Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Liberty125iehe

Xe máy
E chào bác ạ , hnay e có đi bảo dưỡng thì thợ bào thay những đồ sau
phớt lap to chảy dầu
- má phanh + dây curoa
- đệm côn
- mút lọc gió
- bi trc + bi treo máy lỏng
. Bác xem giúp hộ em vs ạ, với cả xe em đi đc hoen 2 năm và chưa đến 20.000 km thì có đc bảo hành k ạ. Tiện thể bác inb giá sửa chữa cho em nhé bác

candymen1122

Xe tăng
Vâng em cảm ơn lão.để hnao rảnh em mang qua ạ.

thanhduy1987

Đi bộ
Vâng em cảm ơn bác Tân. Có khi cuối tuần em qua chỗ bác xem cho em . chứ đi bị ì ì, máy rú ầm ĩ khó chịu lắm . Bác ở số 7 hàng Chuối ạ ???

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ kiểm tra lại cái giắc cao áp xem có bị lỏng không nhé.

Em search mãi chưa thấy ở đâu hướng dẫn giắc cao áp chỗ nào cụ ạ. cụ chỉ cho em với, chứ dong đẩy xe từ Nguyễn Xiển lên Hàng Chuối nghe chừng khoai quá ạ. kể ra nổ đc máy em phi vèo qua cụ ktra cái là tốt nhất.

nhen

Xe đạp
xe em là li việt ạ. nếu thế cuối tuần em mang qua chỗ cụ. cám ơn cụ

duythanh.37

Xe hơi
Dạo này con vespa S 3v của e lúc ga đầu lên nó kêu xoẹt xoẹt ở côn Bác ạ. E nge giống tiếng dây cu roa nó bị trượt thì fai. Mà nhất là lúc đi 2 người ga xuất phát kêu rất to ạ. Bác tư vấn giúp e bị sao? E cảm ơn!

TanPiaggio

Xe buýt
E chào bác ạ , hnay e có đi bảo dưỡng thì thợ bào thay những đồ sau
phớt lap to chảy dầu
- má phanh + dây curoa
- đệm côn
- mút lọc gió
- bi trc + bi treo máy lỏng
. Bác xem giúp hộ em vs ạ, với cả xe em đi đc hoen 2 năm và chưa đến 20.000 km thì có đc bảo hành k ạ. Tiện thể bác inb giá sửa chữa cho em nhé bác
Xe cụ hơn 2 năm mặc dù chưa đến 20.000km thì hết hạn bảo hành rồi. Với loạt đồ cụ liệt kê như thế cần kiểm tra kỹ xem có phải thay hết hay tận dụng được cái gì không. Tuy nhiên nếu các cụ có thay đồ thì được giảm giá 10% nên chắc chi phí không tới 2 củ.

Vâng em cảm ơn lão.để hnao rảnh em mang qua ạ.
Vâng em đang đợi cụ đây.

Vâng em cảm ơn bác Tân. Có khi cuối tuần em qua chỗ bác xem cho em . chứ đi bị ì ì, máy rú ầm ĩ khó chịu lắm . Bác ở số 7 hàng Chuối ạ ???
Vâng, rảnh lúc nào cụ cứ qua.

Em search mãi chưa thấy ở đâu hướng dẫn giắc cao áp chỗ nào cụ ạ. cụ chỉ cho em với, chứ dong đẩy xe từ Nguyễn Xiển lên Hàng Chuối nghe chừng khoai quá ạ. kể ra nổ đc máy em phi vèo qua cụ ktra cái là tốt nhất.
Thế thì đơn giản nhất cụ cứ day day ấn ấn cái dây cáp điện nối với cái buzi ấy, đừng bảo em là cụ không biết buzi là cái gì nhá.

xe em là li việt ạ. nếu thế cuối tuần em mang qua chỗ cụ. cám ơn cụ
Vâng cụ cứ mang qua.

E cảm ơn cụ Tần nhé, để hôm nào e mang xe qua cụ thay dầu luôn
Cụ qua bên em kiểm tra kỹ luôn cho.

Dạo này con vespa S 3v của e lúc ga đầu lên nó kêu xoẹt xoẹt ở côn Bác ạ. E nge giống tiếng dây cu roa nó bị trượt thì fai. Mà nhất là lúc đi 2 người ga xuất phát kêu rất to ạ. Bác tư vấn giúp e bị sao? E cảm ơn!
Cụ cho đi vệ sinh lại bộ côn rồi kiểm tra luôn xem có đỡ hơn không.

gaupu

Xe đạp
Đội ơn cụ, để em về ngâm cứu xem thế nào, nếu không được em hẹn gặp cụ ở số 7 Hàng Chuối nhé:-bd

Duymaster8

Xe tải
Cụ cho em hỏi là xe li 3v của em dạo này khi đi chậm do tắc đường thỉnh thoảng lại bị chết máy một phát,đề lại thì nổ luôn là bị làm sao ạ?

ChauBacH

Xe đạp
Cụ Tấn cho e hỏi tí :) Dầu láp của vespa s 3vie là bao nhiêu ml ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Đội ơn cụ, để em về ngâm cứu xem thế nào, nếu không được em hẹn gặp cụ ở số 7 Hàng Chuối nhé:-bd
Vâng cụ cứ ngâm cho kỹ.

Cụ cho em hỏi là xe li 3v của em dạo này khi đi chậm do tắc đường thỉnh thoảng lại bị chết máy một phát,đề lại thì nổ luôn là bị làm sao ạ?
Cụ thử tháo cái mặt nạ xe ra rồi vệ sinh cái chân cắm và tráo đổi 2 cái rơ le cho nhau xem có hết không nhé.

Cụ Tấn cho e hỏi tí :) Dầu láp của vespa s 3vie là bao nhiêu ml ạ?
Khoảng 200ml cụ à.

comcanhchua

Xe máy
Toàn là ở Hn, cụ nào biết chỗ nào sửa li việt uy tín ở SG ko ạ :(

nhapnhomsv

Xe tăng
Các cụ đi xe Prevamera có gặp hiện tượng như xe vợ em không ạ,xe đi tốc độ khoảng 20km - 40km thì ga rất ỳ đem xe ra bảo hành thì họ khám xong bảo phải thay cảm biến.Lần trước ra thay rồi giờ lại bị lại họ bảo thay nữa nhưng phải đợi vì chưa có hàng,em nghi lần trước họ không thay mà chỉ sửa thôi.Em định gọi điện lên văn phòng hãng nói chuyện về vụ này chứ đợi đến đếch bao giờ.

K2DnC

Xe tăng
Các cụ đi xe Prevamera có gặp hiện tượng như xe vợ em không ạ,xe đi tốc độ khoảng 20km - 40km thì ga rất ỳ đem xe ra bảo hành thì họ khám xong bảo phải thay cảm biến.Lần trước ra thay rồi giờ lại bị lại họ bảo thay nữa nhưng phải đợi vì chưa có hàng,em nghi lần trước họ không thay mà chỉ sửa thôi.Em định gọi điện lên văn phòng hãng nói chuyện về vụ này chứ đợi đến đếch bao giờ.
Cháu thấy dưới 20 thì hơi hụt hụt và có giật nhẹ nhưng ko đáng kể (Kiểu dạng đang chạy trong ngõ tầm 40 xong đến đoạn cua giảm ga để cua thì nó hơi hụt 1 tý khi giảm tốc độ). Bắt đầu từ 30 chớm gần 40 là lướt rồi. Lên 60 là cực lướt.

ootnfu

Đi bộ
Tôi cũng có cùng câu hỏi với mấy bác tài ở trên là: "ở Sài Gòn chỗ nào sửa xe Piaggio uy tín, hoặc trung tâm bảo trì chính của hãng chỗ nào". Tôi cần hỏi vài thứ liên quan đên chiếc xe Piaggio.

ichdich

Đi bộ
bác Tân ơi em muốn hỏi về vụ thu hồi xe vespa 3v tại việt nam ạ. Mình cứ mang xe ra thì họ thay cho ạ, mình có cần đi kiểm tra trước không ạ, em thấy họ bảo sẽ thay cho nếu phát hiện lỗi, nhưng lỡ hãng nó cố tình kêu k lỗi để không thay thì làm thế nào ạ. em con gái chả biết gì, mong bác tư vấn cho em ạ.
http://songmoi.vn/otoxemay-tin-tuc/hon-14000-xe-vespa-tai-viet-nam-bi-thu-hoi-vi-co-the-boc-chay

TanPiaggio

Xe buýt
bác Tân ơi em muốn hỏi về vụ thu hồi xe vespa 3v tại việt nam ạ. Mình cứ mang xe ra thì họ thay cho ạ, mình có cần đi kiểm tra trước không ạ, em thấy họ bảo sẽ thay cho nếu phát hiện lỗi, nhưng lỡ hãng nó cố tình kêu k lỗi để không thay thì làm thế nào ạ. em con gái chả biết gì, mong bác tư vấn cho em ạ.
http://songmoi.vn/otoxemay-tin-tuc/hon-14000-xe-vespa-tai-viet-nam-bi-thu-hoi-vi-co-the-boc-chay
Mợ cứ mang đến chỗ mua, họ sẽ kiểm tra số khung số máy có nằm trong lô hàng bị lỗi hay không. Nếu có thì họ sẽ thay ngay cho mợ, cứ yên tâm đi nhé.

TK87

Xe đạp
Cụ cho em hỏi Con Lx Việt của gấu nhà em đi lâu nóng máy cứ có tiếng tạch tạch ở phần đuôi xe nếu chở thêm 1 người đi chậm đều, rõ nhất là khi nhả ga để xe trôi, với cả hơi lệch đầu . Cụ bắt bệnh kê thuốc và pm chi phí cho em với ạ

PleaseTryAgain

Xe tải
Chào cụ TanPiaggio

Gấu nhà em đang đi Li Việt, đc hơn 2 vạn, bảo dưỡng- thay dầu định kỳ. Mấy tháng vừa rồi xe bị hiện tượng đi chậm khi đường đông thì máy kêu 'khực khực', khi dừng đèn đỏ thì máy 'gừ gừ' chồm về phía trước (như là đang vặn ga) và giật giật, mặc dù đã bóp phanh trước và sau cũng ko ăn thua. Mang xe vào hãng kiểm tra lần 1 thì hãng báo côn bẩn, làm vệ sinh lại côn đi 1 thời gian lại bị như vậy. Sau đó em mang ra hàng sửa quen bên ngoài cũng nhờ ngta làm y hệt như những gì trong hãng làm + vệ sinh dây ga thì cũng đc 1 thời gian. Vừa rồi em mang lại ra hãng để thay dầu định kỳ và nhờ kiểm tra lại hiện tượng trên sau đó em đi có việc. 1 lúc sau hãng gọi ĐT báo đã thay dầu và kiểm tra hiện tượng đó nguyên nhân là bị hỏng bộ chế hòa khí, nên phần mềm ko đọc được. Hãng còn hỏi em có cho ai chọc ngoáy chỉnh garanti hay ko? Em khẳng định 100% là ko ai chọc ngoáy vào xe ngoại trừ 1 lần em mang ra ngoài để vệ sinh côn và dây ga (em ngồi theo dõi làm). Nhờ cụ tư vấn giúp em với ạ. Hãng báo giá thay bộ chế hết 5M làm em vcđ ạ.

Em cảm ơn cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng