Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

viper2007

Xe điện
một câu hỏi nhỏ về đèn pha của Lib 125ie
xe nhà em vệt cut off chiếu cách xe tầm 5m, em loay hoay chỉnh cái vít ở dưới gầm của pha thì nó thỉ ngửa lên dc chút ít, và khi đó có vặn tiếp cho đến khi nhấc dc cả con vít ra ngoài thì đèn vẫn ko ngửa lên. Lấy tay ấn vào đui đèn H4 thì nó ngửa, thả tay ra nó lại cụp. Có bác nào biết cấu tạo cái pha này ko, có phải bên trong có 1 lò xo đẩy đèn ngửa lên ko. Em đang định tháo ra nghiên cứu

lx150i

Đi bộ
Hj cụ Pi , tình hình em có 1 xe Lx Nhập đời 2008 ,e đi đc 1 time thì cảm thấy rất chi là tốt xăng nên e toàn vứt ở nhà. H em muốn nhờ cụ tư vấn xem có cách nào khắc phục ko ạ,H e muốn thay bộ chế của Ie thì có đc ko cụ???. Nếu được thì bác cho em rổ giá luôn nhé :D
TKs

robocop

Xe buýt
chào cụ : sáng e vừa mang xe ra sửa ở số 7 HC xong, cám ơn các cụ ở cửa hàng nhé, xe e lại ngon lành rồi, hết chảy dầu ở dưới rồi heheee, bảo dưỡng toàn bộ cũng nhanh hnay mất có 2 tiếng là xe e xong hết, các đồ nhựa bị lỏng ốc vít các cụ cũng siết chặt vào hộ e rồi,đi nó đỡ lục cục ^^! có khi 2 tháng lại bảo dưỡng toàn bộ cho nó yên tâm, e đang muốn sơn vành và thụt nhưng phải mất hơn 1 ngày cơ hả cụ Pi, có cách nào nhanh hơn kooo? được thì hnao rảnh e mang qua kaka, lần nữa cám ơn các cụ kỹ thuật nha nha ^^!
bảo dưỡng thế này thì hết bao tiền ạ, xe em 18k cũng muốn làm 1 cái :D

kunfuju

Đi bộ
bác ad cho e hỏi chút...e mới mua xe nhưng cũng không biết nhiều. Thấy thợ ở chỗ mua xe bảo đi 500 đến 700 thì ra thay dầu với bảo dưỡng nhưng cơ mà lần sau ra đi gần 500 hỏi thì chú ý bảo là ra thay mất phí hết mà xe e thì chưa đi bảo dưỡng lần nào. Đi xe cứ thấy nó bị sao sao ý bác ạ... Bác cho e xin cái ý kiến với
E cám ơn

Piaggio Junior

Xe điện
một câu hỏi nhỏ về đèn pha của Lib 125ie
xe nhà em vệt cut off chiếu cách xe tầm 5m, em loay hoay chỉnh cái vít ở dưới gầm của pha thì nó thỉ ngửa lên dc chút ít, và khi đó có vặn tiếp cho đến khi nhấc dc cả con vít ra ngoài thì đèn vẫn ko ngửa lên. Lấy tay ấn vào đui đèn H4 thì nó ngửa, thả tay ra nó lại cụp. Có bác nào biết cấu tạo cái pha này ko, có phải bên trong có 1 lò xo đẩy đèn ngửa lên ko. Em đang định tháo ra nghiên cứu
BÌNH thường thì chỉ cần chỉnh vít như cụ chỉnh là ok roài , có thể cụ đã thay bóng rồi chăng , nếu thay bóng không hịn là cũng hơi khó chỉnh đấy, nếu rảnh cụ cứ tháo ra nghiên cứu cho biết thêm , kiếm con vít dài hơn, lò xo dài hơn điều chỉnh xem , hoặc cụ kiểm tra xem pha lắp có vị kẹt j không .

Hj cụ Pi , tình hình em có 1 xe Lx Nhập đời 2008 ,e đi đc 1 time thì cảm thấy rất chi là tốt xăng nên e toàn vứt ở nhà. H em muốn nhờ cụ tư vấn xem có cách nào khắc phục ko ạ,H e muốn thay bộ chế của Ie thì có đc ko cụ???. Nếu được thì bác cho em rổ giá luôn nhé :D
TKs
Khônng thay ie nhá , chết xiền cụ ạ , tổng thể có khi quá nửa cái xe. xe cụ chạy lâu có thể bị tắc cả lọc gió thì sao, cụ cứ mang ra trạm sửa chữa nhờ họ điều chỉnh lại chứ cái gì nó cũng có tiêu chuẩn rồi , bóp nó quá cũng k ổn ạ .

bảo dưỡng thế này thì hết bao tiền ạ, xe em 18k cũng muốn làm 1 cái :D
BD mất có hơn trăm k , còn thay gì tính nấy theo xe cụ ạ , cụ cứ ra trực tiếp nhờ tư vấn cụ thể ạ .

bác ad cho e hỏi chút...e mới mua xe nhưng cũng không biết nhiều. Thấy thợ ở chỗ mua xe bảo đi 500 đến 700 thì ra thay dầu với bảo dưỡng nhưng cơ mà lần sau ra đi gần 500 hỏi thì chú ý bảo là ra thay mất phí hết mà xe e thì chưa đi bảo dưỡng lần nào. Đi xe cứ thấy nó bị sao sao ý bác ạ... Bác cho e xin cái ý kiến với
E cám ơn
500km là thay dầu lần đầu theo khuyến cáo của Pi, còn Kiểm tra miễn phí, lỗi được BH miễn phí , các chi tiết phát sinh tùy trường hợp xem xét ....Cụ tham khảo cuốn BH là rõ ngay mà.

Phuongnhoc

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi tý ,xe e la Lx ,đi được tầm 13000 ,nay sao tay ga nặng quá ,e nghe nói Pi là 2 dây ga ,có người bảo e cắt bớt đi 1 dây ,thế có sao k ah ? xe e đi tầm bao nhiêu thì thay dây cuara và bi côn ah ,e tính thay dây của banda và bi côn màu vàng nhập ah ,thanks các cụ trước ,e ở tp

viper2007

Xe điện
@Pi Junior. xe nhà em đèn đóm vẫn nguyên bản, cảm giác là nó để lâu ở trạng thái chúi xuống nên lò xo mất khả năng đàn hồi, thôi cứ để hôm nào tháo ra ngâm cứu

bibonot

Đi bộ
Mình mới tậu 1 bé Liberty 125 i.evề để nghịch ngợm , mấy bác cho hỏi là chạy roda bao nhiêu km và cần lưu ý những gì khi chạy roda cho Li :D

Xichlo3so

Xe đạp
Vợ cả em có chiếc Pi150 nhập, không hiêu sao tự nhiên chảy nhớt, chảy một hai giọt cả đêm thôi, nếu để chân chống nghiên thì chảy rơi xống gần chân chống, bác nào chỉ em nguyên nhân giúp em với.

Piaggio Junior

Xe điện
Các cụ cho e hỏi tý ,xe e la Lx ,đi được tầm 13000 ,nay sao tay ga nặng quá ,e nghe nói Pi là 2 dây ga ,có người bảo e cắt bớt đi 1 dây ,thế có sao k ah ? xe e đi tầm bao nhiêu thì thay dây cuara và bi côn ah ,e tính thay dây của banda và bi côn màu vàng nhập ah ,thanks các cụ trước ,e ở tp
Cụ chạy ra trạm bảo hành hỏi cho nhanh và tư vấn cụ thể khi thợ làm BD, thay khi nào là thay như nào là tùy ý cụ chứ theo tiêu chuẩn em nói thì cụ ngã lăn đùng ra mât.

@Pi Junior. xe nhà em đèn đóm vẫn nguyên bản, cảm giác là nó để lâu ở trạng thái chúi xuống nên lò xo mất khả năng đàn hồi, thôi cứ để hôm nào tháo ra ngâm cứu
Cụ kiếm cái lò xo khác giống như thế cho vào :D

Mình mới tậu 1 bé Liberty 125 i.evề để nghịch ngợm , mấy bác cho hỏi là chạy roda bao nhiêu km và cần lưu ý những gì khi chạy roda cho Li :D
K cần chạy roda vì xuât xươnng họ làm cho cụ rồi , 1000km đầu chỉ nên chạy 70/% tay ga thôi cụ nhé.

Vợ cả em có chiếc Pi150 nhập, không hiêu sao tự nhiên chảy nhớt, chảy một hai giọt cả đêm thôi, nếu để chân chống nghiên thì chảy rơi xống gần chân chống, bác nào chỉ em nguyên nhân giúp em với.
Nếu chảy ở gầm máy thì cụ ra hãng nhờ xem roang chỗ nào bị hư hỏng để thay lại, còn chảy ở chỗ bửng côn là do xe bị đổ nghiêng cũng cần phải vệ sinh lọc gió cụ ạ .

KV&HV

Xe máy
Mình mua ở Xuân Cầu , bọn nó làm luôn cho rồi hả bác ?
xe tay ga bây giờ ko phải chạy roda trước khi đi nữa, nh để tròn máy hơn thì phải hết khoảng 1000km. Xe nào, mua ở đâu giờ cũng thế ạ

Xichlo3so

Xe đạp
Nếu chảy ở gầm máy thì cụ ra hãng nhờ xem roang chỗ nào bị hư hỏng để thay lại, còn chảy ở chỗ bửng côn là do xe bị đổ nghiêng cũng cần phải vệ sinh lọc gió cụ ạ .[/QUOTE]
Cám ơn cụ, em sẽ làm như vậy.

Reach

Đi bộ
Xe Fly của em bị chết đồng hồ Km, (đồng hồ xăng vẫn chạy bình thường). Nếu sửa có phải thay cả bộ không ạ và hết khoảng bao nhiêu tiền ạ?
Cám ơn bác.

kunyeu

Xe đạp
Thank bác . Xe mình mới đi có 300 km thôi , nhưng lúc dừng xe tắt máy có nghe thấy tiếng lạo xạo lạch cạch nhỏ , đây là hiện tượng gì hả bác ?
Tiếng dãn nở kim loại ở bô ý mà bác. Không vấn đề gì đâu

Chi_2_xom_lieu

Đi bộ
Em mới tậu em Liberty 125i Việt, lúc khởi động đi thì không sao nhưng đang đi mà dừng lại rồi ga nhẹ để đi thì xe giật "khục khục" như đi vào chỗ đường xấu (hoặc kiểu như đi ô tô mà côn không chuẩn xe giật giật ý). Như vậy là bị làm sao và có nghiêm trọng không mấy cụ, em định đi bảo dưỡng mà chưa có thời gian.
Cảm ơn các cụ đã trả lời!

KV&HV

Xe máy
Em mới tậu em Liberty 125i Việt, lúc khởi động đi thì không sao nhưng đang đi mà dừng lại rồi ga nhẹ để đi thì xe giật "khục khục" như đi vào chỗ đường xấu (hoặc kiểu như đi ô tô mà côn không chuẩn xe giật giật ý). Như vậy là bị làm sao và có nghiêm trọng không mấy cụ, em định đi bảo dưỡng mà chưa có thời gian.
Cảm ơn các cụ đã trả lời!
Có thể là côn xe cụ bị bẩn, chỉ cần vệ sinh lại côn là ok

Chi_2_xom_lieu

Đi bộ
Thanks cụ! Nhưng xe mới đi được khoảng 300Km mà cụ. Em đang tính mang ra bảo hành cho họ xem giúp.

Trạng thái
Thớt đang đóng