Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

b_minhtam

Xe đạp
Hi cả nhà, em là mem mới. Mong mọi người giúp đỡ

tình hình là sau nhiều ngày lượn lờ các forum, lội page đọc comment (với nhiều khen chê) của cả nhà em vẫn quyết định rước em S150 i.e trong tuần này. Hehe
Em tính lấy ở Sapa Cộng Hòa...có ai cho em lời khuyên gì không? Hihi có ai quen ở chỗ í giới thiệu cho em để xin khuyến mãi ạ.

Thanks cả nhà

dammevespa

Xe tải
Hi cả nhà, em là mem mới. Mong mọi người giúp đỡ

tình hình là sau nhiều ngày lượn lờ các forum, lội page đọc comment (với nhiều khen chê) của cả nhà em vẫn quyết định rước em S150 i.e trong tuần này. Hehe
Em tính lấy ở Sapa Cộng Hòa...có ai cho em lời khuyên gì không? Hihi có ai quen ở chỗ í giới thiệu cho em để xin khuyến mãi ạ.

Thanks cả nhà
hàng chính hãng lấy ở đâu cũng được bác,sapa cộng hòa hoặc 3tháng 2,mà bác tính lấy con s màu j thế, móc 150i đi chắc là bóc lém đây,Pi tháng nào cũng có khuyến mãi hết đó cụ,thường thì nó tặng cái khung inox còn tấm thảm thì tùy mỗi tháng ah

b_minhtam

Xe đạp
hàng chính hãng lấy ở đâu cũng được bác,sapa cộng hòa hoặc 3tháng 2,mà bác tính lấy con s màu j thế, móc 150i đi chắc là bóc lém đây,Pi tháng nào cũng có khuyến mãi hết đó cụ,thường thì nó tặng cái khung inox còn tấm thảm thì tùy mỗi tháng ah
Em tính lấy màu trắng....màu đen nhìn đường nét xe không nổi bật (phần đuôi xe í), màu đỏ hì bị kị tuổi (theo các bác phong thủy nói), màu cam thì em thấy nó cũng đẹp song nhanh lạc mode. Thôi thì em trắng vừa hợp với mạng em, không lỗi mốt cho dù nhìn em nó không nổi bật lắm.

Hồi trước em phân vân con LX150 mau vàng và S150 trắng song chọn con S cho nó cá tính.

Chỉnh sửa cuối:

[K]club

Xe tải
Cụ Pi cho em hỏi chút, xe em LX125/2010, đi 6 tháng, 3000km má phanh trước đã mòn tận sắt, trong khi má sau chưa cần tăng, như thế phanh trước có bị lỗi không . (xe đi đường khá vắng, ít phanh)
do thói quen bóp phanh của bác thôi chứ lỗi sao được . có cái nguyên lí gì khó hiểu đâu mà lỗi :D

Xe gia đình

Xe điện
Bác Pi cho hỏi giá của lốp Fly là bao nhiêu?

Cám ơn bác

Liberty125ie88

Đi bộ
bác Pi cho e hỏi xe e mới lấy thì nên dán những cái zì lên xe ạ @@ chống xước - đê can carbon hay cái zì ạ @@

xelu2010

Xe buýt

dammevespa

Xe tải
Em tính lấy màu trắng....màu đen nhìn đường nét xe không nổi bật (phần đuôi xe í), màu đỏ hì bị kị tuổi (theo các bác phong thủy nói), màu cam thì em thấy nó cũng đẹp song nhanh lạc mode. Thôi thì em trắng vừa hợp với mạng em, không lỗi mốt cho dù nhìn em nó không nổi bật lắm.

Hồi trước em phân vân con LX150 mau vàng và S150 trắng song chọn con S cho nó cá tính.
tháng tới mình cũng lấy s trắng nè,mà chắc 125i thui đi con s nhìn có phong cách đấy chứ

kietngotuan00

Xe hơi
[K]club;6661839 nói:
do thói quen bóp phanh của bác thôi chứ lỗi sao được . có cái nguyên lí gì khó hiểu đâu mà lỗi :D
Mình cũng vậy nè, dạo gần đây ở sài gòn mưa wai, đi mà bánh trước cứ kêu lít nhít, phanh đĩa trước nó kêu thột thột, về nhà thấy bị dính nhớt màu đen nữa...khổ quá, ko biết có phải mòn phanh ko nữa.( xe gần 4k km thui)

hah15a

Xe hơi
Mình cũng vậy nè, dạo gần đây ở sài gòn mưa wai, đi mà bánh trước cứ kêu lít nhít, phanh đĩa trước nó kêu thột thột, về nhà thấy bị dính nhớt màu đen nữa...khổ quá, ko biết có phải mòn phanh ko nữa.( xe gần 4k km thui)
Cụ kiểm tra đi, hết má phanh rồi, hiện tượng như xe em đó. Em thay hết 120k, nó bị kẹt cái đẩy má thấy bác thợ phát lấy R7 xịt vào mãi mới đẩy ra được.

Chỉnh sửa cuối:

b_minhtam

Xe đạp
Xe mình mua còn bảo hành, đem xe đi bảo dưỡng nhưng mình mang theo nhớt xe, dầu máy, lốp xe và các phụ tùng khác và nhờ họ thay giùm không biết họ có nhận xe của mình không? Vì nói chung khi mình đến bảo hành xe mà không mua đồ của họ, thì ít nhiều họ cũng không nhiệt tình lắm. (dù có bồi dưỡng mấy anh í)

Có ai biết trung tâm bảo hành uy tín và nhiệt tình xin chỉ giáo cho em với.

Em cám ơn nhiều.

dammevespa

Xe tải
Xe mình mua còn bảo hành, đem xe đi bảo dưỡng nhưng mình mang theo nhớt xe, dầu máy, lốp xe và các phụ tùng khác và nhờ họ thay giùm không biết họ có nhận xe của mình không? Vì nói chung khi mình đến bảo hành xe mà không mua đồ của họ, thì ít nhiều họ cũng không nhiệt tình lắm. (dù có bồi dưỡng mấy anh í)

Có ai biết trung tâm bảo hành uy tín và nhiệt tình xin chỉ giáo cho em với.

Em cám ơn nhiều.
ở sàigòn thì sapa cứ làm tới đi bác,ủa mà ko phải xe cụ mới mua seo mà thay đồ nhiều thế

Liberty125ie88

Đi bộ
pác nào cho e hỏi bây h e muốn thay cái vành + lốp trước của Li 16inch thì có phải thay thụt trước hay là chỉ cần hàn thêm thôi ạ @@ e gà cái này mong các pác giúp e :((

zanny7690

Xe máy
TÌnh hình là em vừa lấy được con LXie đỏ được 2 ngày hnay dắt xe bị con bên cạnh quệt tay phanh vào xước mất gần 10cm =(( T.T xót xa ko chịu được :(( ngay dưới logo vespa trên đèn xinhan phải :( các bác có cao kiến gì cho em để khắc phục ko ạ :( . Xước 1 cái mà đần cả người :(( xước sâu còn nhìn thấy mà đen đen :(( >"<

dammevespa

Xe tải
bác Pi cho e hỏi,khi mua xe ở Piaggio thì giấy tờ bên hãng Pi đưa cho e gồm những gì vì e đem về tỉnh của e làm biển số chứ ko làm tại tp.may thanks bác

robocop

Xe buýt
Bác Pi ơi cho cháu hỏi cái:

lúc em lấy xe thì được bảo rằng 1000km mới đi lại bảo dưỡng lần đầu, nhưng em thấy hầu hết bà con đi lần đầu là 500km ạ ? vậy bảo dưỡng lần đầu là 500km hay 1000km ạ. em đi học xa mới mua 4 ngày ma đã đi hơn 200km rồi . . .

bảo dưỡng lần đầu thì thay nhớt máy, nhớt lap luôn hả bác

cảm ơn bác trước, ai biết trả lời hộ em cái luôn ạ ? xin cảm ơn ạ !

minhpham1712

Xe hơi
Cụ Pi cho em hỏi xe em mua bên Topcom thì có được nhận bảo hành bên Hàng Chuối của bác ko hay em chỉ được mang xe lên bảo hành thuộc hệ thống Topcom thôi ợ ?

dltthanh

Xe máy
pác nào cho e hỏi bây h e muốn thay cái vành + lốp trước của Li 16inch thì có phải thay thụt trước hay là chỉ cần hàn thêm thôi ạ @@ e gà cái này mong các pác giúp e :((
Thay đi ngon hơn thụt trước 5m,thụt sau 1m5 hay 3m gì đó mình k nhớ rõ,có cách rẻ hơn nhiều đó là nâng thụt bác ạ.

Piaggio Junior

Xe điện
bác pi ju nhì ồ này cho em hỏi tý xe em lx tuần trc đem qua số 7 hàng chuối bảo hành cái bộ côn - đã đc chụp ảnh và làm thông tin rùi - bác cho em hỏi khoảng bao lâu thì hàng bảo hành mới về bác nhỉ ? xe đi khó chịu quá nên bà xã toàn phải đi xe đạp mà khổ cái em toàn phải đèo đi đèo về nên xụt mất mấy cân thịt rùi bác mà không kíu em kiểu này tuần nữa thì em thành con ve sầu mất :L
Em là em cứ nhờ bác 90 sự còn 10 sự em đang cố gắng chờ tin bác :D
Khổ cái này em biết rồi mà , nhờ đến mấy cửa các Bố trên nhà máy mà vẫn chưa có cho cụ , ( hình như bên cung cấp phụ tùng cho Pi lại đình công ?), em vẫn cố gắng sớm nhất ạ , cụ cứ réo hotline nhà máy chưởi cho em mấy câu ạ . khổ em lắm .

Cậu mợ trên diễn đàn cho mình hỏi với . Bạn gái mình đi lx vịt lốp sau thường xuyên bị thủng 1 năm thay đến 3 lần . Toàn hàng chính hãng bây giờ muốn thay lốp khác thì nên thay loại lốp nào và mua ở đâu và rổ giá thế nào ạh .
Khiếp bạn cụ xơi lốp kinh nhề , thường thì một quả lốp VN cũng chạy được gần hai năm cơ cụ ạ .

cụ Pi ơi cho e hỏi vs, e LX nhập nhà e đi cũng lâu r , nay đến thời kì láp nó réo, e tính thay láp mới mà k biết nên thay loại của LX VN có đc ko hay phải thay của nhập, chất lượng 2 e nó khác nhau ko ạ, e nghe nh ng nói láp VN đi réo hơn láp nhập, có ng lại bảo như nhau , láp nhập đi lâu vs bền hơn thôi ... cụ tư vấn cho e vs ạ ...thanks cụ
Bây giờ tiêu chuẩn Pi toàn cầu nên em cũng chỉ nói được là gốc gác nó cùng một nơi thôi cụ ạ .

Cụ Pi cho em hỏi chút, xe em LX125/2010, đi 6 tháng, 3000km má phanh trước đã mòn tận sắt, trong khi má sau chưa cần tăng, như thế phanh trước có bị lỗi không . (xe đi đường khá vắng, ít phanh)
Theo cá nhân em đánh giá là không ạ . cụ nên thường xuyên vệ sinh cho em nó sạch sẽ thì đỡ mòn hơn ạ .

cụ pi ở xe em đi được tầm 6k7 KM rồi em muốn chỉnh đồng hồ đo km về 4k5 được ko hả cụ

có ảnh hưởng gì bảo hành hiếc ko ạ...
Tất nhiên là có chứ cụ , còn áo gấm đi đêm thì cụ biết rồi ạ ..............

Bác Pi cho hỏi giá của lốp Fly là bao nhiêu?

Cám ơn bác
Bác ra Hai Bà Trưng thì nhiều giá lắm ạ , trong đại lý em chưa nhập hàng về , trung bình lốp dùng được tầm khoảng 450-600 k bác ạ .

TÌnh hình là em vừa lấy được con LXie đỏ được 2 ngày hnay dắt xe bị con bên cạnh quệt tay phanh vào xước mất gần 10cm =(( T.T xót xa ko chịu được :(( ngay dưới logo vespa trên đèn xinhan phải :( các bác có cao kiến gì cho em để khắc phục ko ạ :( . Xước 1 cái mà đần cả người :(( xước sâu còn nhìn thấy mà đen đen :(( >"<
Cụ mua miếng đề can hình j ngộ nghĩnh dán vào cho vui mắt là ok chứ ạ .

bác Pi cho e hỏi,khi mua xe ở Piaggio thì giấy tờ bên hãng Pi đưa cho e gồm những gì vì e đem về tỉnh của e làm biển số chứ ko làm tại tp.may thanks bác
1 . Giấy kiểm định nhà máy .( kiểm định chất lượng xuất xưởng ý )
2. Hóa đơn đại lý bán xe .

Ngoài ra bác còn có các giấy tờ khác ( cái này để đảm bảo quyền lợi xe thôi chứ k phải để đi đăng ký nhá , đăng ký chỉ cần hai cái trên thôi ): Sổ bảo hành , sổ hướng dẫn sử dụng xe , túi đồ nghề nhỏ , giấy PDA cửa hàng ...và các quà khuyến mãi j đó ...

Cụ Pi cho em hỏi xe em mua bên Topcom thì có được nhận bảo hành bên Hàng Chuối của bác ko hay em chỉ được mang xe lên bảo hành thuộc hệ thống Topcom thôi ợ ?
BH toàn quốc mà cụ , nếu tiện hơn cụ làm bên đó cũng được vì bên đó nhiều hệ thống hơn bên em .

Trạng thái
Thớt đang đóng