũng là unique.

Chai

Xe hơi
Em có xem một phim tài liệu về động vật trên Netflix, đc biết là trong đàn sư tử, con sư tử đực toàn nằm nhà chơi, đàn sư tử cái săn đc mồi là sư tử đực ăn miếng ngon trc. Nó như vậy là để giữ sức bảo vệ đàn. Khi có con sử tử đực khác đe doạ đàn, nó sẵn sàng hy sinh mạng sống để bảo vệ đàn.

Belat Missan

Xe điện
Lớn rồi thì kệ thôi.
Nó có quyết theo ai thì còn lâu mới cấm đc. :))

Đoạn thằng rể hơi hư cấu, vì éo thằng rể nào dám đánh con gái ông trùm như vậy cả, nhất là lại ở thời đó, thời mà mafia làm mưa làm gió. Chắc tác giả cho cái chi tiết ấy vào để khích tướng thằng Sonny làm nó nóng giận rồi tự tìm đến cái chết.

Trong phim có đoạn cả nhà ông trùm đang ăn uống. Thằng rể nói gì đó , con vợ nó bật lại, thằng chồng liền chửi vợ luôn trước mặt nhà vợ. Con vợ lu loa lên thì bị bà trùm mắng luôn con gái. Vụ này chắc tác giả đề cao vai trò người đàn ông trong gia đình , phụ nữ nhất là vợ thì không được bật lại chồng :)))
Thằng rể biết nhà bố vợ cứng, nhưng nó chọn đè con Connie lúc con này sai về thủ tục làm vợ nên ông trùm không thể can thiệp, thân phận rể nó chỉ có thế thôi cụ ạ, còn gia tộc corleone chúng ta là độc giả nắm được tổng thể, thằng rể nó chỉ cần có công việc thêm kiếm tí chứ quan tâm thêm làm gì.

Chai

Xe hơi
Em boor sung: Khi con sư tử đực khác chiếm đàn, nó sẽ cắn chết heest các thành viên trong đàn, chỉ để lại sư tử cái.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Không đúng! Mike chịu làm cho đỡ đầu cho con của Connie chỉ sau khi Kei nài nỉ cụ ơi
Em nói Mike làm cha đỡ đầu không phải do con Connie biết trước Mike sẽ giết chồng mình như cụ trên nói, chứ có gì không đúng ở đây nhỉ?

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Thằng rể biết nhà bố vợ cứng, nhưng nó chọn đè con Connie lúc con này sai về thủ tục làm vợ nên ông trùm không thể can thiệp, thân phận rể nó chỉ có thế thôi cụ ạ, còn gia tộc corleone chúng ta là độc giả nắm được tổng thể, thằng rể nó chỉ cần có công việc thêm kiếm tí chứ quan tâm thêm làm gì.
Thằng này nó bất mãn vì mình là rể nhưng không được trọng dụng, thế nên mới cấu kết bên ngoài để phản bội lại anh em trong nhà. Nhà Corleone cũng thái quá khi không cho thằng này can thiệp vào công việc nội bộ, kể cứ giao cho nó 1 mảng nào đó nhẹ nhàng thì có khi thằng Sony đã không phải chết thảm như thế.

Em nói Mike làm cha đỡ đầu không phải do con Connie biết trước Mike sẽ giết chồng mình như cụ trên nói, chứ có gì không đúng ở đây nhỉ?
Michael nhận làm cha 2 là đúng tính cách của ông trùm và chính mike, làm những việc đúng mực và xã giao tử tế không ngần ngại, mai headshot tính sau, just business, connie hy vọng có một cái đệm để gia đình cho chồng mình chút việc thêm tiền và niềm vui sống chứ k thể nghĩ nó phản bội cả lò nhà mình, chắc chắn nếu thằng khốn k vượt qua red line bằng cách chỉ điểm và tham gia bẫy sonny thì sẽ k bao giờ mike end nó.

TÔN

Xe container
Đứa nào đe đoạ,và có thể gây hiểm cho người thân của mình thì mình nên chủ động tìm cách mà phập nó trước

.Xukthal

Xe container