[Funland] Trả lời các câu hỏi về Nơi khám chữa bệnh tại Hà Nội

yeu 4 banh

Xe hơi
Cụ chủ thớt sao không có nhà nhỉ. Em nhờ cụ chủ thớt chỉ chỗ nào khám xương khớp chuẩn, em cũng ngại xếp hàng lắm......

nhimthoi

Đi bộ
Chào anh Kiên,

Em tình cờ mới đọc đc mục này. Em muốn hỏi anh chút ạ.
Em bị viêm gan B khoảng 5 năm, khi có bầu cháu đầu thì e mới phát hiện ra. lúc đó đi khám thì bác sỹ nói em chỉ là ng lành mang bệnh, ko điều trị thuốc gì cả, em sinh bé khỏe mạnh và bé có tiêm huyết thanh và vaxin khi mới ra đời. E đã thử viêm gan B và cháu âm tính, năm nay cháu 4 tuổi.

Tháng trc e thấy ng mệt mỏi quá và đi thử máu, thì men gan hơi cao tẹo, chỉ số men gan là 46. HBsAg (-), HBeAg (-), Anti HBsAg (-), Anti HBeAg (+), và chỉ số copy số virus thì em lại quên ko mang tờ xét nghiệm đi hic hic vì hiện h e đang ở chỗ làm. Em chỉ nhớ là bác sỹ bảo em là virus đang hoạt động, men gan thì ko cao nên ko uống thuốc gì. Thực chất e cũng lo lắm, vì em muốn có tiếp cháu thứ 2, thì bác sỹ bảo em 3 tháng thử máu 1 lần, và theo dõi trong vòng 6 tháng. Nếu ko có gì bất thường thì có bầu cháu 2, còn ko thì phải điều trị vì có bầu men gan dễ tăng.

HIc em thấy vẫn chưa thoải mái với lời tư vấn của bác sỹ,vậy anh có thể cho em hỏi em nên khám viêm gan B ở đâu? anh có thể giới thiệu cho em bác sỹ nào có thể có phòng mạch riêng chữa viêm gan B tốt đc ko ạ? Vì em rất muốn có cháu thứ 2. Em thấy có ng giới thiệu bác sĩ Trần Thị Minh Phương( nguyên phó khoa tiêu hóa BV Bạch Mai)Hiện tại cô ấy làm ở 21 Trung Liệt ( sáng t3, t5 và cả ngày t7), anh có biết bác sỹ này ko ạ?

Và em cũng xin thêm tư vấn của anh về cái bệnh viêm gan B này của em:(

Em cảm ơn anh Kiên.

Accent1110

Xe tăng
Chào anh Kiên,

Em tình cờ mới đọc đc mục này. Em muốn hỏi anh chút ạ.
Em bị viêm gan B khoảng 5 năm, khi có bầu cháu đầu thì e mới phát hiện ra. lúc đó đi khám thì bác sỹ nói em chỉ là ng lành mang bệnh, ko điều trị thuốc gì cả, em sinh bé khỏe mạnh và bé có tiêm huyết thanh và vaxin khi mới ra đời. E đã thử viêm gan B và cháu âm tính, năm nay cháu 4 tuổi.

Tháng trc e thấy ng mệt mỏi quá và đi thử máu, thì men gan hơi cao tẹo, chỉ số men gan là 46. HBsAg (-), HBeAg (-), Anti HBsAg (-), Anti HBeAg (+), và chỉ số copy số virus thì em lại quên ko mang tờ xét nghiệm đi hic hic vì hiện h e đang ở chỗ làm. Em chỉ nhớ là bác sỹ bảo em là virus đang hoạt động, men gan thì ko cao nên ko uống thuốc gì. Thực chất e cũng lo lắm, vì em muốn có tiếp cháu thứ 2, thì bác sỹ bảo em 3 tháng thử máu 1 lần, và theo dõi trong vòng 6 tháng. Nếu ko có gì bất thường thì có bầu cháu 2, còn ko thì phải điều trị vì có bầu men gan dễ tăng.

HIc em thấy vẫn chưa thoải mái với lời tư vấn của bác sỹ,vậy anh có thể cho em hỏi em nên khám viêm gan B ở đâu? anh có thể giới thiệu cho em bác sỹ nào có thể có phòng mạch riêng chữa viêm gan B tốt đc ko ạ? Vì em rất muốn có cháu thứ 2. Em thấy có ng giới thiệu bác sĩ Trần Thị Minh Phương( nguyên phó khoa tiêu hóa BV Bạch Mai)Hiện tại cô ấy làm ở 21 Trung Liệt ( sáng t3, t5 và cả ngày t7), anh có biết bác sỹ này ko ạ?

Và em cũng xin thêm tư vấn của anh về cái bệnh viêm gan B này của em:(

Em cảm ơn anh Kiên.
Cụ sang bên này tìm hiểu thêm nhé:

http://www.otofun.net/threads/119146-phac-do-dieu-tri-doi-voi-benh-nhan-viem-gan-sieu-vi-b-c

vitamint

Xe tăng
Cụ Kiên ơi!
Hồi trước em nhớ chữ ký của cụ dấn đến 1 link về vấn để thoát vị đĩa đệm có phải ko ạ
giờ em muốn đọc tài liệu trong cái link đấy cụ có thể cho em đc ko
Và cụ có thể tư vấn cho em địa chỉ để
chụp MRI cột sống thắt lưng được không ạ, dạo này em hay thấy bị mỏi lưng qá
Thanks cụ nhiều!

thuhang1579

Xe hơi
Em xin mở Topic này với hy vọng giúp được các anh chị em OF có nhu cầu khám chưa bệnh hay cần tư vấn về Bệnh, Về Bác sỹ điều trị uy tín (Dĩ nhiên là Thân hoặc có quan hệ tốt với em)... giúp các anh chị em OF tìm được BS điều trị, tư vấn tốt nhất cho mình...

Các anh, chị, em có câu gì cứ Post lên, có gì em không hiểu, không biết em sẽ ĐT cho BS đúng chuyên ngành đấy để trả lời các anh chị em, hoặc sẽ tư vấn anh chị em OF đến khám tại địa chỉ đảm bảo uy tín. Nếu cần em sẽ ĐT cho BS trước để nhờ BS khám thật cẩn thận, cho thuốc chính hãng, hiệu quả...
Mod ủng hộ em với nhé...
Cụ làm ơn cho em xin địa chỉ khám da liễu với ạ . U em đang bị viêm da cơ địa ( đã khám ở da liễu rồi mà ko ăn thua ) . Thanks cụ

Tom&Jerry

Xe đạp
Cụ Kiên ơi!
Hồi trước em nhớ chữ ký của cụ dấn đến 1 link về vấn để thoát vị đĩa đệm có phải ko ạ
Thanks cụ nhiều!

cụ đau lưng như thế nào?có bị tê chân không?cụ muốn chụp MRI thì đến bệnh viện tim hà nội nhé vào thẳng phòng chụp mụ gọi điện cho em

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ làm ơn cho em xin địa chỉ khám da liễu với ạ . U em đang bị viêm da cơ địa ( đã khám ở da liễu rồi mà ko ăn thua ) . Thanks cụ
BS Lê Hoa - trưởng khoa Phụ Nữ Trẻ em, viện Da Liễu QG 15 Phương Mai bác nhé. Số ĐT 0912 177 297.

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ Kiên ơi!
Thanks cụ nhiều!

Cụ vào http://kienanhpharma.vn/san-pham/san-pham-khac/ep-550-thiet-bi-dao-nguoc xem cụ nhé.
Theo em cụ cứ vào khoa cơ xương khớp BM khám xem thế nào đã, cần mới phải chụp chiếu cụ ạ. Có gì cụ cứ ĐT BS Dũng 0988205703 cụ nhé. Cứ nói bạn của Kiên là Okie cụ ạ.

MrKien_Trung

Xe điện
e hay bị đau khớp < nhiều khớp>,gần đây thấy cơ bắp hay mỏi,cụ chủ giới thiệu cho e khám chỗ nào tốt uy tín < e ngại xếp hàng lắm> .xin cám ơn
cụ cứ ĐT BS Dũng - Khoa Cơ xương khớp BV Bạch Mai - 0988205703 cụ nhé. Cứ nói bạn của Kiên là Okie cụ ạ.

tamanguyen

Xe điện
em thấy thớt này hay quá, đanh dấu cái đã.

Hà Tít

Xe buýt
Em có người quen mới phát hiện bị ung thư, mà đã gđ cuối rồi, sợ thật.
Vậy em muốn hỏi các bác sĩ OF là bây giờ đi làm xét nghiệm phát hiện ung thư sớm thì làm ở đâu? và chi phí cho 1 lần làm tổng thể hết khoảng bn?

dungcarnival

Xe tăng
Hà Tít nói:
Em có người quen mới phát hiện bị ung thư, mà đã gđ cuối rồi, sợ thật.
Vậy em muốn hỏi các bác sĩ OF là bây giờ đi làm xét nghiệm phát hiện ung thư sớm thì làm ở đâu? và chi phí cho 1 lần làm tổng thể hết khoảng bn?
Kụ đưa người quen vào viện K, hoặc Việt Đức. Chi phí bn thì tùy chẩn đoán và chỉ định của bs. Trước mắt kụ chuẩn bị khoảng 10 củ nhé

ductrung1828

Xe tải
cụ chủ cho em hỏi, em đang bị đau háng, hơi đau lưng, giờ đi khám ở đâu thì tốt nhất ạ. Cụ chủ cho em thông tin vào inbox nhé. Vodka cụ chủ nửa chai :)

SmallRiver

Xe điện
Gấu nhà em bị rụng tóc, các cụ cho em địa chỉ khám chuẩn nhất HN với, cả trong giờ lẫn ngoài giờ luôn ạ.

VeryGood

Xe điện
BS Lê Hoa - trưởng khoa Phụ Nữ Trẻ em, viện Da Liễu QG 15 Phương Mai bác nhé. Số ĐT 0912 177 297.
Viêm da cơ địa thì bác sỹ cũng bó tay vì nó phụ thuộc cơ địa từng người. Em bị ở gan bàn chân bôi thuốc mãi chả khỏi nên đành sống chung với lũ. Trong khi đó F1 nhà em bị ở cẳng chân cẳng tay đi khắp các bệnh viện, phòng khám chả chữa được. Cuối cùng em lại tự chữa được :P

petitchaton

Xe hơi
hay quá, các cụ up tiếp số điện thoại của các bác sỹ lên nhá, khi nào cần đến viện thì alo cho tiện, mà nhân đây e hỏi các cụ luôn ạ, có cụ mợ nào quen bác sỹ chuyên về thần kinh ở Bạch Mai không ạ, cho em xin số điện thoại của bác sỹ mới, cảm ơn các cụ, mợ nhiều

bach.thaloga

Xe hơi
hay quá, các cụ up tiếp số điện thoại của các bác sỹ lên nhá, khi nào cần đến viện thì alo cho tiện, mà nhân đây e hỏi các cụ luôn ạ, có cụ mợ nào quen bác sỹ chuyên về thần kinh ở Bạch Mai không ạ, cho em xin số điện thoại của bác sỹ mới, cảm ơn các cụ, mợ nhiều
Cái này em có đấy cụ ơi, đợt trước bố em bị trầm cảm sau tai biến nên cũng dò dẫm mấy cái vụ này rồi, nhưng giờ thì chắc em phải tìm và hỏi lại, nếu cụ nào có sẵn số rồi thi cho luôn vậy nhá

minhdiep

Xe tải
Sao bác chủ top không chịu khó up địa chỉ KCB uy tín lên trang nhất cho các cụ, mợ xem với chứ lộn lại đọc chả biết đến ngày nào

bach.thaloga

Xe hơi
Sao bác chủ top không chịu khó up địa chỉ KCB uy tín lên trang nhất cho các cụ, mợ xem với chứ lộn lại đọc chả biết đến ngày nào
Uh kể ra mà chủ thớt cập nhật luôn ở trang đầu tiên cho các cụ mợ tiện theo dõi thì tốt nhể