Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

kingtun

Đi bộ
quên mất, báo cáo bác là đang định lấy LX125 đời 2010. Các bác tư vấn hộ màu nào đẹp nhỉ. Ý định thì là màu trắng, phân vân giữa ba màu đen, trắng, be.
Thanks các bác

Piaggio Junior

Xe điện
Em có pm cho bác, bác trả lời em sớm nhất nhé!
Bác call đi a, anh em dễ trao đổi hơn a.

Hi hi hi worlcup bấy lâu đã đủ $ mua lx hehehe không hiểu bác piaggio có khuyển mãi gì cho em không nhỉ.
Luôn và ngay không nó lại trôi mất bác a.
Đang có chương trình của nhà máy cho tất cả các đại lý đấy a. tặng chảo xem Worlcup trị giá hơn 3trieeuj đấy a.Còn OF ấy có quà sau a.

quên mất, báo cáo bác là đang định lấy LX125 đời 2010. Các bác tư vấn hộ màu nào đẹp nhỉ. Ý định thì là màu trắng, phân vân giữa ba màu đen, trắng, be.
Thanks các bác
Quan trọng là cụ thích màu nào thui chứ hay là cụ mua để tặng đấy a.

kingtun

Đi bộ
kakaka chào bác piaggio, thế là chiều nay đã hân hạnh được gặp bác. Báo cáo cả làng là em đã mua được xe LX 125 màu trắng với giá rẻ (được bác piaggio discount một ít hì hì) , dc khuyễn mãi nhiều (làm gấu nhà mình cười tít mắt).
Thanks bác piaggio lần nữa nhé. Bác nào có nhu cầu mua xe piaggio chỗ bác piaggio mess mình với để mình xin chân giới thiệu để làm thẻ VIP chỗ bác piaggio hehehe
Chúc bác piaggio bán được nhiều xe. Hôm nào offline sẽ mời bác beer rửa xe.

kingtun

Đi bộ
đúng rồi, viết ít kinh nghiệm cho các bác sau định mua xe:
1- nhờ nhân viên chỗ bác piaggio đi dán xe luôn (nếu dán nilon trong có 300K rẻ hơn bên ngoài, tự đi dán là 350K)
2- dán xong mua luôn bộ bọc inox bảo hiểm xe 700K (nhân viên ở đây quen tay nên lắp chuẩn và cẩn thận lắm, không xước xe mình)
3-có dịch vụ đăng ký ở đó luôn, nếu không thì mua bảo hiểm xe máy ở đây (có 70K rẻ hơn ở chỗ đăng ký: 86K)

Trên đây là một số kinh nghiệm của mình sau khi mua xe. các bác cứ tham khảo góp ý nhé. Thanks.

nhnhung

Đi bộ
Các bác cho e hỏi tí, em dg đi Zip nhưng có í định đổi lên LX Vn hoặc Liberty :-?? nhưng vẫn đang bặn khoăn về chất lương máy của 2 xe này có chênh nhau nhiều lắm k( nghe hơi ngu vì 1 bên là xe nhập vs 1 bên là xe lắp ráp ở Vn) và Liberty có tốn xăng nhiều hơn LX k vì nhu cầu đi lại của e cũng kha khá.
Nếu mua LX thì nên chọn 125 hay 150???

adoniz87

Đi bộ
Bác ơi em đi S125, rửa xe là chết máy ko khởi động được, phải để đó hơn nửa ngày mới khởi động lại được, bị 2 lần rồi, vậy là sao đây bác hix, tks

anhtuana5a

Xe hơi
bác nào chán LX việt roài thì ới em với nhé, e đang cần ^^

Việt Hà 37

Đi bộ
Chào bác Piaggio.

Em đọc thớt này của bác mấy hôm nay. Sang tuần em định qua chỗ bác xem xe. Em thấy mới có con xe màu tím, không biết chỗ bác có chưa?

Thời gian này có KM gì không bác??? Em mem mới tinh của OF, em hỏi khí không phải chỗ bác có "chế độ gì ưu đãi" không ạ??? :x;))

Chờ tin của bác ạ.

wwwcom

Xe máy
Chào bác Piaggio.

Em đọc thớt này của bác mấy hôm nay. Sang tuần em định qua chỗ bác xem xe. Em thấy mới có con xe màu tím, không biết chỗ bác có chưa?
Sáng qua em vừa mua xe LX ở chỗ bác Piaggio. Đã có xe màu tím. Giá niêm yết là 66.5M.

Cò mồi

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi giá LX 2009 bây giờ là bao nhiêu nhỉ?

Piaggio Junior

Xe điện
Bác ơi em đi S125, rửa xe là chết máy ko khởi động được, phải để đó hơn nửa ngày mới khởi động lại được, bị 2 lần rồi, vậy là sao đây bác hix, tks
Bác qua cửa hàng Pi ( bảo hành ) yêu cầu kiểm tra bảo hành a, khả năng cao là đây Antenna của bác gặp trục trặc.

Cò mồi

Xe tăng
Em mới mua LX125 2010 ở chỗ cụ Pi, lần đầu dùng Piaggo em có cảm giác xe ko lướt, tay ga không nhẹ và máy thì kêu khá to, ngoài mặt hình thức rất thời trang của Piaggo ra thì e thấy chạy LX ko sướng bằng LEAD, không hiểu dùng 1 thời gian nữa em có thay đổi cảm nhận của mình hay không nhưng bây giờ cảm nhận của em về LX là như vậy.

Cụ cho em hỏi là xe LX2010 có tính năng chống trộm (đại ý là trong chìa khóa có 1 con chíp giống như CAPTIVA của em) và cũng giống như CAP, không có con chíp này thì cụ có thể mở được ổ khóa nhưng không đề nổ được. Cụ Pi cho em hỏi là hiện nay bọn đạo chích cũng như anh em thợ đã có khả năng đấu tắt (có thể gọi là hack cho thân thuộc) gì gì đó trong bộ điều khiển trung tâm để có thể nổ máy được xe mặc dù không có con chip này chưa, đã ghi nhận trường hợp mất LX2010 nào chưa hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

sialuc

Xe đạp
em mới lấy LX150 2010 được gần tháng, không hiểu sao khi đi xe qua chỗ xóc thì phát ra tiếng kêu. em mang ra thợ mà cũng không tìm ra. Không biết bị sao nữa. Bác nào biết giúp e với!

Ken89

Đi bộ
các bác cho em hỏi muốn sơn lại màu xe LX 125 VN thì giá cả là bao nhiêu ạ ? xe em có vài vết xước , em muốn sơn lại và dán luôn mà k biết ở đâu làm và giá cả là bao nhiêu , mong các bác chỉ bảo , thanks

Cò mồi

Xe tăng
Em mới mua LX Việt Nam chỗ cụ Pi nhưng em khá thất vọng về tính năng vận hành của chiếc xe này, tay ga và tay phanh đều rất nặng, xe đi không lướt và máy nổ to như cái máy xay, xăng ăn khá tốn vì đến giờ này rồi mà không hiểu sao LX vẫn chưa sử dụng bơm xăng điện tử, nói chung là ngoài kiểu dáng ra thì em ấy thua toàn diện trước LEAD mà giá tiền của em ấy thì 1 đi đôi.

Xin các cụ cho thêm 1 vài cảm nhận về dòng xe này. ~X(

ankct

Xe đạp
em mới lấy LX150 2010 được gần tháng, không hiểu sao khi đi xe qua chỗ xóc thì phát ra tiếng kêu. em mang ra thợ mà cũng không tìm ra. Không biết bị sao nữa. Bác nào biết giúp e với!
em cũng bị bệnh như cụ này ,xem mới lấy con vespa S , đi được 3,4 ngày,đi qua chỗ xóc thì xe phát ra tiếng kêu lách cách ở dưới gầm ,ko biết là do bệnh gì