Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

Lxv

Đi bộ
Bác Piaggio ơi...chỗ bác có xe Lxv Viêt Nam k vậy...e thích Lxv quá nhưg giá nhập hơi chát...:-s

duy đông

Xe buýt
Bác Piaggio ơi...chỗ bác có xe Lxv Viêt Nam k vậy...e thích Lxv quá nhưg giá nhập hơi chát...:-s
VN ko sx LXV bác ạ !!!
Theo em biết LXV là phiên bàn chỉ sx giới hạn để kỷ niệm năm thành lập piaggio và cũng chỉ sx tại chính quốc là Ý thôi chứ ko sx ở nơi khác.ko phải kiểu như Vespa LX hay GTS đâu.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lxv

Đi bộ
ôi..vậy e lại fari chơi Lx VN vậy...bác Piaggio cho ae OF giá ưu đãi nha...hnao qua e call trc bác nhá...;;)

duy đông

Xe buýt
ôi..vậy e lại fari chơi Lx VN vậy...bác Piaggio cho ae OF giá ưu đãi nha...hnao qua e call trc bác nhá...;;)
Dòng gts cũng có kiểu độ lại giống như LXV với lx để kỷ niêm ngày thành lập Pi và cũng chỉ sx ở Ý.search trên mạng thấy con này sx cực ít,nên chỉ thấy ảnh của nó trên các forum của Ý mà thôi.Dù gì thì chính quốc,quê hương của nó vẫn dc ưu tiên hơn phải ko các bác.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lxv

Đi bộ
àh...các bác ơi...các bác biết chỗ bán mấy cái halmet của Vespa ở đâu k..giá dổ nữa....

duy đông

Xe buýt
àh...các bác ơi...các bác biết chỗ bán mấy cái halmet của Vespa ở đâu k..giá dổ nữa....
Chắc ko có đâu bác ở cái đấy đắt lắm chả ai dám buôn.
NGày xưa thấy ở cửa hàng PI có 1 cái nhưng cũng cú lắm bây h chắc ko còn đâu.
Bác mua mũ gần giống của nó rồi dán đề can vào là ok ngay mà.

bebibo

Xe tải
trời ^:)^ bác đi kiểu gì mà tận 5L hixx em đi nhiều khi đi 20km/h và đi chơi lượn phố phường tốc độ chậm mà cũng chỉ 70k xăng A95 đã đc 100km rồi mà bác ,chỉ rơi khoảng 3.9L hoặc 4L là nhiều
Xe của em cũng giống của bác này,khoảng 5L cho 100km, bác đã chỉnh dc chưa thì chỉ em với? Thanks bác,

bebibo

Xe tải
Bác Pi cho em hỏi hôm em mua cửa hàng có khuyến mại là sau khi đóng thuế rồi mang hóa đơn thuế về cửa hàng sẽ khuyến mại thêm chút ít nhưng lúc e đăng kí thì bên CA thu mất hóa đơn nộp thuế và e ko rõ lúc lấy đk có trả lại hóa đơn thuế hay ko nữa, giả sử trường hợp xấu ko có hóa đơn thuế thì có lấy dc khuyến mại ko bác?
Thanks bác nhiều.

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi cho em hỏi hôm em mua cửa hàng có khuyến mại là sau khi đóng thuế rồi mang hóa đơn thuế về cửa hàng sẽ khuyến mại thêm chút ít nhưng lúc e đăng kí thì bên CA thu mất hóa đơn nộp thuế và e ko rõ lúc lấy đk có trả lại hóa đơn thuế hay ko nữa, giả sử trường hợp xấu ko có hóa đơn thuế thì có lấy dc khuyến mại ko bác?
Thanks bác nhiều.
Bây giờ họ trả hết cho bác chứ có giữ j đâu , bác yên tâm nhé ,lúc nào lấy đăng ký là họ trả bác a.

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ Pi ơi, tình hình là thế này: Em mua xe LX VN ở chỗ cụ, đi đã được gần 1 năm rồi chất lượng xe rất tốt. Tất cả các lần bảo dưỡng, thay dầu định kỳ em đều làm ở chỗ cụ. Nhưng sau lần thay dầu, bảo dưỡng vừa rồi (T7, 15.05.2010) không biết chú thợ có động chạm vào đâu không mà mỗi khi dừng xe lại thấy mùi xăng nồng nặc, ai đứng cạnh cũng ngửi thấy. Vừa lấy xe đèo Gấu đi hóng gió, đi được một tí thì xăng chảy ướt hết chân Gấu:)), sợ quá em lôi ngay cái cốp ra kiểm thấy có xăng chảy tràn đầy ra máy, nhưng tìm mãi vẫn chưa thấy xăng chảy ra từ chỗ nào, cụ Pi giúp em với:((

ducminh1

Xe tải
Tùy tuyến đường mà đường hay ùn tắc nhiều đèn xanh đèn đỏ phải nhích nhích nhiều thì >5l/100km là bình thường
Xe em đổ 105000đ xăng A92 đi đc 205km bác ah ^^! mà xe em 150cc đó !
bác cho e hỏi chút về cách đi của bác ah :) chỉ dùm để e thử áp dụng xem có tiết kiệm đc hơn ko thank bác trước nha .(hay là đi duy trì 40-45km hả bác :)>-

baobaopg

[Tịch thu bằng lái]
@ bác Piagio: Em mới lấy xe LX VN 125 - 2010 được khoảng 02 tuần. Sau khi theo dõi khoảng hơn tuần nay thì thấy xe đang ngốn xăng kinh quá (Tính sơ bộ là khoảng 5.2L / 100Km). Bác cho hỏi như vậy là có vấn đề gì không? Liệu phải đem qua đại lý chỉnh lại luôn không hay là mới thì xe nó sẽ ăn xăng hơn, sau đó sẽ bớt dần? Máy xe Vespa kêu to thì em cho là bình thường của dòng này nhưng em thấy lượng tiêu hao xăng như vậy là lớn quá với một chiếc scooter 125cc. Thanks bác.
lx nhậu ác thế cơ ah.

@all: cụ nào chạy Lx cho em hỏi, ăn uống trung bình khoảng bao nhiêu?

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi ơi, tình hình là thế này: Em mua xe LX VN ở chỗ cụ, đi đã được gần 1 năm rồi chất lượng xe rất tốt. Tất cả các lần bảo dưỡng, thay dầu định kỳ em đều làm ở chỗ cụ. Nhưng sau lần thay dầu, bảo dưỡng vừa rồi (T7, 15.05.2010) không biết chú thợ có động chạm vào đâu không mà mỗi khi dừng xe lại thấy mùi xăng nồng nặc, ai đứng cạnh cũng ngửi thấy. Vừa lấy xe đèo Gấu đi hóng gió, đi được một tí thì xăng chảy ướt hết chân Gấu:)), sợ quá em lôi ngay cái cốp ra kiểm thấy có xăng chảy tràn đầy ra máy, nhưng tìm mãi vẫn chưa thấy xăng chảy ra từ chỗ nào, cụ Pi giúp em với:((
Cụ mang qua đi , chắc cái ống dẫn nhiên liệu đến lúc nó phải thay rùi a, ống đó phải thay định lỳ để đảm bảo độ an toàn đấy a.

CuTiVoDich

Xe điện
Em vừa mang qua thay rồi, nhưng em có thắc mắc thế này: Cái ống đấy rất rẻ, có 30k thôi, chả đáng bao nhiêu nhưng việc thay cái ống đấy không nằm trong hạng mục Bảo Hành hả cụ?Em tưởng tất cả những lỗi hỏng hóc của xe trong thời gian 2 năm hay 20.000Km thì đều được Bảo Hành?

Piaggio Junior

Xe điện
Em vừa mang qua thay rồi, nhưng em có thắc mắc thế này: Cái ống đấy rất rẻ, có 30k thôi, chả đáng bao nhiêu nhưng việc thay cái ống đấy không nằm trong hạng mục Bảo Hành hả cụ?Em tưởng tất cả những lỗi hỏng hóc của xe trong thời gian 2 năm hay 20.000Km thì đều được Bảo Hành?
Không cụ a, đấy là quy định của Piaggio, cái To To thì bảo hành còn những cái nho nhỏ như thế thì không a, cụ đọc qua cuốn sổ bảo hành là rõ ngay ý mà .

Lxv

Đi bộ
Cụ Pi ơi...mấy hôm nữa chờ giấy báo tiền điện e ra làm con Lx VN trả góp có đc ưu đãi k cụ....

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi ơi...mấy hôm nữa chờ giấy báo tiền điện e ra làm con Lx VN trả góp có đc ưu đãi k cụ....
Cụ lấy xe đi rùi a nho cụ pi nhớn hoặc em , OF có mà cụ .

29F...-7755

Xe tải
Cám ơn bác PJ nhé hôm qua đến lấy con LX chỗ bác được ưu đãi 1 số thứ thủ tục giấy tờ nhanh gọn, sáng nay đi làm biển bốc được biển khá đẹp 30L9-04508->(bốc ngẫu nhiên nhé, các bác đừng tin kò kiếc biển đẹp, kinh nghiệm bỏ ra 20K nhờ đội bán BH trong phòng đăng ký/nộp thuế trước bạ khai cho nhanh và chính xác)

Chỉnh sửa cuối: