TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

xebokeooto

Xe tăng
LX ie của em sau khi đi về tắt máy thì đằng sau gần cái bô nó cứ kêu tạch tạch một lúc lâu. có ai bị giống em không vậy?

em mới di được 100km.
ai cũng bị thế hết Cụ ạ.

Hơ hơ!!!! E lại cứ le te trả nhời trước cụ Pi nhể:))

Piaggio Junior

Xe điện
Cty nhà Cụ VX có dính xe nào trong vụ cháy này không?
http://www.otofun.net/threads/238545-lai-chay-xe-cac-cu-a
Không cụ ạ .mà cụ gọi nhầm người rồi cụ nhớ .

"Em chém gió từ nhỏ bác doanhnhan8x21c ạ"...:-o >:/ Này bác xebokeooto ! E có ý kiến gì bác đâu mà bác bảo e thế ?
Cụ cứ cưỡi xe bọc thép đi rồi nhà xebokeoto không dám nói thế nữa đâu .

Bác chủ thớt cho em hỏi phát hiện tượng này là sao : Xe Li Việt của em hôm nay đi thấy xe có hiện tượng kẹt ga ( kẹt ga chứ ko phải hiện tượng ngớt ga mà xe vẫn rồ ga 1 đoạn rồi hết như mọi người vẫn nói bác ạ), chạy lòng vòng khoảng 15-20 phút mà ko hết hiện tượng này.Tăng ga lên thì thấy bình thường nhưng khi giảm ga thì chỉ giảm đc đến 1 ngưỡng nhất định, nói chung là buông tay ga ra xe vẫn chạy bình thường ( em cũng đã thử tăng giảm ga liên tục cho trơn dây ga - nếu dây ga bị kẹt nhưng ko hết).Sau lần kẹt ga đó tiếp đến lần đi thứ 2 thì ko thấy nữa.Định chạy qua bác kiểm tra nhưng thấy hết nên thôi.
Lần sau bác cứ chạy ra kiểm tra thực tế cho em bác nhé , cám ơn bác ung cấp thông tin .

=))=))=))
E cứ nói bâng quơ thế. trúng ai thì trúng:))
Cụ nói cụ ý rõ ràng rồi còn gì :D

LX ie của em sau khi đi về tắt máy thì đằng sau gần cái bô nó cứ kêu tạch tạch một lúc lâu. có ai bị giống em không vậy?

em mới di được 100km.
Xe mới có hiện tượng giãn nở kim loại của ống xả khi nóng đấy cụ , một thời sau sẽ hết cụ ạ , không phải có xe nào không mà là tất cả các xe Piaggio cụ ạ .

Micky2011

Xe đạp
Chết, hỏi bên topic kia hình như là sai chủ đề. E định tuần sau lấy con Lx150ie. Cho e hỏi là ra cửa hàng có lấy ngay đc ko hay fai đợi như Li. Có lấy đc như giá thông báo ko hay sẽ bị đội giá lên ạ?
Edit chút là mệnh hỏa thì lấy màu gì ( e thích màu đỏ dưng mà ny thì thích màu vàng )
Thế cụ mua xe chưa? Cụ mệnh hỏa thì hợp màu xanh lục (tương sinh) hoặc màu đỏ, cam cũng tạm được(cùng hành). Tránh màu đen, xanh nước (khắc). Cụ tham khảo xem. Em cũng vừa mua Lx125 nhà cụ Pi xong.

doanhnhan8x21c

Xe máy
=))=))=))
E cứ nói bâng quơ thế. trúng ai thì trúng:))

Bác nói trúng e rồi L-) .Trách nhiệm thế nào đây [-(.
E là thành viên mới. Có gì thì chỉ dạy e nhé. Đừng bắt nạt e ma khổ thân hu hu...E mà bật lại thì tội nghiệp lắm ke ke...

doanhnhan8x21c

Xe máy
Các cụ ơi. Đk như nào thì mới được cưỡi xe bọc thép? :o3

xebokeooto

Xe tăng
Bác nói trúng e rồi L-) .Trách nhiệm thế nào đây [-(.
E là thành viên mới. Có gì thì chỉ dạy e nhé. Đừng bắt nạt e ma khổ thân hu hu...E mà bật lại thì tội nghiệp lắm ke ke...
Cụ có thấy tất cả các CM của E đều là chém gió không. E cứ thật thà khai luôn với Cụ còn gì nữa.
Nhưng thôi, thớt này của cụ Pi không phải chỗ buôn dưa lê Cụ ạ.

uuiza

Xe tải
Thế cụ mua xe chưa? Cụ mệnh hỏa thì hợp màu xanh lục (tương sinh) hoặc màu đỏ, cam cũng tạm được(cùng hành). Tránh màu đen, xanh nước (khắc). Cụ tham khảo xem. Em cũng vừa mua Lx125 nhà cụ Pi xong.
E mới lấy màu đỏ 150 hôm qua. Lấy bên topcom vì hôm qua ko vào 4rum để lấy số cụ Pi đc. Nhìn chung là xe mới đi cũng thích, mỗi tội khi đi chậm hay dừng lại xe hơi bị rung :(

1_NaiChuoi_9

Xe hơi
Em xanh lục là mầu XCL ah cụ. EM cũng mệnh hỏa ( lư trong lò ) nhưng em lại thích mầu trắng. Vậy thì có hợp k0 ak ?

Micky2011

Xe đạp
E mới lấy màu đỏ 150 hôm qua. Lấy bên topcom vì hôm qua ko vào 4rum để lấy số cụ Pi đc. Nhìn chung là xe mới đi cũng thích, mỗi tội khi đi chậm hay dừng lại xe hơi bị rung :(
Thế là cụ ko chiều theo ý người iu à :) Em cũng mới mua đc 2 ngày nên chưa biết thế nào, thấy đi cũng thích. Lúc dừng xe cũng hơi rung 1 tý, nhưng em thấy hầu như xe nào cũng thế nên chắc ko sao đâu. Cụ Pi tư vấn xem thế nào

uuiza

Xe tải
Thế là cụ ko chiều theo ý người iu à :) Em cũng mới mua đc 2 ngày nên chưa biết thế nào, thấy đi cũng thích. Lúc dừng xe cũng hơi rung 1 tý, nhưng em thấy hầu như xe nào cũng thế nên chắc ko sao đâu. Cụ Pi tư vấn xem thế nào
Mua cho ny dưng mà toàn mình đèo nên lấy màu mình thích chứ, vs đứng tên ny rồi nên fai chọn gì đó cho riêng mình chứ cụ :)). Hnay mới chạy roda hết 100km, xăng uống khiếp phết. Mới đổ lại bình mới, hạy đúng kĩ thuật xem nó thế nào, chứ ie mà thế này thì...

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ sẽ dần quen với đặc trưng riêng của Pi cụ nhé .

Piaggio Junior

Xe điện

Maseratimc12f

Xe đạp
oh em nhầm thớt ở bên kia nen đành viết lại sang bên này.
Anh cho em hỏi lx có thể thay yên của lxv được không à, nếu có thì thay ở đâu và giá bao nhiêu ah. ngoài ra thì cái gương chắn gió cho lx có loại nào nhỏ khônng chứ cái loại to và dài vút lên thì nhìn không quen mắt lắm. cũng mua ở đâu và giá bao nhiêu ah.

kia carens_TH

Đi bộ
Nhà em định lấy con libetty viet 125 . có cụ nào đi rồi hay có kinh nghiệm chia sẻ cho em với . chất lượng máy , tiêu hao nhiên liệu . và đồ đạc thay thế ?

0omrsoio0

Xe máy
Cụ pi cho e hỏi,e ở Lạng Sơn,mới mua xe lx ie ở cửa hàng Liên Anh,e thấy trên cái card nó cũng có cái logo của Ý Việt.Chả là e mới làm mất cái chìa xanh,mang chìa nâu đi đánh thấy nó bảo phải gửi xuống hn.cụ cho e hỏi có phải Liên Anh là chi nhánh của bên cụ ở LS ko,và chìa khóa có phải họ gửi xuống chỗ cụ làm ko,đánh chìa tầm bao nhiêu lâu đc,vì e mang chìa nâu ra cũng phải đc tuần r.:(.Cảm ơn cụ nhiều

uuiza

Xe tải
Cụ sẽ dần quen với đặc trưng riêng của Pi cụ nhé .
Em cần một thảm cao su, ốp bảo vệ bưởng, cần tư vấn lắp khóa chống trộm ( và sẽ lắp luôn ) cần đánh thêm 1 chìa khóa mới dự trữ. Mấy ngày lễ bên cụ có làm ko ạ hay nghỉ lễ ạ, e tính mai qua làm luôn

uuiza

Xe tải
Nhà em định lấy con libetty viet 125 . có cụ nào đi rồi hay có kinh nghiệm chia sẻ cho em với . chất lượng máy , tiêu hao nhiên liệu . và đồ đạc thay thế ?
Có 1 tỉ cái topic về nhg vấn đề cụ hỏi ở ngoài kia. Cụ chịu khó tìm một chút rồi hẵng họi cụ nhé