Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

hotboy12a3

Xe đạp
Bác Pi ơi, sao còi và đồng hồ của em lâu thế, 3 tuần rồi chưa thấy gọi đến thay j` cả, bác xem lại giúp em cái, số điện thoại của em 0985080864 chắc đã lưu lại nơi bác rồi, hộ em nhé.
Thanks bác
Có về rồi cụ ạ , nhưng vì chưa kịp gọi cụ đấy ạ , chắc các em sẽ alo hẹn cụ đầu tuần tới đấy ạ .
Em xin gửi lời cảm ơn đến bác Pi và ae kỹ thuật của Piaggio Việt Ý vì đã bảo hành vài lỗi của xe em. Từ ngày mang xe về hôm nay mới vào diễn đàn được.
Hy vọng em chỉ phải đến chỗ bác để bảo dưỡng và thay dầu định kỳ, ko phải đến để sửa chữa nữa. :>
Một lần nữa xinh chân thành cảm ơn bác.

tinhtx

Xe tải
không phải chỉ xe của em đâu, em hỏi cả xe của mấy đồng chí cùng công ty em, ngay bản thân nhà em hai con LX em test rồi đổ đầy xăng ở mức thò ngón tay vào là ướt tay thì nó chảy còn không chạm ngón tay thì không việc gì cả. nó có ống thải xăng thừa rồi mà bác. các kỹ thuật của Pi họ tính cả rồi. Em và gấu nhà em đi bình thương có vấn đề gì đâu. Bác đã mang ra cho kỹ thuật kiểm tra rồi, bác vẫn lăn tăn thì bác test thử đi, xe bác sau khi chảy như vậy đi có thấy khác gì không?, không thấy gì khác thường thì bác cứ vô tư đi thôi.

minhpham1712

Xe hơi
không phải chỉ xe của em đâu, em hỏi cả xe của mấy đồng chí cùng công ty em, ngay bản thân nhà em hai con LX em test rồi đổ đầy xăng ở mức thò ngón tay vào là ướt tay thì nó chảy còn không chạm ngón tay thì không việc gì cả. nó có ống thải xăng thừa rồi mà bác. các kỹ thuật của Pi họ tính cả rồi. Em và gấu nhà em đi bình thương có vấn đề gì đâu. Bác đã mang ra cho kỹ thuật kiểm tra rồi, bác vẫn lăn tăn thì bác test thử đi, xe bác sau khi chảy như vậy đi có thấy khác gì không?, không thấy gì khác thường thì bác cứ vô tư đi thôi.
Vodka bác 1 ly, nói thật là từ hôm mang xe về nhà ko thấy xuất hiện lại tình trạng chảy xăng nhưng mà vẫn cảm thấy lo lo. H nghe bác nói mà em cảm thấy yên tâm hơn nhiều rồi, tại từ xưa đến nay em đi rất nhiều xe mà chưa xe nào bị chảy xăng cả nên cũng thấy lo lắng :D

Piaggio Junior

Xe điện
Em xin gửi lời cảm ơn đến bác Pi và ae kỹ thuật của Piaggio Việt Ý vì đã bảo hành vài lỗi của xe em. Từ ngày mang xe về hôm nay mới vào diễn đàn được.
Hy vọng em chỉ phải đến chỗ bác để bảo dưỡng và thay dầu định kỳ, ko phải đến để sửa chữa nữa. :>
Một lần nữa xinh chân thành cảm ơn bác.
Không có j bác ạ , trách nhiệm của bên BH thôi bác ạ , nhiều khi PiVN chưa đáp ứng hết dc nên phía đại Lý cũng bị gặp khó khăn bác ạ, mong bác và các cụ cũng thông cảm .

nhocbuon1102

Xe tải
chả là con Lib Nhập của em dạo này lúc mới đi từ 0 - 20km thì cứ như bị tụt hơi mà lúc nổ máy ga nhẹ thì xe ko đi mà ga mạnh mới đi đc mà lại ko vọt nũa ko biết là bệnh gì em đã vệ sinh lọc gió rồi mà ko hết . xin các bác chỉ giáo giùm em ngồi lên con xe mà chán quá .mong các bác nhiệt tình giúp đõ

dammevespa

Xe tải
bac pi và các bác cho e hỏi,vespa đời 2011 ko có bàn đạp,vậy nếu để xe cả tuần lể ko đi xe hết bình đề ko nổ,thì chân chống điện đâu ra mà đạp ah

robocop

Xe buýt
bac pi và các bác cho e hỏi,vespa đời 2011 ko có bàn đạp,vậy nếu để xe cả tuần lể ko đi xe hết bình đề ko nổ,thì chân chống điện đâu ra mà đạp ah
em nghĩ nếu không có bình ==> thì không có điện ==> không khởi động được máy tính để hoạt động kim phun xăng điện tử ==> thì bác có đạp cũng đâu giải quyết được gì, có khi còn hư máy thêm. Nên thay bình là xong ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Theo em biết, đời Pi Việt *.ie hãng đã tính toán chính xác cho bộ chế điện tử rồi, lỗi bộ đó hoặc không có điện thì không bao giờ nổ được, thế nên Pi bỏ cần khởi động đi là vì lẽ đó a.

minhpham1712

Xe hơi
Hồi sáng em lại mang xe qua Hàng Chuối kiểm tra lại rồi ạ, kết quả vẫn ok xe ko sao từ hôm trước kiểm tra xong đến h cũng ko thấy bị chảy xăng
Cảm ơn cụ Pi đã nhiệt tình tư vấn giúp em cái nhé,
À lúc sáng em qua kiểm tra tranh thủ nhờ bên cụ thay dầu luôn mà em thấy lúc thay dầu xong nổ máy thử anh kỹ thuật ko chờ đèn báo phun xăng tắt mà nổ máy luôn vậy có ok ko ạ, tại em cứ thắc mắc là phải chờ đèn báo tắt thì mới nổ máy chứ nhỉ :D

Piaggio Junior

Xe điện
chả là con Lib Nhập của em dạo này lúc mới đi từ 0 - 20km thì cứ như bị tụt hơi mà lúc nổ máy ga nhẹ thì xe ko đi mà ga mạnh mới đi đc mà lại ko vọt nũa ko biết là bệnh gì em đã vệ sinh lọc gió rồi mà ko hết . xin các bác chỉ giáo giùm em ngồi lên con xe mà chán quá .mong các bác nhiệt tình giúp đõ
Cụ nên mang ra kiểm tra trự tiếp cụ ạ , nghe cụ tả không bắt dc bệnh đâu .

Nửa tháng chưa chắc đã hết bình cụ ạ , một tuần của cụ thì nhằm nhò gì , khi nào không nổ dc cụ cứ hotline mà gọi , còn tại sao không có cái khởi động bằng chân thì các cụ đã giải thích cho cụ rồi đấy ạ .

Hồi sáng em lại mang xe qua Hàng Chuối kiểm tra lại rồi ạ, kết quả vẫn ok xe ko sao từ hôm trước kiểm tra xong đến h cũng ko thấy bị chảy xăng
Cảm ơn cụ Pi đã nhiệt tình tư vấn giúp em cái nhé,
À lúc sáng em qua kiểm tra tranh thủ nhờ bên cụ thay dầu luôn mà em thấy lúc thay dầu xong nổ máy thử anh kỹ thuật ko chờ đèn báo phun xăng tắt mà nổ máy luôn vậy có ok ko ạ, tại em cứ thắc mắc là phải chờ đèn báo tắt thì mới nổ máy chứ nhỉ :D
Về lý thuyết thì không dc như thế cụ ạ vì nhiều lần sẽ làm ảnh hưởng đến tuổi thọ bộ MIU ( ECU ) bộ điều khiển chung ấy ạ , lần sau cụ nhắc anh em giúp luôn ạ , cám ơn cụ rất nhiều .

binhtx83

Xe buýt
Chào cả nhà, sáng sớm ngủ dậy trời đã mưa (khu vực Khuất Duy Tiến) thế là chẳng buồn đi làm nữa. Lọ mọ lên đây mong các cao thủ chỉ giáo xem con LX125 VN của em nó bị sao.
Lúc đi chậm, ga nhẹ lên xe nó cứ giật giật ở phần càng trước. Kiểm tra sơ bộ thì càng, cổ phốt hoàn toàn bt. Con em gái em nó bảo xe Pi cái nào cũng như vậy, em ko tin. Các bác bắt bệnh giúp em với. Cảm ơn cả nhà.

muadongcodon

Đi bộ
Con li vịt của em chạy được tầm 700km rồi và vẫn bình thường và êm ái nhưng ko hiểu sao sáng nay đi lúc đầu mới đi chậm nó giật đùng đùng như ngựa ý các bác ạ, đi nhanh thì ko sao, cụ Pi bắt bệnh hộ em với...thanks

tuanlinh179

Xe đạp
Bác Pi ơi, cho em hỏi , xe LX 125 hàng nhập màu xanh của e bị 1 vệt xước tương đối sâu, dài khoảng 8-10cm bên sườn phải, em muốn mang sang chỗ bác sơn lại có được ko?

Piaggio Junior

Xe điện
Chào cả nhà, sáng sớm ngủ dậy trời đã mưa (khu vực Khuất Duy Tiến) thế là chẳng buồn đi làm nữa. Lọ mọ lên đây mong các cao thủ chỉ giáo xem con LX125 VN của em nó bị sao.
Lúc đi chậm, ga nhẹ lên xe nó cứ giật giật ở phần càng trước. Kiểm tra sơ bộ thì càng, cổ phốt hoàn toàn bt. Con em gái em nó bảo xe Pi cái nào cũng như vậy, em ko tin. Các bác bắt bệnh giúp em với. Cảm ơn cả nhà.
Em gái cụ nói đúng đấy ạ , cụ chịu khó đọc nhiều bài tham khảo cảu các cụ mợ khác ạ .

Con li vịt của em chạy được tầm 700km rồi và vẫn bình thường và êm ái nhưng ko hiểu sao sáng nay đi lúc đầu mới đi chậm nó giật đùng đùng như ngựa ý các bác ạ, đi nhanh thì ko sao, cụ Pi bắt bệnh hộ em với...thanks
Cụ đi BDTB lại xem , tầm đấy là nằm trong hạn phải đi BD rồi cụ ạ , có thể phần côn của cụ bị bẩn hoặc một số chi tiết đến hạn phải thay định kỳ ạ .

Bác Pi ơi, cho em hỏi , xe LX 125 hàng nhập màu xanh của e bị 1 vệt xước tương đối sâu, dài khoảng 8-10cm bên sườn phải, em muốn mang sang chỗ bác sơn lại có được ko?
Được cụ ạ , đến cụ cứ call theo số ĐT dưới chữ ký của em ạ .

mrkuteb0y_hn

Xe máy
cụ cho em hỏi em muốn sơn lại em LX ie của em.....chả là papa em đi bị nõm vs cả xước 1 bên trái thì bên bác pi có nhận sơn lại k ạ

robocop

Xe buýt
sơn chứ sao không sơn bác ơi. các bác ấy bán xe, làm dịch vụ bảo dưỡng sửa chửa xe mà

mrkuteb0y_hn

Xe máy
vâng ý em muốn hỏi sơn 1 bên như thế thì mất tầm bao nhiêu ý ạ...xe em mới mua được gần 2 tháng mà bị lõm vs xước nhìn buồn luôn ý ạk

aotungchao1991

Đi bộ
các bác cho e hỏi !!! e có con lx 125 nhập đời 2009, e mới chỉ đi đc gần 7k vì cũng ít đi, hôm nọ dắt ra chạy thì thấy lúc giảm ga rồi lên ga thì kêu ộp ộp hình như ở đằng sau ... các bác có thể tư vấn là con xe của e mắc fai bệnh gì ko ???

kietngotuan00

Xe hơi
Đồng hồ công tơ mét của vespa S em đang chạy bị run dữ quá, sáng nay run đến nỗi chạy tốc độ bao nhiu nó vẫn chỉ max 20km/h thôi, và bây giờ nó chết luôn rồi, bác pi ơi giúp em với..thanks

Trạng thái
Thớt đang đóng