Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dammevespa

Xe tải
Xe em mua còn vài ngày nữa mới tròn 3 tháng,gọi lên nhà máy bọn nó bảo phải mang ra dịch vụ chính hãng kiểm tra thực tế rồi mới có ý kiến được,nó bảo những linh kiện chịu mài mòn do sử dụng thì nó ko bảo hành.Bó tay.Dây curoa cũng là theo xe mới từ đầu mà nó đập keng keng vào lốc máy khi đi chậm nữa.Mấy ông KTV dán băng dính vào lốc chỗ bị chạm với dây curoa mà vẫn ko hết kêu.
hình như e nghe một số người nói,có xe bị giật có xe thì ko,cái này phải lập 1 topic xem những người nào đi S hay Lx gặp phải tình trạng trên và tìm cách khắc phục ah

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
- cụ pi cho em hỏi con liberty nhà em đi đươc 1400k rồi, tự dưng dạo này cảm giác đi lỳ hẳn, ko bốc như xưa nữa. Vặn ga mạnh chỉ thấy nó gầm lên mà ko vọt, kiểu như xe số cài số 2 rồi đi ấy, có phải tại dầu hay dầu láp ko nhỉ?
Còn chiếc lx cũng sắp đến kỳ bảo dưỡng, mang qua chỗ cụ cụ giúp đỡ nhé. Nhưng mà e chưa đủ 50 bài đâu

Thành Nhái

Xe đạp
Chào cụ!
Em xin góp ý với cụ ạ!
Do đặc tính kỹ thuật lên xe ga nó thế. Hiện tượng rung lắc này là ra khi bạn lên ga lưc li tâm thắng lực cản của lò xò ở côn 3 búa, làm côn 3 búa bám vào chuông côn đề làm quay chuông côn làm xe chuyển động, do đó mà xe hay có hiện tượng giật và rung. Nếu xe bị giật và rung quá là do côn 3 búa không bám tốt hoặc bộ côn có vấn đề( bụi bẩn...) nên mới bị như vậy.
Vì vậy em khuyên cụ nên đi kiểm tra và vệ sinh côn thường xuyên, có gì nhờ mấy anh KT tư vấn cho nhé.

Chào cụ!
Em xin góp ý với cụ ạ!
Do đặc tính kỹ thuật lên xe ga nó thế. Hiện tượng rung lắc này là ra khi bạn lên ga lưc li tâm thắng lực cản của lò xò ở côn 3 búa, làm côn 3 búa bám vào chuông côn đề làm quay chuông côn làm xe chuyển động, do đó mà xe hay có hiện tượng giật và rung. Nếu xe bị giật và rung quá là do côn 3 búa không bám tốt hoặc bộ côn có vấn đề( bụi bẩn...) nên mới bị như vậy.
Vì vậy em khuyên cụ nên đi kiểm tra và vệ sinh côn thường xuyên, có gì nhờ mấy anh KT tư vấn cho nhé.
E cũng hay đi vệ sinh côn thường xuyên bác à mà chỉ đc. có vài ngày rồi lại bị e cũng vệ sinh cả gió bác à

de_xom

Xe tải
bác chủ thớt cho em xin báo giá tay phanh trái và nẹp yếm (màu đen) của xe liberty ie với, để em bắt đền mấy thằng trông xe,
Tối qua đi nhậu nó bảo đưa chìa khóa em dắt xe, rồi ko hiểu nó bó cua thế nào làm xe e cong hết tay phanh, mòn vẹt 1 bên yếm may mà mới ăn vào 1 tí con tay xách 2.7tr của em,
cay quá anh ạ, cho e xin giá sớm nhé, nó hẹn tối giải quyết.

mrse7en87

Xe đạp
Em muốn bảo hành toàn bộ xe Li Việt đi được 10.000 km thì giá cả thế nào bác ! sang bên service của piaggio chán vãi , mang tiếng bảo hành 20.000 km mà cái gì cũng mất tiền, mà giá thì vãi ...luyện :(

lapquocbmw

Xe máy
bác chủ thớt cho em xin báo giá tay phanh trái và nẹp yếm (màu đen) của xe liberty ie với, để em bắt đền mấy thằng trông xe,
Tối qua đi nhậu nó bảo đưa chìa khóa em dắt xe, rồi ko hiểu nó bó cua thế nào làm xe e cong hết tay phanh, mòn vẹt 1 bên yếm may mà mới ăn vào 1 tí con tay xách 2.7tr của em,
cay quá anh ạ, cho e xin giá sớm nhé, nó hẹn tối giải quyết.
Chào cụ!
Giá của cái tay phanh là 185k, viền nhựa là 190k cụ ah.
Em muốn bảo hành toàn bộ xe Li Việt đi được 10.000 km thì giá cả thế nào bác ! sang bên service của piaggio chán vãi , mang tiếng bảo hành 20.000 km mà cái gì cũng mất tiền, mà giá thì vãi ...luyện :(
Chào cụ!
Giá bảo dưỡng toàn bộ là 150k cụ ah, còn thay thế hay bảo hành gì thì kiểm tra KTV sẽ bảo cụ ạ.

dammevespa

Xe tải
bác PI cho e hỏi có người bảo thay dây curoa bando cho vespa thì hiện tượng rung đầu sẻ khỏi,bác cho e xin ý kiến với

de_xom

Xe tải
Chào cụ!
Giá của cái tay phanh là 185k, viền nhựa là 190k cụ ah.

Chào cụ!
Giá bảo dưỡng toàn bộ là 150k cụ ah, còn thay thế hay bảo hành gì thì kiểm tra KTV sẽ bảo cụ ạ.
Thanks kụ nhé. thế em bắt nó đền 500k, chắc nó làm đổ xe e? ko biết xe khóa cổ mà bị đổ thì có bị lêch đầu ko?

mrse7en87

Xe đạp
Mấy cụ cho em hỏi là bảo dưỡng toàn bộ xe Li việt thì người ta thường làm nhưng gì , vì bt em vẫn thay dầu máy , dầu lap , lọc dầu đầy đủ và định kỳ rồi. Và xe chả có vấn đề j cả thì có cần bảo dưỡng toàn bộ không mấy cụ !
Vâng kính cụ xherox 1 ly :))

xherox

Xe điện
Mấy cụ cho em hỏi là bảo dưỡng toàn bộ xe Li việt thì người ta thường làm nhưng gì , vì bt em vẫn thay dầu máy , dầu lap , lọc dầu đầy đủ và định kỳ rồi. Và xe chả có vấn đề j cả thì có cần bảo dưỡng toàn bộ không mấy cụ !
Vệ sinh cái lọc gió và tra dầu mỡ cổ phốt nữa là hết cái gọi là bảo dưỡng toàn bộ.

xherox

Xe điện
vậy bác giải thích dùm e ,sao hiện tượng rung đầu thì có xe bị rung và cũng có xe ko bị,?????
Xe nào côn kém thì bị rung nhiều hơn là xe côn tốt.Nó hên xui,chăm sóc bảo dưỡng cẩn thận mà vẫn bị .Nhiều khi nản vô cùng.

Piaggio Junior

Xe điện
- cụ pi cho em hỏi con liberty nhà em đi đươc 1400k rồi, tự dưng dạo này cảm giác đi lỳ hẳn, ko bốc như xưa nữa. Vặn ga mạnh chỉ thấy nó gầm lên mà ko vọt, kiểu như xe số cài số 2 rồi đi ấy, có phải tại dầu hay dầu láp ko nhỉ?
Còn chiếc lx cũng sắp đến kỳ bảo dưỡng, mang qua chỗ cụ cụ giúp đỡ nhé. Nhưng mà e chưa đủ 50 bài đâu
Cụ chưa nói rõ xe li thường hay ie nhỉ , cụ mang qua trạm BH để kt kiểm tra cho nhanh , cụ nói chung chung em khó trả lời cho cụ lắm ạ .

bác PI cho e hỏi có người bảo thay dây curoa bando cho vespa thì hiện tượng rung đầu sẻ khỏi,bác cho e xin ý kiến
với
Bác không nên nghe những ý kiến khôg có cơ sở , hiện tượng rung trên xe có rất nhiều nguyên nhân lắm ạ ,bác nên để kt kiểm tra trực tiếp rồi khuyen bác nhé .

anhngheo_no1

Xe đạp
cụ Pi cho em hỏi một câu ạ. con Li nhập em đi cứ vít lên tầm 50km xong bóp mạnh phanh là xe dần dần "lịm" hẳn rồi tắt luôn như mấy dòng Wave S cũ của Honda í, lại phải ga lại :|, hoặc là lúc mới đi cũng thế. Cứ dừng đèn đỏ cứ phải ga với bóp phanh sợ nó chết máy. đấy là do làm sao ạ :(

cucsat123

Xe tăng
chào cụ pi em có vài thắc mắc muốn hỏi í kiến cụ: em đi con li IE cụ nhé
- là con xe em đi 7000 rồi cần thay thế những gì và giá cả thế nào hả cụ (em chỉ mới thay dầu chứ chưa thay thế gì trong xe cả)
- hôm nọ em tháo con lọc gió ra thì thấy trong bầu lọc toàn dầu vậy dầu đó là do thiết kế người ta cho vào hay là do xe có vấn đề gì dầu chảy vào hả cụ
- em thấy mọi người bảo lọc gió việt không tốt = nhập nên thay theo cụ có phải thay không ạ và giá cả thế nào hả cụ.
- con xe em lúc ga lên nó cứ ô` ô` ô` vậy là do thiết kế xe hay do vấn đề gì hả cụ.
thank cụ giải đáp cho em

Selene

Xe đạp
Chào bác pi ạ bác cho cho em hỏi là bên bác có bán cái miếng cao su ở phía dưới chỗ để chân không ạ (không phải thảm để chận ạ mà là mấy cái sọc sọc ạ) , mà bên bác có nhận sơn lai xe không ạ ,như xe xước quá em muốn sơn lại toàn bộ vẫn theo màu nguyên bản không phải là đổi màu bác có báo giá được luôn không a

lapquocbmw

Xe máy
Thanks kụ nhé. thế em bắt nó đền 500k, chắc nó làm đổ xe e? ko biết xe khóa cổ mà bị đổ thì có bị lêch đầu ko?
Chào cụ!
Cụ chặt chém nó vừa vừa thui không thì " Thứ 1 sợ kể anh hùng, thứ 2 sợ kể khốn cùng liều thân" thì nguy đấy cụ ah^^ nhưng em cũng chúc cụ và em nó mau khỏe.

Vấn đề bảo dưỡng định kỳ bao gồm: về sinh toàn bộ các chi tiết như: dây phanh, dây ga, vệ sinh côn, rửa lọc gió, bảo dưỡng cổ phốt, kiểm tra phanh và bảo dưỡng phanh... và rất nhiều các công đoạn kiểm tra nữa cụ ah.Để cho em nó luôn khỏe mạnh thì cụ hãy đi kiểm tra và bảo dưỡng định kỳ nhé.^^
E cũng hay đi vệ sinh côn thường xuyên bác à mà chỉ đc. có vài ngày rồi lại bị e cũng vệ sinh cả gió bác à
Thế thì cụ lên đòi quyền lợi bảo hành cho bộ côn mới đi cụ ah. Chúc em nó mau khỏe để vi vu những ngày tết nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng