Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

piaggio

Xe tăng
Chương trình khuyến mại đang áp dụng tại Piaggio - 7 Hàng Chuối

Giá trên là giá niêm yết - Riêng OF ngoài khuyến mại chung sẽ được giảm giá thêm 1 triệu đồng/xe
(hiện nay em chỉ có LX 125ie 3V và PX 125 nhập khẩu )

Xin mời các cụ/Mợ

Tikger

Đi bộ
Giá trên là giá niêm yết - Riêng OF ngoài khuyến mại chung sẽ được giảm giá thêm 1 triệu đồng/xe

Xin mời các cụ/Mợ
Em đang quan tâm đến em Fly nhập và Lx 125 ie bản đặc biệt. Bác có thể giải thích chi tiết hơn giúp em ko? Đang chọn xe cho vợ mà khó quá...
Em muốn biết tình trạng hàng còn hay hết. Và Fly nhập đấy là Fly dáng đời cũ hay mới? Còn Lx bản đặc biệt kia là bản có hình quả táo phải ko ạ?
Cảm ơn bác nhiều :)

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Em có thắc mắc về càng của xe Liberty. Xe mua ngày 15/3/2012 đến tháng 11/2012 thì phải thay càng xe do bạc bị vỡ hết. Đến tháng 01/2013 thì tiếp tục bị tình trạng tương tự. ko hiểu do xe li bị lỗi chung như thế hay số e quá đen ???
Cụ cho xin cái hình vào nói rõ hơn được không ạ , bạc chỗ nào mà phải thay cả càng xe ạ ???

buồn nhỉ? h các bác mới bán....
Cũng chưa có GT mà mợ ....:)

nemesistan

Xe tăng
Qua topic của cụ chủ muốn hỏi xem có bác nào muốn đổi tay gương dài ko ạ? Em đang đi Lib việt đôi tay gương ngắn, nhìn trên ảnh mấy em Li nhập hoặc LX nhập tay gương dài nhìn khoái hơn. Tks cụ chủ trước

stupid.vp

Đi bộ
Cụ cho xin cái hình vào nói rõ hơn được không ạ , bạc chỗ nào mà phải thay cả càng xe ạ ???
Bên piagio thu hồi lại cái càng xe và bảo sẽ trả lời rõ, nhưng từ đó đến nay mấy tháng rồi vẫn ko thấy tăm hơi đâu. Em mua xe ở đại lý trần minh thái nguyên, xe đi chưa đc 1 năm mà hỏng đến 2 cái càng xe thì cũng khó mà chấp nhận đc ...

Piaggio Junior

Xe điện
Bên piagio thu hồi lại cái càng xe và bảo sẽ trả lời rõ, nhưng từ đó đến nay mấy tháng rồi vẫn ko thấy tăm hơi đâu. Em mua xe ở đại lý trần minh thái nguyên, xe đi chưa đc 1 năm mà hỏng đến 2 cái càng xe thì cũng khó mà chấp nhận đc ...
Cụ gọi nhà máy xuống làm việc lại cho ra vấn đề luôn ạ .

stupid.vp

Đi bộ
đại lý trả lời là do hao mòn trong quá trình sử dụng, nhà máy thì gọi xuống đại lý và cũng trả lời tương tự và hứa thu hồi lại càng xe để kiểm tra rồi sẽ trả lời qua mail hoặc điện thoại, sau đó là cũng mất tích luôn ko hồi âm ...

mightyman198x

Xe tải
Các bác cho e hỏi là Li việt bình ắc quy là ắc quy khô hay ắc quy nước ạ. Xe em có hiện tượng khi bật đèn mà bấm còi là kêu rất bé, tắt đèn thì bình thường, e sợ ắc quy bị yếu. Và các bác cho hỏi là bảo dưỡng chỗ nào ổn, e đi bảo dưỡng xe mấy lần rồi nhưng không hài lòng cách làm của họ.
Accu khô mah.

12V 9Ah - nếu em ko nhầm. Yuasa.

Cụ TanPiaggio cho em hỏi cái - xe em Li 125ie mua của Ý Việt và là OFer - hihi - vậy đi BDTB bên số 7 có được giảm 50% phí BD và 15% phụ tùng, dầu... ko ah???

Chỉnh sửa cuối:

Xe Thồ

Xe tải
Bạc chủ thớt cho e hỏi là :( tại sao bạc treo máy xe li việt yếu thế ạ :D
Mới mua xe bảo dưỡng 3000km đầu tại Lê Duẩn đối diện ga đã phải thay Bạc treo máy lần 1
và bây giờ là 9000km Bạc bắt đầu kót két rất khó chịu khi đi đường sóc và đi đường bê tông thì tiếng két két đều như tiếng máy 8-}
vậy Bác cho e hỏi có cách nào khắc phục cho hết hẳn k ạ hay cứ đi được 3 đến 5 ngìn là lại phải thay Bạc treo 1 lần :)

Leng

Đi bộ
em có câu hỏi mong mọi người trả lời gấp ạ;) Mai e tính mua xe mà băn khoăn LX ie cả Lib ie quá ạ;( e đã đặt cọc lấy lib rồi nhưng về vẫn băn khoăn quá;((

Xe Thồ

Xe tải
em có câu hỏi mong mọi người trả lời gấp ạ;) Mai e tính mua xe mà băn khoăn LX ie cả Lib ie quá ạ;( e đã đặt cọc lấy lib rồi nhưng về vẫn băn khoăn quá;((
LX đi cụ :D , Không ngại chăm xe thì đi Li ;;)

Leng

Đi bộ
e cảm ơn ạ:) để mai e ra khó dễ đòi đổi lại thành LX, tại đầu tiên chỉ định zip, xong lại định nozza rồi fly, xong nghĩ thôi đầu tư 1 lần, e lúc đấy cũng thích Lib nhưng sau quyết thôi Lx 3 van, hôm nay ra hàng định xem Lx để lấy thì a thợ lại tư vấn Lib, thế rồi để a ý thay yên thay tay nắm đằng sau xong về nha mai mang tiền đến lấy nhưng từ lúc về cứ đắn đo mãi;> Thôi mai e ra xem thế nào;))

Xe Thồ

Xe tải
e cảm ơn ạ:) để mai e ra khó dễ đòi đổi lại thành LX, tại đầu tiên chỉ định zip, xong lại định nozza rồi fly, xong nghĩ thôi đầu tư 1 lần, e lúc đấy cũng thích Lib nhưng sau quyết thôi Lx 3 van, hôm nay ra hàng định xem Lx để lấy thì a thợ lại tư vấn Lib, thế rồi để a ý thay yên thay tay nắm đằng sau xong về nha mai mang tiền đến lấy nhưng từ lúc về cứ đắn đo mãi;> Thôi mai e ra xem thế nào;))
LX 3 van là chuẩn r` ợ :) , Mình đang đi Li khổ vì nó lắm :D

AllMen

Đi bộ
- Em thắc mắc con Beverly model 2010 mua được hơn 1 năm. Hiện giờ có tình trạng là đi vận tốc dưới 30 km/h tay ga đều nhưng cứ bị giật như nất cục, rồ lên hơn 40 km/h thì ko bị tình trạng trên. Bệnh lý em nó xuất phát do bugi hay xăng hay côn hay chế hòa khí có vấn đề vậy các cụ?

TanPiaggio

Xe buýt
Accu khô mah.

12V 9Ah - nếu em ko nhầm. Yuasa.

Cụ TanPiaggio cho em hỏi cái - xe em Li 125ie mua của Ý Việt và là OFer - hihi - vậy đi BDTB bên số 7 có được giảm 50% phí BD và 15% phụ tùng, dầu... ko ah???
Chương trình giảm 50% BDTB chỉ còn vài ngày (đến 15/03/2013) thôi cụ nhé, còn lại thì ofers vẫn có ưu đãi riêng.

Bạc chủ thớt cho e hỏi là :( tại sao bạc treo máy xe li việt yếu thế ạ :D
Mới mua xe bảo dưỡng 3000km đầu tại Lê Duẩn đối diện ga đã phải thay Bạc treo máy lần 1
và bây giờ là 9000km Bạc bắt đầu kót két rất khó chịu khi đi đường sóc và đi đường bê tông thì tiếng két két đều như tiếng máy 8-}
vậy Bác cho e hỏi có cách nào khắc phục cho hết hẳn k ạ hay cứ đi được 3 đến 5 ngìn là lại phải thay Bạc treo 1 lần :)
Bạc treo máy của lib được thiết kế khá dạng bi đũa nhỏ nên chỉ một thời gian chạy xe bụi bẩn vào là dễ hỏng lắm ạ. Với lại khi thay cụ nhắc KTV chú ý đầu chặn bụi bẩn của bộ bi đũa đó ra phía ngoài nhé, không để ý dễ nhầm lắm.

LX3V bên em đang có ưu đãi đặc biệt cho ofers đấy cụ nhé.

- Em thắc mắc con Beverly model 2010 mua được hơn 1 năm. Hiện giờ có tình trạng là đi vận tốc dưới 30 km/h tay ga đều nhưng cứ bị giật như nất cục, rồ lên hơn 40 km/h thì ko bị tình trạng trên. Bệnh lý em nó xuất phát do bugi hay xăng hay côn hay chế hòa khí có vấn đề vậy các cụ?
Khả năng do bộ côn là cao cụ à, rảnh cụ cho em nó đi khám xem thế nào nhé.

Liberty125.ie

Xe buýt
Đệt cụ Pi ơi, hôm qua em đi hỏi giá em Li S bên Xuân cầu nghi tàm, nó bảo giá trọn gói 65tr3 đã bảo gồm thuế A-Z và cả khuyến mại trước bạ 100%

Về nhà lên mạng secrh em tính ra nếu trừ đi khuyến mại chỉ còn 63tr thôi chứ ???

Giá xe : 58tr
Biển : 4tr
Phí trước bạ : 2tr9 làm tròn 3tr
Phí đăng ký dịch vụ : 500k
Tổng thiện hại : 65tr300k - đi khuyến mại còn 62tr500k thôi chứ sao bọn bên XC mắt day thế :|

Leng

Đi bộ
Chương trình giảm 50% BDTB chỉ còn vài ngày (đến 15/03/2013) thôi cụ nhé, còn lại thì ofers vẫn có ưu đãi riêng.

Bạc treo máy của lib được thiết kế khá dạng bi đũa nhỏ nên chỉ một thời gian chạy xe bụi bẩn vào là dễ hỏng lắm ạ. Với lại khi thay cụ nhắc KTV chú ý đầu chặn bụi bẩn của bộ bi đũa đó ra phía ngoài nhé, không để ý dễ nhầm lắm.

LX3V bên em đang có ưu đãi đặc biệt cho ofers đấy cụ nhé.

Khả năng do bộ côn là cao cụ à, rảnh cụ cho em nó đi khám xem thế nào nhé.
e vừa mua ở chỗ quen ở phố huế rồi vì hôm qua lỡ ra xem xong lại đặt tiền luôn cho con Lib, hnay vừa đổi mang e lx về rồi.. Cho e hỏi có nên đi gọt yên k ạ? hạ giảm xóc mức thấp nhất rồi hay sao í nhưng người sử dụng vì k sở hữu chân dài lắm nên vẫn có cảm giác hoang mang;))

Ms_ERAL

Đi bộ
Cụ Pi cho e hỏi em mua xe lx 125 của ý Việt từ 15.03.2013 Đa đi dc 8600 km hôm nay em nó lăn ra hỏng củ đề giữa đường, anh Hàng Chuối lên sửa và thu của em 1.4tr vì bảo xe e hết bảo hành rồi
Cụ xem cho e củ đề dc bh đến bao h vì e làm mất sách hdsd rồi

Red2010

Xe điện

Xin mời các cụ/Mợ
Cuối tuần sau em dẫn đứa em đến lấy 1 con Lx3V. Có được hưởng KM cho riêng thành viên OF ko cụ? :(

Trạng thái
Thớt đang đóng