Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

girl_86_qn

Đi bộ
các bác ơi làm ơn cho em hỏi em muốn mua LX125 màu be nhưng mà chân ngắn có 1m54 thôi mà đi xem xe thì thấy cũng nằng nặng với lại không biết đi có lắm tội lỗi không??? E lên đây thấy diễn đàn ta ae khuyên bảo và cho ý kiến rất chân thực nên em muốn tham khảo thêm. Em đang băn khoăn quá ạ.*-)*-)*-)*-)

xin các bác cho em ý kiến với ạ.

nmdung

Xe hơi
chân ngắn có 1m54 ---> :ohmy:

bạn cao 1m54 là đi Lx Vn là quá đẹp rồi.LX Vn thấp mà. Mình có đứa bạn cao 1m50 mà đi Lx nhập vẫn ok.

các bác ơi làm ơn cho em hỏi em muốn mua LX125 màu be nhưng mà chân ngắn có 1m54 thôi mà đi xem xe thì thấy cũng nằng nặng với lại không biết đi có lắm tội lỗi không??? E lên đây thấy diễn đàn ta ae khuyên bảo và cho ý kiến rất chân thực nên em muốn tham khảo thêm. Em đang băn khoăn quá ạ.*-)*-)*-)*-)

xin các bác cho em ý kiến với ạ.
đi thoải mái, ko vấn đề j, nếu cao quá bạn có thể gọt bớt fần yên chỗ đầu móp, lúc ngồi thì ok tuy nhiên lúc dựng xe thì sẽ thấy xe hơi bị mất dáng 1 chút.:^)

arc_tuan

Xe buýt
Gấu nhà em cũng đang máu Lờ 125 cụ Pi Bi Em choa em cái giá ưu đãi ló dư lào với ah,
thank cụ

candy06

Đi bộ
E muốn hỏi bác Pi Junior chút ạ (e mua LX 125 màu trắng hôm thứ 7 tuần trước ở chỗ bác ý), vẫn cái vụ xe khó đề vào buổi sáng ạ, e làm theo hướng dẫn của bác tắt máy xoay xoay cái tay nắm rùi mà vẫn phải 3-4 lần mới đề được, buốn quá, cái con Att Victoria cũ của e đi hơn 5 năm mà đề 1 phát ăn ngay....Có bí quyết nào khá hơn k vậy?
Nhân tiện, các bác mới mua LXVN có bị như e k ạ, cho xin 500d advice đi ạ. Thanks to all

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
E muốn hỏi bác Pi Junior chút ạ (e mua LX 125 màu trắng hôm thứ 7 tuần trước ở chỗ bác ý), vẫn cái vụ xe khó đề vào buổi sáng ạ, e làm theo hướng dẫn của bác tắt máy xoay xoay cái tay nắm rùi mà vẫn phải 3-4 lần mới đề được, buốn quá, cái con Att Victoria cũ của e đi hơn 5 năm mà đề 1 phát ăn ngay....Có bí quyết nào khá hơn k vậy?
Nhân tiện, các bác mới mua LXVN có bị như e k ạ, cho xin 500d advice đi ạ. Thanks to all
Bác nói thế nào chứ e thấy xe em,sáng sớm ra,trời lạnh,chả cần vặn tay ga,em đề đúng phát thứ 2 là ngon.Chả khổ như bác nói đâu.

Trước khi đề,bác vặn tay ga vài lần (Để xăng được bơm xuống),rồi bật máy lên,đề bình thường.

Cái chỗ màu đỏ kia thì bác nên tham gia OtoFun Piaggio Club (Hội những người sử dụng xe Piaggio) nhé (b)[/B]

29P8888

Xe hơi
Xe nếu để mấy hôm em mới đi thì, e cứ pót phanh rồi ấn đề và không văn tay ga khoảng 10s là máy nổ xong đấy để xe nổ khoảng 20s rồi đi thôi, sau đấy nếu đến đâu rồi đề máy là một phát là nổ :69::69:

vunam

Xe hơi
Em chả thèm vặn ga luôn,sáng nào cũng 1 phát ăn ngay.

Kem911

Đi bộ
em cũng vừa mới mua 1 em lxvn ở nhà bác Pi mà giờ mới thấy topic này, tiếc ghê, bác Pi cho em hỏi giờ em có còn đc ưu đãi j nữa ko hả bác :P

piaggio

Xe tăng
em cũng vừa mới mua 1 em lxvn ở nhà bác Pi mà giờ mới thấy topic này, tiếc ghê, bác Pi cho em hỏi giờ em có còn đc ưu đãi j nữa ko hả bác :P
Bác yên tâm đã là thành viên OF thì liên tục... liên tục ....
:21::21::21:

Defender_Cruise

Xe buýt
Cơ mà cụ ơi, cháu thấy hình như Piaggio Việt không có màu đỏ tươi ợ? Cháu tìm mấy hôm nay mà chỉ thấy có màu đỏ da cam thôi. Hic.

duyvudo

Xe đạp
Cơ mà cụ ơi, cháu thấy hình như Piaggio Việt không có màu đỏ tươi ợ? Cháu tìm mấy hôm nay mà chỉ thấy có màu đỏ da cam thôi. Hic.
Không có màu đỏ tươi như xe Ý đâu bác ạ! màu của LX VN là đỏ dâu tây, mà em có nghe là muốn màu đỏ kia thì có thể đặt nhà máy Pi sơn, không biết có chính xác k.

vietnam89

Xe hơi
Không có màu đỏ tươi như xe Ý đâu bác ạ! màu của LX VN là đỏ dâu tây, mà em có nghe là muốn màu đỏ kia thì có thể đặt nhà máy Pi sơn, không biết có chính xác k.
là mấy bác trên hãng mang ra tiêm sơn thôi chứ ko phải nhà máy đâu. nhưng bây h công nghê cao rồi chất lượng chắc cũng như nhau thôi.(l)

n_anh

Đi bộ
phu`:18:cuối cùng e cũng đọc được hết các ý kiến của các bác.:69:e tự giới thiệu e là ma mới.he'he'.có j` đừng bắt nạt e mà tội nghịp e.e cũng rất thích lx.ôiiiiiiiiiiiiiiiiii :38:nó thật đẹp nhưng cũng thật đỏng đảnh!:mad:

salem_great

Đi bộ
ooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

Chỉnh sửa cuối:

El Nino

Xe tải
hôm nay e qua hình như ko gặp bác Pi???chính sách là giảm 500k hả bác,hay còn cái gì nữa?thứ 5 tuâà sau e qua vác 1 em,vẫn đang nghĩ ngợi be hay là trắgn ạ:((,các bác chỉ bảo với,em nhỏ tuổi,20 thui ạ.
Bác thích màu gì thì lấy màu đấy chứ, cái này ai mờ chỉ được :77:. Mỗi người có 1 sở thích khác nhau :77:.

:'(nhưng trót iu e nó rùi.bít làm sao bác nho???hjkhjk:59:
Thích thì nhích đi, năm sau Pi tăng giá xe đới :19:.

chip.chip

Đi bộ
Xin lỗi bác nhé, tôi hôm nay mới vào trả lời bác được, cũng hơi bận bán LX Việt Nam :21::21: Các bác gọi cho tôi một cú chứ giận dỗi thế này thì chết (c)(c)(c)

Bên tôi chưa bán xe nào quá 64 :)):)). Việc nói lô đầu máy ngon hơn là không chính xác đâu bác ạ. Máy Piaggio sẽ vẫn nhập khẩu giống hệt xe Italy chưa hề có thông tin về nội địa hóa máy. Người ta nói thế cho các bác vui khi mua xe lô đầu thôi.

Vành China, vành Việt Nam, vành Italy không hề nói lên xe nhập khẩu ở đâu bác ạ. Hàng ngàn linh kiện có thể từ hàng chục quốc gia, quan trọng là nhập khẩu ở đâu thì giấy Hải Quan sẽ ghi rõ ( tôi không tin có đại lý nào của Piaggio dám làm sai hồ sơ)
Bác cứ yên tâm Made in Piaggio cho nó thoải mái.

Tôi chắc chắn là LX nhập là nhập từ Italy.
quan tâm wa'. bi giờ giá nó vẫn thế phải ko bác. tuần sau em ra của hàng. hihi

biahoihanoi

Xe lăn
Bác chủ thớt cho hỏi tôi định mua xe LX 125 VN cho em gái ở Hà Giang nhưng không biết bảo hành thế nào? Giá hôm trước hỏi thì là 61.900.000, tất cả những khuyên mại có chuyển thành tiền trừ vào giá xe không? Giấy tờ có phải chờ đợi gì không?

Piaggio Junior

Xe điện
hôm nay e qua hình như ko gặp bác Pi???chính sách là giảm 500k hả bác,hay còn cái gì nữa?thứ 5 tuâà sau e qua vác 1 em,vẫn đang nghĩ ngợi be hay là trắgn ạ:((,các bác chỉ bảo với,em nhỏ tuổi,20 thui ạ.
không phải là chính sách bác a.mà chương trình có thể thay đổi tùy vào từng thời điểm khuyến mại,anh em OPC được ưu đãi hơn .bác qua cứ alo nhé ,có quà j em còn phục vụ bác chứ .:69:

Bác chủ thớt cho hỏi tôi định mua xe LX 125 VN cho em gái ở Hà Giang nhưng không biết bảo hành thế nào? Giá hôm trước hỏi thì là 61.900.000, tất cả những khuyên mại có chuyển thành tiền trừ vào giá xe không? Giấy tờ có phải chờ đợi gì không?
Bảo hành toàn quốc bác nhé ,tất cả các đại lý có ủy quyền của Piaggio VN ,Chương trình KM là KM không khấu trừ vào đâu được a,đây là chưong trình của riêng Cty em thôi a, bác vào web của công ty em nhá : www.yvietmotor.com.vn