Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

ChauBacH

Xe đạp
Chiều nay bác cho e đặt gạch qua thay dầu, với bác kiểm tra hộ e xem xe e cứ thỉnh thoảng giảm ga chầm chậm tí lại chết máy. Bên topcom chỉnh chọt bao nhiêu lân rồi mà ko đc. Xe e mới đi đc gần 2000km. Xe e biển 29E1 626.21 nhé bác :)

Ti.

Đi bộ
Chiều nay bác cho e đặt gạch qua thay dầu, với bác kiểm tra hộ e xem xe e cứ thỉnh thoảng giảm ga chầm chậm tí lại chết máy. Bên topcom chỉnh chọt bao nhiêu lân rồi mà ko đc. Xe e mới đi đc gần 2000km. Xe e biển 29E1 626.21 nhé bác :)
Xe ga chầm chậm mà chết máy ko khéo xe cụ thế giống xe em rồi. Cụ đem ra hãng bảo cài đặt lại phần mềm xem sao

TanPiaggio

Xe buýt
Hẹn cụ 2 tuần nữa đủ km thay dầu e mang lên số 7 BDTB luôn vậy :(
Vâng em đang lót dép ngồi đợi cụ đây ạ.

Các cụ giúp em với,
Em đi liberty 3v 125, mới đi được hơn 2000. Dạo này, khoảng từ 1700km trở về đây, sáng sớm hay lúc máy nguội thì nổ máy lên kêu rất to, lên ga thì có tiếng o o o o, u u u khó chịu lắm, còn hay bị hụt ga nữa. Đi một lúc nóng máy mới bt trở lại. :(
Các bác bắt bệnh hộ em với, em xin cảm ơn trước.
Cụ kiểm tra giúp em bộ côn xem thế nào nhé.

Xe LX 125ie, 3v của bà cả em, đi hơn 1000km. Thì Khe hở xupap có cần kiểm tra, hay chỉnh gì không hả Bác Tan. Để em mang ra chỗ cụ chỉnh, chứ thơ topcom làm chán lắm, để bà cả đi toàn bị mấy chú vặt lông, chém gió.(đã thay dầu máy, láp, chỉnh tay ga). E cũng định qua cụ chỉnh lại tay ga, mấy ông đấy chỉnh tay ga để độ dơ nhiều quá, bà cả đi khó chịu, xe kéo ga nhả ga không thật hay bị giật lúc hãm ga lại( đại loại cảm giác nó nhạy quá, giảm ga nhạy quá dẫn đến hiện tượng giật).
Khi nào rảnh cụ qua em ngó cho chứ đi thấy bình thường thì không phải chỉnh xu páp đâu, tay ga cũng thế.

à bác cho em hỏi là xe em đèn hậu lúc bật đèn ban đêm ý thì đèn hậu nó không sáng nhưng bóp phanh lại sáng thì em đọc qua topic này bác tư vấn là cháy 1 sợi gì gì đó mà xe em còn trong bảo hành thì được đổi bóng đèn đó ko? hay phải thay mới mà thay mới thì bao tiền bác. mà xe em đi cứ kêu bụp bụp mỗi khi tăng ga của ống xả ra :/ ko biết có phải dòng 3v vậy ko nữa
Đèn của cụ bị cháy mất một tóc và không được bảo hành, thay mới cũng rẻ thôi vài chục gì đó. Còn tiếng bụp bụp khi tăng ga có khả năng xăng bị lẫn nước hoặc lỏng dây cao áp.

Có phải con vespaS màu đỏ không cụ, đã ngon chưa ạ ?

Mai em mang xe qua cụ để BDTB thì giờ nào hợp lý cụ Tấn nhỉ :)
Càng sớm càng tốt cụ nhé vì mất gần 3h để BDTB xe đấy.

minmeo91

Xe hơi
để 1 vài hôm nữa em mang qua chỗ cụ vậy :/ xe em lại còn bị quay đầu xe sang phải nó kêu kẹt kẹt và đằng sau lên ga bị kêu rung rung như lỏng cái gì nữa :/ biển xe em là 29h1-408.88 cụ nhé :)

haidaigia102

Xe đạp
À sau lần cuối thay dầu là em cũng đi được 1300km r, thì em có nên thay dầu luôn k ạ?
Nếu thay thì em nên thay ở topcom hay thay chỗ cụ luôn, mà hình như thay dầu k có trong bảo hành nên hay em thay ở chỗ cụ cho đảm bảo? :D

vn_styler

Xe hơi
Kụ cho hỏi chỗ kụ còn nẹp phải yếm gt10 ko ạ, và nắp xả dầu máy nữa, của em bị hơi chờn nên chảy dầu.

vn_styler

Xe hơi
Kụ cho hỏi chỗ kụ còn nẹp nhôm phải yếm gt10 ko ạ, và nắp xả dầu máy nữa, của em bị hơi chờn nên chảy dầu.

haidaigia102

Xe đạp
À sau lần cuối thay dầu là em cũng đi được 1300km r, thì em có nên thay dầu luôn k ạ?
Nếu thay thì em nên thay ở topcom hay thay chỗ cụ luôn, mà hình như thay dầu k có trong bảo hành nên hay em thay ở chỗ cụ cho đảm bảo? :D

ChauBacH

Xe đạp
Xe ga chầm chậm mà chết máy ko khéo xe cụ thế giống xe em rồi. Cụ đem ra hãng bảo cài đặt lại phần mềm xem sao
e cũng mang ra hãng mấy lần rồi. Cũng chạy lại phần mềm nhưng thỉnh thoảng vẫn bị. Xe cụ bây h còn chết máy ko?

TanPiaggio

Xe buýt
để 1 vài hôm nữa em mang qua chỗ cụ vậy :/ xe em lại còn bị quay đầu xe sang phải nó kêu kẹt kẹt và đằng sau lên ga bị kêu rung rung như lỏng cái gì nữa :/ biển xe em là 29h1-408.88 cụ nhé :)
Vâng hân hạnh được phục vụ các cụ.

Kụ cho hỏi chỗ kụ còn nẹp phải yếm gt10 ko ạ, và nắp xả dầu máy nữa, của em bị hơi chờn nên chảy dầu.
Đủ hết cụ ạ, tuy nhiên hàng GT hơi chát so với dòng khác (cụ nhớ nhắc mấy em nhân viên thu ngân để được hưởng ưu đãi OF member nhé).

minmeo91

Xe hơi
em ko hiểu xe pi này cắm máy chạy lại phần mềm là nó cắm ở đâu và chạy phần mềm gì trong xe ??? vì lần đầu em đi dòng này :(

Ti.

Đi bộ
e cũng mang ra hãng mấy lần rồi. Cũng chạy lại phần mềm nhưng thỉnh thoảng vẫn bị. Xe cụ bây h còn chết máy ko?
Xe em mua bên Xuân Cầu lần đầu em mag ra cno cũng cắm máy nhưng chắc cài đặt qua loa nên vẫn bị. Hôm sau em ra lại thì gặp được ông thợ trưởng ông ý cắm máy xog chắc cài lại hẳn từ đầu nên giờ đi mượt lắm cụ ạ :))

ChauBacH

Xe đạp
Xe em mua bên Xuân Cầu lần đầu em mag ra cno cũng cắm máy nhưng chắc cài đặt qua loa nên vẫn bị. Hôm sau em ra lại thì gặp được ông thợ trưởng ông ý cắm máy xog chắc cài lại hẳn từ đầu nên giờ đi mượt lắm cụ ạ :))
Cụ sướng nhẩy. Xe e vẫn bị thế mới đau chứ lị :((

ducbinh94

Xe tăng
Xe Gấu nhà em đi dc 9.000km ngoài thay dầu có phải làm thêm gì nữa k cụ Tấn ( xe hết bảo hành r cụ à)

tuongvt

Xe buýt
Chạy lại phần mềm gì đó chỉ là cái máy scan fix lỗi phần mềm thôi e thấy k xử lý được cái bệnh chết máy của LX đâu. Hình như nguyên nhân là do bị tắc kim phun xăng do xăng bị bẩn với lại toàn dùng a92 nữa. Bệnh chết máy này cụ cứ thử đi vệ sinh cái kim phun xăng là hết, mà chỗ số 7 Hàng Chuối e thấy hình như chưa có máy chuyên vệ sinh kim phun xăng, e thấy mỗi Kường Ngân 62 Phố Huế họ có máy hiện đại phết, e đi vệ sinh 1 lần thấy k còn bị chết máy nữa

ChauBacH

Xe đạp
Cụ cứ đem hẳn ra hãng làm đến khi nào được thì thôi chứ cái này là lỗi xe của cno mà
Vâng. E mang ra topcom mấy lần rồi mà ko hết bệnh, Phải phi qua chỗ a Tấn xử lý cụ ah. Hi vọng nó hết bệnh :(
Chạy lại phần mềm gì đó chỉ là cái máy scan fix lỗi phần mềm thôi e thấy k xử lý được cái bệnh chết máy của LX đâu. Hình như nguyên nhân là do bị tắc kim phun xăng do xăng bị bẩn với lại toàn dùng a92 nữa. Bệnh chết máy này cụ cứ thử đi vệ sinh cái kim phun xăng là hết, mà chỗ số 7 Hàng Chuối e thấy hình như chưa có máy chuyên vệ sinh kim phun xăng, e thấy mỗi Kường Ngân 62 Phố Huế họ có máy hiện đại phết, e đi vệ sinh 1 lần thấy k còn bị chết máy nữa
Topcom nó cũng thay cho e 1 lần cái kimphun xăng rồi mà vẫn bị. Xe e mới đi đc 2000km mà. E toàn đổ a95 đấy chứ. Chả biết nó bị bệnh j luôn. Đen quá cụ ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng