Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dammevespa

Xe tải
mấy bác cho e hỏi e muốn thay bóng đèn khác cho vespa ko biết có dc ko,ví dụ như đèn trắng sáng,rồi độ lại dàn đèn 18 bóng led ngay mặt đồng hồ có dc ko ah

s4dtango

Xe đạp
e đi li viet, bây h khi đề máy nổ xog thì có tiếng kêu rẹt rẹt rồi thôi, gần như cứ đề nổ xog là có tiếng như vậy, chỉ bị lúc đó xog thôi, nhưng cảm khác rất khó chịu, bác chuẩn đoán thừ xem xe e làm sao với :(

byebye88

Xe đạp
bao nhiêu km thì thay dầu lần 1 hả bác chủ, à cái đèn xoi biển của em hôm đi xóc quá nó bay mẹ rồi, h thay nó ở đâu các bác

lapquocbmw

Xe máy
Cho mình hỏi là sao giá thay dầu máy tại TopCom (Lê Duẩn là 150k) lại khác Việt Ý (Hàng chuối là 230k chai 1 lít màu đen)???
Chào cụ!
Đấy là cụ thay dầu Castrol SEA 10w-40, dầu đó cụ đi được 1500km là phải thay rùi, còn dầu bên Ý Việt là dầu Agip Hi-teck 5w-40 đi 2500km-3000km mới phải thay cơ, thử hỏi nếu thay 2 loại dầu đấy thì cái nào lợi hơn hả cụ. Các cụ cũng thử xem sao nhé^^
mấy bác cho e hỏi e muốn thay bóng đèn khác cho vespa ko biết có dc ko,ví dụ như đèn trắng sáng,rồi độ lại dàn đèn 18 bóng led ngay mặt đồng hồ có dc ko ah
Cái này cụ đừng làm vì em sợ bóng đèn nóng quá sẽ gây sun mất cái miếng nhựa của đèn pha, còn về độ lại dàn đèn 18 bóng led ở mặt đồng hồ thì ok men (cái này đẹp và em cũng đang lắp mà^^) nhưng cụ sẽ không được bảo hành phần điện của xe nữa đâu ( nhưng cứ nói khó với mấy bác bảo hành thì may ra vẫn được cụ ah)
e đi li viet, bây h khi đề máy nổ xog thì có tiếng kêu rẹt rẹt rồi thôi, gần như cứ đề nổ xog là có tiếng như vậy, chỉ bị lúc đó xog thôi, nhưng cảm khác rất khó chịu, bác chuẩn đoán thừ xem xe e làm sao với :(
Theo em chuẩn đoán xe cụ bị lỗi cái đầu lao đề rùi, cụ cứ mang ra trạm dịch vụ kiểm tra và tư vấn cho chính xác có gì bảo họ bảo hành thay cái mới cho.
Dầu nó có nhiều loại khác nhau cụ ơi.
Đúng là dầu có nhiều loại như nhiều nhà cung cấp dầu vậy.
bao nhiêu km thì thay dầu lần 1 hả bác chủ, à cái đèn xoi biển của em hôm đi xóc quá nó bay mẹ rồi, h thay nó ở đâu các bác
Tùy theo cụ thay dầu gì mà bao nhiêu km tiếp theo thì thay dầu. Bên Ý Việt họ thay dầu Agip Vespa Hi-teck đi được 2500km đến 3000km mới phải thay dầu cụ ah.
Cụ cứ mang ra trạm dịch cụ họ thay dầu cho, và cũng tùy trạm dịch vụ mà giổ giá nó cũng khác nhau đấy ạ. Bên cụ chủ thớt bán cái đó 225k cụ ah.

robocop

Xe buýt
em đang xài đèn Orsam chính hãng loại H4 55w-60w chạy rất ổn, không quá nóng.

ducminh1

Xe tải
Theo e thì bác không nên thay đèn trắng sáng cho vespa vì đèn trắng sáng có công suất cao thường thì 55/60W trở lên mà đèn zin có 35W với lại chóa đèn xe VN kém e lắp dc vài tháng thấy đã hơi hơi rạn chóa rồi tháo ra ngay thì lại ko bị sao nữa .
Còn mặt đồng hộ cụ cứ độ dàn đèn 18led thoải mái :D xe e đang lắp bộ đèn led trắng sáng nhìn sáng sủa hơn hẳn cái zin tối tối vàng vàng :D
em đang xài đèn Orsam chính hãng loại H4 55w-60w chạy rất ổn, không quá nóng.
:( e cũng mua cái osram Cool Blue loại H4 55W-60W mà sờ đèn nóng kinh ạ e mua 150k thì phải ánh sáng trắng dc vài tháng nó đã hơi hơi rạn cái phần nhựa chóa đèn r

Chỉnh sửa cuối:

3davc_mas

Xe hơi
Vâng cám ơn bác đã trả lời, vấn đề là mình chỉ thắc mắc có sự khác nhau trong cùng một hệ thống bảo dưỡng của Piaggio, còn nếu rõ ràng như vậy thì OK rồi.
Tuy nhiên xe mình mua của Việt Ý ở Bà Triệu nhưng không biết cứ tưởng là bảo dưỡng ở đâu cũng được nhưng qua Lê Duẩn (2 cửa hàng đầu và cuối Lê Duẩn) thì thấy thái độ phục vụ khác hẳn, hỏi thì toàn chỉ linh tinh đi vòng vèo mấy điểm (còn chỉ ra tận Khâm THiên mà làm gì có điểm bảo dưỡng ở đó) sau mới ra được Hàng Chuối trong khi nhà thì lại rất gần đó!!?
Chào cụ!
Đấy là cụ thay dầu Castrol SEA 10w-40, dầu đó cụ đi được 1500km là phải thay rùi, còn dầu bên Ý Việt là dầu Agip Hi-teck 5w-40 đi 2500km-3000km mới phải thay cơ, thử hỏi nếu thay 2 loại dầu đấy thì cái nào lợi hơn hả cụ. Các cụ cũng thử xem sao nhé^^

Chỉnh sửa cuối:

HanoianGuy

Xe đạp
Xe LXie màu đen của em bị một vết xước khá dài, xin hỏi mọi người có cách nào khắc phục được không ạ? Bút tẩy như Quixx có tác dụng không ạ?

robocop

Xe buýt
Theo e thì bác không nên thay đèn trắng sáng cho vespa vì đèn trắng sáng có công suất cao thường thì 55/60W trở lên mà đèn zin có 35W với lại chóa đèn xe VN kém e lắp dc vài tháng thấy đã hơi hơi rạn chóa rồi tháo ra ngay thì lại ko bị sao nữa .
Còn mặt đồng hộ cụ cứ độ dàn đèn 18led thoải mái :D xe e đang lắp bộ đèn led trắng sáng nhìn sáng sủa hơn hẳn cái zin tối tối vàng vàng :D

:( e cũng mua cái osram Cool Blue loại H4 55W-60W mà sờ đèn nóng kinh ạ e mua 150k thì phải ánh sáng trắng dc vài tháng nó đã hơi hơi rạn cái phần nhựa chóa đèn r
em mua loại H4 55-60w màu vàng bình thường giá 230k ạ. xài 5 tháng rồi không thấy bị rạn kính

Rockferry

Xe đạp
Cho hỏi ở SG thì mua cái yên inox và cái kính chắn xe ở đâu ạ !

Rockferry

Xe đạp
Cho hỏi ở SG thì mua cái yên inox và cái kính chắn xe ở đâu ạ ! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!​

robocop

Xe buýt
Cho hỏi ở SG thì mua cái yên inox và cái kính chắn xe ở đâu ạ ! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!​
ặc ặc bác này mông khỏe vãi không thích ngồi yên nệm mà ngồi yên Inox. kính chắn bác có thể đặt ạ :D

VX_180

Xe buýt
Vâng cám ơn bác đã trả lời, vấn đề là mình chỉ thắc mắc có sự khác nhau trong cùng một hệ thống bảo dưỡng của Piaggio, còn nếu rõ ràng như vậy thì OK rồi.
Tuy nhiên xe mình mua của Việt Ý ở Bà Triệu nhưng không biết cứ tưởng là bảo dưỡng ở đâu cũng được nhưng qua Lê Duẩn (2 cửa hàng đầu và cuối Lê Duẩn) thì thấy thái độ phục vụ khác hẳn, hỏi thì toàn chỉ linh tinh đi vòng vèo mấy điểm (còn chỉ ra tận Khâm THiên mà làm gì có điểm bảo dưỡng ở đó) sau mới ra được Hàng Chuối trong khi nhà thì lại rất gần đó!!?
Giống thủ tục hành chính thôi mà bác, quy định là một chuyện còn phục vụ là là chuyện khác , bác cứ chưởi um lêm gọi cho nhà máy xuống là lại đâu vào đấy ạ .

hot_boy_vn

Xe tải
các bác cho em hỏi bảo dưỡng xe ở số 3 lê văn hưu được đánh giá thế nào, em cần tư vấn

xherox

Xe điện
Giống thủ tục hành chính thôi mà bác, quy định là một chuyện còn phục vụ là là chuyện khác , bác cứ chưởi um lêm gọi cho nhà máy xuống là lại đâu vào đấy ạ .
Đúng roài đấy cụ,riêng với Pi thì cụ cứ phang thẳng lên nhà máy nó mới đỡ bức xúc và giải quyết nhanh gọn được :))

lapquocbmw

Xe máy
Xe LXie màu đen của em bị một vết xước khá dài, xin hỏi mọi người có cách nào khắc phục được không ạ? Bút tẩy như Quixx có tác dụng không ạ?
Cái này em ko chắc, cụ cứ thử nếu ko được thì thui cụ cứ mang ra trạm dịch vụ bảo họ sơn lại cho là ok men ngay ý mà.
Cho hỏi ở SG thì mua cái yên inox và cái kính chắn xe ở đâu ạ !
Em ko hiểu mợ bảo yên inox là cái gì chứ tay tay xách inox thì em biết^^. 2 cái này cụ cứ qua trạm dịch vụ của Pi mà mua ko có thì đặt hàng cũng được cụ ah.
Chào cụ!
Cái này thì em xin đính chính cụ nhé, đó là do bên TC thui chứ cụ đừng vơ đũa cả nắm thế, các cụ cứ thử qua số 7 hàng chuối bên Ý Việt đi, các cụ sẽ thấy sự khác biệt hẳn. Em đã từng qua TC và sau lần đo thì em xin chừa không bao giờ quay trở lại đó nữa.
các bác cho em hỏi bảo dưỡng xe ở số 3 lê văn hưu được đánh giá thế nào, em cần tư vấn
Theo em thì ở đâu mà mọi người tin tưởng thì mình cứ qua đó mà làm. Em toàn mang ra số 7 hàng chuối làm thui, ngay gần lê văn hưu. Chuẩn không cần chỉnh^^
Đúng roài đấy cụ,riêng với Pi thì cụ cứ phang thẳng lên nhà máy nó mới đỡ bức xúc và giải quyết nhanh gọn được :))
Các cụ có gì thắc mắc không hiểu thì hỏi quản lý nếu thấy vẫn còn bức xúc thì hãy gọi thẳng lên Pi chứ ai cũng gọi thì kinh khủng quá^^

s4dtango

Xe đạp
3davc_mas viết
Cho mình hỏi là sao giá thay dầu máy tại TopCom (Lê Duẩn là 150k) lại khác Việt Ý (Hàng chuối là 230k chai 1 lít màu đen)???

Dầu nó có nhiều loại khác nhau cụ ơi.
thay ở topcom trai castrol 10w mà nó chém 150k, tình hình này ra 7hc làm trai màu đen(chắc là agip) luôn cho nó lành

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng