Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

binhauto

Xe tăng
có hàng nội địa là ngon rồi các bác ạ,các bác cứ thích giá đắt mãi sao?bác nào thích dùng hàng ngoại thì cứ dùng,nhưng hãy biết là người tiêu dùng sáng suốt ạ,chất lượng thì em chưa thứ chưa biết nhưng chẳng lẽ lại thua kém xe ngoại đến thế?vote cụ chủ thớt (b)

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trong này có khối ông dùng LX đời trước giờ quay sang chê bai LX đời mới nhỉ, hê hê.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Máy và 1 số thứ quan trọng khác VN ko thể sản xuất được thì nhập. Còn lại 70% những thiết bị xe VN có thể suản xuất. Bác cứ liên tường Honda VN như nào thì Pi Ca Sô VN như thế:^)

classic2k6

Xe tải
Bác Pi cho em hỏi 1 câu cực kỳ quan trọng :))
+ Cái mào gà ở chắn bùn trước có tháo được ra ko ạ , nếu mà tháo ra thì chắc là có 2 cái lỗ đúng ko :))
+ nếu em mua và tháo cái mào đấy ra mà có 2 cái lỗ thì kinh lắm ạ , có cách nào để khắc phục ko bác :)

andy5031081

Đi bộ
Tôi muốn hỏi xe LX mới do Vn lắp ráp có cải tiến bộ phận đề của xe ko? Tôi thấy các loại Piaggio khi đề đều phát ra tiếng rất to.

IZZ

Xe tăng
Tôi muốn hỏi xe LX mới do Vn lắp ráp có cải tiến bộ phận đề của xe ko? Tôi thấy các loại Piaggio khi đề đều phát ra tiếng rất to.
Em đoán vẫn thế :P - Chính thức thì chờ câu trả lời bác chủ thớt.

LoideGinji

Xe điện
Đề to mới là đặc trưng của piagio ạ. Cải tiến đề khác rì mất đi cái bản sắc của hãng:21::21::21::21:

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
+ Cái mào gà ở chắn bùn trước có tháo được ra ko ạ , nếu mà tháo ra thì chắc là có 2 cái lỗ đúng ko :))
+ nếu em mua và tháo cái mào đấy ra mà có 2 cái lỗ thì kinh lắm ạ , có cách nào để khắc phục ko bác :)
Sao phải tháo? Mẫu xe 2009 nó thế tháo làm gì? Nhìn đẹp và giống xe cổ và phong cách vépa thế còn đòi tháo à??
Ko muốn cái ấy bạn mua xe nhập đời trước 2008 nhé, xe nhập đời 2009 cũng có cái mào ấy

xe365vn

Xe container
xe này nhìn ngoài đẹp, so với xe nhập khẩu giá là hợp lý
lắp ở VN thì hơi đắt nhưng đợt đầu chất lượng chắc chắn ổn nhất, với cả nhà máy mới xây dựng phải bù phí chứ :21:

piaggio

Xe tăng
Khắc phục hai cái lỗ ấy tốt nhất bằng cách lắp lại cái mào gà :)):)):))

Máy nhập khẩu hết bác ợ, nên giống hệt nhau về tiếng máy

Bác ra chỗ TOPCOM Lê Duẩn (góc Lê Duẩn - Trần Nhân Tông) em thấy có cả màu ngà voi và màu vàng chanh rùi
Chắc chắn là chưa có, chắc bác nhìn nhầm xe zip rồi.

Sao phải tháo? Mẫu xe 2009 nó thế tháo làm gì? Nhìn đẹp và giống xe cổ và phong cách vépa thế còn đòi tháo à??
Ko muốn cái ấy bạn mua xe nhập đời trước 2008 nhé, xe nhập đời 2009 cũng có cái mào ấy
(b)(b)(b)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Xin trả lời bác như sau
1 Không có khóa chống trộm, đúng là rất đáng tiếc nhưng việc giảm giá thành cho phù hợp với thị trường là chính sách mà nhà sản xuất nào dù ô tô hay xe máy nào cũng áp dụng với Việt Nam ( Ô tô còn cắt dã man hơn )
2 Kích thước xe giảm đi đã trở nên phù hợp với rất nhiều người châu Á khác, tôi tưởng bác phải ủng hộ điều này chứ
3 Chân chống tự động từ xưa đến nay Piaggio vẫn như thế, và từ xưa đến nay người sử dụng vẫn phải thay chân chống VN nếu muốn. Chân chống tự bật cũng vì an toàn cho các bác đi xe (theo tiêu chuẩn Piaggio) nhưng có thể không phù hợp với người tiêu dùng VN (sợ xước xe hơn là sợ ngã xe khi quên chân chống).
4 Tôi khẳng định hệ thống sau bán hàng của Piaggio là có trách nhiệm nhất trong các hãng xe máy hiện có mặt tại VN. Không có một nhà sản xuất nào muốn bạn can thiệp vào sản phẩm nguyên bản việc thay khóa chống trộm không phải là option.
5 Hàng nhập khẩu hay hàng nội địa đều bán bằng VNĐ. Tôi đồng ý với bác người tiêu dùng sẽ bị thiệt khi nhập nhèm tính bằng đô la.
6 Câu 6 của bác hoàn toàn cảm tính, đâu phải cái gì của VN cũng kém ( Ý chắc gì hơn ta)

Cám ơn bác đã quan tâm nhưng tôi không thể vote cho bác được
... cảm ơn bác nhá ... em chỉ muốn thử xem thế nào thôi ... thế mà công nhận bác trả lời nuột quá ... em cũng định mua 1 em LX VN mà, làm gì có chuyện nx kiểu đấy, nhưng em sợ kon trai đi không hợp lắm, mà dáng người em hơi to cao ... nhưng em thích ...
... nói chung là đang phân vân ... mà bác PI cho em hỏi luôn về cái khoản mua xe trả góp cái để em tham khảo ...
... nói thật là bây h` thấy nhiều người đi màu ngà voi ... công nhận là màu này đẹp ... nhưng 1 số đứa xe màu khác đi dán màu ngà voi vào, mất hết cả vẻ đẹp của xe ... em thích màu nguyên bản, với lại mình đã xác định màu nào thì cứ yên vị màu đấy, theo thị hiếu thì chết ... và vì thế em rất thích màu "Xanh biển" ... ôi đẹp tuyệt vời ...
... bác PI tư vấn em phát nhá ... vote bác cái ...

piaggio

Xe tăng
... cảm ơn bác nhá ... em chỉ muốn thử xem thế nào thôi ... thế mà công nhận bác trả lời nuột quá ... em cũng định mua 1 em LX VN mà, làm gì có chuyện nx kiểu đấy, nhưng em sợ kon trai đi không hợp lắm, mà dáng người em hơi to cao ... nhưng em thích ...
... nói chung là đang phân vân ... mà bác PI cho em hỏi luôn về cái khoản mua xe trả góp cái để em tham khảo ...
... nói thật là bây h` thấy nhiều người đi màu ngà voi ... công nhận là màu này đẹp ... nhưng 1 số đứa xe màu khác đi dán màu ngà voi vào, mất hết cả vẻ đẹp của xe ... em thích màu nguyên bản, với lại mình đã xác định màu nào thì cứ yên vị màu đấy, theo thị hiếu thì chết ... và vì thế em rất thích màu "Xanh biển" ... ôi đẹp tuyệt vời ...
... bác PI tư vấn em phát nhá ... vote bác cái ...
Việc trả góp cần vài loại giấy tờ ( tốt nhất bác gọi cho tôi) nói chung là bác phải tra trước 30%,góp từ 6-36 tháng tùy bác, họ giữ đăng ký của bác ( như ô tô )
Màu ngà nguyên bản thì 2 tháng nữa cơ, còn màu xanh thì không có đâu

quocviet

Xe container
Túm lại chốt hạ 1 câu là bây giờ giá cả thế nào rồi hả bác Pi? Đã xác định lấy xe thì không có gì hỏi han nhiều nữa, mà quan tâm nhátlà cái giá xe thôi bác ạ!

piaggio

Xe tăng
Túm lại chốt hạ 1 câu là bây giờ giá cả thế nào rồi hả bác Pi? Đã xác định lấy xe thì không có gì hỏi han nhiều nữa, mà quan tâm nhátlà cái giá xe thôi bác ạ!
Đã PM cho bác rồi đấy (b)(b)(b)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Việc trả góp cần vài loại giấy tờ ( tốt nhất bác gọi cho tôi) nói chung là bác phải tra trước 30%,góp từ 6-36 tháng tùy bác, họ giữ đăng ký của bác ( như ô tô )
Màu ngà nguyên bản thì 2 tháng nữa cơ, còn màu xanh thì không có đâu
... ơ sao lại không có màu xanh ... ý gì thế bác ... thế đây là màu gì ...

classic2k6

Xe tải
Chả hiểu sao em thấy qua topic này phát hiện ra rất nhiều bác có vẻ ác cảm với em LX này :ohmy:
em thì cũng ko biết như thế nào , nhưng qua theo dõi các thông tin + ra hàng khảo sát tí chút em thấy em LX này thật sự là rất tốt
chất lượng đã được đảm bảo là tương đương với xe LX nhập , kiểu dáng thì miễn bàn
đã số người đi LX là vì mua cái kiểu dáng và quan trọng là " chất " khi ngồi trền 1 chiếc LX :6: chứ ko phải là để đi như vớ được như cái kiểu của cái thằng Honda :77: nắng mưa bão táp vùi dập cũng chả làm sao :77:
mỗi thương hiệu 1 kiểu , Nhật thì bền , rẻ , Italia thì đẹp " chất " , phong cách (b)
ý thích mỗi người mỗi khác , với già tiền này , thật sự em LX này là quá chuẩn rồi (b)

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Chả hiểu sao em thấy qua topic này phát hiện ra rất nhiều bác có vẻ ác cảm với em LX này :ohmy:
em thì cũng ko biết như thế nào , nhưng qua theo dõi các thông tin + ra hàng khảo sát tí chút em thấy em LX này thật sự là rất tốt
chất lượng đã được đảm bảo là tương đương với xe LX nhập , kiểu dáng thì miễn bàn
đã số người đi LX là vì mua cái kiểu dáng và quan trọng là " chất " khi ngồi trền 1 chiếc LX :6: chứ ko phải là để đi như vớ được như cái kiểu của cái thằng Honda :77: nắng mưa bão táp vùi dập cũng chả làm sao :77:
mỗi thương hiệu 1 kiểu , Nhật thì bền , rẻ , Italia thì đẹp " chất " , phong cách (b)
ý thích mỗi người mỗi khác , với già tiền này , thật sự em LX này là quá chuẩn rồi (b)
Bác nói chuẩn (b)(b)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Không phải là màu Xanh biển mà bác thích còn gì
ý ẹ, thì em nhầm, lúc viết phân vân xem là ghi xanh biển hay xanh da trời, thế là ghi đại là xanh biển, về đọc lại hóa ra là xanh da trời, mà bác bắt lỗi em kinh quá :P