Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

piaggio

Xe tăng
E cũng đang định mua cho gấu 1 LX VN nhưng vào đây đọc thấy hoang mang quá, chẳng biết có nên mua xe Lx VN ko???. Khổ nỗi gấu nhà ko biết nghe quảng cáo ở đâu lại kết Lx mới khổ e chứ. Nếu đến cửa hàng bác thì có xe giao cho khách ngay ko bác???
Túm lại thì bác cứ giao tiền cho em là em giao ngay xe cho gấu nhà bác (b)(b)

backhung

Xe tải
nói chung là không quan tâm lắm.
em đam mê tốc độ . chạy toàn 80-90
đi lx thì em toi.
chúc bác đắt hàng , mà em chưa biết giá , bác cho em giá với
"Không quan tâm lắm" mà lại "bác cho em giá với" là để làm gì vậy bác? :ohmy:

Em thấy bác chủ thớt rất nhiệt tình và thẳng thắn, em chưa đi xe Ý lần nào nhưng em rất khoái kiểu của bác. Em mời bác 1 ly!

Em xin có 1 ý kiến về cái chuyện tỷ giá USD như thế này:
Khi nào các bác muốn đổi từ VND sang USD mà chỉ cần vào ngân hàng nói: "Bán tôi %#*+! USD"
là ok ngay thì hãy tranh luận vì sao tỷ giá VND-USD lại lung tung như hiện nay

Phuong Ho

Xe tăng
Em chỉ khuyên các bác nào có ý định muốn mua LX 1 điều rằng nếu bác nào có đủ điều kiện mua xe nhập thì cứ xe nhập mà mua, còn hem đủ thì dùng xe liên doanh
em lại nghĩ hơi khác, có khi có tiền em cũng không mua LX nhập, vì như cái LX trước em đã từng đi thì được 2 năm là lọc xọc, rất mệt, mỗi lần BD mất gần 2 củ... nên em lại hy vọng xe LD sx tại VN có tính đến yếu tố phù hợp với khí hậu nhiệt đới ở VN > có thể chất lượng sẽ ngon hơn :)

Vua Nui

Xe buýt
Mai em ra lấy 1 cái , Bác để cho em giá tốt tốt nhé . Em ra CH nào ạ ?

Lung Roastery

Xe buýt
nói thật 1 câu xin kiếu các bác này
3450x tỷ giá Hà Trung = toàn bọn lừa đảo hết
e vừa ra topcom lấy xe xong, mua e màu trắng giá là 62 triệu mà mua cả quây lẫn thảm xịn hết thêm 1 củ nữa, e phọt lên đây để anh em nhà mình đi khỏi hớ........:101::101::101::101:
Bác nói có quá không đấy, tỉ giá HaTrungBank thì phải hơn 63 triệu cơ. :77:

piaggio

Xe tăng
nói thật 1 câu xin kiếu các bác này
3450x tỷ giá Hà Trung = toàn bọn lừa đảo hết
e vừa ra topcom lấy xe xong, mua e màu trắng giá là 62 triệu mà mua cả quây lẫn thảm xịn hết thêm 1 củ nữa, e phọt lên đây để anh em nhà mình đi khỏi hớ........:101::101::101::101:
Bác nói nặng nề thế, lừa đảo mà bác cũng mua à. Topcom cũng là một đại lý chính thức của Piaggio nên không có lừa đâu.Tỉ giá Hà trung phải 18.4 bác cứ nhân thử mà xem

Mai em ra lấy 1 cái , Bác để cho em giá tốt tốt nhé . Em ra CH nào ạ ?
Mời bác qua 216 Bà triệu - Ý Việt bác ạ, sẽ có giá tốt cho bác :101::101:

piaggio

Xe tăng
xe Ý đi trông sang nhưng em thấy xe Nhật tốt hơn. xe Nhật sửa chữa đơn giản hơn, rẻ hơn. Piaggio mà hỏng phải vào Việt Nhật với Việt Ý hay Xuân Cầu gì đó thì các bác ăn đòn. em có người nhà làm Piaggio (Việt Ý) nên cái này em thề, em hứa, em đảm bảo lun.
Người nhà bác làm ở bộ phận nào của Ý Việt thế để tôi đuổi :mad::mad::mad:.Mọi nhân viên của Ý Việt đều phải hiểu và giải thích mọi người cùng hiểu về giá sửa chữa của Piaggio. Đắt là do phụ tùng đắt chứ chúng tôi luôn lấy phục vụ làm mục tiêu chính, không bao giờ chặt chém hay cho ai ăn đòn cả . Cái này tôi cũng thề, cũng hứa, cũng bảo đảm lun.

datinh

Xe container
E cũng đang định mua cho gấu 1 LX VN nhưng vào đây đọc thấy hoang mang quá, chẳng biết có nên mua xe Lx VN ko nữa???. Khổ nỗi gấu nhà ko biết nghe quảng cáo ở đâu lại kết Lx mới khổ e chứ. Nếu đến cửa hàng bác thì có xe giao cho khách ngay ko bác???
Tưởng gấu thích gì ghê gớm chứ
Bác múc khẩn trương đi nào

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
Người nhà bác làm ở bộ phận nào của Ý Việt thế để tôi đuổi :mad::mad::mad:.Mọi nhân viên của Ý Việt đều phải hiểu và giải thích mọi người cùng hiểu về giá sửa chữa của Piaggio. Đắt là do phụ tùng đắt chứ chúng tôi luôn lấy phục vụ làm mục tiêu chính, không bao giờ chặt chém hay cho ai ăn đòn cả . Cái này tôi cũng thề, cũng hứa, cũng bảo đảm lun.
bác dọa thế bố ông bigC cũng chạy mất dép :21::21::21:

tuy nhiên cũng đồng ý với các bác ấy là piaggio giá phụ tùng chát thật, hi vọng có nhà máy sẽ rẻ hơn

Chỉnh sửa cuối:

buonoto

Xe tải
Cảm ơn bác Hải , hôm nay em đến đi thử xe bên bác rùi nhưng ông không ưng lắm vì xe 125 nên khong bốc lắm ( hay tại đeo một người to cao vật vã cân vội chắc cũng gần tạ ) nên cu bạn em nó chưa ưng lắm khong biết bao h nó ra 150 bác nhể

SteelHeart

Xe máy
Tôi chắc chắn là LX nhập là nhập từ Italy.
Cám ơn bác với tinh thần thẳng thắn. Thế đã có cụ nào trên OF chắc chắn là xe nhập của minh` là nhập từ TQ chưa? Tạm thời thì em cứ tin bác chủ. Chúc bác bán đựoc nhiều hàng!(c)

MrKien_Trung

Xe điện
Em hỏi với, ngại đọc từ đầu quá
1. Máy vẫn như Piaggio nhập à cụ chủ thớt
2. Giá Piaggio 150 là bao nhiêu cho anh em OF ạ

hangsapphire

Xe hơi
Bác piaggo cho hỏi : màu ngà voi là màu gì ? Có phải là màu vàng kem ko nhỉ?
Đợt tháng 9 thấy bảo Lx VN ra loại màu này và màu vàng chanh.
Thôi đành cố đợi để lấy màu mình thích mặc dù không phải đời đầu, chứ bâ giờ có mỗi màu đen, trắng, xanh, đỏ ... khó chọn quá! Mà cũng chẳng biết giá cả lúc đó có đội lên không nữa!:102::102:
Mà động cơ Lx Ý nghe các bác bảo hay hỏng hóc vặt, ko hiểu ông VN lắp ráp có ngon ko?
Hãng Pi VN nói về tiêu thụ nhiên liệu thế thui (36 - 39km/1lit), còn thực tế đi xe thì phải tốn cỡ 4-5l/100km. Nhà xa thì cũng đáng kể đấy nhỉ?

hangsapphire

Xe hơi
Bác Hải Piaggo cho em xin giá bán chuẩn bác nhé. Nếu không tiện thì bác PM cho em hero651984@yahoo.com.vn
Bác báo giá giúp em cả các bộ phận liên quan (quây, khóa điện tử, các loại khóa ...v..v)
Thanks bác! Chúc bác bán được nhiều hàng!(b)(b)(b)

piaggio

Xe tăng
Em hỏi với, ngại đọc từ đầu quá
1. Máy vẫn như Piaggio nhập à cụ chủ thớt
2. Giá Piaggio 150 là bao nhiêu cho anh em OF ạ
Máy nhập bác ợ,
Piaggio 150 chưa có , nếu có thì giá đắt hơn 125 khoảng 800 $ do phải cộng 20% thuế tiêu thụ đặc biệt ( Quốc hội không khuyến khích dân đi xe to )sau đó lại trừ 50% thuế VAY ( kích cầu 2009)

piaggio

Xe tăng
Bác piaggo cho hỏi : màu ngà voi là màu gì ? Có phải là màu vàng kem ko nhỉ?
Đợt tháng 9 thấy bảo Lx VN ra loại màu này và màu vàng chanh.
Thôi đành cố đợi để lấy màu mình thích mặc dù không phải đời đầu, chứ bâ giờ có mỗi màu đen, trắng, xanh, đỏ ... khó chọn quá! Mà cũng chẳng biết giá cả lúc đó có đội lên không nữa!:102::102:
Mà động cơ Lx Ý nghe các bác bảo hay hỏng hóc vặt, ko hiểu ông VN lắp ráp có ngon ko?
Hãng Pi VN nói về tiêu thụ nhiên liệu thế thui (36 - 39km/1lit), còn thực tế đi xe thì phải tốn cỡ 4-5l/100km. Nhà xa thì cũng đáng kể đấy nhỉ?
Về tốn xăng bác nghe anh em nói thế này nhé
Trích dẫn:
IZZ viết
Thường thì em thấy bà con kêu đi LX 125/150 kêu đi tốn xăng hơn SHi/PSi nhiều. @ và Dylan đời trước không có phun xăng điện tử không nói. Em đi PS 150i cũng thấy không tốn mấy, cỡ 3,2L/100km cho đường đông. Nếu là LX125 chắc phải hơn rồi.
Xăng điện tử ăn thua gì, quan trọng là hạ tầng giao thông và cách lái. Xe Lexus RX 350 theo nhà sản xuất công bố thì tiêu thụ 24-25 mpg tức là 9.5 L/100 km trên xa lộ ở Mỹ và khoảng 18mpg tức là 13L/100km nhưng đi trong thành phố Hà nội, Việt nam nhiều người kêu là hết 17 L/100 km đấy: http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/T...9/04/3BA0E5E0/. Mọi người chắc cũng biết Lexus RX vốn nổi tiếng là xe kinh tế và công nghệ cao rồi nhưng đi ở trong TP Hà nội vấn ngốn xăng gần gấp đôi so với đi ở xa lộ Mỹ.
Nhiều người nói đó là chuyện bình thường chứ không phải xe có vấn đề gì. Tốc độ đi mà <20km/h là cực kỳ tốn xăng, mức tiêu thụ xăng lúc đó không tính bằng số km đi được mà bằng thời gian nổ máy, mà máy phân khối càng lớn thì càng tốn (300>150>125>110>100>90>70>50) bất kể dùng công nghệ gì. Xe Suzuki Hayate 125 cc của tôi đi ở đường láng Hòa lạc tốc độ 40-50 km/h tiêu thụ xăng tầm 42-45 km/L nhưng vào thành phố thì chỉ được khoảng 30-35 km/L đó là không tắc đường, còn tắc thì thôi rồi, xót xa.
Thế mới biết hạ tầng Việt nam ảnh hưởng thế nào đến mức tiêu thụ xăng. Các giải pháp công nghệ chỉ tiết kiệm khoảng 10% không bù được sự mất mát 50-70% nhiên liệu do hạ tầng giao thông kém. Hạ tầng VN chỉ đi xe hybrid là đỡ nhất.
Trích dẫn:
IZZ viết
Giá ổn quá. Nếu PS/SH SX ở VN cũng tầm đó thì bà con ta sẽ phi xe đẹp ầm ầm ngoài đường. Tốn xăng cứ gọi là...
- Vấn đề tốn xăng không quan trọng lắm vì đi xe ga chắc chắn tốn xăng hơn xe số dù có là PMG-FI gì đi nữa (thử so Air Blade và Wave 110 là thấy ngay PMG-FI có làm nó tiết kiệm xăng hơn xe số không khi cùng dung tích xi lanh) và xe công suất cao thì thường tốn hơn công suất thấp. Không thể so sánh LX 125 cc, 10.3 mã lực với Air Blade 108 cc, 8.9 mã lực được. So sánh kiểu này giống như so sánh BMW 525 với Honda Civic vậy, BMW chắc chắn tốn xăng hơn vì công suất nó lớn hơn nhưng ngược lại đi nó sướng hơn rồi. Vespa LX có thể tốn xăng nhưng chưa chắc đã tốn hơn SH/PS 150 mà mọi người vẫn đi đầy đường và vẫn chịu tốn xăng đó. SH 300 còn tốn xăng hơn các loại Vespa 125/150 nhiều.

Màu ngà voi là màu vàng nhạt hay gọi là màu be, đã có trên LX nhập khẩu và Lib 2008 từ vài tháng rồi bác ạ

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Bác chủ thớt cho em hỏi chỗ bác có đủ 4 màu ko ợ ???

Chiều e định dắt vợ cả đến ngó nghiêng tí! (b)

Phuong Ho

Xe tăng
thằng e em mún mua 1 chiếc LX VN, nó nhờ e hỏi bác xem liệu nó có thể thay cai chắn bùn đằng trước bằng loại ko có mỏ (loại trơn ko ấy) và nó có thể lắp cái đuôi xe (như kiểu cái quai xách) của ET8 vào đc ko ạ... bên bác có đủ linh phụ kiện để thay ở đấy luôn ko ah thanks bác (b)

piaggio

Xe tăng
Bác chủ thớt cho em hỏi chỗ bác có đủ 4 màu ko ợ ???

Chiều e định dắt vợ cả đến ngó nghiêng tí! (b)
Đủ màu bác ạ, mời bác qua

thằng e em mún mua 1 chiếc LX VN, nó nhờ e hỏi bác xem liệu nó có thể thay cai chắn bùn đằng trước bằng loại ko có mỏ (loại trơn ko ấy) và nó có thể lắp cái đuôi xe (như kiểu cái quai xách) của ET8 vào đc ko ạ... bên bác có đủ linh phụ kiện để thay ở đấy luôn ko ah thanks bác (b)
Bác tháo cái mào ra OK nhưng còn 2 cái lỗ bằng ngón tay, thay thì đắt phết đấy. Đuôi thì lắp được đuôi ET8 tùy bác có thay không
Bên tôi có đủ đồ

Bạn chủ thớt cho mình xin nốt cái đầu máy đi
Không hiểu bác hỏi gì ?:^):^)