Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

piccolo

Xe buýt
Chút em mang con fly của em qua cụ bảo dưỡng và thay một số thứ nhé, xe em biển 4595.

bmw-bmt

Xe máy
Xe LX 125 của nhà em đi dưới 30 xe cứ rung rung, cảm tưởng máy như bị ghẹt ấy không thoát chít nào, cảm tưởng máy nó cứ ì ì sao ay.

Cụ xem ntn giúp em với LX 2010 cụ nhé! Xe bao dưỡngthay dầu rất đều đăn, tay ga và phạn hơi nặng nữa.

Nov.03

Đi bộ
Xe của em đi như đánh võng, ai ngồi lên cũng bảo xe lắc quá, thế mà mang ra hãng, các anh thợ bảo xe chả sao. Thế là sao ạ???????????

congdat

Xe đạp
Các bác cho em hỏi bóng Li Việt dùng điện bình hay máy nhỉ

Em nghĩ là điện bình vì khi đang đi, tắt máy đi là đèn vẫn sáng

Nhưng khi chưa nổ máy mà bật đèn thì đèn ko sáng :(

Các bác có biết câu như thế nào để cứ vặn khóa điện lên rồi gạt công tắc là đèn sáng ko ạ ???

NgHuy

Đi bộ
Mình đi vespa S 3v được 8000km rồi ,mới bị 2 bữa nay, mình bảo dưỡng toàn bộ hêt 180 k tại topcom nguyễn văn trỗi quận 3, ko biêt đúng giá không, thay lọc gió hêt 90k, mà đi xe vẫn hụt ga, kéo lên ì ì xog vọt , rồi chạy tà tà kéo ga lên chút cũng hụt phải vặn nhiều ròi vọt lên lại bị, truơc khi bị mình có rửa xe buôi sáng rồi tới chiều đi thì bị hụt ga như vây, máy nó ngộp ngộp như kiểu xăng không đều, bác đoán bệnh dùm minh với

Thanh_longbien

Xe hơi
Em đăng ký bảo dưỡng toàn bộ Li nhập BKS 30H 160.88 Cụ nhé. cuối tuần Em qua Cụ ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Em mới mua 1 li 3v. các cụ tư vấn giúp em có nên dán xe không ạ :-s
Tốt nhất là cụ ko nên dán, vì lúc bị sước trông bẩn lắm.

Cháu thấy lib ie có 1 bệnh mà rất nhiều người bị. Đó là bị lệch bánh sau. Xe cháu chưa bị nhưg rất rất nhiều chiếc dính. Cụ chủ cho hỏi đó là lỗi ở đâu? Và sửa thì chi phí thế nào?
Lệch vì nhiều lý do, có thể do bộ bi đũa treo máy bị rỉ sét và vỡ mất hoặc cũng có thể bị tai nạn đâm ngang. Xe cụ chưa bị thì cứ yên tâm mà chạy, tuy nhiên nếu xe cụ hay lội nước thì nên kiểm tra bộ bi, bạc treo máy nhé.

Cụ cho em hỏi em fly của vợ em cái đèn code nó tắt hẳn không nháy là bị cháy đèn đúng không ạ?
Sau 48 tiếng ko sử dụng nó sẽ tự động tắt, nhưng khi cụ bật chìa khóa lên thì nó nháy bình thường. Nếu lúc đó đèn không nháy thì khả năng nó bị cháy, thay thế cũng đơn giản thôi.

Chút em mang con fly của em qua cụ bảo dưỡng và thay một số thứ nhé, xe em biển 4595.
Cụ lười đi bảo dưỡng quá nên xe hơi nát, phải thay nhiều đồ. Tuy nhiên giờ thì ngon rồi, cụ qua lấy nhá ( nhớ nhắc nhân viên thu ngân là thành viên OF để nhận ưu đãi giảm giá nhé).

Xe LX 125 của nhà em đi dưới 30 xe cứ rung rung, cảm tưởng máy như bị ghẹt ấy không thoát chít nào, cảm tưởng máy nó cứ ì ì sao ay.

Cụ xem ntn giúp em với LX 2010 cụ nhé! Xe bao dưỡngthay dầu rất đều đăn, tay ga và phạn hơi nặng nữa.
Có khả năng do côn bẩn quá, cái này cụ phải thường xuyên vệ sinh nó mới êm. Tay ga va phanh cần thông lại dầu mỡ cho nó nhẹ là xong.

Xe của em đi như đánh võng, ai ngồi lên cũng bảo xe lắc quá, thế mà mang ra hãng, các anh thợ bảo xe chả sao. Thế là sao ạ???????????
Lốp trước non cũng có thể gây ra hiện tượng lắc. Không rõ cụ mang ra đâu, nếu có thể chạy qua bên em để kiểm tra lại.

Các bác cho em hỏi bóng Li Việt dùng điện bình hay máy nhỉ

Em nghĩ là điện bình vì khi đang đi, tắt máy đi là đèn vẫn sáng

Nhưng khi chưa nổ máy mà bật đèn thì đèn ko sáng :(

Các bác có biết câu như thế nào để cứ vặn khóa điện lên rồi gạt công tắc là đèn sáng ko ạ ???
Nó dùng điện ắc quy, nhưng qua rơle điều khiển, khi máy nổ thì rơle mới đóng. Có thể câu điện như cụ muốn, nhưng không nên vì ắc quy dụng lượng thấp dễ hết điện nhanh, khó khởi động xe nếu dùng đèn nhiều.

Mình đi vespa S 3v được 8000km rồi ,mới bị 2 bữa nay, mình bảo dưỡng toàn bộ hêt 180 k tại topcom nguyễn văn trỗi quận 3, ko biêt đúng giá không, thay lọc gió hêt 90k, mà đi xe vẫn hụt ga, kéo lên ì ì xog vọt , rồi chạy tà tà kéo ga lên chút cũng hụt phải vặn nhiều ròi vọt lên lại bị, truơc khi bị mình có rửa xe buôi sáng rồi tới chiều đi thì bị hụt ga như vây, máy nó ngộp ngộp như kiểu xăng không đều, bác đoán bệnh dùm minh với
Cụ ra hãng bảo scan lại phần mềm kiểm tra phun xăng xem có lỗi gì không nhé.

Em đăng ký bảo dưỡng toàn bộ Li nhập BKS 30H 160.88 Cụ nhé. cuối tuần Em qua Cụ ạ
Em đang chờ cụ đây, tuy nhiên lúc thanh toán phải nhắc nhân viên thu ngân để được nhận ưu đãi nhé. Cảm ơn cụ !

thangngo

Xe tăng
Xe bạn em GTS IE nhập vừa hết bảo hành thì tèo bơm nước, thay những 2 củ 5 ở Topcom, như thế là giá chuẩn không cụ, em thấy có quả bơm nước mà giá vậy thì hơi chát

Pi-Liberty3vS

Đi bộ
CỤ TanPiaagio cho em hỏi xe liberty 3vS của em đang đi chết máy . đề đi đề lại đều không được . em đang để ở nhà cụ cho em cách khắc phục . em ở nam định nên không mang qua chỗ cụ được . mong cụ tư vấn ạ

[_ee

Xe đạp
Em có vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ tư vấn ạ. Xe Lx việt mua đời đầu 2012 của em mất 2 chìa khóa. Các bác xem có cách nào gọn gàng mách em với.

nhatphongvu

Đi bộ
Mấy bạn cho mình hỏi

Xe mình LX125 3V IE mình mới mua đi được hơn 2000km thì xe có hiện tượng đề o lên, nếu đề lên thì tắt liên tục, rùi có khi xe đang chạy thì rất hay bị hụt tay ga tắt máy sau đó thì đề máy lên thì cứ lại tắt liên tục...mấy hôm trước thì lâu lâu bị còn 2 hôm trước thì bị liên tục chạy xe o được lun, mình có đem xe ra đại lý bảo hành thì nhân viên bảo để xe lại kiểm tra vì hôm đó cũng 5h chiều rùi, đến hôm sau thì 4h chiều có Call mình lên nhận xe và bảo là do hư cái "công tắc chân chống xe"

Mình nghỉ nếu hư công tắc chân chống xe thì cái này sẽ phát hiện ra liền và sữa ngay cho mình chứ o hẹn với mình rùi đến 4h chiều hôm sau mới Call mình lấy xe, mình thì cứ sợ các bác trong đấy bung máy ra kiểm tra thì mất hết cả tuổi thọ máy.

Có bác nào bị trường hợp giống xe mình hay biết xe mình bị lỗi gì thì cho mình biết với nha...đang lo quá.-(

TanPiaggio

Xe buýt
Xe bạn em GTS IE nhập vừa hết bảo hành thì tèo bơm nước, thay những 2 củ 5 ở Topcom, như thế là giá chuẩn không cụ, em thấy có quả bơm nước mà giá vậy thì hơi chát
Cụ mang qua bên em sẽ đc ưu đãi ít nhất 10% nữa như đã thông báo.

CỤ TanPiaagio cho em hỏi xe liberty 3vS của em đang đi chết máy . đề đi đề lại đều không được . em đang để ở nhà cụ cho em cách khắc phục . em ở nam định nên không mang qua chỗ cụ được . mong cụ tư vấn ạ
Cụ thử gạt đi gạt lại cái chân chống cạnh, bóp cả hai phanh rồi đề lại xem có đc ko nhé.

Em có vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ tư vấn ạ. Xe Lx việt mua đời đầu 2012 của em mất 2 chìa khóa. Các bác xem có cách nào gọn gàng mách em với.
Nếu mất chìa nâu thì hơi ban căng cụ à, bên ngoài có vài chỗ cài lại bộ MIU nhưng ko ổn định. Nếu có thời gian cụ vác xe qua bên em để thử có cài lại đc ko, nhưng khả năng thay mới là cao.

Mấy bạn cho mình hỏi

Xe mình LX125 3V IE mình mới mua đi được hơn 2000km thì xe có hiện tượng đề o lên, nếu đề lên thì tắt liên tục, rùi có khi xe đang chạy thì rất hay bị hụt tay ga tắt máy sau đó thì đề máy lên thì cứ lại tắt liên tục...mấy hôm trước thì lâu lâu bị còn 2 hôm trước thì bị liên tục chạy xe o được lun, mình có đem xe ra đại lý bảo hành thì nhân viên bảo để xe lại kiểm tra vì hôm đó cũng 5h chiều rùi, đến hôm sau thì 4h chiều có Call mình lên nhận xe và bảo là do hư cái "công tắc chân chống xe"

Mình nghỉ nếu hư công tắc chân chống xe thì cái này sẽ phát hiện ra liền và sữa ngay cho mình chứ o hẹn với mình rùi đến 4h chiều hôm sau mới Call mình lấy xe, mình thì cứ sợ các bác trong đấy bung máy ra kiểm tra thì mất hết cả tuổi thọ máy.

Có bác nào bị trường hợp giống xe mình hay biết xe mình bị lỗi gì thì cho mình biết với nha...đang lo quá.-(
Vâng, công tắc chân chống chập chờn khi đi vào chỗ xóc cũng la nguyên nhân làm xe chết máy. Cụ không lo trong hãng họ tháo bung máy ra đâu, chẳng qua hôm trước cuối giờ nên nhân viên họ ko có nhiều thời gian để kiểm tra kỹ cho cụ mà thôi. Cứ an tâm nhé !

cinochino

Xe máy
Xe em vừa được bảo hành bộ lap mới ở Topcom đi được đến nay là 1000km từ khi thay, nhưng xe có hiện tượng khi đi 2 người lúc nhả ga ra xe trôi có tiếng vỗ keng keng. Khi đi bình thường thì sàn rung rung và gợn gợn như kiểu kẹt vào đâu ấy. E đã đem ra topcom để xem lại, nhưng kỹ thuật bảo là xe nào cũng thế, do bộ bị bi lap hay do sóc côn không thể khắc phục được (họ bảo là nếu chưa vừa lòng thì để xe lại họ bảo nhà máy piagio xuống kiểm tra). Nhưng họ bảo chắc xuống kiểm tra cũng như thế thôi. E đi thử xe khác chỉ bị rung giật thôi chứ không phát ra tiếng kiêu như xe em. À mà xe e đi 1 mình còn bị rung sàn ở tốc độ 40-50km, lên 60 70km cũng rung khi nhả ga ra (rung như rung điện thoại ấy à). Xe đi hiện tại rất ức chế và không biết xử lý ra sao. Các xe em bị sao ạ, có biện pháp khắc phục không ạ? Thanks cụ nhiều!

Liberty125iehe

Xe máy
bác Tan cho em hỏi với. xe em đi ~5000. thì đến 6000 này có cần ra service bảo dưỡng toàn bộ lần đầu kô ạ.(như trong sổ BH) tại e hay thay dầu ngoài nên k có lịch đến bảo dưỡng lần tiếp theo. Cứ tuân thủ như sổ bảo hành là OKE ạ?

Hữu Ước

Xe tải
Mấy bạn cho mình hỏi

ko có chuyện bổ máy đâu cụ ợ, họ chỉ đấu tắt công tắc điện cc cạnh cho cụ thôi, nếu sau khi đấu tắt mà cụ đi ngon lành thì hôm nào mang sổ bảo hành ra bảo họ thay mới bảo hành công tắc khác cho

bmw-bmt

Xe máy
khổ cái em không ở HN tỉnh lẻ thợ nó cứ kiểm tra xong lại nói không sao dòng này nó vậy. chán luôn.

Hữu Ước

Xe tải
Xe e lx 150 nhập, hôm trước mở ra thấy phần KHOANH TRÒN NHƯ TRONG ẢNH có vết nứt khá dài, e muốn hỏi có khắc phục được không hoặc nếu thay mới thì giá bao nhiu ạ.

Với lại xe e đi tay ga bị giật & rung quá nhất là những lúc đang đi thả ga ra rồi vít lên, như vậy khả năng là bị làm sạo ạ.
cổ hút ở chế bị nứt tốt nhất cụ nên thay đi, nó khoảng 420k cụ ợ

sang-liberty

Đi bộ
các cụ cho e hỏi tý nhé,tình hình là em mới tậu được e li nhập nhưng theo các cụ là e có nên chế cái công tắc tắt đèn pha đi ko vì e thấy nó cứ sáng suốt ngày đi nó hơi bất tiện.Hôm trước e có ra chỗ dũng lò rèn hỏi thì nhân viên ở đó tư vấn là ko nên lắp cứ để kệ nó đi cho đỡ hại xe vậy theo các cụ thì chế cái công tắc đó vào có ảnh huơng gì tới xe ko ạ.

Ahungptvn

Đi bộ
E đang đi chiếc vespa S150 3v.ie,khi tăng ga thì máy kêu leng keng khá to, tiếng như tiếng gõ cò vậy. Khi đi dưới 40km/h thì ko bị. Xe e mới đi được 500km. Các bác tủ vấn giúp e

loi_chip

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ thớt cho mình hỏi GTSie thì dùng loại nước làm mát nào? Hnay xe mình bảo trì 500km đầu tiên mang ra Topcom Nguyễn Thái Học thì suýt bị thay dầu Castrol. Nhân viên chả thông báo gì cả, đến lúc mình hỏi thì mới bảo hết dầu AGIP. Mang xe qua Lê Duẩn thì thay đc đúng dầu của hãng. Đến lúc hỏi nước làm mát thì nhân viên ở Lê Duẩn lôi 1 lọ màu xanh lét của Honda ra bảo ở đây thường dùng loại này. Cũng thợ Topcom ở Nguyễn Thái Học đã từng phán với mình là "xe này phải dùng cái loại ko màu đi theo xe ban đầu (vì mình thắc mắc là ko màu thế này khó nhìn quá), thay mấy cái loại có màu hỏng ngay". Thế bác cho hỏi thay loại nào là chuẩn nhất ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng