TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Biên bản bàn giao , sổ bảo hành , hướng dẫn sử dụng , giấy kiểm tra chất lượng xuất xưởng , hóa đơn GTGT.
vạy bây giờ em lấy xe thì giấy tờ đầu tiên của hàng giao cho mình gồm giấy tờ gì, thank bác

likeforte

Xe tải
Bác Pi cho em hỏi, em đang chạy li ie 125 ạ, khi em đã giảm hết ga để xe chạy theo quán tính thì tiếng côn bi gì đó (vị trí truyền động bánh sau) kêu lọc xọc, trôi qua đường xóc thì nghe tiếng đó cứ gọi là thôi rồi! Bác vui lòng cho em biết nguyên nhân do đâu không? Lỗi này bên bác có fix được không ạ?

tung.pham

Xe hơi
Em vừa gọi qua Topcom hỏi LX125ie thì họ nói luôn có sẵn xe, xuất hóa đơn, áp dụng biểu thuế luôn thì giá là 66.700.000, múc luôn các cụ nhở ? :D

titmit_tit

Xe buýt
Em vừa gọi qua Topcom hỏi LX125ie thì họ nói luôn có sẵn xe, xuất hóa đơn, áp dụng biểu thuế luôn thì giá là 66.700.000, múc luôn các cụ nhở ? :D
tui đi cả sang nay rùi cụ ah, toàn báo cuối tháng 6, đầu tháng 7 mới có xe, 150 thì có sẵn

letgo_119

Xe đạp
CAC BAC OI CHO E HOI? VOI HUHUHU!!!CAI XE LIBERTY I.E CUA? E MAI~ THJ KO SAO TU NHIEN DI DC HON 2OOOKM ROI HOM NAY DANG CHAY TREN DUONG TU NHIEN BI CHET MAY'.ROI KEU KHUC.KHUC. ROI LIM. HAN? LUON HJCHJC.SAU DO EM TAT' CHIA` KHOA' ROI BAT LAI.ĐỢI HƠN 1PHUT LẠU ĐI ĐUOC KHOANG?7,8KM SAU LAI. BI NHU THE' XONG LAI DI DC.BAC NAO BIET GIAI? THJK CHO E VOI.TU` LUC DO EM PHAI? DI THAT CHAM.KHOANG? 30kM/H ĐỔ VỀ THOI KO LAI SỢ CHẾT MÁY GIUA ĐUÒNG THÌ NHỤC

uuiza

Xe tải
e đi LX 150ie, cụ Pi cho em hỏi là sao tự dưng từ ngày thay dầu 500km đợt đầu, giờ tự dưng xe đi buổi sáng có hiện tượng hơi giật giật khi kéo ga. ko fai đầu xe rung cụ nhé mà cảm giác giật giật như kiểu xăng lên ko đều ý. rồi cái đầu xe có tiếng kêu ro ro rất nhỏ thôi, lúc đầu mới mua ko hề có hiện tượng này ạ. Nhìn chung đi đc hơn 700km rồi e nhận xét là xe rất ngon, máy êm ko kêu gào gì hết, xăng khoảng 3,4l/100km, rất tiết kiệm :)

doanhnhan8x21c

Xe máy
e đi LX 150ie, cụ Pi cho em hỏi là sao tự dưng từ ngày thay dầu 500km đợt đầu, giờ tự dưng xe đi buổi sáng có hiện tượng hơi giật giật khi kéo ga. ko fai đầu xe rung cụ nhé mà cảm giác giật giật như kiểu xăng lên ko đều ý. rồi cái đầu xe có tiếng kêu ro ro rất nhỏ thôi, lúc đầu mới mua ko hề có hiện tượng này ạ. Nhìn chung đi đc hơn 700km rồi e nhận xét là xe rất ngon, máy êm ko kêu gào gì hết, xăng khoảng 3,4l/100km, rất tiết kiệm :)
E chạy LX 125ie, cũng bị tình trạng như bác nhưng kô phải chỉ buổi sáng mà thỉnh thoảng khi đi chậm lại bị như thế, đi nhanh hơn chút thì hết, e đi được 1.600km rồi. Cụ PI đồng giải thích nhé. Thanks cụ

doanhnhan8x21c

Xe máy
??? Vậy là có biểu thuế rồi hả cụ? Thế sao Topcom chưa thông báo cho khách hàng nhỉ! Mai e thử gọi lên xem.

LXie

Xe tải
??? Vậy là có biểu thuế rồi hả cụ? Thế sao Topcom chưa thông báo cho khách hàng nhỉ! Mai e thử gọi lên xem.
Em cũng lấy xe ở Topcom , chưa thấy thông báo lên lấy hóa đơn j cả . Bác gọi hỏi có j thông báo cho ae với nhá .
Tiện đây các bác cho em hỏi , ở cái chắn bùn sau ( chỗ lắp biển ý ạh ) , Có mẩu giấy, trên đấy có mã vạch và số mã khoá từ . Em đi rửa xe mấy lần , nó bay mất cái giấy đấy rồi , ko biết có sao ko các bác :(

Hn.0nljn3_199x

Xe đạp
các cụ cho e hỏi. E định làm e lib vịt nhưng k biết giá cả của nó có bị làm giá như HDVN k và mua ở đại lý nào của pi cho ôn :D và nhanh hjhj e ở HN tks các cụ

dnminh710

Xe đạp
Bác cho em hỏi con li việt của em nhiều lúc đang chạy lên ga nó cứ ì máy không tăng tốc được. Không biết mình thay dây tăng áp Nology và buji Denso vào có cải thiện được không vậy?

Violong

Xe tăng
Để em kiểm tra lại dây ga như cụ nói vậy. Thank cụ. Còn cái thả hai tay là em nói đùa đấy, chỉ là lúc đã về hết ga mà em nó vẫn phi (~20km/h) và không phải lúc nào cũng bị, nếu em không bóp phanh thì cứ thế mà đi mãi ấy chứ.

Passionvms

Xe máy
Chào các bác, tôi mới sử dụng xe Piaggio lan dau tien (LX125 nhập) nhưng cảm giác khi đi bảo dưỡng không được như mong muốn. Ví dụ: xe tôi đi bảo dưỡng 1000km o TopCom Lê Duẩn, vào đó anh nhận xe hỏi xe của anh thay dầu thôi, mới thứ vẫn tốt (cìa này kiểm tra bằng mắt và tay lắc lắc xe). Tôi hỏi thế không bảo dưỡng như danh mục trong sổ bảo dưởng à (tôi thấy mưới mấy danh mục thì phải), chẳng thấy anh nói gì. Một lúc sau ra xe anh xong rồi, đóng tiền đi về. Tôi cũng ngạc nhiên hỏi, bảo trì nhanh thể à, tôi tưởng phải như xe oto chứ (tôi đang di CIvic) mỗi lần bảo dưởng phải theo danh mục các mục cần bảo dưỡng. Mà đây thay có mỗi chai dầu Castrol mà gọi là bảo trì thì không hiểu là bảo trì hay thay dầu, mà thay dầu castrol thì cần gì phải đến Autho services, ra thợ sủa xe vỉa hè bảo thay cho tao dầu máy Castrol (có khi BP tốt hơn) loại xe Ga (hay cùng làm cho Piaggio) có khi rẻ hơn nhiều.

Mong bác Piaggio trả lời giúp hoặc các bác chi tư vấn

titmit_tit

Xe buýt
các cụ cho e hỏi. E định làm e lib vịt nhưng k biết giá cả của nó có bị làm giá như HDVN k và mua ở đại lý nào của pi cho ôn :D và nhanh hjhj e ở HN tks các cụ
cụ ra bất kỳ của hàng do Pi uỷ nhiệm Tôpcm, Xuân Cầu.... cũng đều hẹn đầu tháng 7, cuối tháng 6 mới có xe, Li 150 thì có luôn, cụ thích có thể ra Topcom 231 Lê Duẩn hỏi thêm

Piaggio Junior

Xe điện
em lấy Li vịt cho thằng em con bà cô,em muốn hỏi khi giao xe thì có giấy tờ gì,nhờ cụ chỉ giúp
Giấy bàn giao xe của cửa hàng , Giấy PDA ( kiểm tra của cửa hàng ) , sổ bảo hành , hướng dẫn sử dụng xe , túi đồ nghề .Còn nếu xe đã có giấy tờ thì có thêm giấy xuất xưởng của nhà máy và hóa đơn ạ .

Bác Pi cho em hỏi, em đang chạy li ie 125 ạ, khi em đã giảm hết ga để xe chạy theo quán tính thì tiếng côn bi gì đó (vị trí truyền động bánh sau) kêu lọc xọc, trôi qua đường xóc thì nghe tiếng đó cứ gọi là thôi rồi! Bác vui lòng cho em biết nguyên nhân do đâu không? Lỗi này bên bác có fix được không ạ?
Tiếng đặc trưng của Pi thôi cụ ạ , bây giờ tiếng đó còn giảm đấy ạ , chứ cụ chạy mấy xe nhập ngày trước còn kêu to hơn ạ .

Phun xăng rồi cụ , cụ xem lại xem đổ xăng thế nào thôi , những hiện tượng như cụ nói đa phần là hiệng tượng chung của Pi mà cụ , không phải pan bệnh gì đâu ạ . cụ chỉ lưu ý giúp em là khi bật khóa nhớ để đèn test động cơ tắt rồi mới nổ máy ạ .

E chạy LX 125ie, cũng bị tình trạng như bác nhưng kô phải chỉ buổi sáng mà thỉnh thoảng khi đi chậm lại bị như thế, đi nhanh hơn chút thì hết, e đi được 1.600km rồi. Cụ PI đồng giải thích nhé. Thanks cụ
Em cũng lấy xe ở Topcom , chưa thấy thông báo lên lấy hóa đơn j cả . Bác gọi hỏi có j thông báo cho ae với nhá .
Tiện đây các bác cho em hỏi , ở cái chắn bùn sau ( chỗ lắp biển ý ạh ) , Có mẩu giấy, trên đấy có mã vạch và số mã khoá từ . Em đi rửa xe mấy lần , nó bay mất cái giấy đấy rồi , ko biết có sao ko các bác :(
Cái mã vạch trên đuôi xe là số khung và mã vạch của nhà kiểm tra thôi ạ .

Bác cho em hỏi con li việt của em nhiều lúc đang chạy lên ga nó cứ ì máy không tăng tốc được. Không biết mình thay dây tăng áp Nology và buji Denso vào có cải thiện được không vậy?
Cái đó e không dám trả lời ạ vì làm thế nào để tằng tốc thì nhà sản xuất đã nghĩ chán rồi ạ.

Để em kiểm tra lại dây ga như cụ nói vậy. Thank cụ. Còn cái thả hai tay là em nói đùa đấy, chỉ là lúc đã về hết ga mà em nó vẫn phi (~20km/h) và không phải lúc nào cũng bị, nếu em không bóp phanh thì cứ thế mà đi mãi ấy chứ.
Chào các bác, tôi mới sử dụng xe Piaggio lan dau tien (LX125 nhập) nhưng cảm giác khi đi bảo dưỡng không được như mong muốn. Ví dụ: xe tôi đi bảo dưỡng 1000km o TopCom Lê Duẩn, vào đó anh nhận xe hỏi xe của anh thay dầu thôi, mới thứ vẫn tốt (cìa này kiểm tra bằng mắt và tay lắc lắc xe). Tôi hỏi thế không bảo dưỡng như danh mục trong sổ bảo dưởng à (tôi thấy mưới mấy danh mục thì phải), chẳng thấy anh nói gì. Một lúc sau ra xe anh xong rồi, đóng tiền đi về. Tôi cũng ngạc nhiên hỏi, bảo trì nhanh thể à, tôi tưởng phải như xe oto chứ (tôi đang di CIvic) mỗi lần bảo dưởng phải theo danh mục các mục cần bảo dưỡng. Mà đây thay có mỗi chai dầu Castrol mà gọi là bảo trì thì không hiểu là bảo trì hay thay dầu, mà thay dầu castrol thì cần gì phải đến Autho services, ra thợ sủa xe vỉa hè bảo thay cho tao dầu máy Castrol (có khi BP tốt hơn) loại xe Ga (hay cùng làm cho Piaggio) có khi rẻ hơn nhiều.

Bác thay trogn hãng thì đảm bảo không có dầu nhái và kém chất lượng , các khuyến cáo bảo dưỡng định kỳ thì ở các Trạm BH đều có đấy cụ ạ .

lanhuong1965

Xe điện

Piaggio Junior trả lời thế này:"Bác thay trogn hãng thì đảm bảo không có dầu nhái và kém chất lượng , các khuyến cáo bảo dưỡng định kỳ thì ở các Trạm BH đều có đấy cụ ạ".

Trả nhời thế là tránh né,không vào trọng tâm đấy Piaggio Junior ợ!!!

Tôi nói thật nhá các bác trong các tạm bảo hành,bảo dưỡng Pi:vào mà thay nhớt này kia rồi đánh con xe lượn 1 vòng thế là phán xong!!!thì không đúng tính chất cho 1 lần bảo hành,bảo dưỡng đâu!!!Con Lib ie của tôi qua 2 lần bảo hành,bảo dưỡng cũng chỉ là thay 2 loại nhớt:máy,hộp giảm tốc(Cũng may là được thay cái phao báo xăng cho kim nó hiển thị tàm tạm xăng trong xe như nào)!!!Bản thân em nó cũng có vài bệnh lặt vặt,thôi thì tôi tự tháo ra mà làm cho xong!!!

Mong các HEAD của các hãng xe 2 bánh đọc được vài nhời tâm tư này mà nâng cấp làm cho đúng,đủ để người tiêu dùng được nhờ!!!

Khốn thay cho dân VN ta sài xe 2 bánh nhiều quá.Phải chi có điều kiện mà sài toàn 4 bánh như bác kia để được bảo hành,bảo dưỡng đúng & đủ nhể.

phuongbase

Xe tải
Piaggio Junior trả lời thế này:"Bác thay trogn hãng thì đảm bảo không có dầu nhái và kém chất lượng , các khuyến cáo bảo dưỡng định kỳ thì ở các Trạm BH đều có đấy cụ ạ".

Trả nhời thế là tránh né,không vào trọng tâm đấy Piaggio Junior ợ!!!

Tôi nói thật nhá các bác trong các tạm bảo hành,bảo dưỡng Pi:vào mà thay nhớt này kia rồi đánh con xe lượn 1 vòng thế là phán xong!!!thì không đúng tính chất cho 1 lần bảo hành,bảo dưỡng đâu!!!Con Lib ie của tôi qua 2 lần bảo hành,bảo dưỡng cũng chỉ là thay 2 loại nhớt:máy,hộp giảm tốc(Cũng may là được thay cái phao báo xăng cho kim nó hiển thị tàm tạm xăng trong xe như nào)!!!Bản thân em nó cũng có vài bệnh lặt vặt,thôi thì tôi tự tháo ra mà làm cho xong!!!

Mong các HEAD của các hãng xe 2 bánh đọc được vài nhời tâm tư này mà nâng cấp làm cho đúng,đủ để người tiêu dùng được nhờ!!!

Khốn thay cho dân VN ta sài xe 2 bánh nhiều quá.Phải chi có điều kiện mà sài toàn 4 bánh như bác kia để được bảo hành,bảo dưỡng đúng & đủ nhể.
Mợ LH còn được KTV lấy xe chạy chứ em đi bảo dưỡng lần đầu: đến nơi để xe đưa sổ BH, nói thay cho em nhớt chạy 1500km thôi. KTV lấy nhớt thay xong, bơm 2 vỏ có thử qua hệ thống điện bằng cách kiểm tra đèn pha, cos, xin nhan, sau đó lấy con vit lục giác vặn lại mấy con ốc ở thắng đĩa và một vài vị trí=>xong việc.

liberty125cc

Xe tải
haha...có 2 phương án của kụ này
1-kụ không mua xe tại HEAD tại HN mà mua tại HEAD các tỉnh...các tỉnh thì mới có chuyện tự ý nâng giá ngay trong hãng nếu ko muốn đợi (vì các tỉnh ko có PHỐ HUẾ _BÀ TRIỆU ^^ ) nếu kụ đăng kí và chịu chờ 15~25 ngày thì 99% kụ sẽ mua đc giá niêm yết là 54tr..còn nếu muốn vác tiền vào xách xe ra sau 15p thì đúng chất DÂN CHƠI roài.kụ ko phải phàn nàn nữa
2-kụ yên tâm là nếu tại HN thì ko có HEAD nào TOPCOM,XUÂN CẦU,Ý VIỆT dám bán qua giá 54tr mà chỉ có bọn đầu cơ PHỐ HUẾ-BÀ TRIỆU vào đặt xe như ng dân rồi tuồn ra ngoài CH bán dao động từ 57~63tr tùy thời điểm tùy màu...
P/S; Em chả làm cho Pi nhưng khoảng 20 khách của em đến 17 ng mua dc giá 54tr còn lại chịu chơi hơn phần lớn là mua ở các tỉnh và ra mua ngay ở PHỐ HUẾ_BÀ TRIỆU.Các HEAD của Pi ngay tại HN làm ăn chuẩn và lịch sự.Xe em lấy 28 tết chuẩn giá 54tr,ko mất thêm đồng nào. Em thấy kụ ở HOA BÌNH nên em dự là kụ chọn phương án 1 em vừa đưa ra rồi.
Thanks !!

tatuto_shop

Xe tăng

Thật ra thì thế này, xe mới nên các chú thợ biết là tháo ra mất công vì sẽ chưa phát sinh ra lỗi gì để phải thay thế, nên các chú thợ được dậy là "xe của A có làm sao đâu mà bảo dưỡng", đợi đến khi phát sinh ra lỗi hỏng, thì các chú thợ sẽ tư vấn thay cái này, thay cái nọ... Không cứ Piagio mà Honda, Yamaha ở VN đều như vậy... Cái danh mục treo to tướng tại các trung tâm chỉ là để tham khảo, nhiều danh mục bị bỏ qua, cho đến lúc hỏng bắt buộc phải thay thế... Tôi đi Piagio cả chục năm nay, chưa bao giờ hài lòng khi ra TC LD, trừ khi bắt buộc phải thay đồ vì đồ Pi ở ngoài không có nhiều... Còn vụ thay dầu, mời cụ tham khảo http://muare.vn/oto-xemay/1990722 đảm bảo cụ ưng ý, mình là khách hàng thường xuyên của MrOil chứ không phải gà của MrOil, những điều cần biết về Oil đều được giải đáp tận tình để cụ chăm sóc vợ 2 được chu đáo...

Chỉnh sửa cuối: