TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

GH0ST_RIDER

Xe tải
Cụ P.J. cho em hỏi Phun xăng điện tử của Li vịt muốn chỉnh Garanty bớt lại thì phải làm sao ạ???

Piaggio Junior

Xe điện
oh em nhầm thớt ở bên kia nen đành viết lại sang bên này.
Anh cho em hỏi lx có thể thay yên của lxv được không à, nếu có thì thay ở đâu và giá bao nhiêu ah. ngoài ra thì cái gương chắn gió cho lx có loại nào nhỏ khônng chứ cái loại to và dài vút lên thì nhìn không quen mắt lắm. cũng mua ở đâu và giá bao nhiêu ah.
Được cụ ạ , tầm hơn 4 tr , còn cái chắn gió cụ muốn thế nào thì đi chế tác là có cỡ đó thôi cụ ạ .

Cụ pi cho e hỏi,e ở Lạng Sơn,mới mua xe lx ie ở cửa hàng Liên Anh,e thấy trên cái card nó cũng có cái logo của Ý Việt.Chả là e mới làm mất cái chìa xanh,mang chìa nâu đi đánh thấy nó bảo phải gửi xuống hn.cụ cho e hỏi có phải Liên Anh là chi nhánh của bên cụ ở LS ko,và chìa khóa có phải họ gửi xuống chỗ cụ làm ko,đánh chìa tầm bao nhiêu lâu đc,vì e mang chìa nâu ra cũng phải đc tuần r.:(.Cảm ơn cụ nhiều
Không phải la chi nhánh bên em đâu ạ , LOgo như nào em chưa hiểu ???

Còn chìa khóa thì bất cứ đại lý nào của Pi cũng sao từ được mà , mấy phút là xong .( điều kiện là phải có chìa gốc và xe hoặc tháo bộ ECU mang ra hãng nếu không muốn đi xe ra .)

Em cần một thảm cao su, ốp bảo vệ bưởng, cần tư vấn lắp khóa chống trộm ( và sẽ lắp luôn ) cần đánh thêm 1 chìa khóa mới dự trữ. Mấy ngày lễ bên cụ có làm ko ạ hay nghỉ lễ ạ, e tính mai qua làm luôn
Xe gì ạ ?????????????
Ngày lễ có làm việc ạ .

Cụ P.J. cho em hỏi Phun xăng điện tử của Li vịt muốn chỉnh Garanty bớt lại thì phải làm sao ạ???
Không chỉnh được ạ , phải được cập nhật bằng phần mềm , cụ mà chọc ngoáy vào đó là chuẩn bị 7-8 củ kèm theo ạ .

Chỉnh sửa cuối:

yunarus

Xe hơi
Xe liberty ie của e cách đây mấy ngày ko hiểu sao sau khi rửa xe lại tịt còi. Bác có thể check hộ e được ko?

life's show

Xe đạp
Hoi bac Pi, còi xe Li ie ở chổ nào, có dể để thay còi co âm thanh to hơn ko?

Piaggio Junior

Xe điện
Xe liberty ie của e cách đây mấy ngày ko hiểu sao sau khi rửa xe lại tịt còi. Bác có thể check hộ e được ko?
Bác mang ra trạm BH chứ , ở đây em check bằng cách nào bác .

Hoi bac Pi, còi xe Li ie ở chổ nào, có dể để thay còi co âm thanh to hơn ko?
Còi để sau chắn bùn trước đấy , chỗ có lỗ thoát ý , cụ ngồi xuống ngó thấy ngay :D

arclex

Xe hơi
chiều qua e vừa lấy em li150 ở 216! e đổ full bình mà đi 60km đã thấy kim xăng hết 1 nửa :)) chắc tương đương 20km/l hjx ko bít sau mấy hôm nữa e nó có tiết kiệm hơn ko bác Pi nhỉ :D

Piaggio Junior

Xe điện
chiều qua e vừa lấy em li150 ở 216! e đổ full bình mà đi 60km đã thấy kim xăng hết 1 nửa :)) chắc tương đương 20km/l hjx ko bít sau mấy hôm nữa e nó có tiết kiệm hơn ko bác Pi nhỉ :D
Dung tích bình xăng em nó khoảng 7l cụ cứ theo dõi xem , em chạy 180 không ie mà còn chưa đến mức đó đâu cụ ạ .

camry19

Xe buýt
Website
unikwatch.com
Con S 125 của em chạy đc 9000km thay dầu đúng lịch.Cuối tuần định lên hãng bảo dưỡng toàn bộ
Bác tư vấn cho em xem những j cần phải thay ở thời điểm 9000km

tuanpm2011

Xe đạp
e muốn hỏi về time từ lúc lấy xe đến khi nhận giấy tờ xe ak? có lâu như xe li vn k ak?xe li thì có ng 3 tuần, 4 tuần, e thấy lâu quá
nh
Mình từ lúc đặt xe đến lúc lấy xe là 23 ngày +_+ Mới lấy xe hôm qua xong, lâu vãi. Àhh mình ở trong SG cụ nhé. Đặt cọc có 500k :P

0973383483

Xe máy
cụ Pi ơi cho e hỏi e nghe đc là LXie sắp ra màu xanh cửu long, tím với bạc ạ, thế tầm bao giờ thì xe về hả cụ, e tính xúc 1 e nhưng k thíc mấy màu bh, thíc mỗi xcl thôi, tính sơn đổi màu nhưng nếu sắp có màu mới thì e đợi ạ

devolo

Xe hơi
E cũng mới lấy xe này LX ie

Xăng cửa hàng + 100K a92 ~ 5L em chạy đến 98km đèn báo. Hôm nay em đổ thêm 100k A92 sẽ theo dõi thêm, nhưng thế này thì uống xăng kinh quá. Ku nào giải thích giúp e với.

Piaggio Junior

Xe điện
Con S 125 của em chạy đc 9000km thay dầu đúng lịch.Cuối tuần định lên hãng bảo dưỡng toàn bộ
Bác tư vấn cho em xem những j cần phải thay ở thời điểm 9000km
Thay lọc dầu , dầu láp , bi kôn . và cụ nhờ anh em KT tư vấn trực tiếp khi BD cụ nhé .

cụ Pi ơi cho e hỏi e nghe đc là LXie sắp ra màu xanh cửu long, tím với bạc ạ, thế tầm bao giờ thì xe về hả cụ, e tính xúc 1 e nhưng k thíc mấy màu bh, thíc mỗi xcl thôi, tính sơn đổi màu nhưng nếu sắp có màu mới thì e đợi ạ
Chưa có lịch chính xác cụ ạ .

Xăng cửa hàng + 100K a92 ~ 5L em chạy đến 98km đèn báo. Hôm nay em đổ thêm 100k A92 sẽ theo dõi thêm, nhưng thế này thì uống xăng kinh quá. Ku nào giải thích giúp e với.
Xăng cửa hàng giỏi lắm đổ cho cụ được 1.5l ( mà không biết có được như ấy không ) , khi báo đèn trong bình còn khoảng gần hai lít , thế cụ muốn em nó thế nào nữa ạ .??????? mà còn chưa biết cụ chạy như nào ?????

Chỉnh sửa cuối:

Cô_gái_hà_lan

Xe đạp
Cho mình hỏi là bây giờ muốn mua lxie thì có lấy được luôn không? hay lại phải đặt cọc như lib ạ? thanks!

ngochoang146405

Xe đạp
cụ pi cho e hoi e liv cua e mới mua thi bao nhiêu km đầu tiên thì phải thay dầu lap a. va đi bao nhiêu km tiếp lại thay a

[K]club

Xe tải

bác ơi không căn cứ vào đèn báo xăng và kim xăng được đâu . Bác mạnh dạn đổ đầy bình cho em . bác đi 1 ngày xem được bao nhiêu km rồi tối đi làm về đổ đầy bình tiếp mới đo được chuẩn chứ bác . với lại đang rotda tốn xăng hơn tí xíu :D

doanhnhan8x21c

Xe máy
E cũng muốn chia sẻ một chút cảm nhận khi chạy LX i.e 125:
1/ Khi dừng xe thì đầu hơi dung nhưng chạy rất êm khi chạy ổn định ở vận tốc > 40 km/h.
2/ Mức tiêu hao nhiên liệu khi chạy trong thành phố khoảng 3.5l/ 100 km (cũng như cảm nhận của các cụ khác), còn mức tiêu hao nhiên liệu khi chạy đường trường khoảng 2.4l/100 km (e đã chạy về tỉnh 2 lượt rồi, thông số này trùng với thông số 1 số website đã đưa ra nhưng ko nói cụ thể là chạy trong nội thành hay đường trường).
3/ Tức lòi mắt vì:
+ Mãi mà không xuất được hóa đơn để đi đang kí, không biết các cụ lam trò gì nữa.
+ Yên xe dễ bị ngấm nước qua đường chỉ bọc yên và không thoát được nên mỗi khi rính mưa dù có lau kĩ mấy thì khi ngồi vẫn bị ướt quần (cay nhất cái này các cụ ạ :-?? chắc phải đi bọc lại mất)
4/ Còn lại chưa có bình luận gì hơn.
À, mà quên là thỉnh thoảng khó đề, phải đề 2, 3 lần mới được. Cụ nào biết giải thích và tư vấn cách xử lý hộ cai nhé. L-)

doanhnhan8x21c

Xe máy
cụ pi cho e hoi e liv cua e mới mua thi bao nhiêu km đầu tiên thì phải thay dầu lap a. va đi bao nhiêu km tiếp lại thay a
Cứ 500 km đầu tiên là đi bảo dưỡng lần đầu được rồi bạn a. Khi đi bảo dưỡng nhân viên bảo dưỡng sẽ tư vấn và hẹn lần bảo dưỡng tiếp theo.
Dịch vụ chăm sóc khách hàng của Pi khá tốt, đã có gọi điện nhắc mình bảo dưỡng lần đầu khi đi được khoảng 500 km, và cũng đã có gọi lại hỏi xem chất lượng xe chạy thế nào, có ổn không, thái độ bảo hành thế nào.
Mình thấy rất hào lòng vì thái độ phục vụ đó. Nhưng mình vẫn tức vụ không biết Pi làm gì mà chưa xuất hóa đơn cho dòng LX i.e. Mình chạy gần tháng, dến 1.700 km rồi, lượn xuống tỉnh 2 lượt rồi mà ko có biển. Nghĩ lại cũng ghê răng quá =P~

LXie

Xe tải
E cũng muốn chia sẻ một chút cảm nhận khi chạy LX i.e 125:
1/ Khi dừng xe thì đầu hơi dung nhưng chạy rất êm khi chạy ổn định ở vận tốc > 40 km/h.
2/ Mức tiêu hao nhiên liệu khi chạy trong thành phố khoảng 3.5l/ 100 km (cũng như cảm nhận của các cụ khác), còn mức tiêu hao nhiên liệu khi chạy đường trường khoảng 2.4l/100 km (e đã chạy về tỉnh 2 lượt rồi, thông số này trùng với thông số 1 số website đã đưa ra nhưng ko nói cụ thể là chạy trong nội thành hay đường trường).
3/ Tức lòi mắt vì:
+ Mãi mà không xuất được hóa đơn để đi đang kí, không biết các cụ lam trò gì nữa.
+ Yên xe dễ bị ngấm nước qua đường chỉ bọc yên và không thoát được nên mỗi khi rính mưa dù có lau kĩ mấy thì khi ngồi vẫn bị ướt quần (cay nhất cái này các cụ ạ :-?? chắc phải đi bọc lại mất)
4/ Còn lại chưa có bình luận gì hơn.
À, mà quên là thỉnh thoảng khó đề, phải đề 2, 3 lần mới được. Cụ nào biết giải thích và tư vấn cách xử lý hộ cai nhé. L-)
Ban đầu e đề thỉnh thoảng cũng bị như cụ . Sau em đọc sách hướng dẫn thấy bảo . Bật khoá điện , đợi đèn fun xăng tắt ( em đợi thêm mấy giây cho chax :)) ) . Sau đó dí đề , ko vặn ga . Thế là từ đó đến nay phát nào cũng nổ ngon cụ ạh
Xăng em ăn 3,2l . Yên ko bị như cụ ạh nhưng cũng muốn bọc mầu khác . Xe cụ mầu j ạh , xe em mầu đen , ko biết nên bọc mầu j cho đẹp . Có cụ nào tư vấn giúp em với

doanhnhan8x21c

Xe máy
Cho mình hỏi là bây giờ muốn mua lxie thì có lấy được luôn không? hay lại phải đặt cọc như lib ạ? thanks!
Theo mình là vẫn phải cọc trước. Đợt trước mình mua xe lù lù trước mắt mà có được lấy đâu, vẫn phải cọc và đợi mới nhục x-(