Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

GTS SUPER

Xe máy
@Sweetman: Không cầu đâu bác ơi. Xe nào bị lỗi mới phải chỉnh thôi. Chỗ em cũng có một em bé lấy em màu đen thấy đi chẳng vấn đề gì. Nói chung xe mới hạn chế can thiệp vào mọi thứ trừ khi nó bị sao đó, quan điểm của em là vậy.

turbin_engine

Xe tăng
Cụ PI ơi, cụ cho e hỏi chút:

Con LXVN của e mua đc >1 năm rồi, hồi mới mua về chạy được ~2 tháng thì e thấy chỗ cổ bô nó bị cháy lớp mạ. E nghĩ là nó không ảnh hưởng gì nên cũng kệ, nhưng hôm qua tình cờ e đọc ở bên Box Sidecar thì các cụ bên ấy nói là: lớp mạ cổ bô bị cháy là do bị sớm or trễ lửa gì đó -> xăng không cháy hết -> nóng quá.

=> Có đúng là như vậy không ạ?

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ PI ơi, cụ cho e hỏi chút:

Con LXVN của e mua đc >1 năm rồi, hồi mới mua về chạy được ~2 tháng thì e thấy chỗ cổ bô nó bị cháy lớp mạ. E nghĩ là nó không ảnh hưởng gì nên cũng kệ, nhưng hôm qua tình cờ e đọc ở bên Box Sidecar thì các cụ bên ấy nói là: lớp mạ cổ bô bị cháy là do bị sớm or trễ lửa gì đó -> xăng không cháy hết -> nóng quá.

=> Có đúng là như vậy không ạ?
No No !!!!!!!!! Pi không giống các loại xe khác cụ nhé , cụ chạy pi mà cụ lại hiểu xe của XHCN và hỏi ngược Pi thì chịu roài .

turbin_engine

Xe tăng
No No !!!!!!!!! Pi không giống các loại xe khác cụ nhé , cụ chạy pi mà cụ lại hiểu xe của XHCN và hỏi ngược Pi thì chịu roài .
Dạ vâng, cảm ơn cụ!

Mới đầu e cũng cho là nó không sao, nhưng tại e đọc bên box SK thấy các cụ í nói vậy nên cũng hơi hoang mang chút.8-x Nên hỏi lại cụ cho chắc.

GTS SUPER

Xe máy
Bác Pi làm ơn xem giúp em cái đĩa phanh sau đã có chưa với ạ. Cái phanh sau em nó kêu quá khả năng nó trơ rồi nên em muốn thay luôn nhưng còn phải chờ cái đĩa phanh để làm một lần cho xong. Cảm ơn bác nhiều ạ

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi làm ơn xem giúp em cái đĩa phanh sau đã có chưa với ạ. Cái phanh sau em nó kêu quá khả năng nó trơ rồi nên em muốn thay luôn nhưng còn phải chờ cái đĩa phanh để làm một lần cho xong. Cảm ơn bác nhiều ạ
Bác phải mang xe đến để lấy thông tin mới gửi BH được cho bác chứ , chưa gửi thông tin thì chưa có đĩa phanh bác à , lần trước em nói với bác rùi mà .

GTS SUPER

Xe máy
Bác Pi: ôi thôi lại lãng phí mất mấy ngày rồi. Em cứ nghĩ bác làm bảo hành báo lên nhà máy rồi lúc nào có hàng về em mang xe đến lúc đó có thông tin báo lại cho Nhà máy rằng cái này thay cho xe nào, số sổ bảo hành...Lần trước thay bơm xăng ( bên XC) em cũng thấy có hàng về trước rồi mấy đến thay rồi vào sổ sau mà. Mai em mang qua ngay chỗ bác, hy vọng xong được trước Tết âm. Cảm ơn bác nhiều

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi: ôi thôi lại lãng phí mất mấy ngày rồi. Em cứ nghĩ bác làm bảo hành báo lên nhà máy rồi lúc nào có hàng về em mang xe đến lúc đó có thông tin báo lại cho Nhà máy rằng cái này thay cho xe nào, số sổ bảo hành...Lần trước thay bơm xăng ( bên XC) em cũng thấy có hàng về trước rồi mấy đến thay rồi vào sổ sau mà. Mai em mang qua ngay chỗ bác, hy vọng xong được trước Tết âm. Cảm ơn bác nhiều

Cái bơm xăng là nó nằng trong kế hoạch thay của nhà máy bác ạ nên nó gửi về trước các đại lý mới có ạ . thế mai bác qua luôn nhé , mấy phút là xong thông tin thôi bác .

710v

Xe đạp
Các bác ơi, em hỏi nhờ cái; quả là em bị mất cái chìa khóa xe LX Việt nam ( đời đầu tiên Việt nam - hình như không phải khóa từ thì phải)
Có mang ra ngoài đánh lại được không các bác

Vespa_LX150

Xe đạp
Bác pi ơi giúp em 1 tý em lo quá bác ạ dạo này con ong của em không nó bị làm sao mà em đi vào chỗ xóc nó kêu cót két như kiểu có con ốc rơi trong máy ý bác ạ lúc đầu em tưởng do để khóa trong cốp lên nó kêu nhưng em bỏ hết đồ trong cốp ra vẫn thây kêu mà giảm xóc cứng quá em đi vào chỗ xóc như xe ngựa ý . Không biết có vấn đề gì không bác nhỉ . Xe em là Lx việt nam ạ

Piaggio Junior

Xe điện
Các bác ơi, em hỏi nhờ cái; quả là em bị mất cái chìa khóa xe LX Việt nam ( đời đầu tiên Việt nam - hình như không phải khóa từ thì phải)
Có mang ra ngoài đánh lại được không các bác
Được bác ạ , nhưng chìa bên ngoài không tốt lắm , hay bị gãy , bác lựa chọn nhé .

Bác pi ơi giúp em 1 tý em lo quá bác ạ dạo này con ong của em không nó bị làm sao mà em đi vào chỗ xóc nó kêu cót két như kiểu có con ốc rơi trong máy ý bác ạ lúc đầu em tưởng do để khóa trong cốp lên nó kêu nhưng em bỏ hết đồ trong cốp ra vẫn thây kêu mà giảm xóc cứng quá em đi vào chỗ xóc như xe ngựa ý . Không biết có vấn đề gì không bác nhỉ . Xe em là Lx việt nam ạ
Bác mang ra Trạm BH anh em kiểm tra thôi bác ạ .ở đây em không phán được quả này .

GTS SUPER

Xe máy
Bác Pi ơi, đầu giờ sáng nay em đã qua Số 7 Hàng Chuối để nhập thông tin bảo hành cho cái đĩa phanh sau của em rồi. Kính nhờ bác chú ý xử lý giúp em cho nhanh với ạ. Cảm ơn bác nhiều

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi ơi, đầu giờ sáng nay em đã qua Số 7 Hàng Chuối để nhập thông tin bảo hành cho cái đĩa phanh sau của em rồi. Kính nhờ bác chú ý xử lý giúp em cho nhanh với ạ. Cảm ơn bác nhiều

Em đang nhập dữ liệu lên nhà máy rồi , cũng hy vọng trước tết , mà không kịp thì bác chịu khó mấy hôm nhé , lại gặp đúng cuối tuần ,mấy tay nhà máy nghỉ .

se7enup_0705

Xe máy
Em là mem mới, các bác cho e hỏi.
1. E đang chạy vespa s125 dạo này ko biết bị làm sao mỗi lần đậu xe khoảng 30' trở lên đề mãi nó ko chịu nổ máy, cứ éc éc mãi, mỗi lần đề phải nhích ga nhẹ mới chạy đc mặc dù đã chỉnh garanty lớn rồi, ko biết bị làm sao chứ mượn xe của thằng bạn đề 1 phát ăn ngay, hix.

2. Xe e đi đc 7k thay nhớt đầy đủ, khi chạy vẫn nghe tiếng ồn đặc trưng của Pi nhưng xen lẫn tiếng ồn đấy em thấy nó cứ phát ra cái tiếng tè tè tè. Mà em để ý là lúc máy để nguội hoàn toàn xong đề lên chạy máy nó vẫn ồn nhưng nghe rất êm, chạy đc tầm 2 3km nóng máy là bắt đầu lại phát ra cái tiếng tè tè tè như rít máy nghe rất là khó chịu, ko biết có cần phải vệ sinh j` ko nhỉ, các bác cho e ý kiến :(.
Thanks các bác trc' ạh :).

Chỉnh sửa cuối:

Vespa_LX150

Xe đạp
Cảm ơn bác pi. Em sẽ qua cửa hàng bác sớm nhất có thể ạ.

Andrea

Xe máy
Website
www.pdfoo.com
Bác ơi cho em hỏi thay dây curoa của xe LX ở đâu thì tốt ạ, em không muốn vào trạm bảo hành và sửa chữa của Pia mà muon sủa ở ngoài thôi, và giá cả thế nào hả bác? thanks bác nhiều!!

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Cho e hỏi, e có con LX 125 nhập.Xe e đã mua được gần 2 năm, do trên e ( Tuyên Quang ) ko có trạm bảo dưỡng của PIAGIO nên cứ đến số Km quy định là e chỉ đi thay dầu máy, xe e đi được 1 vạn 2 rồi, hiện nay xe e xuất hiện hiện tượng máy ga rất to và ì, ko nhạy như trước. Vậy cho e hỏi khi đi bảo dưởng ở bên ngoài thì mình bảo họ thay những gì ạ?

vietanh198x

Đi bộ
Bác Pi ơi tình hình là mẹ em mwis mua 1 em Lx bên topcom mà bên đấy lại hết khung,mẹ em có gọi thỳ nhân viên bảo ra tết mới có :(,bác cho em hỏi là bên bác còn bộ khung không và mẹ em lắp bên bác được không ạ :D

Hoang.Berty

Xe buýt
hiện tượng phanh lại rồi đi tiếp mà xe hơi giật giật lúc đầu thì có bị sao k cụ ? xe em là lib cụ nhé :)

mrcantona

Xe hơi
Bác Pi cho e hỏi e đi rửa xe tết, xong bị mất đèn cos. Bây h đi tối toàn phải bật pha, chiếu thẳng :|" sửa có nhanh không bác?
thanks

Trạng thái
Thớt đang đóng