Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

GTS SUPER

Xe máy
Cảm ơn bác Pi đã dành thời gian công sức giúp cho việc này. Em nói thêm để bác rõ là bánh xe không quay trơn mà đến chỗ một chỗ sẽ bị cứng lại (chỗ bị vênh cọ vào má phanh) qua chỗ đó lại quay bình thường. Có lẽ do hiện tượng trên mà anh Đông sáng nay đã xem kỹ và kết luận do đĩa phanh bị vênh bác ạ. Em cũng đã lưu ý với bên bảo hành của Xuân Cầu liệu có phải đĩa phanh có vấn đề khi y/c họ kiểm tra lần đầu nhưng rất tiếc không ai chú ý đến điều này. Có thể họ cũng không nghĩ đến việc đĩa phanh lại bị vặn chăng.
Cái hiện tượng kêu rít không phải do hiện tượng má phanh cọ vào đĩa ( vì nó phải kêu đều, tiếng nhỏ) chứ không kêu rít đến chói tai khi bóp và lúc bị lúc không ( hồi sáng khi kỹ thuật kiểm tra ( nổ máy quay bánh tại chỗ chứ không đi thử ) thì lại không bị). Để lần này thay được đĩa phanh em tin là sẽ biết do đĩa phanh bj vênh mà thế hay do má phanh. Một lần nữa em cảm ơn bác nhiều. Chiều này hoặc mai em sẽ mang xe qua để thay.

Piaggio Junior

Xe điện
Cảm ơn bác Pi đã dành thời gian công sức giúp cho việc này. Em nói thêm để bác rõ là bánh xe không quay trơn mà đến chỗ một chỗ sẽ bị cứng lại (chỗ bị vênh cọ vào má phanh) qua chỗ đó lại quay bình thường. Có lẽ do hiện tượng trên mà anh Đông sáng nay đã xem kỹ và kết luận do đĩa phanh bị vênh bác ạ. Em cũng đã lưu ý với bên bảo hành của Xuân Cầu liệu có phải đĩa phanh có vấn đề khi y/c họ kiểm tra lần đầu nhưng rất tiếc không ai chú ý đến điều này. Có thể họ cũng không nghĩ đến việc đĩa phanh lại bị vặn chăng.
Cái hiện tượng kêu rít không phải do hiện tượng má phanh cọ vào đĩa ( vì nó phải kêu đều, tiếng nhỏ) chứ không kêu rít đến chói tai khi bóp và lúc bị lúc không ( hồi sáng khi kỹ thuật kiểm tra ( nổ máy quay bánh tại chỗ chứ không đi thử ) thì lại không bị). Để lần này thay được đĩa phanh em tin là sẽ biết do đĩa phanh bj vênh mà thế hay do má phanh. Một lần nữa em cảm ơn bác nhiều. Chiều này hoặc mai em sẽ mang xe qua để thay.
Chết chết em chưa nói với bác là không có ngay để thay đâu ạ , em là BH cho bác rồi gửi lên nhà máy và chờ đĩa gửi về bác ạ , em call mấy đại lý rồi , không có hàng dự trữ bác ạ ,phụ tùng về em ới cho bác ngay , chắc không lâu đâu ạ .

monsoon_okt

Đi bộ
Bác Pi ơi, tình hình là xe của e đang đi từ Quán Thánh về đến Triệu Việt Vương thì tự dưng chết máy. Bác có thể đoán bệnh giúp e đc ko? E đọc thấy có bác cũng bị chết máy giữa đường, hình như là do xăng nhưng xe e đổ xăng từ 2 hôm trc khi chết máy rồi. Chắc cũng ko phải do trời lạnh vì đi từng đấy đoạn đường thì cũng đủ máy nóng lên rồi. Xe e là LXVN, mới mua đc hơn 3 tháng thôi bác ạ T_T

trangcali

Xe tăng
Bác Pi ơi, tình hình là xe của e đang đi từ Quán Thánh về đến Triệu Việt Vương thì tự dưng chết máy. Bác có thể đoán bệnh giúp e đc ko? E đọc thấy có bác cũng bị chết máy giữa đường, hình như là do xăng nhưng xe e đổ xăng từ 2 hôm trc khi chết máy rồi. Chắc cũng ko phải do trời lạnh vì đi từng đấy đoạn đường thì cũng đủ máy nóng lên rồi. Xe e là LXVN, mới mua đc hơn 3 tháng thôi bác ạ T_T
em cũng bị 1 lần như thế
tuột cốc lọc xăng
còn xe bác bị bệnh j thì phải hỏi thợ chứ mỗi thế mà đoán thì bác Pi cũng khó mà nói đc :D

Piaggio Junior

Xe điện
Chắc xe nó đòi uống Cafe đấy bác ạ , sao bác không tả tiếp là sau đó thế nào nhỉ ???????? có nổ tiếp không hay xịt hẳn ?????? , bác call nhé .

monsoon_okt

Đi bộ
à, kết quả là e phải dắt bộ về nhà @-)
Cafe có ngay :D, 1-2 hôm nữa e sẽ call bác.
Mà bác cho e hỏi có nhờ a e ở chỗ bác qua xem xe cho e đc ko? Nhà e ở ngay Lê Gia Định nhg dắt bộ ra Hàng Chuối cũng đáng sợ ra phết 8-x

username1984

Xe hơi
bác ui, con LX thì kể từ khi nháy đèn xăng đến khi kiệt là bn lít ạ?

trangcali

Xe tăng
đèn nháy là bắt đầu dùng đến xăng dự trữ
tức là gần 2l thì phải (em k nhớ lắm ah)
nhưng tốt nhất bác nên đổ vào, em thấy có đèn nháy là máy kêu kiểu j ý ah, k đc êm bằng đèn k nháy ah

Piaggio Junior

Xe điện
à, kết quả là e phải dắt bộ về nhà @-)
Cafe có ngay :D, 1-2 hôm nữa e sẽ call bác.
Mà bác cho e hỏi có nhờ a e ở chỗ bác qua xem xe cho e đc ko? Nhà e ở ngay Lê Gia Định nhg dắt bộ ra Hàng Chuối cũng đáng sợ ra phết 8-x
Em bẩu bác call mà lị :D

0983836162 có anh em đến tânh nhà giúp cụ nhá .hoặc cụ nhắn cho em địa chỉ rõ ràng thì lợi hơn . :D

Khoảng còn 1,7 -1,8l cụ ợ .

username1984

Xe hơi
Thứ 7 này e quất 1 con xe nữa chỗ bác cho thằng em em bác ợ :)

lexushop

Xe hơi
Chào bác Pi , hôm 16 là CN vừa rồi em có đem con GT ra chỗ bác để bảo dưỡng toàn bộ + thay 1 bộ bi côn , 1 khóa xăng tự động + 1 vòng bi côn + 1 chiếc lọc dầu tinh + thay nhớt . Bên bác làm xong hết em nhận xe xong đi thử thấy tốt hơn lúc trước đó , nhưng lại phát sinh ra 2 lỗi sau (trước đó không có lỗi này ) không biết KTV bên bác chỉnh thêm thế nào đó là :
- Chiếc kim chỉ công tơ mét chỉ không đúng so với tốc độ của xe, khi tăng ga thi kim lên chậm và không đúng với tốc độ , lúc giảm ga thì kim cũng xuống rat từ từ và dừng ở mức 20km.chỉ khi tắt máy đợi 1 lúc thì kim về 0.
- Galanty của xe có vấn đề , xe dừng trước đèn đỏ hay đường đông thì bị tắt máy , tiếng xe nổ nghe rất yếu . Em có chỉnh lại con ốc để galanty mạnh lên 1 chút (không đáng kể) thì khi đỗ lại không bị nữa nhưng xe lại tự chạy ( cái này chắc do con ốc đè vào ) . Trước đây không có tình trạng như thế này vì em cũng thỉnh thoảng chỉnh ốc để test xe , thậm chí có lúc đi không cần con ốc đó mà xe vẫn đỗ lại bình thường không chết máy .

Chỉ có 2 bệnh đó thôi, nhờ bác Pi xem hộ. Cả tuần đi làm nên chưa đem xe lên bác để kiểm tra lại.

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Vâng , rảnh cụ lexushop mang qua để anh em kiểm tra lại cho cụ nhé , trước khi qua cụ call em hoặc 0983836162 cụ nhé , cụ nhớ nhắc là chỉnh lại xe GT mới bảo dưỡng cụ nhé
Cám ơn cụ .

thuylinh102

Xe hơi
Các bác cho em hỏi là thích PI nhưng vay mượn mãi vânc không đủ tiền mua xe mới. Các bác cho em hỏi là có bác trên này vừa bốc thăm trúng thưởng thêm 1 chiếc PI không biết có bán không nhể. Hôm qua em vừa đọc trên này nhưng không nhớ ở thớt nào.

bimbim1976

Xe điện
Tình hình là em đã sơn và bảo dưỡng toàn bộ ở 7 HÀNG CHUỐI,các cụ ở đây làm em rất hài lòng.Sáng nay em ra lấy xe về được giảm 10% đấy( được 500k) vì gặp được cụ HIẾU,qua diễn đàn em gửi lời cảm ơn cụ HIẾU nhé,nhờ có cụ mà em được giảm giá,cảm ơn cụ nhiều nghe.
Thứ 2 là em hỏi cái GTS ie của em,sao em nổ máy hình như xăng xuống ko đều ,phải đi 1 lúc mới ga đều được chứ đề mà vút đi ngay là ko được,nó cứ ì ra ?có phải do phun xăng điện tử nó như thế?và đang đi lúc nào đường đông mà phanh lại rồi ga lên đi chậm nó cứ cà giật cà giật,có lúc bị có lúc ko,em có cảm giác như cái dây curoa dẫn động (giống con dyland ngày xưa em đi) nó bị chùng lại ko?hay bị làm sao?cà giật cà giật rồi mới đi bt được,lúc bị lúc ko?
Cụ trả lời giùm em nhá

GTS SUPER

Xe máy
Bimbim1976: Bác không nhớ tôi đã nói với bác xe của tôi trước cũng bị tình trạng như vậy à. ^^. Đề máy lên kéo ga không chạy ngay được mà có lúc thì bị chết máy có lúc nó vọt lên về ga lại dừng. Cứ phải vê ga ít một ít một đi cà giật một lúc mới ngon lành được. Bác kêu người ta chạy lại phần mềm cho nhé. Xe tôi giờ không bị bệnh đó nữa rồi.

Piaggio Junior

Xe điện
Tình hình là em đã sơn và bảo dưỡng toàn bộ ở 7 HÀNG CHUỐI,các cụ ở đây làm em rất hài lòng.Sáng nay em ra lấy xe về được giảm 10% đấy( được 500k) vì gặp được cụ HIẾU,qua diễn đàn em gửi lời cảm ơn cụ HIẾU nhé,nhờ có cụ mà em được giảm giá,cảm ơn cụ nhiều nghe.
Thứ 2 là em hỏi cái GTS ie của em,sao em nổ máy hình như xăng xuống ko đều ,phải đi 1 lúc mới ga đều được chứ đề mà vút đi ngay là ko được,nó cứ ì ra ?có phải do phun xăng điện tử nó như thế?và đang đi lúc nào đường đông mà phanh lại rồi ga lên đi chậm nó cứ cà giật cà giật,có lúc bị có lúc ko,em có cảm giác như cái dây curoa dẫn động (giống con dyland ngày xưa em đi) nó bị chùng lại ko?hay bị làm sao?cà giật cà giật rồi mới đi bt được,lúc bị lúc ko?
Cụ trả lời giùm em nhá
Ngắn gọn như này cụ dễ hiểu nhé :

Phiên bản xe nhập ie hiện tại một số xe các thiết bị cảm ứng không phù hợp ở VN , cần cập nhập phần mềm phù hợp ở VN thì mới hoàn hảo được , cụ gắng đợi chút thời gian nữa bên em tiếp nhận tiếp nhận thiết bị cài đặt sẽ làm lại cho cụ nhé .

lexushop

Xe hơi
Em đã mang xe lên chỗ bác Pi để căn chỉnh lại rồi, mặc dù lúc đó bên bác rất bận nhưng cũng rất nhiệt tình giúp em. Sau khi căn chỉnh lại thì ktv bên bác bảo xe có vấn đề về xăng gió , giờ thì ok rồi, còn cái kim chi km thì chắc để lúc khác vì lúc đấy bên bác cũng rất bận nên em hẹn anh ktv bên bác lúc khác . Nhân đây cũng nhờ bác Pi cám ơn hộ em anh ktv ( không biết tên ) cao to đẹp zai đầu cua nhé ;)

bimbim1976

Xe điện
Vô cùng chán đời vì GTS CÀ GIẬT! CÀ GIẬT MUÔN NĂM!=))

sweetman

Xe máy
Ngắn gọn như này cụ dễ hiểu nhé :

Phiên bản xe nhập ie hiện tại một số xe các thiết bị cảm ứng không phù hợp ở VN , cần cập nhập phần mềm phù hợp ở VN thì mới hoàn hảo được , cụ gắng đợi chút thời gian nữa bên em tiếp nhận tiếp nhận thiết bị cài đặt sẽ làm lại cho cụ nhé .
Phải cập nhập phần mềm phù hợp ở VN thì mới okay đc hả a. E mới lấy 1 e GTS ie, như vậy có cần chạy lại phần mềm cho phù hợp luôn không a?

Trạng thái
Thớt đang đóng