Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

huydu90

Xe hơi
Bác nào cho em hỏi tí ạ, tình hình là con vespa LX i.e nhà em mới sắm chạy gần 800km thôi. Dạo này có hiện tượng là khi xe chạy nóng, đem xe vào nhà thì nó phát ra tiếng rít như tiếng hơi xì mạnh vậy. Em chả biết từ đâu. Bác nào biết thì chỉ hộ em với, em lo nó quá :( :(

Piaggio Junior

Xe điện
xe nhà LXVN 2010 nhà mình để 3 tuần giờ ko đề, ko đạp nổ được. Đạp nổ thì bị trượt trượt chứ ko thể nổ. Đề thì tiếng đề yếu yếu rồi xỉu. Vậy xử lý trong tình huống này thế nào, nhờ các bạn tư vấn (bận quá cũng chưa ủn ra TT bảo dưỡng đc).
Hết điện ắc quy cụ ạ , nhờ mấy anh ở TTBH vào kích cho để nổ là được ạ .

em muốn hỏi xe liberty của em đi vào đường có rãnh nó cứ bị đẩy sang chỗ khác luôn ý mà thả hai tay là xe bị đổ sang bên trái luôn là sao hả ạ
Các xe một giảm sóc đề thế cụ ạ .

Bác nào cho em hỏi tí ạ, tình hình là con vespa LX i.e nhà em mới sắm chạy gần 800km thôi. Dạo này có hiện tượng là khi xe chạy nóng, đem xe vào nhà thì nó phát ra tiếng rít như tiếng hơi xì mạnh vậy. Em chả biết từ đâu. Bác nào biết thì chỉ hộ em với, em lo nó quá :( :(
Bác mang ra trạm BH nhờ các đồng chí ấy chỉ và giải thích sẽ hơn ạ , theo em hiểu thì không vấn đề j đâu cụ ạ , cứ chạy thoải mái thôi.

pktrang2791

Đi bộ
có bác nào thay dây curoa xe lx việt 125 chưa ạ giá cả thế nào ạ

nemesistan

Xe tăng
Thân gửi các bác có kinh nghiệm trên diễn đàn về dòng xe Piagio Vespa Lx125ie của Việt nam sản xuất;
Chuyện là gia đình em có 1 em Vespa Lx125ie vợ em đi,mua được 1 năm,đi được 15000km, Nhưng từ khoảng 10,000km trở đi, thì ngoài tiếng nổ to đặc trưng của dòng máy Piagio thi còn có 1 tiếng Rít rất lạ, cụ thể là:
- Sáng ra khi nổ máy, bắt đầu tăng ga để đi, thi máy RÍt tiếng Reeett kết hợp đầu rung (giật cục). sau đó mới đi được, kiểu như bị ì lại đó các bác ạ. Sau đó đi 1 quãng thời gian thì lên 40km/h máy mới êm trở lại.
- Gần đây, thì cứ dừng lại rùi tăng tốc là tiếng kêu đó rất lớn. Và tiếng kêu đó thường xuyên khi cả đang đi, tăng tốc là phát ra tiếng reeeeeeeeet.
Nhưng khi bảo dưỡng theo định kỳ thì nhân viên kỹ thuật đều bảo ko sao, bảo dưỡng xong đi vai hôm lại bị,...Em luôn tuân thủ bảo dưỡng định kỳ cho xe này.và lần nào nhân viên cũng bảo là nước vào láp.
em hỏi thay Lap mới của xe nhập vào có được ko, có hết ko.
Rất mong các bác có kinh nghiệm và đã gặp hiện tượng như em có cách nào giải quyết giúp em ko ạ.
Dây curoa của bác trùng lắm rồi nhé, thay thôi. Khi thay thì nhớ vệ sinh thêm puli thụ động và chủ động, hai cái puli đó mà bẩn là nó cũng không bám dây đâu. Chúc bác sửa xe ngon lành

unknown.king

Xe tăng
cụ chủ cho em hỏi tình trạng thế nào thì cần bảo dưỡng/thay thế côn và giá dây counter metre + sâu là bao nhiêu thóc ợ?

Piaggio Junior

Xe điện
Thân gửi các bác có kinh nghiệm trên diễn đàn về dòng xe Piagio Vespa Lx125ie của Việt nam sản xuất;
Chuyện là gia đình em có 1 em Vespa Lx125ie vợ em đi,mua được 1 năm,đi được 15000km, Nhưng từ khoảng 10,000km trở đi, thì ngoài tiếng nổ to đặc trưng của dòng máy Piagio thi còn có 1 tiếng Rít rất lạ, cụ thể là:
- Sáng ra khi nổ máy, bắt đầu tăng ga để đi, thi máy RÍt tiếng Reeett kết hợp đầu rung (giật cục). sau đó mới đi được, kiểu như bị ì lại đó các bác ạ. Sau đó đi 1 quãng thời gian thì lên 40km/h máy mới êm trở lại.
- Gần đây, thì cứ dừng lại rùi tăng tốc là tiếng kêu đó rất lớn. Và tiếng kêu đó thường xuyên khi cả đang đi, tăng tốc là phát ra tiếng reeeeeeeeet.
Nhưng khi bảo dưỡng theo định kỳ thì nhân viên kỹ thuật đều bảo ko sao, bảo dưỡng xong đi vai hôm lại bị,...Em luôn tuân thủ bảo dưỡng định kỳ cho xe này.và lần nào nhân viên cũng bảo là nước vào láp.
em hỏi thay Lap mới của xe nhập vào có được ko, có hết ko.
Rất mong các bác có kinh nghiệm và đã gặp hiện tượng như em có cách nào giải quyết giúp em ko ạ.
Theo miêu tả của cụ thì là Vạn rưỡu rồi còn gì, dây curoa cụ thay chưa, cụ nghó trong sổ BH có cái khuyến cáo thay curoa đấy, cộng với bi côn ,lá côn của cụ thế nào nhờ mấy anh KT phải phán chính xác là ra sao, cứ bảo chung chung k sao cũng khó biết lắm ạ.
Vụ nước vào láp cụ yêu cầu họ thay roang, phớt và kiểm tra cái ống cân bằng áp xuất của buồng láp là ok mà cụ .

có bác nào thay dây curoa xe lx việt 125 chưa ạ giá cả thế nào ạ
Từ 300k đến 800k , tùy loại. cụ hỏi trục tiếp trạm BH ý .39728160

cụ chủ cho em hỏi tình trạng thế nào thì cần bảo dưỡng/thay thế côn và giá dây counter metre + sâu là bao nhiêu thóc ợ?
Cụ cũng call trực tiếp hỏi nhé .

TanPiaggio

Xe buýt
Theo lý thuyết thì 5K km thì cụ bảo dưỡng, nhưng thực tế thì tùy vào điều kiện đường xá cách thức chạy xe của cụ KTV kiểm tra tực tiếp và tư vấn cho cụ có nên thay hay không. Không rõ cụ đi xe gì nên cụ goi trực tiếp cho bọn em để được tư vấn nhé.

unknown.king

Xe tăng
Theo lý thuyết thì 5K km thì cụ bảo dưỡng, nhưng thực tế thì tùy vào điều kiện đường xá cách thức chạy xe của cụ KTV kiểm tra tực tiếp và tư vấn cho cụ có nên thay hay không. Không rõ cụ đi xe gì nên cụ goi trực tiếp cho bọn em để được tư vấn nhé.
hno em mang xe ra bị ktv phán phải thay thôi. k tin tưởng lắm nên hỏi các cụ ợ. e đi fly nhập ạ.

xperiax10

Xe hơi
Hết điện ắc quy cụ ạ , nhờ mấy anh ở TTBH vào kích cho để nổ là được ạ ..
Cụ cho em hỏi với. Em mua liberty ở bên cửa hàng mình và đợt đấy được khuyến mãi phiếu 3 lần thay dầu và lần cuối có thay một số phụ tùng nữa. Em dùng hết 2 lần đầu rồi, lần 3 thì chưa đến nhưng em đang có ý định về quê, ko biết em có thể lấy trước phụ tùng để về quê thay được ko hả cụ ? Em cảm ơn cụ nhiều

robocop

Xe buýt
cảm ơn Cụ Pi em đã đi bảo hành xong ngon lành, có tí việc tế nhị muốn hỏi bác em PM inbox bác được ko ạ ??

Prius

Xe buýt
Cô đồng nghiệp cùng phòng em đang có nhu cầu mua 1 em Fly 2012 - 125cc màu trắng sữa,giá cả và chế độ KM thế nào cụ chủ PM giúp em giá mến thương nhé cụ! Thanks cụ!

Bboy.JaCk_KiD

Đi bộ
Cho em hỏi nhờ tí
Em đi liberty việt, hôm trước đi bảo dưỡng toàn bộ thấy thợ bảo phải thay bi bạc treo máy (bị mòn hay vỡ gì đó), giá 700k, hôm đó ko mang đủ tiền nên chưa thay. Cho em hỏi cái bộ phân đấy có tác dụng gì ? ko thay có ảnh hưởng đến các bộ phận khác ko ?
Xe em mới đi được 12.000km mà thấy bảo thay cái đó liên quan đến khung xe, nên hơi bị lăn tăn

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi với. Em mua liberty ở bên cửa hàng mình và đợt đấy được khuyến mãi phiếu 3 lần thay dầu và lần cuối có thay một số phụ tùng nữa. Em dùng hết 2 lần đầu rồi, lần 3 thì chưa đến nhưng em đang có ý định về quê, ko biết em có thể lấy trước phụ tùng để về quê thay được ko hả cụ ? Em cảm ơn cụ nhiều
Vâng, vì là dân o ép với nhau nên cụ cứ qua để lấy về dùng sau cũng được. Em sẽ bảo nhân viên lưu ý cho cụ.

Cô đồng nghiệp cùng phòng em đang có nhu cầu mua 1 em Fly 2012 - 125cc màu trắng sữa,giá cả và chế độ KM thế nào cụ chủ PM giúp em giá mến thương nhé cụ! Thanks cụ!
Tạm thời chỗ em được chỉ định chuyên sâu cho phần BHBD, phiền cụ bảo cô bạn gái dễ thương qua 216 BT xem xe hộ em nhé.

Cho em hỏi nhờ tí
Em đi liberty việt, hôm trước đi bảo dưỡng toàn bộ thấy thợ bảo phải thay bi bạc treo máy (bị mòn hay vỡ gì đó), giá 700k, hôm đó ko mang đủ tiền nên chưa thay. Cho em hỏi cái bộ phân đấy có tác dụng gì ? ko thay có ảnh hưởng đến các bộ phận khác ko ?
Xe em mới đi được 12.000km mà thấy bảo thay cái đó liên quan đến khung xe, nên hơi bị lăn tăn
Nếu xe của cụ hay phải lội nước thì bi và bạc treo máy nhanh hỏng lắm, hôm nào có xiền thị cụ đi thay nhé (chỉ thay bi và bạc thì chưa đến bảy chim đâu à). Vì không thay thì xe chạy sẽ khá là rung giật, hơi khó chịu tí.

Bboy.JaCk_KiD

Đi bộ
Cảm ơn cụ ạ, hiện tại đi chưa thấy hiện tượng rung giật gì nên em hơi lăn tăn, em chỉ sợ không thay nó ảnh hưởng đến các bộ phận khác thôi
Cụ cho em rổ giá được ko ? ra hãng chém 700k thì mặn qá :(

tuan311

Xe hơi
Cụ Pi ơi, cho em hỏi. Cái đèn phun xăng điện tử xe Liberty Việt (ở bên trái mặt đồng hồ) của em nó nhấp nháy sáng khi đang đi là lỗi gì vậy ạ.

Hqua đăng bài rồi mà sao bị xóa thì phải.

xperiax10

Xe hơi
Vâng, vì là dân o ép với nhau nên cụ cứ qua để lấy về dùng sau cũng được. Em sẽ bảo nhân viên lưu ý cho cụ.
Vâng, có gì hôm sau e xin phép gặp cụ ạ. Em cảm ơn cụ nhiều !

Piaggio Junior

Xe điện
Cảm ơn cụ ạ, hiện tại đi chưa thấy hiện tượng rung giật gì nên em hơi lăn tăn, em chỉ sợ không thay nó ảnh hưởng đến các bộ phận khác thôi
Cụ cho em rổ giá được ko ? ra hãng chém 700k thì mặn qá :(
Cụ cứ qua để anh em kiểm tra lại cho , nhiều phương án mà cụ.

Cụ Pi ơi, cho em hỏi. Cái đèn phun xăng điện tử xe Liberty Việt (ở bên trái mặt đồng hồ) của em nó nhấp nháy sáng khi đang đi là lỗi gì vậy ạ.

Hqua đăng bài rồi mà sao bị xóa thì phải.
Cụ phải mang qua trạm BH để KT kiểm tra bằng phần mềm cụ ạ , như thế là có báo lỗi thiết bị nào đó rồi ạ .

Klinky

Xe tải
LXVN 2010 125 Đi ít, đc gần 1v thôi cụ ơi, thì bây giờ nên bảo dưỡng những gì vậy cụ :-s
Ga đầu thì xe có rung giật, và đi thì nghe có riếng rít rít, tuy k to, nhưng để ý vẫn nghe thấy. Cụ cho em liệu pháp nhé

ANNV

Xe đạp
các cụ cho em hỏi vấn đề này: xe LX3v 125 ở đại lý bán 71.5 tr còn tại các cửa hàng tư nhân bán 69.5 tr nhưng tại cửa hàng tư nhân thì em để ý xe trưng bày đã chạy dc 1.5 km vậy em có nên mua tại cửa hàng trưng bày ko? và nếu em mua tại cửa hàng thì điều kiện bảo hành có dc như mua ở đại lý ko ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng