Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hung_liberty

Xe hơi
Cho em hỏi cái, em đổ xăng khi vạch xăng đã chạm đáy rồi mà vẫn chỉ đổ đc 5 lít là sao hả cụ.
Em thấy ghi thùng xăng 7,5 lít cơ mà :)
Chẳng lẽ vạch xăng chạm đáy rồi mà trong bình vẫn còn hơn 2 lít hả các cụ :(

darkz

Xe tải
e mới mua con Lib mới, mà hôm đi lấy xe thì kẹt test ở trường nên nhờ ng nhà ra lấy hộ, nên e k có hỏi dc lịch bảo dưỡng định kỳ, xe e chạy cũng hơn 400km rù, co fai~ đi dc 500km đầu là fai~ bảo dưỡng k ạ ?
Và khi bảo dưởng thì là bảo dưỡng j, mình cần đem theo j k ạ ?
500km đầu cụ ra bảo dưỡng, mang theo sổ bảo hành và xèng mua dầu thôi ợ ^^

Cho em hỏi cái, em đổ xăng khi vạch xăng đã chạm đáy rồi mà vẫn chỉ đổ đc 5 lít là sao hả cụ.
2l dự trữ cơ mà cụ, xe em lx ie lần đầu ra đổ xăng đổ 100k A95 kim chỉ đúng giữa đồng hồ xăng :D

Kain

Xe máy
Sau bao năm ước ao thì cũng lấy đc GTS :P. Sau một tuần chạy thì có 1 số vấn đề muốn tham khảo ý kiến các cụ:
- Ngồi sau khó để chân quá, nếu bỏ cái gác chân ra thì người lái chống chân rất khó --> Các cụ có kinh nghiệm j không? Chả lẽ chỉ đi 1 mình.
- Xe cũng khá ăn xăng, em mua 140k ~ 6 lít mà đi được có hơn 100km thôi, không biết sau 500 km xe có ổn định hơn không?
- Quạt gió xe kêu to quá, đường hơi tắc 1 chút thì kêu như còi báo động, SH kêu không to như thế, liệu có đổi được không?
- Và còn kinh nghiệm j nữa mong các cụ chỉ giáo :P

robocop

Xe buýt
Đây em đây rồi , đã điều tra xong ......Thay mặt công ty cũng như trạm BH Công Ty thành thật xin lỗi cụ để các cụ mợ mất tin tưởng là em xử lý , hôm qua đã cho họp NV và NV vi phạm đã nhận mức phạt xứng đáng ( k chấp nhận các lý do đưa ra ).
Để đáp lại sự tin tưởng cũng như đóng góp xây dựng của cụ với Công Ty , thay mặt Công Ty em mời cụ mời xe trở lại để em có thể phục vụ cụ tốt hơn ( làm lại công việc chưa thực hiện tốt với cụ ), đồng thời tặng cụ 01 chai dầu Agir 3000km .
Hì ..Mong cụ chiếu cố nhá , một lần nữa rất cám ơn cụ phản ánh kịp thời để bên em có thể nâng cao chất lượng dịc vụ hơn nữa ạ.
vodka bác, đúng tinh thần otofun *-:)

Đây em đây , cụ cho em thông tin và số ĐT để báo trước với SaPa trong đó nhé , khi nào cụ qua lấy xe báo trước em một câu ạ .
khoảng 1 tuần 2 tuần hơn nữa em mới lấy xe ạ, 2 bác nhà em đi chơi rồi. gửi thông tin cho cụ gồm thông tin gì ạ ? chỉ tên và số điện thoại ?

Piaggio Junior

Xe điện
cụ PI cho em hỏi Liberty , áp suất hơi của
lốp trước là bao nhiêu? và lốp sau ?
THeo tiêu chuẩn chung nhé cụ
Lốp trước 180-200Kpa
Lốp sau 200-250Kpa

E vừa ra XC rồi Cụ ạ. họ chụp ảnh, làm thủ tục xong rồi hẹn khoảng 7 ngày nữa mới có đèn để thay.
Bên em thường thay trước ạ .:D

chào cụ pi.Em mới mua 1 em vespa GTS euro3 xe cũ chạy được hơn vạn km,nói chung chạy ngon dáng đẹp hơn sh chỉ mỗi tội bi côn kêu lách cách hơi khó chịu,em cũng biết là vespa hay bị thế nhưng khổ nỗi xe thì đẹp mà bị tiếng kêu vậy mất hay. Em là men mới của vespa nhờ cụ pi và các cụ tư vấn giúp em với có chỉnh được ko hay em phải làm gì cho em nó ko?
Có thể chỉnh đỡ đi chút nhưng không hết hẳn được , cụ mang qua nhé .

cụ pi ơi xe của em là Lx ie , mới đi dc có 1000km, vậy mà đã 02 lần phải mang ra topcom để sửa về vấn đê khó nổ, sáng nay em đề mãi mới lên, cụ cho iem hỏi xe em bị sao vậy cụ ??? chủ nhật em mang xe ra chỗ cụ xem giúp em cụ nhé
Cụ cứ mang ra để anh em kiểm tra đã nhá .

e mới mua con Lib mới, mà hôm đi lấy xe thì kẹt test ở trường nên nhờ ng nhà ra lấy hộ, nên e k có hỏi dc lịch bảo dưỡng định kỳ, xe e chạy cũng hơn 400km rù, co fai~ đi dc 500km đầu là fai~ bảo dưỡng k ạ ?
Và khi bảo dưởng thì là bảo dưỡng j, mình cần đem theo j k ạ ?
500km chỉ kiểm tra định kỳ và thay dầu lần đầu thôi cụ ạ .

Tiêu chuẩn người ta thế rùi bình nó không tắc được đâu , chắc khi đổ xăng vẫn chưa đầy đấy cụ ạ , bình xăng của em Li nó ngoằn ngoèo lắm a. :D

vodka bác, đúng tinh thần otofun *-:)

khoảng 1 tuần 2 tuần hơn nữa em mới lấy xe ạ, 2 bác nhà em đi chơi rồi. gửi thông tin cho cụ gồm thông tin gì ạ ? chỉ tên và số điện thoại ?
Vâng : ĐT, tên họ địa chỉ ạ .

shinthoi

Xe tải
Mấy hôm mưa nhiều quá,xinhan trái đèn trước của em tịt ngóm,2 đèn sau và đèn phải trước vẫn ok.

Cụ Pi cho hỏi qua BH thay có mất phí không ạ ? Con lib của em thì mua ở Topcom,nhưng bảo dưỡng lần đầu thì qua số 7 của cụ làm,cụ trả lời giúp phát nhé,thx!

ty_uke

Xe đạp
vâng tks các cụ, sẵn cho e hỏi là mỗi lần đi thì fai đem theo bao nhiu xèng ạ?

robocop

Xe buýt
Vâng : ĐT, tên họ địa chỉ ạ .
em đã gửi message cho bác qua diễn đàn ạ, thx bác :P

khi nào song thân em đi du lịch về em lấy xe thì em ới bác bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

darkz

Xe tải
Mấy hôm mưa nhiều quá,xinhan trái đèn trước của em tịt ngóm,2 đèn sau và đèn phải trước vẫn ok.

Cụ Pi cho hỏi qua BH thay có mất phí không ạ ? Con lib của em thì mua ở Topcom,nhưng bảo dưỡng lần đầu thì qua số 7 của cụ làm,cụ trả lời giúp phát nhé,thx!
Qua bh thì ko mất phí nhưng mà mất tiền thay dầu cụ nhé, em mua xe chỗ khác nhưng em cứ ra số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng cũng chả sao, các cụ ở đấy rất nhiệt tình ợ :D

vâng tks các cụ, sẵn cho e hỏi là mỗi lần đi thì fai đem theo bao nhiu xèng ạ?
Em vừa bảo dưỡng thay dầu ở chỗ cụ pi thì báo giá dầu chính hãng 230k và motul scooter le 250k. Em nghĩ cụ trong Sài Gòn thì cứ ra vietlube mua dầu motul 300v fl or shell advance ultra rồi cứ ra chỗ bảo dưỡng họ thay dầu luôn cho ạ. Nhưng làm làm thế em cứ ngại ngại thế nào ấy, với cả em sợ mình ko lấy dầu của các cụ ấy thì các cụ ko bảo dưỡng nhiệt tình nữa :D

Piaggio Junior

Xe điện

Chắc lỏng giắc thôi chứ cụ , cứ qua anh em nghó cho cụ , BH toàn quốc cụ ạ , cụ qua trạm BH nào của Pi cũng được ạ .

cụ có thể nói rõ hơn đc ko ạ, í em là lốp trước+ lốp sau bình thường bơm bao nhiêu cân thì đủ
tương đương với cân cụ nhìn trên đồng hồ Bơm đấy ạ .

em đã gửi message cho bác qua diễn đàn ạ, thx bác :P

khi nào song thân em đi du lịch về em lấy xe thì em ới bác bác nhé

OK , em đã save rùi ạ .

Qua bh thì ko mất phí nhưng mà mất tiền thay dầu cụ nhé, em mua xe chỗ khác nhưng em cứ ra số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng cũng chả sao, các cụ ở đấy rất nhiệt tình ợ :D

Em vừa bảo dưỡng thay dầu ở chỗ cụ pi thì báo giá dầu chính hãng 230k và motul scooter le 250k. Em nghĩ cụ trong Sài Gòn thì cứ ra vietlube mua dầu motul 300v fl or shell advance ultra rồi cứ ra chỗ bảo dưỡng họ thay dầu luôn cho ạ. Nhưng làm làm thế em cứ ngại ngại thế nào ấy, với cả em sợ mình ko lấy dầu của các cụ ấy thì các cụ ko bảo dưỡng nhiệt tình nữa :D
Không sao đâu ạ , cứ mua dầu đúng tiêu chuẩn là được ạ , không nên dùng dầu phẩm cấp thấp thôi ạ .

Kain

Xe máy
Sau bao năm ước ao thì cũng lấy đc GTS :P. Sau một tuần chạy thì có 1 số vấn đề muốn tham khảo ý kiến các cụ:
- Ngồi sau khó để chân quá, nếu bỏ cái gác chân ra thì người lái chống chân rất khó --> Các cụ có kinh nghiệm j không? Chả lẽ chỉ đi 1 mình.
- Xe cũng khá ăn xăng, em mua 140k ~ 6 lít mà đi được có hơn 100km thôi, không biết sau 500 km xe có ổn định hơn không?
- Quạt gió xe kêu to quá, đường hơi tắc 1 chút thì kêu như còi báo động, SH kêu không to như thế, liệu có đổi được không?
- Và còn kinh nghiệm j nữa mong các cụ chỉ giáo :P
Câu hỏi của em vẫn chưa được cụ nào quan tâm. Em hỏi thêm câu nữa: làm cách nào để khắc phục được việc khóa 2 cốp không? Cứ phải khóa cổ e rằng không tiện lắm???

Piaggio Junior

Xe điện
Câu hỏi của em vẫn chưa được cụ nào quan tâm. Em hỏi thêm câu nữa: làm cách nào để khắc phục được việc khóa 2 cốp không? Cứ phải khóa cổ e rằng không tiện lắm???
1 . Chuyển công tắc mở khóa yên bằng điện vào chế độ khi bật khóa điện mới mở được yên .
2. Cắt bỏ chế độ mở khóa yên bằng cơ trong cốp .
-----> Nên để thợ KT làm cho cụ , cụ mà làm lại thay thêm mấy thứ khác , như thế cụ để không cần khóa cổ và cốp trước bé nên để những thứ đồ k quan trong như áo mưa , giẻ lau thôi .........

astoreviola

Xe tăng
Bác Pi cho em hỏi
con vespaS150i.e của em mới đi dc 300km, mỗi lần đường đông đi từ từ, hoặc vừa dừng đèn đỏ muốn tăng tốc lên nó cứ giật như phi ngựa,mỏi hết cả tay
em định để 500km ra thay dầu thì kiểm tra luôn, bác bảo giùm em lỗi này có hết hẳn dc ko ạ

tinhtx

Xe tải
Cụ Pi cho em hỏi chút, em mới lấy LXie125 cho gấu nhà em tại 126 bà triệu bên cụ. Xem đi dược khoảng 300km rồi, đến 500km thì em qua số 7 bên cụ kiểm tra định kỳ và thay đầu. Em muốn hỏi là lần thay dầu này em lên thay loại gì: Motul scooter hay Argip có lên thay cả dầu láp không cụ. SHi của em lần đầu thay dầu em thay cả dầu máy và dầu láp luôn chạy rất tốt.

kietngotuan00

Xe hơi
Em mới bị té xe, đang chạy nhanh khoảng 50km/h bất ngờ có trái banh lăn ra đường, trở tay ko kịp cán lên té xe lun..xe e ;à vespa Sie mới mua đc nửa tháng..

giờ xe e bị trầy quá nhìu, méo cái bàn thờ lun rồi, bể bóng đèn trước, bị chảy xăng ra nữa..có ai biết đoán đc như thế nào ko ạ,e sợ chạy ra topcom sửa khoảng 15km sợ bị kích nổ nguy hiểm...ra đó ng ta có sợn lại như mới dùm e ko? bao nhiu củ hả mấy cụ..tháng 7 cô hồn đúng gặp toàn cô hồn ko

Còn e thì bị nặng quá rồi, đi ko nỗi chắc chủ nhật mới đỡ rồi đi sửa, ko biết chủ nhật ng ta có làm ko mấy bác...

giúp dùm e nhanh nha, e đợi tin tức mỗi ngày, giờ bị thương ko đi đâu đc, ngồi ôm cái máy thôi hic..

tungpr123

Xe buýt
bác cứ mang đến trạm bh đi, người ra sơn lại cho bác, sước ở đâu sơn ở đó, cái nào vỡ thì thay , tất cả các ngày trong tuần trạm BH đều làm việc , giá cả e nghĩ để làm mới như ban đầu cũng tốn kém lắm, riêng cái pha đèn của bác khoảng 2 củ rồi , tiền sơn thì chắc tầm 1tr là căng ạ. chúc cụ mau khỏe bênh

darkz

Xe tải
Em mới bị té xe, đang chạy nhanh khoảng 50km/h bất ngờ có trái banh lăn ra đường, trở tay ko kịp cán lên té xe lun..xe e ;à vespa Sie mới mua đc nửa tháng..

giờ xe e bị trầy quá nhìu, méo cái bàn thờ lun rồi, bể bóng đèn trước, bị chảy xăng ra nữa..có ai biết đoán đc như thế nào ko ạ,e sợ chạy ra topcom sửa khoảng 15km sợ bị kích nổ nguy hiểm...ra đó ng ta có sợn lại như mới dùm e ko? bao nhiu củ hả mấy cụ..tháng 7 cô hồn đúng gặp toàn cô hồn ko

Còn e thì bị nặng quá rồi, đi ko nỗi chắc chủ nhật mới đỡ rồi đi sửa, ko biết chủ nhật ng ta có làm ko mấy bác...

giúp dùm e nhanh nha, e đợi tin tức mỗi ngày, giờ bị thương ko đi đâu đc, ngồi ôm cái máy thôi hic..
Xe có bị va chạm vào máy ko mà sợ hả bác, còn chứ xe pi nào đổ mà chả bị chảy xăng, chắc xe bác chỉ bị ngoại thất thôi. Nhưng mà xe pi bị đổ thì nó ko tắt máy các bác nhỉ? Hay xe em bị lỗi nên vậy?

kietngotuan00

Xe hơi
bác cứ mang đến trạm bh đi, người ra sơn lại cho bác, sước ở đâu sơn ở đó, cái nào vỡ thì thay , tất cả các ngày trong tuần trạm BH đều làm việc , giá cả e nghĩ để làm mới như ban đầu cũng tốn kém lắm, riêng cái pha đèn của bác khoảng 2 củ rồi , tiền sơn thì chắc tầm 1tr là căng ạ. chúc cụ mau khỏe bênh
Cảm ơn bác nhìu,nhưng bác có đoán đc tại sao bị chảy xăng ra ko,e sợ chạy ra trạm BH xa bị j nguy hiểm lắm hic..kiểu này chắc em chuẩn bị tầm 5 củ hy vọng là dư quá

kietngotuan00

Xe hơi
mấy bạn cho mình hỏi, mình bị tai nạn vậy đó, có mua bảo hiểm xe và bảo hiểm người...vậy nó có chịu bồi thường cho mình ko vậy?

Trạng thái
Thớt đang đóng