Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

vua_luoi

Xe điện
con gts của em bị chết cái đèn nháy code với cả đồng hồ, có phải hết pin hay là sao hả cụ tân piagio, sửa có khó ko ạ?

pjbo

Đi bộ
Hôm nay e ra hãng hỏi cái lỗi giảm ga với đi vào chỗ sóc kêu lọc cọc họ nói với e là đặc trưng dòng này bị thế @@ cho e hỏi có pải thế ko?

TanPiaggio

Xe buýt
cụ Tân cho e hỏi cái vòng bi bưởng côn là vòng bi gì vậy? nó nằm chỗ nào zay cụ ???
xe e bị hú, có khi nào tại cái vòng bi bưởng côn đó ko ??
Nó giống như dưới đây, nằm ở chỗ cái nắp tròn bên bưởng côn đó cụ. Vòng bi này bị mòn cũng gây ra hiện tượng hú rít đó cụ.

con gts của em bị chết cái đèn nháy code với cả đồng hồ, có phải hết pin hay là sao hả cụ tân piagio, sửa có khó ko ạ?
Đồng hồ chết khả năng do hết pin hoặc chết cả cái đồng hồ. Còn đèn code chết là do bị cháy chứ nó lấy nguồn từ ắc quy chứ không phải là pin cụ à. Bệnh này xử lý đơn giản thôi cụ !

Hôm nay e ra hãng hỏi cái lỗi giảm ga với đi vào chỗ sóc kêu lọc cọc họ nói với e là đặc trưng dòng này bị thế @@ cho e hỏi có pải thế ko?
KTV hãng đã kiểm tra thì chắc là ok, nếu chưa tin tưởng cụ có thể mang qua chỗ em để kiểm tra xem tiếng kêu đó như thế nào nhé.

Dai0310

Đi bộ
Các bác cho em hỏi với, em li việt của em giờ cứ đi đường bt ko sao nhưng vào chỗ xóc là xe lại kêu cót két cót két. Liệu em nó bị lsao các bác ơi :(

phoco8686

Đi bộ
Các bác cho em hỏi hôm nay em ra Xuân Cầu thì được thông tin là Ý Việt đã giải thể ko còn là đại lý chính thức của Piaggio nữa có đúng ko vậy ?

PhanVietTue

Xe hơi
Xe em dạo này máy kêu to quá. Ra hãng sửa đc vài hôm lại bị bác nào biết chỗ sửa ngon báo em phát. Xe em vespa s 3v ie

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho em hỏi với, em li việt của em giờ cứ đi đường bt ko sao nhưng vào chỗ xóc là xe lại kêu cót két cót két. Liệu em nó bị lsao các bác ơi :(
Khả năng bộ trục bi treo máy bị gỉ sét hết rồi.

Các bác cho em hỏi hôm nay em ra Xuân Cầu thì được thông tin là Ý Việt đã giải thể ko còn là đại lý chính thức của Piaggio nữa có đúng ko vậy ?
Thay đổi cơ cấu chuyển sang đại lý cấp 1 cụ nhé.

Xe em dạo này máy kêu to quá. Ra hãng sửa đc vài hôm lại bị bác nào biết chỗ sửa ngon báo em phát. Xe em vespa s 3v ie
Không biết xe cụ kêu ở đâu, hãng sửa những gì nhưng cụ đọc trên này sẽ tìm thấy nhiều chỗ sửa ngon ngay.

hongminh299

Đi bộ
Các bác cho em hỏi chút ạ: em định mua LX 125 3 v i.e nhưng 1 t.g nữa mới đủ tiền thì bà chị em lại bảo lấy xe bà ấy đi 42tr, e thấy tiết kiệm cũng kha khá, xemới đi đc hơn 4000 mua đc 1 năm rưỡi, xe LX 125 i.e. Em băn khoăn quá vì sợ xe tuy ít đi nhưng dòng pi xe cũ sợ đi k ổn lại hỏng hóc, mà xe i.e có kém hơn nhiều so với 3 v i.e k ạ. Các bác thông thái cho em lời khuyên với ạ. em xin cảm ơn

Thanhbeovt

Xe tải
các bác cho em hỏi , xe em là liberty ie 125 nó đang bị hiện cái đèn báo dầu đỏ liên tục là nó bị làm sao ạ, trước đó em vẫn đi bình thường ạ

PhanVietTue

Xe hơi
Khả năng bộ trục bi treo máy bị gỉ sét hết rồi.

Thay đổi cơ cấu chuyển sang đại lý cấp 1 cụ nhé.

Không biết xe cụ kêu ở đâu, hãng sửa những gì nhưng cụ đọc trên này sẽ tìm thấy nhiều chỗ sửa ngon ngay.
Xe em hay bị kêu ở côn chả biết sao nữa bác ạ

pjbo

Đi bộ
Cho e hỏi lốp xe liberty nhập thì bơm bao nhiêu kg là đúng ak.e bơm ở ngoài họ bơm cho e lốp sau tận 4kg.

duonggttn

Xe đạp
Cụ Tân cho e hỏi, e đang đi li việt, dạo này cứ dắt xe ra nổ máy đi làm là khó nổ cụ ợ, phải đề 2 3 lần mới chịu nổ, xong cái đèn báo phun xăng lỗi ( ở bên trái ý cụ ) nó cứ sáng tầm 5 phút rồi mới tắt. Em để ý là có hiện tượng này sau khi em đi rửa xe về cụ ợ, ko biết có liên quan không cụ ? Mong cụ giúp em

shen008

Xe đạp
Bac tan cho em hoi.xe li ẹm cai cuc tron tron inox gan ben phai phia banh sau.no muon rot ra ngoai ...gioem phai lam sao bac.cam on bac

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho em hỏi chút ạ: em định mua LX 125 3 v i.e nhưng 1 t.g nữa mới đủ tiền thì bà chị em lại bảo lấy xe bà ấy đi 42tr, e thấy tiết kiệm cũng kha khá, xemới đi đc hơn 4000 mua đc 1 năm rưỡi, xe LX 125 i.e. Em băn khoăn quá vì sợ xe tuy ít đi nhưng dòng pi xe cũ sợ đi k ổn lại hỏng hóc, mà xe i.e có kém hơn nhiều so với 3 v i.e k ạ. Các bác thông thái cho em lời khuyên với ạ. em xin cảm ơn
Không kém nhiều lắm đâu cụ à, hiện có khá nhiều người sau khi ra dòng 3V nhưng vẫn muốn mua loại 2V đời cũ.

các bác cho em hỏi , xe em là liberty ie 125 nó đang bị hiện cái đèn báo dầu đỏ liên tục là nó bị làm sao ạ, trước đó em vẫn đi bình thường ạ
Cụ kiểm tra xem dầu máy có bị cạn quá mức min hay không, nếu dầu còn đủ thì nên mang ra hãng để kiểm tra sensor báo dầu có bị lỗi hay không.

Xe em hay bị kêu ở côn chả biết sao nữa bác ạ
Kêu ở côn thì cụ cho bảo dưỡng côn là ngon ngay.

Cho e hỏi lốp xe liberty nhập thì bơm bao nhiêu kg là đúng ak.e bơm ở ngoài họ bơm cho e lốp sau tận 4kg.
Bơm khoảng 2.5kg thôi cụ nhé.

Cụ Tân cho e hỏi, e đang đi li việt, dạo này cứ dắt xe ra nổ máy đi làm là khó nổ cụ ợ, phải đề 2 3 lần mới chịu nổ, xong cái đèn báo phun xăng lỗi ( ở bên trái ý cụ ) nó cứ sáng tầm 5 phút rồi mới tắt. Em để ý là có hiện tượng này sau khi em đi rửa xe về cụ ợ, ko biết có liên quan không cụ ? Mong cụ giúp em
Cụ thử cho đi kiểm tra lại cái cảm biến cổ bô xem bị lỏng giắc không.

Bac tan cho em hoi.xe li ẹm cai cuc tron tron inox gan ben phai phia banh sau.no muon rot ra ngoai ...gioem phai lam sao bac.cam on bac
Cái chụp đầu trục bánh sau nhìn có vẻ lỏng nhưng nó còn cái chốt chẻ nên không rơi ra ngoài được đâu, cụ cứ yên tâm. Cẩn thận thì cụ cứ vác xe ra hãng kiểm tra cho yên tâm !

Kithang1102

Xe đạp
Cụ cho em hỏi, xe em đi bị giật giật rồi chết máy. Sau đó đề ko đề đc. Ấn đề như không. Ấn liên tục thì khoảng 30s -> 2phút thì đề xình xịch đc. Nhưng phải đề khoảng 5 phát mới đc. Đi 1 đoạn là lại chết máy và lại như vậy. Em để ý là khi đi đc 1 đoạn thì đèn báo kim phun điện tử bên trái sáng. Xe em bị thế là hỏng chỗ nào hả cụ?
Thanks cu!

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi, xe em đi bị giật giật rồi chết máy. Sau đó đề ko đề đc. Ấn đề như không. Ấn liên tục thì khoảng 30s -> 2phút thì đề xình xịch đc. Nhưng phải đề khoảng 5 phát mới đc. Đi 1 đoạn là lại chết máy và lại như vậy. Em để ý là khi đi đc 1 đoạn thì đèn báo kim phun điện tử bên trái sáng. Xe em bị thế là hỏng chỗ nào hả cụ?
Thanks cu!
Lỗi này chắc cụ phải vào hãng để scan kiểm tra lại bộ MIU rồi, không nên ra ngoài sửa tránh gây thêm lỗi nặng.

Valen

Xe máy
Em mới lấy một em LiS3V xong,đọc mấy bài viết của các bác mà cảm thấy phải chăng mình đã quyết định sai khi rước em nó về

lamthanhle

Xe đạp
Em mới lấy một em LiS3V xong,đọc mấy bài viết của các bác mà cảm thấy phải chăng mình đã quyết định sai khi rước em nó về
xác định ăn chơi thì mua xe này, còn ăn chắc mặc bền thì Honda thẳng tiến... đường dài mới biết sức ngựa...xe Nhật càng chạy càng thấy nó bền...
con xe ăn chơi của e đây :

RaiRaiDer

Xe tải
Xe lx125 đèn vuông của bạn em cứ rửa xe là đề, đạp không nổ được máy là sao hả các cụ.
Xe đi bẩn cũng không dám rửa, rửa xong thì dắt bộ, để 5- 6h mới đề nổ được.
Xe bạn em nó như vậy mà mang cho thợ cũng chiu.
Cụ nào biết chỉ giúp.
Thanks.

Trạng thái
Thớt đang đóng