Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

versace1711

Đi bộ
Con xe Lx của e tại sao khi e đi từ từ thỳ đầu và tay lái nó rung rung, còn phát ra tiếng kêu lách cách ở chỗ dưới máy ( chỗ cái đề chân ấy) là sao hả bác? Và lốp sau của nó tầm bao nhiêu $ vậy..?

nmh1002

Xe hơi
Con xe Lx của e tại sao khi e đi từ từ thỳ đầu và tay lái nó rung rung, còn phát ra tiếng kêu lách cách ở chỗ dưới máy ( chỗ cái đề chân ấy) là sao hả bác? Và lốp sau của nó tầm bao nhiêu $ vậy..?
Càng ngày càng nhiều xe bị bệnh giống mình :))

joli_bobi

Xe tải
Website
www.gento.vn

hum qua em mí đi xe về tháy tiếng lách tay nghe kinh kinh gọi cho bác ở 216 bac ý bảo là giãn nở bô ko sao cả :D

sutuvang

Xe tải
Cụ cho e hỏi xe lib kim công kô chạy nhưng km ở dưới vẫn chạy là hỏng cái gì ạ? Lỗi này có đc bảo hành kô cụ?

vitdiesel

Xe tải
Các cụ cho e hỏi ... cái lib của em tự nhiên dở chứng hôm qua . Bấm đề khởi động thì xe cứ đề rồi nổ máy nhưng vẫn trong tình trạng đề, rút chìa khóa ra xe vẫn trong tình trạng máy quay và đề. chỉ đến khi rút dây ắc quy ra mới tắt dc đề đó .... các bác cho e hỏi bị bệnh gì vậy ? và cách khắc phục !help gấp các bác ơi

lapquocbmw

Xe máy
Cụ cho e hỏi đèn pha của Li là 55W phải ko ạ?
Chào cụ!
Cụ cho em hỏi là xe cụ là Li việt hay Li nhập ạ, nếu là Li việt thì bóng nó 35W/35W, còn Li nhập là 55W/65W( ở đây là sự khác nhau giữa 2 pha cốt cụ nhé)
Dạ,em ở hải phòng cơ ạ.Không đến được chỗ cụ chủ thớt rồi.Em hỏi giá để tham khảo,khỏi bị hãng tăng giá thôi ạ.Thank cụ.Xe giờ đi vào chỗ xóc thì phần nhựa có hơi kêu chút,không ảnh hưởng gì tới việc lái xe nhưng mà khó chịu tí thôi ạ.
Cụ cứ đi kiểm tra chắc là các chân nhựa đầu xe bị gãy đấy cụ ah, có gì cụ cứ bảo họ chêm thêm cái gì vào là ngon ngay ý mà ( thợ người ta có nghề cả đấy cụ ah)
hihi hum qua vừa lượn lờ lướt 1 em lx xanh cửu long ở bên 216 bà triệu xong ^^ đã đi đc 60km xe chạy đầm cơ mừ e thấy cổ cứ vẹo vẹo sao ý cụ pi ạ :( hay là người e vẹo hay ko bít :(( - mừ cụ cho e hỏi bên cụ tầm mí ngày có giầy tờ nhỉ e thấy cái anh ở đó bảo 1 tuần sao á :(

mừ cụ cho e hỏi đợt này thấy topic :( có khuyến mại :( dành cho LX mà em mua chả thấy có gì là sao ạ :((
Chào cụ!
Có khuyến mại đó cụ, đang có khuyến mãi hỗ trợ 100% phí trước bạ đó cụ ( tính ra tầm hơn 3 củ đấy) đợt này khuyến mãi khủng các cụ nhanh chân nhanh tay mà rước các em xinh tươi về đi nha.
Nếu cụ mua của Ý Việt thì chắc là nhanh thoai 3 ngày :D, em thấy bi giờ xe thì như nhau cả, quan trọng là vụ BH sau khi mua thôi, em đã mua Li ie tiếc là không mua ở chỗ cụ Pi trên đây (mua ở chỗ cụ ý có gì thì nên đây kêu cho tiện ;)) )
Vâng cụ nói chuẩn không cần chỉnh, bên cụ Pi về khoản aftersales thì khỏi phải bàn cái cứ gọi là nhất quả đất luôn đi. Các cụ cứ tham khảo đi nhé.
Chắc côn cụ bị bẩn đấy cụ ah, cụ nên mang em nó đi vệ sinh bảo dưỡng côn đi nhé.
Cụ cho e hỏi xe lib kim công kô chạy nhưng km ở dưới vẫn chạy là hỏng cái gì ạ? Lỗi này có đc bảo hành kô cụ?
Cụ tả gì em khó hiểu quá, cụ cứ mang em nó đến trạm dịch vụ mà kiểm tra có gì thì đòi quyền lợi bảo hành nha cụ.
Các cụ cho e hỏi ... cái lib của em tự nhiên dở chứng hôm qua . Bấm đề khởi động thì xe cứ đề rồi nổ máy nhưng vẫn trong tình trạng đề, rút chìa khóa ra xe vẫn trong tình trạng máy quay và đề. chỉ đến khi rút dây ắc quy ra mới tắt dc đề đó .... các bác cho e hỏi bị bệnh gì vậy ? và cách khắc phục !help gấp các bác ơi
Chào cụ!
Xe của cụ kẹt cái nút đề hoặc hỏng cái rơ le đề rồi cụ ah^^, cụ nên mang em nó đi kiểm hohoawcj gọi vào số hotline: 0983836162 để yêu cầu KTV đến sửa chữa cho không thế thì cụ hỏng cái củ đề mấy thui cụ ơi!

joli_bobi

Xe tải
Website
www.gento.vn
e vừa rước hum chủ nhật ùi mà :( 216 bà triệu luôn thấy có mỗi vụ giảm thuế trước bạ còn mấy cái kiểu áo mưa bla bla giảm giá mua kính , thẻ học ... thì e ko có thấy :( bác Q ở 216 hẹn e thứ 5 mí có giấy tờ sao ý ạ

tuocnam

Xe tải
Thế e lắp bóng 55W cho Li vịt thì có ảnh hưởng j ko cụ? Căn bản thấy bóng zin của xe tối quá :|

lapquocbmw

Xe máy
e vừa rước hum chủ nhật ùi mà :( 216 bà triệu luôn thấy có mỗi vụ giảm thuế trước bạ còn mấy cái kiểu áo mưa bla bla giảm giá mua kính , thẻ học ... thì e ko có thấy :( bác Q ở 216 hẹn e thứ 5 mí có giấy tờ sao ý ạ
Đúng rùi cụ, cái đó thì tùy theo độ thân thiết mà được giảm giá thui, mà cụ có bảo là mình ở trên diễn đàn không để được ưu đãi thêm vài món phụ kiện ^^Hum nào xe đi được 500km đầu cụ nhớ đi thay dầu và kiểm tra định kỳ nhé^^
Thế e lắp bóng 55W cho Li vịt thì có ảnh hưởng j ko cụ? Căn bản thấy bóng zin của xe tối quá :|
Không được cụ ah, cháy pha đấy^^ cứ thay bóng theo kỹ thuật của xe ý cụ ah^^

tuocnam

Xe tải
E thấy có cụ lắp bóng H4 55W đi vẫn bt có cháy đâu nhỉ :-?

sutuvang

Xe tải
E lắp bóng 55w cho lib việt đi bị yếu bình ngay ạ! Tháo khẩn trương thay bóng zin lại ok ngay

ducminh1

Xe tải
Càng ngày càng nhiều xe bị bệnh giống mình :))
Hehe xe e lúc km thứ 4000 cũng bị rung bần bật như cưỡi ngựa lúc tắc đường sau lần bảo dưỡng thổi hết bụi trong côn và thay bi côn lúc hơn 9000km và 14000 km thay dây curoa bando thì hết bị rung rung và giật giật r ko biết do thay cái gì nó hết nữa :) hihi h xe di dc 20000km r mà vẫn thích mong là từ h ko bị rung giật nữa

hungquoc_hk

Xe hơi
Hehe xe e lúc km thứ 4000 cũng bị rung bần bật như cưỡi ngựa lúc tắc đường sau lần bảo dưỡng thổi hết bụi trong côn và thay bi côn lúc hơn 9000km và 14000 km thay dây curoa bando thì hết bị rung rung và giật giật r ko biết do thay cái gì nó hết nữa :) hihi h xe di dc 20000km r mà vẫn thích mong là từ h ko bị rung giật nữa
Bác làm ở đâu sao không đưa lên cho anh em tham khảo?

lapquocbmw

Xe máy
E thấy có cụ lắp bóng H4 55W đi vẫn bt có cháy đâu nhỉ :-?
Cụ ơi!
Nếu mà cháy ngay thì nói làm gì, một thời gian saun nó mới cháy cơ cụ ah, mà chẳng mấy mà hết điện bình ắc quy.
E lắp bóng 55w cho lib việt đi bị yếu bình ngay ạ! Tháo khẩn trương thay bóng zin lại ok ngay
Thế là cụ có 1 bài học rùi đấy nhỉ;))
bác cho em hỏi thêm nhà mình địa chỉ bảo dưỡng bảo hành chỉ có 1 cái ở hàng chuối thui ạ :( bà triệu có cái nào ko bác
Vâng đúng rùi đó cụ ơi, bên nhà cụ Pi có 1 cái duy nhất ở hàng chuối thôi cụ ah.
Chúc mừng cụ nha!
Hãy luôn chăm sóc em nó cụ nhé! Của bền tại người mà.hee hee
Ah bi côn thì e thay ở chỗ cụ pi số 7 hàng chuối đã thấy đỡ 1 chút còn dây curoa e mua ở trong hcm ship ra và ông chú e lắp vào @@ từ lúc thay dây curoa còn thấy êm hơn nữa
Chào các cụ!
Dây cu roa bando bên cụ Pi cũng có đấy các cụ ah^^ giá em nó là 850k thui, thay vào đi sướng dơn luôn, hihi

viethd1990

Xe đạp
Gấu nhà em có con Zip 100
không biết cụ sơn béo có nhận làm không ạ ?
xe bị chết công, hết dầu phanh, và phải bảo dưỡng côn nữa ạ ( em mua cũ ạ )

neudoikhongcoem

Đi bộ
Ôi mê chiếc vespa S i.e định làm 1 em mà lên đây thấy nhiều bệnh quá. Không biết có nên mua không, hic

thaygiao9x

Đi bộ
Em mới mua lib ie, chạy đc 100km, có đổ 1 lần @@ vì dựng trên cát, bị lún. Lúc đầu ko bị, gần đây lần nào cũng vậy, cứ khởi động đi đc khoảng 50m là bị lịm ga, tưởng như sắp tắt máy nhưng không, bị lịm khoảng 10m thì rồ 1 phát rồi bình thường. Và mùi khí thải rất khó chịu (em so với AB). Các cụ phán bệnh dùm.

Trạng thái
Thớt đang đóng