Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nangtiencodon

Xe tăng
Cầu Lường, Quang Thịnh, Lạng Giang, Bắc Giang
xe e bị hư sơn chỗ gần chìa khóa, li ti như mụn là như nào ạ? E có đc bảo hành sơn xe k ạ? hjx... Nếu k đc bảo hành, e có thể đc đi sơn ở đâu ạ?

cunhovn

Xe hơi
Hôm trước đã qua chỗ bác PJ từ sáng sớm, cậu thợ tháo bớt chút dầu láp và vệ sinh côn là xe lại ngon ngay. Hỏi gửi tiền cậu ấy còn không lấy, bảo là làm giúp thôi. Cảm ơn bác nhiều và cho gửi lời hỏi thăm cậu thợ giúp em nhé.>:D<

Du Tử

Xe hơi
Xe mình giờ lại có kiểu chạy nóng máy chút, lúc dừng lại vê ga kiểm tra tiếng thì thấy có âm thanh rít theo, cứ ó ó ó, nghe rất khó chịu. Haizzz

GTS SUPER

Xe máy
Bác Pi: cảm ơn bác nhé. Bác cho em đăng ký cái. Nick: GTS Super, số mobile của em: 0936621288, em tính đầu giờ chiều 18/6 qua số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng toàn bộ. Bác note lại giúp em. Tks bác

ducminh1

Xe tải
:) các cụ ko biết tin gì ah hình như cụ Pi bị xì lốp rồi thì phải :-<chắc 1 thời gian nữa mới dc gặp cụ Pi

hienanhmip

Xe hơi
Chào cụ Pi,chẳng là em không thể đợi 2 tháng để có em Li Vit nên em đang định mua xe đã đi được 2 tháng rồi.Sáng mai em sẽ đi xem và lấy luôn.Cụ cho em hỏi khi mua Li cũ thì em có phải chú ý gì đặc biệt ví dụ như Ic,củ từ của khóa từ gì gì đó không cụ.
Em cảm ơn cụ,cũng tại em máu Li Vit quá @-)

LX125trang

Xe máy
Piaggio Junior Trả lời :

E mới qua bên bác có 1 lần hôm trước . E thấy có nhiều dich vụ cho khách hàng quá, Yêu rồi bác ạ \m/.
Sang tuần em mang xe đến sơn, em sẽ alo cụ trc nhé, để còn đc giảm chút giá mờ :D
Lỗi này có xử lý được ko cụ ơi:

Phải thay cái mặt đồng hồ mới , hay còn có cách nào, mong cụ giúp đỡ
Vâng cụ cứ call ạ :
cái đồng hồ thế không có cách khác đâu ạ , thay mới thôi , mả cụ cứ để thế đi chứ có sao đâu .

Bác Pi cho hỏi bên bác lốp xe Lxie của xe mới là lốp của hãng nào vậy , xe mới chạy đựoc 100km có phải thay dầu gì ko hay đến 500km là qua Hàng Chuối ợ
Dạ nhà máy xuất ra lốp nào thì là đi lốp đó ạ , 500km mới thay dầu lần đầu cụ ạ.

xe e bị hư sơn chỗ gần chìa khóa, li ti như mụn là như nào ạ? E có đc bảo hành sơn xe k ạ? hjx... Nếu k đc bảo hành, e có thể đc đi sơn ở đâu ạ?
Mợ để chùm chìa khóa khi sập yên nó chọc xuống sơn là phải ạ.

Hôm trước đã qua chỗ bác PJ từ sáng sớm, cậu thợ tháo bớt chút dầu láp và vệ sinh côn là xe lại ngon ngay. Hỏi gửi tiền cậu ấy còn không lấy, bảo là làm giúp thôi. Cảm ơn bác nhiều và cho gửi lời hỏi thăm cậu thợ giúp em nhé.>:D<
Cám ơn bác ủng hộ ạ .

Bác Pi: cảm ơn bác nhé. Bác cho em đăng ký cái. Nick: GTS Super, số mobile của em: 0936621288, em tính đầu giờ chiều 18/6 qua số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng toàn bộ. Bác note lại giúp em. Tks bác
Đã nhập danh sách tên cụ vào rồi nhá .

:) các cụ ko biết tin gì ah hình như cụ Pi bị xì lốp rồi thì phải :-<chắc 1 thời gian nữa mới dc gặp cụ Pi
Dạ em bị châm kim ạ .

Chào cụ Pi,chẳng là em không thể đợi 2 tháng để có em Li Vit nên em đang định mua xe đã đi được 2 tháng rồi.Sáng mai em sẽ đi xem và lấy luôn.Cụ cho em hỏi khi mua Li cũ thì em có phải chú ý gì đặc biệt ví dụ như Ic,củ từ của khóa từ gì gì đó không cụ.
Em cảm ơn cụ,cũng tại em máu Li Vit quá @-)
Cụ cứ kiểm tra đủ hai chìa khóa ( 1 chính, 1 phụ là ok ), các vấn đề ngoài da cụ tự nghía nhá , nói chung đồ của pi khó đánh tráo lắm ạ .

siuga

Xe tăng
Kụ Pi cho e hỏi phần mặt ốp của xi nhan trước Zip 100 thì mua ở đâu ợ. Xe em gái e bị vỡ mà e ko biết thay ở chỗ nào?!!

fatcat123

Xe đạp
Bác Pi cho em hỏi xe Lib của em thi thoảng đang chạy trên đường thì xe bị mất điện, tức là ko còi ko xi nhan được. em phải bóp tay phanh trái mấy lần thì điện lại vào. Bác cho hỏi tình hình xe của em như thế là bị bệnh gì ko ạ? em hay đi làm xa và về muộn nên nhiều khi thấy hơi lo. Mong bác sớm trả lời nhé :)

kangpro

Xe đạp
Bác cho em hỏi xe Li ie 125 của em mới đi được >1000km có những hiện tượng sau
- Đi một lúc lâu rồi dừng xe: máy hay bô xe nó nổ tanh tách từng tiếng
- Thỉnh thoảng đi trên đường máy kêu như tiếng gió rít

tungpr123

Xe buýt
Bác Pi cho em hỏi xe Lib của em thi thoảng đang chạy trên đường thì xe bị mất điện, tức là ko còi ko xi nhan được. em phải bóp tay phanh trái mấy lần thì điện lại vào. Bác cho hỏi tình hình xe của em như thế là bị bệnh gì ko ạ? em hay đi làm xa và về muộn nên nhiều khi thấy hơi lo. Mong bác sớm trả lời nhé :)
Thay mặt bác Pi e trả lời : vấn đề này cụ nên mang xe đến trạm bảo hành của PI, ở trên này k ai có thể phán đc cụ ạ
Bác cho em hỏi xe Li ie 125 của em mới đi được >1000km có những hiện tượng sau
- Đi một lúc lâu rồi dừng xe: máy hay bô xe nó nổ tanh tách từng tiếng
- Thỉnh thoảng đi trên đường máy kêu như tiếng gió rít
Đây là chuyện hết sức bình thường ,tất cả dòng xe của Pi đều như vậy, bác yên tâm đó là net đặc trưng của Pi rồi . Bác cứ đi thoải mái đi

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
bác Pi cho em hỏi em đi li nhập bình thường xe đang đi rất êm và bốc sau khi em đã thay bi côn,đi được 1 thời gian em thấy nó có vẻ yếu đi,và đến hôm nay em thấy xe em bị chảy dầu nhiều ra cái bánh sau,em mang ra hàng sửa xe thì thợ bảo thay phớt láp,em cũng thay luôn,sau khi thợ mở máy ra thì lại bảo thay 5 cái vòng bi lap,em lưỡng lự sau đó vẫn quyết định thay vì thấy thợ bảo nếu ko thay nó sẽ ảnh hưởng đến bành răng thì toi,thợ bảo đi sẽ êm hơn,và sau khi làm xong + thay dầu máy + dầu láp em ko hài lòng 1 tý nào đi máy kêu ầm ý và gằn máy hơn,em xin hỏi bác Pi trường hợp này là như nào ạ,E có thể mang xe qua bên bác cho anh em xem được ko,thật tình em rất ko hài lòng....cảm ơn bác trước ....

tungpr123

Xe buýt
bác Pi cho em hỏi em đi li nhập bình thường xe đang đi rất êm và bốc sau khi em đã thay bi côn,đi được 1 thời gian em thấy nó có vẻ yếu đi,và đến hôm nay em thấy xe em bị chảy dầu nhiều ra cái bánh sau,em mang ra hàng sửa xe thì thợ bảo thay phớt láp,em cũng thay luôn,sau khi thợ mở máy ra thì lại bảo thay 5 cái vòng bi lap,em lưỡng lự sau đó vẫn quyết định thay vì thấy thợ bảo nếu ko thay nó sẽ ảnh hưởng đến bành răng thì toi,thợ bảo đi sẽ êm hơn,và sau khi làm xong + thay dầu máy + dầu láp em ko hài lòng 1 tý nào đi máy kêu ầm ý và gằn máy hơn,em xin hỏi bác Pi trường hợp này là như nào ạ,E có thể mang xe qua bên bác cho anh em xem được ko,thật tình em rất ko hài lòng....cảm ơn bác trước ....
Bác ơi mấy vấn đề nguy hiểm này, tốt nhất cứ mang đến hãng mà thay cho nó an tâm

ndk123

Xe hơi
lx 125ie mới và SH 125i đi hơn 2 vạn , nên mua xe nào các cụ ơi ?

Tikata

Xe đạp
Các bác cho em hỏi về độ an toàn của khóa từ xe Pi, đã có trường hợp nào xe Pi có khóa từ mà bị mất chưa ạ.
Bạn an tâm về khóa code của Pi nhé. Muốn ăn cắp se Pi có khóa code thì chỉ có cách mang xe tải đến mà mang xe đi thôi :D

robocop

Xe buýt
Bạn an tâm về khóa code của Pi nhé. Muốn ăn cắp se Pi có khóa code thì chỉ có cách mang xe tải đến mà mang xe đi thôi :D
nói như thế sẽ tạo tâm lý chủ quan đấy. anh trai mình đi làm về để chiếc ET8 trước cửa, nhà trong hẻm ( ngoài bắc là trong ngõ ) vào nhà lấy đồ đi tắm, 10 phút sau ra mất tiêu xe, nó bẻ khóa không nổ máy được nó dắt bộ đi lun.

vì thế nếu nhà ở khu vực an ninh kém, thì cũng phải nên cẩn thận đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

trangcali

Xe tăng
anh Pi ơi cho em hỏi dầu láp máy bnhiu km thì thay nhỉ??
dầu láp là dầu j và có khuyến cáo nên thay loại j hok?
dạo này xe em có hiện tượng khá nóng máy,đề khó, chân chống thì rất khó đạp (từ ngày mua), làm e đổ xe và quẹt vào chân mấy lần rùi
có cách j làm cho cái chân chống dễ đạp hơn k?

tuanphapbn

Xe đạp
Bác Pi cho e hỏi xe Li ie có lắp đèn xenon có ảnh hưởng gì không ?

Trạng thái
Thớt đang đóng