Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thanh_Thoi

Xe đạp
bác chủ cho em hỏi xe em là LX 150ie, chạy khoảng 1,5 năm ODO 16.000km rồi nhưng khi bắt đầu chạy tốc đọ thấp rất hay bị rung, tốc độ trên 30km/h thì lại hết. Nghe nói xe nào cũng bị vậy nhưng dạo gần đây có nghe vài bác nói là trị được thì ko biết là trị thế nào bác nhỉ? Với lại xe em chạy qua vài đoạn đường xấu là đầu xe và đuôi xe hay phát ra tiếng kêu nghe khó chịu lắm. Mong bác chỉ giáo.

tunx89

Đi bộ
Cụ qua sớm nhé, thanks !

Cụ làm bảo hành ở đâu, bao lâu rồi ? Nếu làm bên em thì PM thông tin của cụ để em kiểm tra lại. Thường thì thời gian BH khoảng trên dưới chục ngày gì đấy.
Mít xe cụ kêu khả năng do bộ côn bẩn nên bám không tốt, cụ nên đi vệ sinh cho nó. Còn bệnh hụt ga thì cần kiểm tra rơ le bơm xăng, hoặc scan lại phần mềm
Xe e mang ra chỗ bác luôn đấy. Từ khi mua chỉ mang ra chỗ bác thui. E ra mang ra chỗ bác fai đc gần tháng rồi. Bác check sdt hay số khung?
Thế hôm nào bác ở CH để e mang ra cho bác xem lại. Xe e hôm thay dầu cũng vệ sinh côn rồi mà vẫn bị. Đi rất là ức chế :-<

Chỉnh sửa cuối:

doanlangbienkin

Xe máy
bác cho hỏi con LX 3v của e dnay đi thỉnh thoảng hình như xăng nó fun không đều cứ bị khực khực 1 đoạn mới đi được bt là thế nào ạ, đi chơi với gái ngại :((

TanPiaggio

Xe buýt
Em ra số 7 HC ko tìm thấy cụ Tân đâu cả. Hỏi e nhân viên là thành viên otofun có dc giảm 10% hok, e ý bảo thay dầu thì ko dc phải ko cụ Tân
:)]
Em vẫn ở đấy mà, như thớt đầu tiên bên em áp dụng ưu đãi đặc biệt khi thay thế phụ tùng, rất tiếc dầu máy là vật tư tiêu hao không nằm trong danh mục đó.

bác chủ cho em hỏi xe em là LX 150ie, chạy khoảng 1,5 năm ODO 16.000km rồi nhưng khi bắt đầu chạy tốc đọ thấp rất hay bị rung, tốc độ trên 30km/h thì lại hết. Nghe nói xe nào cũng bị vậy nhưng dạo gần đây có nghe vài bác nói là trị được thì ko biết là trị thế nào bác nhỉ? Với lại xe em chạy qua vài đoạn đường xấu là đầu xe và đuôi xe hay phát ra tiếng kêu nghe khó chịu lắm. Mong bác chỉ giáo.
Vâng dòng xe này thiết kế bộ côn không được kín lắm nên rất dễ bám bẩn. Vì thế nếu không thường xuyên vệ sinh bảo dưỡng nó dễ gây nên hiện tượng rung giật do côn bám không đều.

Xe e mang ra chỗ bác luôn đấy. Từ khi mua chỉ mang ra chỗ bác thui. E ra mang ra chỗ bác fai đc gần tháng rồi. Bác check sdt hay số khung?
Thế hôm nào bác ở CH để e mang ra cho bác xem lại. Xe e hôm thay dầu cũng vệ sinh côn rồi mà vẫn bị. Đi rất là ức chế :-<
không thấy cụ PM cho em thông tin gì, cụ nhắn cho em số khung xe, tên và số điện thoại của cụ nhé. Kiểm tra xong em sẽ gọi lại ngay.

bác cho hỏi con LX 3v của e dnay đi thỉnh thoảng hình như xăng nó fun không đều cứ bị khực khực 1 đoạn mới đi được bt là thế nào ạ, đi chơi với gái ngại :((
Khi đề xong cụ ga lên cho em một chút rồi hẵng chạy xem có hết không nhé.

La Vie

Xe máy
cụ cho e hỏi.e tính sắm e primavera.nhưng nó thấp so vs em quá.có nâng yên lên đc k cụ nhỉ?làm ở đâu tốt ạ?nếu có giá cho e nữa thì tốt.

TanPiaggio

Xe buýt
cụ cho e hỏi.e tính sắm e primavera.nhưng nó thấp so vs em quá.có nâng yên lên đc k cụ nhỉ?làm ở đâu tốt ạ?nếu có giá cho e nữa thì tốt.
Xe thiết kế để hỗ trợ cho chị em mặc váy vừa đẹp vừa thoải mái hơm mà mợ. Giá cả mợ gọi cho chị Oanh O9161762 sáu chín để có giá đặc biệt nhé.

La Vie

Xe máy
Xe thiết kế để hỗ trợ cho chị em mặc váy vừa đẹp vừa thoải mái hơm mà mợ. Giá cả mợ gọi cho chị Oanh O9161762 sáu chín để có giá đặc biệt nhé.
Haha,e k thik váy.đùa cụ thôi.nhưng e ngồi lên rồi.chân chống giữa mà e ngồi chân chạm đất còn thừa mấy phân cơ.hic!đấy.xe ưu ái cho cô nào dưới 1m6 cụ ạ.mà khổ e 165cm.chân gần 1m.thấp quá ngồi khó chịu.e hỏi xem có nâng yên đc k?nâng thì bao nhiêu cm nhỉ?

TanPiaggio

Xe buýt
Haha,e k thik váy.đùa cụ thôi.nhưng e ngồi lên rồi.chân chống giữa mà e ngồi chân chạm đất còn thừa mấy phân cơ.hic!đấy.xe ưu ái cho cô nào dưới 1m6 cụ ạ.mà khổ e 165cm.chân gần 1m.thấp quá ngồi khó chịu.e hỏi xem có nâng yên đc k?nâng thì bao nhiêu cm nhỉ?
Chân mợ dài quá nhưng mà không nên nâng làm gì mất dáng đẹp của xe. Còn nếu muốn mợ vẫn có thể mang ra Hà Trung để làm mà, chi phí không đáng kể.

nikeleader

Xe tải
Cụ tấn cho e hỏi xe e để nổ đằng sau nghe tiếng tách tách có vđè gì k cụ mà thi thoảng đang đi e nó tắt ngúm máy giữa đường nguy hiểm kinh ạ .

HytahsuYahsuke

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, e đi Li 150 ie, mua từ T3, mới đi đc 6500km. Hôm qua e đi xe, bỗng nhiên xe có hiện tượng hụt ga, xe đuối dần, nh sau đó lại lên. Cứ như thế suốt quãng đường e từ công ty về nhà khoảng 8km.
Như thế xe e có bị làm sao không các cụ nhỉ? Nếu có thì e phải làm thế nào?

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ tấn cho e hỏi xe e để nổ đằng sau nghe tiếng tách tách có vđè gì k cụ mà thi thoảng đang đi e nó tắt ngúm máy giữa đường nguy hiểm kinh ạ .
Xe cụ là xe gì thế ?

Các cụ cho em hỏi, e đi Li 150 ie, mua từ T3, mới đi đc 6500km. Hôm qua e đi xe, bỗng nhiên xe có hiện tượng hụt ga, xe đuối dần, nh sau đó lại lên. Cứ như thế suốt quãng đường e từ công ty về nhà khoảng 8km.
Như thế xe e có bị làm sao không các cụ nhỉ? Nếu có thì e phải làm thế nào?
Nếu hụt ít thì cụ kiểm tra bơm xăng, nhưng bị cả đoạn đường dài như vậy thì khả năng bộ MIU có vấn đề ???

chipboy21091cp

Xe đạp
tình hình xe e bị xe khác lao vào đâm bị méo mất phần nhỏ yếm xe . h mang đi gò nắn xong phun lại hết nhiều tiền ko ợ . hix:((:((

duonggttn

Xe đạp
Cụ TanPiaggio cho em hỏi với ợ : Xe em Li 125ie,e mua tháng 12/2012 hôm qua e đang đi thì thấy hiện tượng vành sau có hiện tượng đảo vành, lúc đi có cảm giác lảo đảo ở phía sau ý cụ ạ. về cất xe dựng chân chống giữa xem thì đúng thật, cái vành sau nó lỏng lẻo, cầm vào vành lắc đc sang 2 bên cơ cụ ợ. E có ra hãng nó bảo xe e phải đóng lại ca vành hoặc thay vành mới, đóng lại thì hết 700k thay thì hơn 3tr thì phải, e cũng chả hiểu đóng vành là cái gì. Theo cụ e có nên đóng lại vành không ợ (và hãng nó có "thịt gà" em không :-?) ?

TanPiaggio

Xe buýt
tình hình xe e bị xe khác lao vào đâm bị méo mất phần nhỏ yếm xe . h mang đi gò nắn xong phun lại hết nhiều tiền ko ợ . hix:((:((
Không nhiều đâu cụ ơi.

Cụ TanPiaggio cho em hỏi với ợ : Xe em Li 125ie,e mua tháng 12/2012 hôm qua e đang đi thì thấy hiện tượng vành sau có hiện tượng đảo vành, lúc đi có cảm giác lảo đảo ở phía sau ý cụ ạ. về cất xe dựng chân chống giữa xem thì đúng thật, cái vành sau nó lỏng lẻo, cầm vào vành lắc đc sang 2 bên cơ cụ ợ. E có ra hãng nó bảo xe e phải đóng lại ca vành hoặc thay vành mới, đóng lại thì hết 700k thay thì hơn 3tr thì phải, e cũng chả hiểu đóng vành là cái gì. Theo cụ e có nên đóng lại vành không ợ (và hãng nó có "thịt gà" em không :-?) ?
Đóng lại đi tạm cũng được cụ à, giá như vậy cụ yên tâm không là gà đâu.

ThuongNguyen9

Xe máy
ra ngoài mua vê thuê thơ lắp ;khi mua thì cụ bảo mua vê lắp cho khách nhé giá cũng hạt rẻ lắm

chipboy21091cp

Xe đạp
e ở Cẩm phả ko có chính hãng hnay mới đem xe hum qua bị 1 thằng đâm lõm mất 1 bên phả yếm , đi gò vs phun lại nhưng nhìn vẫn ko được như cũ cho lắm , chán ghê , xe mới 500km , hix , mà hnay 2 thằng thợ sửa ở tiệm nó gò xong bảo mìh đưa chìa khóa cho bnos bnos đi phun sơn chứ , ko tin được mấy bọn này , đi theo cho chắc ăn , mà nó cứ ko cho mình theo ,nhưg cứ đòi đi . haizz .thôi nói chung cứ an toàn là trên hết :(

chipboy21091cp

Xe đạp
xe mà bị đâm lõm phải gò thế này thì chả mấy chốc xe méo mó . gò phun lại cũng chả được như cũ , chán quá cơ .X_X

ekichi04

Xe tăng
Cháu mới lấy li3v ie được 2tuần, tối nay đi về khuya mới phát hiện ra là xe nó cứ khoảng 60s phát ra tiếng kêu "uuuuuu..." như đánh rắm xịt ý các cụ ạ, xăng xe hnay cháu đi về khuya lười đổ, đèn báo nháy còn 1 vạch. Như vậy là xe bị bệnh gì ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng