Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

kjdkjss

Xe tải
Lâu lắm không vào box này, gớm nhớ quá:D
Bác Pi cho em hỏi chút, em muốn lấy cho chị em 1 ẻm LX 125(loại có khóa từ, chả biết có phải gọi là ie không, tại lâu không cập nhật thông tin:P), bây giờ giá là bao nhiêu thế bác? Có khuyến mại hay hỗ trợ gì không(OF nữa ạ:P)? Có màu xanh cửu long không nữa ạ? Bác cho em xin ít thông tin, em cảm ơn:x
trả lời dùm cụ pi lun :D, lx 125 khóa từ theo chương trình khuyến mãi hiện tại của cụ pi là 58tr ( giá này chưa giấy tờ thì phải ), và chưa có màu xanh cửu long !

linhbi91

Xe đạp
Website
www.facebook.com
huhu... e mới bị mất cái brand P (biểu tượng Piaggio) ở đầu xe,đứt cái dây bảo hiểm bên trong chưa kịp đi làm lại thì e nó đã ra đi rồi :((... các bác cho e hỏi ngoài showroom Piaggio còn chỗ nào bán ko? rổ giá ra sao ạ????e phận gái ko rõ mấy cái này lắm, mong các bác chỉ giáo giùm....

cucsat123

Xe tăng
huhu... e mới bị mất cái brand P (biểu tượng Piaggio) ở đầu xe,đứt cái dây bảo hiểm bên trong chưa kịp đi làm lại thì e nó đã ra đi rồi :((... các bác cho e hỏi ngoài showroom Piaggio còn chỗ nào bán ko? rổ giá ra sao ạ????e phận gái ko rõ mấy cái này lắm, mong các bác chỉ giáo giùm....
có mợ ạ. logo 95k còn mặt nạ đâu như 1200k gì đó.mợ chuẩn bị tâm lý và tinh thần đi.ra phố huế chắc rẻ hơn vài trăm

CuTiVoDich

Xe điện
trả lời dùm cụ pi lun :D, lx 125 khóa từ theo chương trình khuyến mãi hiện tại của cụ pi là 58tr ( giá này chưa giấy tờ thì phải ), và chưa có màu xanh cửu long !
Vâng, em cảm ơn cụ, em đợi mai cụ Pi đi làm giả nhời chốt em phát rồi em bảu chị em xuống ạ:D

linhbi91

Xe đạp
Website
www.facebook.com
có mợ ạ. logo 95k còn mặt nạ đâu như 1200k gì đó.mợ chuẩn bị tâm lý và tinh thần đi.ra phố huế chắc rẻ hơn vài trăm
híc... e cảm ơn bác..... cả logo và mặt nạ chỗ phố Huế đều bán hết ạ :(

hoangbaolong

Xe buýt
hôm qua mình mang xe đi bảo dưỡng lần đầu ở chỗ bác Pi cảm nhận:
1. Em nhân viên thu ngân hướng dẫn khách bịt khẩu trang nhìn phản cảm quá lại nói giọng hoa thanh quế (xin lỗi các bác người việt gốc Hoa nhé) lúc thanh toán tiền dầu 250k mình đưa tờ 500k mới cứng em ấy không trả lại mà lấy một tờ 500k khác cũ rích đổi cho anh kỹ thuật làm anh ấy cứ soi mãi (nghi tiền giả) rồi lại nhìn mặt mình nữa chứ. Nói chung là ghét em này
2. các đồng chí kỹ thuật thấy khá là lành nghề và tin cậy

Piaggio Junior

Xe điện
Chào cụ Pi, t7 nè e định ra chỗ cụ làm em Lx, xong rồi e muốn sơn toàn bộ lại thành màu xanh cửu long như xe nhập. E định lấy màu xanh ngọc để sơn lại màu xanh cửu long cho dễ, không biết nếu lấy màu xanh ngọc rồi thì có sơn lại luôn đc không hay là phải đợi làm đăng ký với công an roài mới sơn lại đc ? mà sơn thì thời gian có lâu k hả cụ ?
Được bác ạ , sơn trước hay sau đăng ký đều được ạ vẫn là màu xanh mà .sơn mất gần một tuần bác ạ .

Lâu lắm không vào box này, gớm nhớ quá:D
Bác Pi cho em hỏi chút, em muốn lấy cho chị em 1 ẻm LX 125(loại có khóa từ, chả biết có phải gọi là ie không, tại lâu không cập nhật thông tin:P), bây giờ giá là bao nhiêu thế bác? Có khuyến mại hay hỗ trợ gì không(OF nữa ạ:P)? Có màu xanh cửu long không nữa ạ? Bác cho em xin ít thông tin, em cảm ơn:x
LX Pi VN chưa có i.e bác ạ .Đang có khuyến mại hỗ trợ thuế trước bạ chung a , OF có riêng nữa ạ .Màu như cụ muốn chỉ có sơn thôi ạ , LXVN hiện tại là khóa từ , chân chống điện giá xe niêm iết 64,7 ạ.
Một lựa chọn cho cụ nữa là LXV - xe nhập có màu như cụ mong muốn nhưng không có chương trình KM gì ạ .

hôm qua mình mang xe đi bảo dưỡng lần đầu ở chỗ bác Pi cảm nhận:
1. Em nhân viên thu ngân hướng dẫn khách bịt khẩu trang nhìn phản cảm quá lại nói giọng hoa thanh quế (xin lỗi các bác người việt gốc Hoa nhé) lúc thanh toán tiền dầu 250k mình đưa tờ 500k mới cứng em ấy không trả lại mà lấy một tờ 500k khác cũ rích đổi cho anh kỹ thuật làm anh ấy cứ soi mãi (nghi tiền giả) rồi lại nhìn mặt mình nữa chứ. Nói chung là ghét em này
2. các đồng chí kỹ thuật thấy khá là lành nghề và tin cậy
Cám ơn bác đóng góp ý kiến ạ .

Chỉnh sửa cuối:

quangbend

Xe hơi
e ra phố huế hỏi thì tầm hơn 10 ngày nữa có lô hàng li nhập về k biết bên cụ pi có động tĩnh j về li nhập k thế

mrcantona

Xe hơi
Các bác cho em hỏi dán LX màu khác ở Cao Bá Quát hàng nào ổn? Giá cả và các option dán như nào?
Thanks.

CuTiVoDich

Xe điện
LX Pi VN chưa có i.e bác ạ .Đang có khuyến mại hỗ trợ thuế trước bạ chung a , OF có riêng nữa ạ .Màu như cụ muốn chỉ có sơn thôi ạ , LXVN hiện tại là khóa từ , chân chống điện giá xe niêm iết 64,7 ạ.
Túm cái váy lại là lấy 1 con LXVN 125 ở chỗ cụ thì phải trả là bao nhiêu ạ:D Để em bảo chị em ra chỗ cụ luôn:P

reigner1986

Đi bộ
Cụ Pi cho em hỏi tý.Con LX125 của em ko biết bị làm sao cứ qua 1 đêm sáng dậy nổ máy xong chạy là nó bị giắt tay ga.Nó cứ tăng ga vù vù lao đi.Em phải tắt máy mới dừng.Phải 1-2 lần mới đi lại đc bình thường.Ko biết có phải do dây ga ko hả cụ?Bên cụ xử lý giúp em đc chứ ạ?Nếu đc cụ trả lời giúp em phát và kèm giá sửa luôn để khi qua bên cụ em cầm đủ tiền luôn.

Piaggio Junior

Xe điện
Túm cái váy lại là lấy 1 con LXVN 125 ở chỗ cụ thì phải trả là bao nhiêu ạ:D Để em bảo chị em ra chỗ cụ luôn:P
Coi như nguyên giá và cụ đã có đóng thuế và có biển .

Cụ Pi cho em hỏi tý.Con LX125 của em ko biết bị làm sao cứ qua 1 đêm sáng dậy nổ máy xong chạy là nó bị giắt tay ga.Nó cứ tăng ga vù vù lao đi.Em phải tắt máy mới dừng.Phải 1-2 lần mới đi lại đc bình thường.Ko biết có phải do dây ga ko hả cụ?Bên cụ xử lý giúp em đc chứ ạ?Nếu đc cụ trả lời giúp em phát và kèm giá sửa luôn để khi qua bên cụ em cầm đủ tiền luôn.
Kẹt ga nhiều nguyên nhân lắm cụ nhé , cụ mang ra trạm BH đi cho KT kiểm tra cho cụ .xử lý thì chả mấy , thay mới thì cụ chuẩn bị 500 xèng .

không có xe

Đi bộ
Chào cụ pi, em mới làm 1 em Lx 150 ở chỗ cụ, nhưng có nghe các đàn anh đi trước chỉ bảo là Lx hay bị vặt đồ lắm, e hỏi bác vụ chống mất cắp mấy cái như logo, tem, mặt nạ,.... hum nào em qua bác làm giúp em nhá :D thanks bác :x

Piaggio Junior

Xe điện
Chào cụ pi, em mới làm 1 em Lx 150 ở chỗ cụ, nhưng có nghe các đàn anh đi trước chỉ bảo là Lx hay bị vặt đồ lắm, e hỏi bác vụ chống mất cắp mấy cái như logo, tem, mặt nạ,.... hum nào em qua bác làm giúp em nhá :D thanks bác :x
Cụ qua trạm BH anh em làm miễn phí nếu là xe Công ty mà cụ .

huycuoi

Xe đạp
Cụ qua trạm BH anh em làm miễn phí nếu là xe Công ty mà cụ .
Cụ Pi ơi cho e hỏi...sao cái xe Liberty Việt khi tắt máy dừng ko đi nữa...khi bật đi lại xi nhan nó toàn bật lên thế ạ..đó là tính năng của xe hay xe bị lỗi ạ..mog cụ trả lời ạ

MinPrince

Xe buýt
Cụ Pi ơi cho e hỏi...sao cái xe Liberty Việt khi tắt máy dừng ko đi nữa...khi bật đi lại xi nhan nó toàn bật lên thế ạ..đó là tính năng của xe hay xe bị lỗi ạ..mog cụ trả lời ạ
Em nghĩ để lâu quá 24h hoặc bao lâu thì mới có hiện tượng đấy thôi chứ chả sao cả. Như xe em để cách 2-3 tiếng thì ko có xi nhan. Nhưng để qua đêm, sau 12 tiếng hoặc qua 1 ngày ko đi thì nó vậy :D. Mà chả hiểu sao bị soi nhiều quá nhỉ :)). Airblade hồi trước em đi cũng bị sần sật, rồi thỉnh thoảng bị ga chết giữa đường, wave cũng thế mà , tự khắc phục là đc cụ ơi :))

baoanhcmc

Xe buýt
Kụ cho E hỏi ! Con vespaS của E mấy hôm nay đi hay bị chết máy ! Xogn rất khó đề lại ! Hoặc đi giật cục như kiểu hết xăng trong khi xăng vẫn đầy bình là sao ?
Em đã mang ra HEAD của vespa mà không thấy họ làm gì ! Kêu đề được lại mang về ! Chán quá !

Piaggio Junior

Xe điện
Em thề là em không hiểu cụ tả như nào ạ .
1. không bật xi nhan nó vẫn sáng hay bật nó sáng , tắt đi nó không sáng
2.bật một bên nó sáng cả hai bên hay nó sáng chéo nhau
3.cụ bật xinhan xong có ấn vào giữa để tắt nó không
4. Cụ mà đấu thêm thiết bị khác vào hệ thống điện rồi thì cụ gỡ nó ra ngay là ok .

Kụ cho E hỏi ! Con vespaS của E mấy hôm nay đi hay bị chết máy ! Xogn rất khó đề lại ! Hoặc đi giật cục như kiểu hết xăng trong khi xăng vẫn đầy bình là sao ?
Em đã mang ra HEAD của vespa mà không thấy họ làm gì ! Kêu đề được lại mang về ! Chán quá !
Cụ yêu cầu kiểm tra cái Khóa Xăng tự động và ống hơi của khóa xăng cụ nhé .gần chỗ em cụ cứ qua .

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
Cụ Pi cho em hỏi ạ, em em có con LX nhưng vừa bị mất sổ BH, h có làm lại được ko cụ, chi phí là bao nhiêu ạ. Có phải có CMT ko ?? Cụ trả lời dùm em, cám ơn cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng