[Funland] Trả lời các câu hỏi về Nơi khám chữa bệnh tại Hà Nội

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ phải cho vị trí nhà cụ em mới tư vấn cho cụ chứ ợ, chẳng nhẽ cụ ở Đông Anh lại tư vấn cho cụ phòng khám ở Sơn Tây

sepbu

Xe điện
Ôi ! Cái thớt này thật bổ ích quá , cám ơn Cụ MrKien_Trung nhé ! Cụ sẽ vất vả với anh em nhiều đây !
Tiện đây , cho em hỏi chút .
Bà Dì em năm nay hơn 40t rồi, bị bệnh biếu cổ từ rất lâu rồi , lại kèm theo cả bệnh tim nữa .
EM muốn hỏi Cụ giờ muốn trị biếu cổ thì nên vào bệnh viện nào và gặp ai ạ ???
Em ở Hà Nội .
Cám ơn Cụ nhiều nhé !

heroesdaubu

Xe điện
Cảm ơn bác Kiến trùng vì ý tưởng hay!
Bác cho em hỏi, bà cụ nhà em thường bị đau vai gáy và đầu gối. Năm ngoái cho cụ khám ở 103 (có chụp cộng hưởng từ) thì bác sỹ kết luận bị thoát vị đĩa đệm 4 đốt, nhưng ko giám mổ vì tuổi cao rồi.
Bây giờ em muốn cho cụ nhà em đi khám toàn bộ (xét nghiệm máu, nước tiểu, vân vân và vân vân) thì khám ở đâu tốt ạ? Nghe mọi người mách bảo khám ở 108 tốt nhưng ko biết có khám tự nguyện đc ko? Và nếu cái thoát vị đĩa đệm mà ko mổ được thì có cách nào để cụ nhà em đỡ hơn ko ạ?
Cảm ơn bác nhiều!

Gamechip

Xe điện
Cụ thử qua MEDELAB 41 Nguyễn Thượng Hiền đi cụ, tham khảo các gói khám ở đới, thích gói nào PM cho em em cho cái PASS để có giá OF
EM là em họ gần nên được giảm giá, còn chị là em gái nên qua anh C a ý "chém đẹp" lắm. :)) :))
Đùa chứ các bác qua Medelab trang thiết bị hiện đại, phòng ốc sạch sẽ chắc sẽ hài lòng về dịch vụ ở đây. So với anh Sơn vietsing thì em chọn Medelab ( không phải vì người quen đâu mà công bằng đấy)

Chỉnh sửa cuối:

thtvuf

Xe điện
Chảy máu chân răng nguyên nhân chủ yếu là do nha chu viêm cụ ạ, mà bệnh này chủ yếu do cao răng nhiều dẫn đến viêm nướu răng. Cụ nên đến các phòng khám răng có uy tín lấy cao răng 6 tháng 1 lần đều đặn là đảm bảo hết ngay . Nếu nhà cụ ở khu vực phố huế thì ra nha khoa Úc châu ở đầu Nguyễn Du phố Huế cũng được vì em cũng hay làm ở đó thấy dụng cụ sạch sẽ mà nhân viên tay nghế tốt và nhiệt tình chu đáo .
Em nghe lấy cao răng hay bị sụt lợi...món này phải lấy đều đặn từ trẻ cơ hay sao ấy ...có phải không hả cụ Kiên?
Tks

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Thấy cái thớt này vui đáo để, nhân tiện cũng vào xin phép chung tay góp sức với Mr KiênTrung . Tôi là ThS ở khoa chẩn đoán hình ảnh BV Bạch mai cái khoa mà bất cứ cụ nào không may phải vào hoặc đưa người nhà vào khám là ít nhất 1 lần phải đến Khoa em chính vì vậy khoa em là nơi các cụ phải dừng chân lâu nhất ( đông quá nên phải xếp hàng chờ siêu âm, chụp phim , CT , MRI ..). Em thấy bác Kiên Trung giới thiệu khá nhiều các BS ở viện em khám cho các cụ nên em xin góp sức mọn là giúp các cụ vượt qua cửa ải khó khặn khi đi qua chỗ em là sẽ được ưu tiên đặc biệt khỏi phải xếp hàng và sẽ có kết quả nhanh . Số của em : 0913234000 tên em là Giao . Em không muốn nghe điện thoại của các cụ một tý nào cả vì em không bao giờ muốn gặp các cụ trong BV cả em chỉ muốn gặp ở chỗ 1,2,3 dzoo thôi nhưng nếu bất khả kháng thì đừng ngại bấm máy các cụ nhé
Em có ông bạn nhậu tên là Giang, chắc cùng khoa với cụ đấy (b)

@ Kientrung .. mấy lần PM off bia với cụ mà chả thấy cụ trả lời gì cả !!

Chỉnh sửa cuối:

MrKien_Trung

Xe điện
Gửi anh Nhathuoconline ---> Em có thấy cái nào đâu anh, anh rồi trưa mai luôn đi, Call em 098,389,3689 anh em làm cốc bia cho vui anh nhé

MrKien_Trung

Xe điện
Em nghe lấy cao răng hay bị sụt lợi...món này phải lấy đều đặn từ trẻ cơ hay sao ấy ...có phải không hả cụ Kiên?
Tks
Cái này cụ cứ Call cho cụ TOMDUY, em đảm bảo cụ vừa lấy cao răng thật chuẩn lại vừa được hàn mấy chỗ răng sâu, hàn miễn phí chỉ thu tiền lấy cao răng thôi cụ nhé... Chắc chắn đấy....

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Gửi anh Nhathuoconline ---> Em có thấy cái nào đâu anh, anh rồi trưa mai luôn đi, Call em 098,389,3689 anh em làm cốc bia cho vui anh nhé

hixx, giờ mò vào thì đã là tối rồi, em đã lưu số của cụ, hôm nào rảnh off ẹp cái cụ nha (B)

thtvuf

Xe điện
Cái này cụ cứ Call cho cụ TOMDUY, em đảm bảo cụ vừa lấy cao răng thật chuẩn lại vừa được hàn mấy chỗ răng sâu, hàn miễn phí chỉ thu tiền lấy cao răng thôi cụ nhé... Chắc chắn đấy....
Thanks cụ ...em sẽ theo lời cụ nhưng em vưỡn sợ bị sụt ..sut.. hic hic
Sẽ bá cáo khi contact với cụ tomduy

thtvuf

Xe điện
Cụ cho em hỏi phát.E có mấy cái tật ở lưng,cạnh sườn,ở phần mỡ. Chả đau gì nhưng không thoải mái lắm. Ban đầu có 1-2 cái gì đó bây giờ lên đến 4-5 cái. Không biết có nguy hiểm gì không, cách xử lý tôt nhất là gì ạ ?
Thanks cụ!

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ cho em hỏi phát.E có mấy cái tật ở lưng,cạnh sườn,ở phần mỡ. Chả đau gì nhưng không thoải mái lắm. Ban đầu có 1-2 cái gì đó bây giờ lên đến 4-5 cái. Không biết có nguy hiểm gì không, cách xử lý tôt nhất là gì ạ ?
Thanks cụ!
Cụ cho cái Píc lên đi cho anh em dễ tưởng tượng. Chụp đúng cái tật đới thôi nhớ, em nhờ BS chuẩn khám Online luôn cho.

Aids

Xe điện
Thanks cụ!
Tôi nghĩ rằng bác bị rối loạn chuyển hóa mỡ nên hình thành các cục này ở khắp nơi trên cơ thể , nếu cục nào ở vị trí thuận lợi to gây đau và chèn ép nhiều thì nên lấy bỏ đi thôi , còn không thì cứ để yên thế vậy vì nó là u mỡ lành tính .
Bonne sante'
Aids

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ nhiều!
Cái Medelab này là khám tổng quát hay khám mắt hả cụ? Cụ chỉ giúp em cái chỗ khám mắt cho gấu nhé! Giá cả thì theo em cứ theo thị trường thôi, ai cũng giá OF thì làm khó cho cụ quá :)

Cảm ơn cụ cái nữa!
Cụ qua em đi.
Cái giề chớ nhà OF thì free lun.
Sở nhà em đóng ở 85 Bà Triệu ợ
Nhớ tel trước nha kẻo em lại bận ăn nhậu hay cafe cà pháo ở đâu đó, báo hại cụ mất công phải chờ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em úp lên ạ
1 Địa chỉ rất tốt cho các cụ, mợ cần khám tai Mũi Họng khu vực ĐTM Linh Đàm, PK Thạc sỹ Tuyên, có thời gian dài tu nghiệp tại Pháp. Hiện đang làm ở BV Sanit Paul. SDT 0936 265 008
PK ngay gần siêu thị, cóp biển chỉ dẫn vào nhé
Về Tai - Mũi - Họng có papa của nick ĐaoBa là Gs, Chủ nhiệm Bộ môn TMH Đại học Y Hà nội đới.
Ổng khám ngoài giờ làm việc ở ngõ 38 Thọ lão.
Gs thì chắc là oách hơn thạc sĩ nhẩy:))

VUQUTU

Xe buýt
May quá, em đang băn khoăn mấy vấn đê này, bác cho em hỏi khám đường tiêu hóa,cụ thể là về đại tràng ở đâu là chuẩn nhất ạ. Em đi khám bác sỹ bảo đại tràng dài mà chỉ cho thuốc uống, mà uống có đỡ đâu, mấy ngày nay em khổ lắm rồi, hoang mang quá, bác có số ĐT của bác sĩ nào có thể tư vấn giúp em ko. Em ở xa HN, mấy hôm nữa xuống khám đây. Cảm ơn bác

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ Check PM nhé, em gửi cho cụ rồi ạ

Cụ Kien Trung cho em hỏi đi khám tổng quát thì khám ở đâu tốt ? Em muốn khám, xét nghiệm tất cả các thể loại, siêu âm, chụp X Quang...để kiểm tra định kỳ ạ.

Đa tạ cụ.

P/s : Trước giờ em vẫn khám ở 1C Việt Đức ạ.

MrKien_Trung

Xe điện
Hì hì, 1 C Việt đức, PK theo yêu cầu Bạch mai,.... là chuẩn nhất rồi còn gì cụ
Cụ mà khám tư thì cứ qua Medelab 41 Nguyễn Thượng Hiền, đến đới Alo em có mức giảm giá rất hạp lý
098, 389, 3689 cụ nhén

Hì hì, 1 C Việt đức, PK theo yêu cầu Bạch mai,.... là chuẩn nhất rồi còn gì cụ
Cụ mà khám tư thì cứ qua Medelab 41 Nguyễn Thượng Hiền, đến đới Alo em có mức giảm giá rất hạp lý
098, 389, 3689 cụ nhén
Đa tạ cụ, em qua em sẽ aloo cho cụ.