Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

[K]club

Xe tải
cái logo đấy là của hãng đồ chơi game steelseries đấy bác, bác lên google search ra hết, em chỉnh sửa thêm 1 tí theo ý em và em nghĩ ra

cám ơn bác đã khen :D :D

logo trắng

Logo đen
ôi cám ơn bác , rất là đẹp :D

[K]club

Xe tải
cụ dán con lx hết bao nhiêu thế cụ,vài tháng sau cụ có nghỉ e lx sẻ trở thành màu cháo lòng ko cụ,lúc đầu e cũng nghỉ sẻ lấy màu trắng...nhưng bây giờ đổi ý thành đen cho nó lành
cái avatar của em á bác , hình em sưu tầm trên mạng đấy :P bi h vẫn cưỡi LX be siêu bà già bác ạ , đang định đổi vespa S đen thì em lại lăn tăn em GTS ie nội :D lăn tăn ghê , hay là đợi !! nhập thì chát quá nhưng đi thik lắm

kietngotuan00

Xe hơi
[K]club;6626084 nói:
cái avatar của em á bác , hình em sưu tầm trên mạng đấy :P bi h vẫn cưỡi LX be siêu bà già bác ạ , đang định đổi vespa S đen thì em lại lăn tăn em GTS ie nội :D lăn tăn ghê , hay là đợi !! nhập thì chát quá nhưng đi thik lắm
GTS ie nội có rồi sao hả bác, bao nhiu thế...lâu rồi e ko ra hãng xem...

bmwvh113

Xe hơi
hôm trước mang con li của em bị gãy con ốc ở chỗ chân chống với cả ra xử lý luôn cái tiếng kêu lộc cộc của xe,ra số 7 có 1 bác đầu cua xem xong thì bảo là đầu kêu lộc cộc chỉnh lại cổ phốt,em mới nghĩ chả lẽ mới 20 tuổi mà tai mình điếc đến thế hỏng đằng trước mà lại nghe ở đằng sau,thôi kệ em vâng dạ xong em đi vào phòng chờ ngồi đợi,khoảng 15' em nv vào bảo xong rồi,ra thanh toán 40k tiền sửa,cũng hơi lạ là xe vẫn còn bảo hành mà chỉnh cổ phốt cũng mất tiền,nhưng chắc tại em ko mang sổ bảo hành theo,rồi em mò ra hỏi chân chống của em đã đc chưa thì mấy anh kĩ thuật bảo cái này làm mất thời gian lắm,lúc nào rảnh thì mới làm đc,ơ thế chả lẽ em ngồi rình mấy anh ý rảnh rồi làm à ,lúc về em hỏi thế nếu cứ để nguyên thế này có bị đổ ko,thì anh kĩ thuật làm ngay 1 câu xanh rờn khi nào đổ sẽ biết ngay,uh thì dựng ở nhà đổ thì hỏng xe đã đành xót rồi,thế nhỡ đổ ngoài đường thì toi em à,còn vụ lộc cộc của xe thì em ra ngoài thợ bắt cho 2 cái ốc ở dưới 2 cái đèn xi nhan hậu là hết,em cứ cảm giác như kiểu mình bị lừa 40k ý,em hi vọng cụ piaggo dặn lại mấy bác thợ,chứ thế này mất uy tín quá

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
hôm trước mang con li của em bị gãy con ốc ở chỗ chân chống với cả ra xử lý luôn cái tiếng kêu lộc cộc của xe,ra số 7 có 1 bác đầu cua xem xong thì bảo là đầu kêu lộc cộc chỉnh lại cổ phốt,em mới nghĩ chả lẽ mới 20 tuổi mà tai mình điếc đến thế hỏng đằng trước mà lại nghe ở đằng sau,thôi kệ em vâng dạ xong em đi vào phòng chờ ngồi đợi,khoảng 15' em nv vào bảo xong rồi,ra thanh toán 40k tiền sửa,cũng hơi lạ là xe vẫn còn bảo hành mà chỉnh cổ phốt cũng mất tiền,nhưng chắc tại em ko mang sổ bảo hành theo,rồi em mò ra hỏi chân chống của em đã đc chưa thì mấy anh kĩ thuật bảo cái này làm mất thời gian lắm,lúc nào rảnh thì mới làm đc,ơ thế chả lẽ em ngồi rình mấy anh ý rảnh rồi làm à ,lúc về em hỏi thế nếu cứ để nguyên thế này có bị đổ ko,thì anh kĩ thuật làm ngay 1 câu xanh rờn khi nào đổ sẽ biết ngay,uh thì dựng ở nhà đổ thì hỏng xe đã đành xót rồi,thế nhỡ đổ ngoài đường thì toi em à,còn vụ lộc cộc của xe thì em ra ngoài thợ bắt cho 2 cái ốc ở dưới 2 cái đèn xi nhan hậu là hết,em cứ cảm giác như kiểu mình bị lừa 40k ý,em hi vọng cụ piaggo dặn lại mấy bác thợ,chứ thế này mất uy tín quá
Em kiểm tra lại thông tin rồi bá cáo cụ nhé ...........

Godfather77

Xe điện
Em có một thắc mắc phi kỹ thuật tý mong cụ piagio giải thích hộ ạ: Tại sao 1 đại lý chính thức của piagio bán lx 125 giá 66,7 tr nhưng 1 của hàng xe máy khác lấy xe của đại lý đó lại chỉ bán với giá 65tr thôi. Như vậy mua ở 2 nơi khác nhau về giá nhưng ko hiểu có khác nhau gì về chế độ hậu mãi hay không?

xelu2010

Xe buýt
bác pi ju nhì ồ này cho em hỏi tý xe em lx tuần trc đem qua số 7 hàng chuối bảo hành cái bộ côn - đã đc chụp ảnh và làm thông tin rùi - bác cho em hỏi khoảng bao lâu thì hàng bảo hành mới về bác nhỉ ? xe đi khó chịu quá nên bà xã toàn phải đi xe đạp mà khổ cái em toàn phải đèo đi đèo về nên xụt mất mấy cân thịt rùi bác mà không kíu em kiểu này tuần nữa thì em thành con ve sầu mất :L
Em là em cứ nhờ bác 90 sự còn 10 sự em đang cố gắng chờ tin bác :D

robocop

Xe buýt
hỏi bên topic kia bị trôi quá, nên em xin copy qua đây chờ bác Pi trả lời :D, ai biết giúp giùm em luôn ạ

Bác Pi ơi cho cháu hỏi cái:

lúc em lấy xe thì được bảo rằng 1000km mới đi lại bảo dưỡng lần đầu, nhưng em thấy hầu hết bà con đi lần đầu là 500km ạ ? vậy bảo dưỡng lần đầu là 500km hay 1000km ạ. em đi học xa mới mua 4 ngày ma đã đi hơn 200km rồi . . .

bảo dưỡng lần đầu thì thay nhớt máy, nhớt lap luôn hả bác

cảm ơn bác trước

Em có một thắc mắc phi kỹ thuật tý mong cụ piagio giải thích hộ ạ: Tại sao 1 đại lý chính thức của piagio bán lx 125 giá 66,7 tr nhưng 1 của hàng xe máy khác lấy xe của đại lý đó lại chỉ bán với giá 65tr thôi. Như vậy mua ở 2 nơi khác nhau về giá nhưng ko hiểu có khác nhau gì về chế độ hậu mãi hay không?
em xin phép trả lời giùm câu hỏi của bác, bác mua ngoài luồng rẻ hơn được vài triệu nhưng sẽ không được chế độ bảo hành, dịch vụ, tư vấn chính hãng của piaggio trong 2 năm hoặc 20.000km ạ, và cũng không đảm bảo xe bác không bị "tòm tèm" gì ạ, tính toán thiệt hơn nên em đã làm 1 em chính hãng ạ, cho chắc :D

Chỉnh sửa cuối:

[K]club

Xe tải

[K]club

Xe tải
hỏi bên topic kia bị trôi quá, nên em xin copy qua đây chờ bác Pi trả lời :D, ai biết giúp giùm em luôn ạ

Bác Pi ơi cho cháu hỏi cái:

lúc em lấy xe thì được bảo rằng 1000km mới đi lại bảo dưỡng lần đầu, nhưng em thấy hầu hết bà con đi lần đầu là 500km ạ ? vậy bảo dưỡng lần đầu là 500km hay 1000km ạ. em đi học xa mới mua 4 ngày ma đã đi hơn 200km rồi . . .

bảo dưỡng lần đầu thì thay nhớt máy, nhớt lap luôn hả bác

cảm ơn bác trước

em xin phép trả lời giùm câu hỏi của bác, bác mua ngoài luồng rẻ hơn được vài triệu nhưng sẽ không được chế độ bảo hành, dịch vụ, tư vấn chính hãng của piaggio trong 2 năm hoặc 20.000km ạ, và cũng không đảm bảo xe bác không bị "tòm tèm" gì ạ, tính toán thiệt hơn nên em đã làm 1 em chính hãng ạ, cho chắc :D
bác hiểu sai ý bác kia rồi , tức là phố Huế bán chắc chắn là cũng lấy từ trong Piaggio ra sao giá lại rẻ hơn giá niêm yết , tức là có chế độ chiết khấu gì đặc biệt khôg hay có vấn đề gì (VD : xe lỗi nhà máy đấy ra chẳng hạn ..)

robocop

Xe buýt
[K]club;6637949 nói:
bác hiểu sai ý bác kia rồi , tức là phố Huế bán chắc chắn là cũng lấy từ trong Piaggio ra sao giá lại rẻ hơn giá niêm yết , tức là có chế độ chiết khấu gì đặc biệt khôg hay có vấn đề gì (VD : xe lỗi nhà máy đấy ra chẳng hạn ..)
Cái này em nghĩ đương nhiên là có chiết khấu rùi bác ạ, chứ ko lẽ đại lý Pi làm không công cho Piaggio sao, mà đã gọi là đại lý tức là người trung gian bán hàng giữa khách hàng và nhà máy và thực hiện dịch vụ nên giá họ mua vào sẽ thấp hơn 65tr nữa cơ, nhưng phải tốn chi phi mặt bằng, điện, nhân lực, chưa kể còn phải tiền hoa hồng cho nhân viên bán hàng nữa, cho nên tính toán cuối cùng ra được mức giá khuyến nghị mà chúng ta mua đấy, ngay cả xe hơi cũng vậy mà bác :D :D

còn ngoài Phố Huế thì chắc họ chẳng phải tốn chi phi bảo trì, nhân viên, bảo hành nên họ được giá rẻ hơn ạ, và họ định giá 65tr. Còn giá thực sự nhà máy Pi giao cho đại lý thì mình không thể nào biết được, trừ phi xin đăng kí làm đại lý, thậm chí đại lý khác nhau cũng có mức giá khác nhau rồi, cái này em suy ra từ việc nhà em làm nhà phân phối và đại lý các mặt hàng nước giải khát, thực phẩm, nên em nghĩ bên xe cộ cũng thế ạ

Chỉnh sửa cuối:

lhitvietnam

Xe máy
Em mua xe ở đại lý cấp 2(chỗ người quen), đúng là rẻ hơn đại lý cấp 1 của Pi. Còn việc chịu bảo hành ở đại lý cấp 1 hay không thì tùy nơi thôi. Em có vào Pi thay dầu vài lần miễn phí trong đợt khuyến mãi với hàn lại mấy sợi dây bóng đèn mà chẳng thấy nhân viên hỏi han xe mua ở đâu cũng chẳng mất đồng nào. Vào đại lý cấp 2 thì vẫn bảo hành ok, còn thái độ phục vụ của nhân viên đại lý Pi chán lắm khi nào có đợt khuyến mãi thay nhớt em mới vào.

lamvoif375

Xe máy
Cậu mợ trên diễn đàn cho mình hỏi với . Bạn gái mình đi lx vịt lốp sau thường xuyên bị thủng 1 năm thay đến 3 lần . Toàn hàng chính hãng bây giờ muốn thay lốp khác thì nên thay loại lốp nào và mua ở đâu và rổ giá thế nào ạh .

mi_coi

Xe đạp
các bác cho nhà em hỏi chút. Số là em đi lx vn 2009, đợt hàng đầu tiên nhưng hôm qua so vs 2 bạn 1 đi lx vn 2009 ra cuối năm, 1 bạn đi lx vn 2010 thì thấy yên xe em cao hơn yên xe các bạn ấy :| Mà xe các bạn ấy vs xe em đều nguyên bản cả, chưa cắt gọt j yên. Giờ em muốn yên xe chỗ người lái thấp thấp đi một chút để chuyển nhượng xe cho đứa em gái đi thì em phải làm thế nào ạ :( hạ giảm sóc có xuống đc nhiều ko ạ :( em ko muốn đi gọt yên đâu, hic.

ndk123

Xe hơi
cụ Pi ơi cho e hỏi vs, e LX nhập nhà e đi cũng lâu r , nay đến thời kì láp nó réo, e tính thay láp mới mà k biết nên thay loại của LX VN có đc ko hay phải thay của nhập, chất lượng 2 e nó khác nhau ko ạ, e nghe nh ng nói láp VN đi réo hơn láp nhập, có ng lại bảo như nhau , láp nhập đi lâu vs bền hơn thôi ... cụ tư vấn cho e vs ạ ...thanks cụ

hah15a

Xe hơi
Cụ Pi cho em hỏi chút, xe em LX125/2010, đi 6 tháng, 3000km má phanh trước đã mòn tận sắt, trong khi má sau chưa cần tăng, như thế phanh trước có bị lỗi không . (xe đi đường khá vắng, ít phanh)

to.be

Xe buýt
cụ pi ở xe em đi được tầm 6k7 KM rồi em muốn chỉnh đồng hồ đo km về 4k5 được ko hả cụ

có ảnh hưởng gì bảo hành hiếc ko ạ...

V.A.T

Xe đạp
Cụ xem lại có phải là ở biển ko, nếu do biển lỏng thì bắt ốc vào. Còn nếu không tại biển thì là hỏng vành. Lên topcom Lê Duẩn bảo với người ta đổi vành mới cho
ko phải ở biển số cụ ạ, chắc là do vành rồi, e đọc trên này thấy mấy cụ cũng bị lỗi vành vậy cho e hỏi ra có đc bảo hành thay vành ko ạ và có đc thay luôn ko hay phải đợi hả cụ

dltthanh

Xe máy
nghe cụ nào trong OF bảo là thay lọc gió nhập cho liberty việt thì máy chạy bốc hơn phải không các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng