Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

NoKiss

Xe tải
bác Pi ơi.xe LX thường của em đang đi bt bỗng 3 hôm trở lại đây cái kim chỉ tốc độ (công tơ mét) ấy ah.nó cứ nhảy loạn xạ khi đi hơn 20km/h . nếu đi tầm 50-60km/h thì nó nhảy tùm lum kinh khủng lên 80-100-110km/h luôn.nó cứ giật lên giật xuống.
Em nghĩ nó bị hỏng con sâu hay cái dây công tơ mét phả ko ah .em đến đâu để kiểm tra và nếu thay cho nó bt thì mất bao nhiêu ah

ducminh1

Xe tải
bác Pi ơi.xe LX thường của em đang đi bt bỗng 3 hôm trở lại đây cái kim chỉ tốc độ (công tơ mét) ấy ah.nó cứ nhảy loạn xạ khi đi hơn 20km/h . nếu đi tầm 50-60km/h thì nó nhảy tùm lum kinh khủng lên 80-100-110km/h luôn.nó cứ giật lên giật xuống.
Em nghĩ nó bị hỏng con sâu hay cái dây công tơ mét phả ko ah .em đến đâu để kiểm tra và nếu thay cho nó bt thì mất bao nhiêu ah
:(( vụ này lỗi to rồi cụ ợ xe e kim chỉ hơi rung rung thôi nhưng nhìn cũng khó chịu ,e đọc bên biker có cụ còn bị đề máy xong là kim lên 40km/h rồi ý cụ ý đang hỏi thay mà nghe nói hãng bẩu phải thay cả cụm khoảng 3M :(( e đang lo đây là lỗi của bọn lx thường ợ

ChunChang

Xe hơi
Bác Pi ơi , sao cái tay phanh Lib 150 của em bóp nặng thế ạ ?

NoKiss

Xe tải
:(( vụ này lỗi to rồi cụ ợ xe e kim chỉ hơi rung rung thôi nhưng nhìn cũng khó chịu ,e đọc bên biker có cụ còn bị đề máy xong là kim lên 40km/h rồi ý cụ ý đang hỏi thay mà nghe nói hãng bẩu phải thay cả cụm khoảng 3M :(( e đang lo đây là lỗi của bọn lx thường ợ
ặc .......... cụ có chém em ko ....sợ quá @@
xe em mới đi dc gần 4 tháng và 1350km .xe em vẫn dc bảo hành miễn phí cụ nhỉ ?
Cụ Pi cho em nhận xét với !

Chỉnh sửa cuối:

hieumap

Xe đạp
Bác Pi ơi, tình hình là e mới lấy 1 ẻm Lợn Xề 125ie về chưa đc nửa tháng, thấy bảo dòng ie mới này tiết kiệm nhiên liệu đáng kể, e cũng mừng thầm vì giá xăng đang lên. Vậy mà mấy ngày hôm nay tận mục sở thị :( thấy e nó ăn xăng ghê quá.

Theo e tính thì phải tầm 5l/100km :( ko biết do e chưa chạy hết rotda hay do lỗi kim xăng vậy bác :( chứ với tình hình này e ko trụ nổi vs trợ cấp của ông bà già quá :(

E chạy xe bt`, trung bình 30km/h, lúc nào vắng thì kéo lên 50 là kịch, cũng ko đi vào tầm cao điểm mấy :(

vuser1

Xe buýt
Cụ giống e rồi, mới mua cũng hết hồn với quả xăng, cái kim xăng nó chỉ vớ vẩn đấy

windl

Xe máy
bác Pi ơi đèn xe e bị rạn như thế này có được bảo hành không ạ :| thay không mất tiền ý ạ
các bác khác đi lx có bị như e k ạ ?

tantit

Xe tải
Cụ ơi cho em hỏi chút. em đi Lib mới đc khoảng 700km nhưng gần đây có hiện tượng sau:
sang em đi nếu đi nhanh thì ko sao, nhưng chỉ nếu về hết ga và ga từ từ lên thì có hiện tượng giật giật như kiểu dây curoa bị trùng hay gì đấy em đoán thế vì trước em có 1 con la già nó bị thế, như thế có khắc phục được ko để em mang qua chỗ cụ, đi như thế thấy khó chịu quá cụ à, mà thường là chỉ bị buổi sáng.

hieumap

Xe đạp
bác Pi ơi đèn xe e bị rạn như thế này có được bảo hành không ạ :| thay không mất tiền ý ạ
các bác khác đi lx có bị như e k ạ ?

ảnh cụ chụp ko thấy đc cụ ạ. Cụ chup xa ra 1 chút nhé ;))

ducminh1

Xe tải

debin

Xe buýt
Hi các bác,
Bác cho em hỏi tí: hôm trước thấy cu em nói Li Việt có một đợt bị lỗi tay xách nên được hãng thay thế free. Em không biết thực hư thế nào nhưng cũng thấy cái tay xách của Li Việt không được chắc lắm.
Bác nào biết thông tin chia sẻ em với.
Tks

Piaggio Junior

Xe điện
Kụ Pi cho e hỏi phần mặt ốp của xi nhan trước Zip 100 thì mua ở đâu ợ. Xe em gái e bị vỡ mà e ko biết thay ở chỗ nào?!!
Cụ ra trạm BH mà mua là co ngay mà cụ .

Bác Pi cho em hỏi xe Lib của em thi thoảng đang chạy trên đường thì xe bị mất điện, tức là ko còi ko xi nhan được. em phải bóp tay phanh trái mấy lần thì điện lại vào. Bác cho hỏi tình hình xe của em như thế là bị bệnh gì ko ạ? em hay đi làm xa và về muộn nên nhiều khi thấy hơi lo. Mong bác sớm trả lời nhé :)
Xe cụ khả năng là lỏng cầu chì tiếp điện hoặc lỏng giắc ổ khóa , cụ phải để anh em KT kiểm tra trực tiếp mới biết đươc ạ.

bác Pi cho em hỏi em đi li nhập bình thường xe đang đi rất êm và bốc sau khi em đã thay bi côn,đi được 1 thời gian em thấy nó có vẻ yếu đi,và đến hôm nay em thấy xe em bị chảy dầu nhiều ra cái bánh sau,em mang ra hàng sửa xe thì thợ bảo thay phớt láp,em cũng thay luôn,sau khi thợ mở máy ra thì lại bảo thay 5 cái vòng bi lap,em lưỡng lự sau đó vẫn quyết định thay vì thấy thợ bảo nếu ko thay nó sẽ ảnh hưởng đến bành răng thì toi,thợ bảo đi sẽ êm hơn,và sau khi làm xong + thay dầu máy + dầu láp em ko hài lòng 1 tý nào đi máy kêu ầm ý và gằn máy hơn,em xin hỏi bác Pi trường hợp này là như nào ạ,E có thể mang xe qua bên bác cho anh em xem được ko,thật tình em rất ko hài lòng....cảm ơn bác trước ....
Về chuyên môn thì thay phớt láp khi bị chảy dầu là đúng , còn cụ thay thêm thêm những phần khác thì em chịu không biết chất lượng ra sao , tốt nhất cụ mang ra chỗ làm xe cụ yêu cầu làm lại êm như lúc ban đầu là ok ạ .

Các bác cho em hỏi về độ an toàn của khóa từ xe Pi, đã có trường hợp nào xe Pi có khóa từ mà bị mất chưa ạ.
Có nhiều ạ , cứ để thời gian thoải mái và tạo điều kiện cho đạo chích thì khóa nào cũng mất trộm được cụ a.

Piaggio Junior

Xe điện
anh Pi ơi cho em hỏi dầu láp máy bnhiu km thì thay nhỉ??
dầu láp là dầu j và có khuyến cáo nên thay loại j hok?
dạo này xe em có hiện tượng khá nóng máy,đề khó, chân chống thì rất khó đạp (từ ngày mua), làm e đổ xe và quẹt vào chân mấy lần rùi
có cách j làm cho cái chân chống dễ đạp hơn k?
Ở đây không gọi anh em nhá , ảnh hưởng đến trả lời KT.
Dầu láp là dầu đổ cho bộ bánh răng láp , còn gọi là dầu hộp số .
3000-4000km thay một lần .
Muốn cái khởi động bằng cơm trơn tru thì mang qua bảo dướng lại bộ phận đó là ok .

Bác Pi cho e hỏi xe Li ie có lắp đèn xenon có ảnh hưởng gì không ?
Từ chối BH phần điện cụ ạ .

Cụ mang ra các bạn kt kiểm tra xem có lỏng dây gì không , nếu lỗi đồng hồ thì được làm BH cụ ạ ( phải là xe đại lý chính hãng bán cụ nhá )

Bác Pi ơi , sao cái tay phanh Lib 150 của em bóp nặng thế ạ ?
Dây cáp bị xơ hoặc bị bẩn hoặc bị kẹt ....cụ ra trạm BH đi .

Bác Pi ơi, tình hình là e mới lấy 1 ẻm Lợn Xề 125ie về chưa đc nửa tháng, thấy bảo dòng ie mới này tiết kiệm nhiên liệu đáng kể, e cũng mừng thầm vì giá xăng đang lên. Vậy mà mấy ngày hôm nay tận mục sở thị :( thấy e nó ăn xăng ghê quá.

Theo e tính thì phải tầm 5l/100km :( ko biết do e chưa chạy hết rotda hay do lỗi kim xăng vậy bác :( chứ với tình hình này e ko trụ nổi vs trợ cấp của ông bà già quá :(

Cụ cứ test lại nhá ............:D

E chạy xe bt`, trung bình 30km/h, lúc nào vắng thì kéo lên 50 là kịch, cũng ko đi vào tầm cao điểm mấy :(
Hi các bác,
Bác cho em hỏi tí: hôm trước thấy cu em nói Li Việt có một đợt bị lỗi tay xách nên được hãng thay thế free. Em không biết thực hư thế nào nhưng cũng thấy cái tay xách của Li Việt không được chắc lắm.
Bác nào biết thông tin chia sẻ em với.
Tks

Piaggio Junior

Xe điện
windl's Avatar windl Bác windl đang dừng xe, đi đâu đó Xe đạp windl Bác ra trạm BH anh em kiểm tra cho bác nhé .

ducminh1

Xe tải
:-<cụ Pi ơi cho e hỏi 1 chút là kim đồng hồ của e khi đi từ 0-35km thì nó hơi rung rung lên đến 40km thì nó lại im như bt và lên 45 nó vẫn im vậy có cách nào làm cho nó hết bị rung ko cụ ( e thấy có cụ nói là lên trạm bh bảo bôi ít mỡ vào là ok nhưng ko bít có phải ko ạ)
-và cái đèn pha của e cái viền mạ inox bên trong nó hơi bị rộp lên và có hiện tượng sắp bong vậy có được bh ko cụ (cái phần e khoanh đỏ ý ạ ) phần chóa đèn thì lại ko sao cả bị mỗi cái viền theo cái kính của đèn thôi ạ

cụ Pi giúp e với :((

Chỉnh sửa cuối:

PiggyBoy

Xe tải
Mình bị mất sổ bảo hành thì có được bảo hành/bảo dưỡng tại trung tâm số 7 Hàng Chuối không hả cụ Pi.
Mình muốn làm lại sổ bảo hành thì thủ tục thế nào.

Cảm ơn cụ rất nhiều.

acaica

Xe máy
em đi bảo dưỡng xe vespa S125 ie lần 1 xong thì thấy máy cỏ vẻ kêu to hơn, không biết có vấn đề j` ko ạ ?

Du Tử

Xe hơi
Không biết đã cụ nào test Li vịt chạy liên tục đường dài chưa, em thấy cái cốp nhiệt độ cao quá. Hôm trước em có để quên gói mì tôm dưới cái áo mưa trong cốp, lượn có vài chục cây, lại có ngừng nghỉ đàng hoàng mà về thì áo mưa mềm nhũn, còn mì thì không cần nước sôi vẫn nở. Cứ tình trạng này, không biết nếu dã em nó tầm >100km đường trường thì có vấn đề gì không? Liệu có nóng chảy một số thứ không nhỉ? :-"

codyamchen

Xe đạp
Cụ pi ơi cho e hỏi bên cụ còn có vành 16",lốp trc,thụt,yên và tx của Li rst ko ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng