TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

robocop

Xe buýt
xe của em cũng có hiện tượng tự động bật xi nhqn , mới đầu em tưởng do em va tay vào cơ :|
Và còn nữa là em thấy hình như cốp xe lib rất nóng sau khi đi hoặc trong khi khi , có phải xe ga nào cũng vậy hay chỉ có dòng lib ạ ?
vì em thấy dòng xe số ko bị nóng như thế :|
nếu ko ai để ý mà để tiềnloại polime hay điện thoại trong cốp mà đi đường dài thì hỏng tiền và điện thoại mất :|
hầu như 100% xe ga cốp đồ đều rất nóng sau khi chạy vì cốp đặt phía dưới gần động cơ mà bạn ơi :( . Lời khuyên là ko nên để nước hoa, condom, các vật dụng có thể bị biến dạng vì sức nóng

dixedap

Xe máy
đúng thật hả cụ :|
híc may mà em cũng thấy nghi nghi .
mà sao em đi dc tầm 70km thì cái cổ xe mỗi khi quay lại co tiếng gì đó như kiểu cổ xe bị khít chặt quá nên khi quay phát ra tiếng ý

zero0flove

Xe máy
chào các cụ. các cụ cho em hỏi với ạ.
con li của em đi được 2300km lúc 500km em bảo hành và đổ dầu tại 233le duẩn. 2000km em đổ dầu tại đó hết 195k. lúc đó xe em đi rất em ái . nhưng thời gian gần đây em đi thì thấy có hiện tượng khi về hết ga song kéo ga từ từ nên thì nó vọt 1 cái.... và thỉnh thoảng lại bị hụt ga ga cũng ko nên song tự dưng tầm 5 giây lại đi bt. em ko hiểu hiện tượng giật đó là như thế nào vì em gái em và mẹ em đi em thấy ko đựoc an toàn lắm ạ. tại hãng thì hẹn em 3600km nên bảo dưỡng tại trung tâm.
em xin các cụ ý kiến khắc phục và hiện tượng đó của em có bt ko ạ. hay xe của em có vấn đề gì ạ. thanks các cụ rất mong sớm nhận đựoc hồi âm của các cụ ạ.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ ơi sao con Li ie của em mới đi mà nhiều lúc đề mãi chẳng được, phải đề lại mấy lần mới được :(
Và cũng hay bị tự động bật đèn xi nhan khi mở máy nữa chứ.

Em mua xe ở 216 Bà Triệu nhưng nhà em thì ở mãi Từ Liêm, đường Cầu Diễn. Cụ có biết có trung tâm bảo hành, bảo dưỡng gần nhà em 1 chút không ạ? :D
Tks cụ trước :)
Bác lưu ý thao tác sử dụng nhé :
1. Bật khóa lên , gạt chân chống phụ , chờ cho đèn test động cơ tắt .
2. Bóp phanh trái đồng thời ấn nút khỏi động đủ thời gian cho động cơ nổ máy và hơi nhích thêm chút ga cho động cơ hoạt động .

Nếu bác không nổ máy được dứt khoát sẽ gây hiện tượng bị sặc nhiên liệu và gây khó nổ .
Hiện tượng xi nhan bật là do mở cốp xe và và tỳ vào xi nhan bác nhé , bác nên tìm hiểu và đọc bài viết nhiều hơn để tránh các vấn đề em trả lời quá nhiều lần gây loãng thớt bác nhé .

Vag..cho em hỏi luôn ... em cũng bị tương tự y như bạn này ..nhưng thiết nghĩ nó là phần phụ nên chả để í ...nhưng có một lỗi em rất cần sự tư vấn kĩ thuật ak...ĐÓ là khi em đề xong ..em có nghe thấy tiếng xì ở phia sau ... lúc đầu tươg cái j nên k để í ,,,, nhưng mấy lần sau vẫn thế ...rồi em thử nhờ bạn em đề ....em nhìn đằng sau thì biết là k phải ở bô ...mà trong chỗ nào đỏ của máy ....bjo thì nghe tiếng rõ rệt ... em lo máy có vấn đề j ....
Bác mang ra trạm BH kiểm tra trực tiếp nhé , bác tả em không kiểm tra được bác ạ .

xe của em cũng có hiện tượng tự động bật xi nhqn , mới đầu em tưởng do em va tay vào cơ :|
Và còn nữa là em thấy hình như cốp xe lib rất nóng sau khi đi hoặc trong khi khi , có phải xe ga nào cũng vậy hay chỉ có dòng lib ạ ?
vì em thấy dòng xe số ko bị nóng như thế :|
nếu ko ai để ý mà để tiềnloại polime hay điện thoại trong cốp mà đi đường dài thì hỏng tiền và điện thoại mất :|
đúng thật hả cụ :|
híc may mà em cũng thấy nghi nghi .
mà sao em đi dc tầm 70km thì cái cổ xe mỗi khi quay lại co tiếng gì đó như kiểu cổ xe bị khít chặt quá nên khi quay phát ra tiếng ý
Bác mang ra trạm BH nhờ mấy anh KT nới cái đây đai bó cổ xe ra là ok ạ .

chào các cụ. các cụ cho em hỏi với ạ.
con li của em đi được 2300km lúc 500km em bảo hành và đổ dầu tại 233le duẩn. 2000km em đổ dầu tại đó hết 195k. lúc đó xe em đi rất em ái . nhưng thời gian gần đây em đi thì thấy có hiện tượng khi về hết ga song kéo ga từ từ nên thì nó vọt 1 cái.... và thỉnh thoảng lại bị hụt ga ga cũng ko nên song tự dưng tầm 5 giây lại đi bt. em ko hiểu hiện tượng giật đó là như thế nào vì em gái em và mẹ em đi em thấy ko đựoc an toàn lắm ạ. tại hãng thì hẹn em 3600km nên bảo dưỡng tại trung tâm.
em xin các cụ ý kiến khắc phục và hiện tượng đó của em có bt ko ạ. hay xe của em có vấn đề gì ạ. thanks các cụ rất mong sớm nhận đựoc hồi âm của các cụ ạ.
Hiện tại một hai xe có hiện như bác và bên em đang phối hợp với bộ phận KT nhà máy đang xem xét , khả năng trong phần mềm cho loại xe mới này có phần chưa hợp lý. khi nào có kết quả và câu trả lời em sẽ thông báo để các bác nhé .
cám ơn bác đã đưa thông tin , trước mắt bác nên đổ xăng A95 chạy thử giúp em ạ .

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện

giangnt1886

Xe đạp
Bác lưu ý thao tác sử dụng nhé :
1. Bật khóa lên , gạt chân chống phụ , chờ cho đèn test động cơ tắt .
2. Bóp phanh trái đồng thời ấn nút khỏi động đủ thời gian cho động cơ nổ máy và hơi nhích thêm chút ga cho động cơ hoạt động .

Nếu bác không nổ máy được dứt khoát sẽ gây hiện tượng bị sặc nhiên liệu và gây khó nổ .
Hiện tượng xi nhan bật là do mở cốp xe và và tỳ vào xi nhan bác nhé , bác nên tìm hiểu và đọc bài viết nhiều hơn để tránh các vấn đề em trả lời quá nhiều lần gây loãng thớt bác nhé .
Em khởi động theo đúng quy trình cụ bảo mà. Còn cái đèn xi nhan thì có lúc em dừng xe tắt máy, ngồi yên trên xe nói chuyện có 2p, mở lên lại thấy xi nhan nháy nháy rồi, đâu có động chạm j đến yên với tỳ vào đèn đâu cụ?

Mà cụ còn trả lời thiếu câu hỏi của em, em mua xe ở 216 Bà Triệu, thì có nhất thiết phải mang xe ra số 7 Hàng Chuối để bảo dưỡng không ạ? Nhà em ở Từ Liêm mà đi ra đấy cũng hơi xa nên em hơi ngại.

Piaggio Junior

Xe điện
Em khởi động theo đúng quy trình cụ bảo mà. Còn cái đèn xi nhan thì có lúc em dừng xe tắt máy, ngồi yên trên xe nói chuyện có 2p, mở lên lại thấy xi nhan nháy nháy rồi, đâu có động chạm j đến yên với tỳ vào đèn đâu cụ?

Mà cụ còn trả lời thiếu câu hỏi của em, em mua xe ở 216 Bà Triệu, thì có nhất thiết phải mang xe ra số 7 Hàng Chuối để bảo dưỡng không ạ? Nhà em ở Từ Liêm mà đi ra đấy cũng hơi xa nên em hơi ngại.
Công tắc xinhan của em ý nhạy lắm , chắc bác sơ ý đụng vào thôi chứ không có chuyện tự bật đâu ạ , BH toàn quốc , bác ưng ở đâu thì mang qua đấy nhé .

letgo_119

Xe đạp
bac cho em hỏi 1 vấn đề với cai đồng hô` xem giờ o? tren mặt đồng hồ công tơ mét của e tự dưng bi. mờ dần sau đó biến mất luôn ko hiện lên nữa
E nghĩ ko biết có phải la do bi lỗi xe ko nữa

Piaggio Junior

Xe điện
bac cho em hỏi 1 vấn đề với cai đồng hô` xem giờ o? tren mặt đồng hồ công tơ mét của e tự dưng bi. mờ dần sau đó biến mất luôn ko hiện lên nữa
E nghĩ ko biết có phải la do bi lỗi xe ko nữa
Hết pin ????????? cụ thử mang đi kiểm tra chưa .xe không liên quan đến cái đồng hồ giờ cụ nhé .

hamaxink

Xe máy
Em đang muốn mua xe LX ie ạ, em muốn hỏi là showroom của bác chủ top có xe này màu đỏ không ạ mà showroom của bác ở đâu ạ ? em mà mua thì có được khuyến mại gì không ạ và giá xe là bao nhiêu ạ ? em là con gái (sinh năm 89) nên không thạo lắm về xe nên cũng hơi băn khoăn phần bảo dưỡng ạ xe LX thì bảo dưỡng sau này có cần cầu kì lắm ko ạ ? em định mua xe ngày t7 (23-4) nên mong bác trả lời nhanh ạ. em thanks nhiều nhiều

Mr_Dj_new

Xe buýt
cụ ơi, ví dụ cháu mua xe xuân cầu có mang qua chỗ cụ bảo hành được k ợ? hay là phải qua chỗ mua xe để bảo hành. Tiện cháu hỏi luôn, chẳng là hôm nay cháu nhòm thấy cái vành inox trên mặt đồng hồ, nó không khít với phần nhựa, cứ hở ngoác ra,như kiểu cái nãy nhựa nó không chặt, nhìn từ trên xuống thì k thấy, nhưng ngước từ dưới lên là thấy ngay. Cái này mình có được bảo hành k? cháu đồ là cái chỗ đó rửa nước nó vào sợ hỏng phần điện thì phiền lắm.

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng
Em đang muốn mua xe LX ie ạ, em muốn hỏi là showroom của bác chủ top có xe này màu đỏ không ạ mà showroom của bác ở đâu ạ ? em mà mua thì có được khuyến mại gì không ạ và giá xe là bao nhiêu ạ ? em là con gái (sinh năm 89) nên không thạo lắm về xe nên cũng hơi băn khoăn phần bảo dưỡng ạ xe LX thì bảo dưỡng sau này có cần cầu kì lắm ko ạ ? em định mua xe ngày t7 (23-4) nên mong bác trả lời nhanh ạ. em thanks nhiều nhiều
Mợ ạ nhiều quá Mợ ạ, E đọc mà thấy Mợ ạ nhiều quá hoa cả mắt Mợ ạ, lần sau Mợ ạ ít thôi Mợ ạ.:))

hamaxink

Xe máy
Mợ ạ nhiều quá Mợ ạ, E đọc mà thấy Mợ ạ nhiều quá hoa cả mắt Mợ ạ, lần sau Mợ ạ ít thôi Mợ ạ.:))
Anh ơi (bác ơi chú ơi ) đừng gọi e là mợ đc ko ạ? trẻ thì gọi là em nhé mà nhớn thì gọi là cháu nhé :D mà cả nhà cho em hỏi luôn là có phải xe LX vn mà dán thì đến lúc bóc nó đi cả sơn ko ạ? hic e muôn mua xong dán chống xước luôn mà nghe thế sợ quá :(

DUCYEN

Xe máy
Mình mới lấy xe 125ie, mới chạy được hơn 150km nhưng theo ước tính của mình thì em nó chạy được 35km/L các bác ợ:-bd. Do đang chạy roda nên em con chạy nhanh chậm thất thường. Để 1 thời gian nữa em đi cẩn thận chắc sẽ khá hơn, có bác nào khá hơn em khôg ????

handsome08

Đi bộ
ui tiêu thụ thế thì còn chê gì nữa, kiểu này e cũng phải tậu thôi

Chỉnh sửa cuối:

dungchau2001

Xe hơi
màu nâu này cũng đẹp mà

hamaxink

Xe máy
hic e đợi mãi mà ko thấy bác chủ top trả lời. Thôi mai e ra cửa hàng ở gần Bà Triệu nhà e mua vậy. À còn 1 vẫn đề nữa là các bác đi xe LXie đã làm đc biển chưa ạ? hnay e ra 1 đại lý của Ý việt hay việt ý j đó gần nhà e thì họ bảo là chưa có biểu thuế nên mua thôi chứ chưa làm biển đc hic mà cũng chưa biết bao giờ có thuế hic. Kô biết ở các cửa hàng khác thì thế nào nhỉ sáng mai e định mua luôn rồi

xebokeooto

Xe tăng
Anh ơi (bác ơi chú ơi ) đừng gọi e là mợ đc ko ạ? trẻ thì gọi là em nhé mà nhớn thì gọi là cháu nhé :D mà cả nhà cho em hỏi luôn là có phải xe LX vn mà dán thì đến lúc bóc nó đi cả sơn ko ạ? hic e muôn mua xong dán chống xước luôn mà nghe thế sợ quá :(
Cháu cứ ra Ý Việt ở đường Bà Triệu, gặp cụ Piaggio Junior tên là Hiện sẽ có quà cho các thành viên OF.
xe Lx không nên dán nilong Cháu nhá

xebo

Xe bò ! ©
hic e đợi mãi mà ko thấy bác chủ top trả lời. Thôi mai e ra cửa hàng ở gần Bà Triệu nhà e mua vậy. À còn 1 vẫn đề nữa là các bác đi xe LXie đã làm đc biển chưa ạ? hnay e ra 1 đại lý của Ý việt hay việt ý j đó gần nhà e thì họ bảo là chưa có biểu thuế nên mua thôi chứ chưa làm biển đc hic mà cũng chưa biết bao giờ có thuế hic. Kô biết ở các cửa hàng khác thì thế nào nhỉ sáng mai e định mua luôn rồi
Mợ ra đúng chỗ cụ chủ thớt rồi đó, nhớ xưng danh OF để được giảm giá nhé !