Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

Lxv

Đi bộ
Cụ Pi ơi..về việc mua trả góp..mấy giấy tờ như tiền điện hay tiên nước nhà e đều là của hộ cũ..chưa chuyển tên..chỉ có mỗi truyền hình cáp của nhà e là chính chủ...bác Pi giúp e thủ tục này được k..e mag sổ đỏ râ có đc k

mybin63

Xe tải
Em mới tậu một em Vespa S125, mọi người vẫn gọi là LX mới ý ạ; theo như em biết thì không khác gì LX125 về máy móc, mà chỉ khác chút về ngoại hình. Em đang chạy tuần đầu tiên, thấy rất ok, tuy nhiên miếng inox (có chữ Vespa S nằm trên đèn hậu) chỉ được gá vào, nên có thể gỡ ra rất dễ dàng. Em mang ra Xuân Cầu (chỗ mua xe) thì được lấy dây thép buộc lại. Bác JP cho em hỏi là có cách nào khắc phục tốt hơn không ạ? Em mua ở XC nhưng nếu em dùng dịch vụ bảo hành ở chỗ bác có được không bác? Em tiếc vì khi mua xe chưa biết thớt này, không thì em sang nhà bác mua có phải tốt cho em không... Cảm ơn bác đã lập ra thớt rất bổ ích này.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi ơi..về việc mua trả góp..mấy giấy tờ như tiền điện hay tiên nước nhà e đều là của hộ cũ..chưa chuyển tên..chỉ có mỗi truyền hình cáp của nhà e là chính chủ...bác Pi giúp e thủ tục này được k..e mag sổ đỏ râ có đc k
Mấy giấy tờ đó không quan trọng lắm đâu , lấy giấy tờ ( hóa đơn điện ,nước nơi bác đang ở ý ) miễn là hồ sơ ok và chứng minh thu nhập thui a.

Em mới tậu một em Vespa S125, mọi người vẫn gọi là LX mới ý ạ; theo như em biết thì không khác gì LX125 về máy móc, mà chỉ khác chút về ngoại hình. Em đang chạy tuần đầu tiên, thấy rất ok, tuy nhiên miếng inox (có chữ Vespa S nằm trên đèn hậu) chỉ được gá vào, nên có thể gỡ ra rất dễ dàng. Em mang ra Xuân Cầu (chỗ mua xe) thì được lấy dây thép buộc lại. Bác JP cho em hỏi là có cách nào khắc phục tốt hơn không ạ? Em mua ở XC nhưng nếu em dùng dịch vụ bảo hành ở chỗ bác có được không bác? Em tiếc vì khi mua xe chưa biết thớt này, không thì em sang nhà bác mua có phải tốt cho em không... Cảm ơn bác đã lập ra thớt rất bổ ích này.
Em cũng chưa nghĩ ra cách j bảo vệ cho cái miếng đó khỏi mất nhưng chắc chả ai lấy cái đó đâu, bảo hành toàn quốc bác cứ thoải mái a.

mati

Xe buýt
làm sao phân biệt LX việt vs LX ý hả bác
LX Ý 2010 phun xăng điện tử (Có chữ ie sau 125 hoặc 150).Xe nhập tay phanh dài hơn xe nội,kim đồng hồ màu đen,nền đồng hồ màu sữa,có nút xả nước tại bầu lọc gió....V.V.Đây là em so sánh 2 xe đều 2010 nhé.Xe Việt 2010 bây giờ có khóa từ+chân chống điện như Spacy.

Pjagio33

Đi bộ
Sáng nay vừa qua chỗ bác Ju xách 1 em lx 125 trắng vìa. Nhân viên phục vụ good phết. Cũng được nhận chút quà lộc lá gọi là chỗ anh em OF. Chờ thứ 2 lấy cái hóa đơn để làm đăng ký phát. Thanks bác Hiệu nhá. (Mách nhỏ anh em ná: ở showroom của cụ Pj có vài em chân dài nuột hé hé)

mybin63

Xe tải
Em cũng chưa nghĩ ra cách j bảo vệ cho cái miếng đó khỏi mất nhưng chắc chả ai lấy cái đó đâu, bảo hành toàn quốc bác cứ thoải mái a.
Em nghĩ cũng không ai lấy, nhưng em sợ đi xóc nó rơi mất thì trông trơ hai con vít gắn tay nắm với khung xe thì lại khó coi ấy mà :))

socola_lovely88

Đi bộ
cả nhà ơi em mê con lx màu đỏ wa' , , mà chưa bik mua loại nào . em thấy lx 150 vn cũng giá 85 triệu rùi ( nhưng nhìn màu thấy ko thik lắm , nó cứ cùi cùi sao đó ) , mà em nge nói ở 250 phố huế bán lx 125 nhập là $5700 chua có thuế trước bạ và bs . thật ra em muốn mua xe nhập , nhug em ở trong sgon` , mua xe ở hà nội thì mất công vận chuyển vào nữa . thấy hơi phức tạp . mà mua xe vnam thì thấy có nhiều lỗi wa', mà sợ sài dc 1 năm là xuống máy . nhìn lx vn no' ko dc chắc chắn lắm, cứ sao sao ý . xin mọi người cho em ý kiến với . em cám ơn nhiều nhiều

méhc

Xe tải
em đã lấy xe, mong sớm có giấy tờ. cảm ơn bác Hải và sự phục vụ nhiệt tình nhân viên bên bác!

ducminh1

Xe tải
cả nhà ơi em mê con lx màu đỏ wa' , , mà chưa bik mua loại nào . em thấy lx 150 vn cũng giá 85 triệu rùi ( nhưng nhìn màu thấy ko thik lắm , nó cứ cùi cùi sao đó ) , mà em nge nói ở 250 phố huế bán lx 125 nhập là $5700 chua có thuế trước bạ và bs . thật ra em muốn mua xe nhập , nhug em ở trong sgon` , mua xe ở hà nội thì mất công vận chuyển vào nữa . thấy hơi phức tạp . mà mua xe vnam thì thấy có nhiều lỗi wa', mà sợ sài dc 1 năm là xuống máy . nhìn lx vn no' ko dc chắc chắn lắm, cứ sao sao ý . xin mọi người cho em ý kiến với . em cám ơn nhiều nhiều
Theo tớ đc biết thì máy của VN vẫn là máy cúa ý nên chả có gì mà ko chắc chắn hay sao sao ý như bác nói .Chứ VN đến h chưa sx dc 1 cái động cơ nào cả ,nên chẳng có sự khác biệt gì về máy ý hay lắp tại VN cả .tớ đi LXvn hơn 1000km rồi nhận xét đi cả 2 xe lxvn va lx ý ko khác nhau gì nói chung máy ngon ơ.Trộm vía tớ thấy xe tớ chả có 1 lỗi nhỏ nào cả chả hiểu bác nói nhiều lỗi là lỗi gì hay lỗi ng đi ko biết đi...
:D tình hình là càng đi e LX của e càng ăn ít xăng các kụ ah h còn có 3,5L/100km bao h xuống 3L là ok .tiêu chuẩn 39km/1L ở tốc độ 45km thì ok lắm ạ hihi:))

Chỉnh sửa cuối:

duy đông

Xe buýt
Bạn nói đúng lắm.Cố tý làm con LXV cũng dc bạn ạ.Mà ở Sài gòn ko có chỗ nào bán xe nhập à ? lạ nhỉ!!!
Mình mấy lần vào Sài gòn thấy họ đi Pi rất ít chắc vì thế nên ko mấy ai dám buôn xe nhập bán trong đó !!!!!Tuy nhiên trong đó xe PKL rất nhiều.
Mua LXV đi bạn ạ \:D/.Đắt hơn LX nhập có mấy trăm obama thoai hehe !!!!!làm con xe nhập đi nuột và chắc dáng và bền hơn.
VOTE cho LXV.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mati

Xe buýt
Bác PJ cho hỏi chỗ bác có bán cái nút cao su che đầu trục treo máy phía dưới chỗ để chân sau xe LX không?Xe em hôm nay rửa mới thấy nó rơi 1 bên từ lúc nào.Cảm ơn bác trước

Neowind

Xe máy
Bác ơi e đang muốn mua 1 chiếc lx nhập, hiện tại giá như nào ạ?
pm e cũng dc nha :)
e đi làm cả ngày nên k tiện đi ngắm nghía
hik, tks bác trc

Piaggio Junior

Xe điện
Bác PJ cho hỏi chỗ bác có bán cái nút cao su che đầu trục treo máy phía dưới chỗ để chân sau xe LX không?Xe em hôm nay rửa mới thấy nó rơi 1 bên từ lúc nào.Cảm ơn bác trước
Cái miếng đó không bán cụ a, hôm nào cụ ghé qua em biếu cụ 1 chiếc .

Bác ơi e đang muốn mua 1 chiếc lx nhập, hiện tại giá như nào ạ?
pm e cũng dc nha :)
e đi làm cả ngày nên k tiện đi ngắm nghía
hik, tks bác trc
Xe nhập chính hãng của Pi thì chỉ có LXV thôi a 115850000đ

Sao bác không Đi LX lắp ráp VN nhỉ em thấy ok mà ,có khóa từ và chân chống điện rùi .cần j tư vấn thêm bác cứ call trực tiếp a.

mati

Xe buýt
Cái miếng đó không bán cụ a, hôm nào cụ ghé qua em biếu cụ 1 chiếc .

Xe nhập chính hãng của Pi thì chỉ có LXV thôi a 115850000đ

Sao bác không Đi LX lắp ráp VN nhỉ em thấy ok mà ,có khóa từ và chân chống điện rùi .cần j tư vấn thêm bác cứ call trực tiếp a.
Cám ơn bác PJ nhiều,sáng mai 30/5 em ghé qua bác.Hôm nọ tới chỗ bác mua cái bóng đèn xinhan mà không gặp bác.

traitimbanggo

Xe tải
LXVN có khoá từ và chân chống điện rồi hả anh? :D

gachanh

Đi bộ
Anh ơi PM cho em cái giá với ạ. Dạo này có khuyến mãi gì không anh? ưu đãi với tv OF như nào ạ? :P
Em cảm ơn anh!

Piaggio Junior

Xe điện

Piaggio Junior

Xe điện

ducminh1

Xe tải
các kụ ơi cho em hỏi xe LX đi dầu gì thì êm và nuột ạ .hôm trước thay dầu Castrol mà chưa đc 1000km mà no đã kêu xè xè rùi ^:)^ . Dầu Shell có êm ko hả các kụ

ashn2k

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi cái, em xem trên mạng thấy Vespa S nó có cái che đồng hồ điện tử bằng kim loại và yên xe là loại gồ lên đằng sau, nhưng sao ra mấy cửa hàng thì em toàn thấy loại cái che bằng nhựa đen và yên phẳng.

Có cụ nào biết ở đâu bán cái loại như em bảo không ạ?