TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

Piaggio Junior

Xe điện
Có thời gian vẫn lấy đc như thường cụ ợ
E vẫn còn bộ khóa từ trước mua để lắp vào Li nhập
ai mà để con Li Việt hớ hênh tầm 30p là e khênh đc đấy
E thề e hứa e đảm bảo
Piaggio chỉ hơn ở chỗ là ổ khóa của nó cho Vam vào thì cũng khó ngoáy hơn là mấy anh Hòn Đá

Ơ cái cụ này cái gì cũng bít nhể , thế mà có mỗi cái lấy vợ là chưa biết .

luanthieugia

Xe hơi
Em có ra rồi thì nó bảo là côn bị bẩn, no tháo cái nắp nhựa ở lốc máy ra, nó đề xe em lên, dựng chân giữa rồi ga ầm ầm như một thằng điên, sau đó đổ nước vào côn, em đoán chắc là nó rửa cho nó sạch nhưng mà sau em đi không thấy đỡ gì bác ạ. Các bác nào biết bệnh em nó chỉ giúp em với. Thanks các bác nhiều.
mấy cái thằng đấy lười đấy, với cả đi tầm tốc độ 40km mà vẫn giật thì bác phải xem lại rồi, vì nếu bẩn côn thì chỉ đi chậm ( tắc đường ) hoặc lúc đầu lên ga thì mới bị giật giật...bảo hành cũng tùy từng chỗ, bọn lười thì nó mở cái lốc máy nó rửa như bác nói ấy, rửa xong càng bẩn bác ợ....em đi 2 lần ra 2 chỗ bảo hành khác nhau thì chỗ thứ 2 nó tháo hẳn ra xì bụi, đánh ráp, bôi mỡ và tình hình là giờ chạy ngon :D ( lúc nó xì ra bụi nhiều kinh tởm )

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
mấy cái thằng đấy lười đấy, với cả đi tầm tốc độ 40km mà vẫn giật thì bác phải xem lại rồi, vì nếu bẩn côn thì chỉ đi chậm ( tắc đường ) hoặc lúc đầu lên ga thì mới bị giật giật...bảo hành cũng tùy từng chỗ, bọn lười thì nó mở cái lốc máy nó rửa như bác nói ấy, rửa xong càng bẩn bác ợ....em đi 2 lần ra 2 chỗ bảo hành khác nhau thì chỗ thứ 2 nó tháo hẳn ra xì bụi, đánh ráp, bôi mỡ và tình hình là giờ chạy ngon :D ( lúc nó xì ra bụi nhiều kinh tởm )
Em cảm ơn bác đã cho em biết, em làm phiền bác cho em địa chỉ bảo hành mà làm cẩn thận cho bác ấy để em lên đó xem sao, em cảm ơn bác lần nữa.

lh51

Đi bộ
các bác cho e hỏi... e mới lấy lx ie màu vàng đc 2 tháng
chưa dán..chưa làm gì cả...
mà tình hình là xe dễ xước quá...va quệt nhẹ cũng xước hết lớp sơn ngoài rồi nhìn mà xót cả ruột
các bác tư vấn cho e...liệu có nên đi dán ko ạ...nghe nói có sơn nano chống xước đã bác nào ở đây sơn rồi cho e ý kiến
cảm ơn các bác trc' ạ :)

luanthieugia

Xe hơi
Em cảm ơn bác đã cho em biết, em làm phiền bác cho em địa chỉ bảo hành mà làm cẩn thận cho bác ấy để em lên đó xem sao, em cảm ơn bác lần nữa.
Mình ở dưới HP nên khả năng cái này chắc ko giúp đc bác, với cả trong 4rum có bác PI làm ở Hàng Chuối ấy, bạn thử qua đó để bác ấy kiểm tra bảo dưỡng xem, chúc bác sớm tìm đc bệnh em nó, vì Lib ie là dòng đầu tiên của Pi chuyển sang fun điện tử lại lắp ráp tại VN nên ko tránh đc sai sót....bản thân mình thì đi 1 thời gian cảm thấy rất thích mình nói thật về bản thân mình còn cảm thấy thích hơn ngồi lên anh SH :( ( ý kiến riêng thôi ạ )

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Mình ở dưới HP nên khả năng cái này chắc ko giúp đc bác, với cả trong 4rum có bác PI làm ở Hàng Chuối ấy, bạn thử qua đó để bác ấy kiểm tra bảo dưỡng xem, chúc bác sớm tìm đc bệnh em nó, vì Lib ie là dòng đầu tiên của Pi chuyển sang fun điện tử lại lắp ráp tại VN nên ko tránh đc sai sót....bản thân mình thì đi 1 thời gian cảm thấy rất thích mình nói thật về bản thân mình còn cảm thấy thích hơn ngồi lên anh SH :( ( ý kiến riêng thôi ạ )
Mình thì 5 năm đi SH rồi, nên bây giờ chuyển sang giòng Piagio cảm thấy thích thú hơn vì lạ mắt, vì nhìn dáng xe nó trẻ trung và hơi điệu một tí. Nhưng thấy ai cũng kêu lỗi cái này cái nọ nhưng cũng không ngại lắm. Hôm mình thử tốc độ tối đa thì không thấy nó gằn máy ở tốc độ > 40km/h nữa, mình đã lên được 105km/h ở đường Láng Hòa Lạc, đi được 1 lúc thì giảm ga xuống, không dám chạy nhanh thế nữa.hiii

luanthieugia

Xe hơi
Mình thì 5 năm đi SH rồi, nên bây giờ chuyển sang giòng Piagio cảm thấy thích thú hơn vì lạ mắt, vì nhìn dáng xe nó trẻ trung và hơi điệu một tí. Nhưng thấy ai cũng kêu lỗi cái này cái nọ nhưng cũng không ngại lắm. Hôm mình thử tốc độ tối đa thì không thấy nó gằn máy ở tốc độ > 40km/h nữa, mình đã lên được 105km/h ở đường Láng Hòa Lạc, đi được 1 lúc thì giảm ga xuống, không dám chạy nhanh thế nữa.hiii
Cụ cứ lên kiểm tra lại cho chắc, nếu bẩn côn thì chỉ làm 1 tí 20' là xong :) từ khi Pi chuyển qua lắp ráp tại VN mới nảy sinh nhiều lỗi, chứ trước nhà nhà đi LX Liberty nhập thì có thấy ai kêu ca gì nhiều đâu :)

q630666

Xe tải
Bác chủ thớt cho em hỏi là em mới cưới em Lib 125ie. Cùng lúc thằng bạn e cũng mua cho chị nó. E mua màu trắng.Nó mua màu cửu long.Cùng cửa hàng. Mà sao con xe e nó kêu to hơn rất nhiều. Cái tiếng re re ở dưới chỗ để chân ý. Thây bảo cái đấy là tiếng kêu đặc trưng của Lib nhưng mà của em đi đến 30km/h là kêu.Còn con kia kêu rất bé.Mà phải đi đến tốc độ 50 -60 km/h nó mới kêu.Có bảo hành hay khắc phục đc cái đấy không bác ?

Piaggio Junior

Xe điện
Bác chủ thớt cho em hỏi là em mới cưới em Lib 125ie. Cùng lúc thằng bạn e cũng mua cho chị nó. E mua màu trắng.Nó mua màu cửu long.Cùng cửa hàng. Mà sao con xe e nó kêu to hơn rất nhiều. Cái tiếng re re ở dưới chỗ để chân ý. Thây bảo cái đấy là tiếng kêu đặc trưng của Lib nhưng mà của em đi đến 30km/h là kêu.Còn con kia kêu rất bé.Mà phải đi đến tốc độ 50 -60 km/h nó mới kêu.Có bảo hành hay khắc phục đc cái đấy không bác ?
Cái này thì em chắc chịu rồi , vì dòng đời mới chế độ ga được điều chỉnh hệ thống phun xăng điện tử , để mà so sánh tất cả các xe phải có tiếng nổ như nhau hoặc kêu giống nhau thì vượt quá khả năng của em , hay cụ call hotline số nhà máy để trình bày xem ạ .

anhtho

Xe ngựa
Xin các cụ đã và đang đi Lx Việt cho em vài lời khuyên ạ. Chả là bà cả lại nghe ai xúi đâm ra thích Lx Việt. Em thấy nhiều ý kiến ý cò về con xe này quá, theo các cụ thì nó có thực sự tệ không. Riêng em thì về hình thức nó cũng khá. Tiếng nổ thì cũng sêm sêm như Lx ngoại. Đi thì em chưa thử. Theo các cụ thì có nên múc không và hiện thời giá cả ra sao. Ở HN thì đại lý nào ngon ạ. Xin cảm ơn các cụ.

ty_uke

Xe đạp
tinh hinh la em săp mua Li ...em thik màu trăng nhưng bà chị bảo đi luc đâù thì đẹp nhưng sau thì bân. màu bị bạc :(( em hỏi mâý anh bán xe ở đại lí Pi thì bảo la Li i.e sơn vơí công nghệ cao nên k bị bạc màu trừ khi mình dán ni lông hay dán màu ý ...anh ý chỉ bảo là dán thui :(( k bít như nào...bi h mọi ng` thi nhua mua màu đồng đang hot nhưng em thâý con gái đi cái đây nhìn già :-s bà chị cứ bảo em mua màu đồng :-s
Ngoài đấy PR cho Lib màu trắng kinh nhỉ, chứ trong Nam này, ra Showroom, e chỉ con màu trắng mấy bác NV đồng loạt thất thanh là "đừng mua trắng vì mau xún màu lắm ạ" mới ghê chứ =]] E cũng mua màu đồng ạ, h SG Lib cũng khá nhìu rùi, mà đa số trắng vs XCL, màu Đồng hiếm ai mua, đi ai cũng hỏi :))

duncan21

Đi bộ
Xin các cụ đã và đang đi Lx Việt cho em vài lời khuyên ạ. Chả là bà cả lại nghe ai xúi đâm ra thích Lx Việt. Em thấy nhiều ý kiến ý cò về con xe này quá, theo các cụ thì nó có thực sự tệ không. Riêng em thì về hình thức nó cũng khá. Tiếng nổ thì cũng sêm sêm như Lx ngoại. Đi thì em chưa thử. Theo các cụ thì có nên múc không và hiện thời giá cả ra sao. Ở HN thì đại lý nào ngon ạ. Xin cảm ơn các cụ.
đã máu thì mua cụ ạ, đừng lăn tăn nữa. Nhược điểm thì xe nào chả có. E thì kết nó lắm, nhưng ko đủ tiền đành đú đởn theo "rân trơi" mua li vịt.

Chỉnh sửa cuối:

tunghn

Xe hơi
Ngoài đấy PR cho Lib màu trắng kinh nhỉ, chứ trong Nam này, ra Showroom, e chỉ con màu trắng mấy bác NV đồng loạt thất thanh là "đừng mua trắng vì mau xún màu lắm ạ" mới ghê chứ =]] E cũng mua màu đồng ạ, h SG Lib cũng khá nhìu rùi, mà đa số trắng vs XCL, màu Đồng hiếm ai mua, đi ai cũng hỏi :))
Vậy người ta mới chú ý mình bác

xe chở gấu

Xe đạp
bi h em mua xe lI mới cứng rùi đem đi dán đỏ luôn ,rùi sau này bóc ra màu trắng xấu đi k các bác..xấu thì sơn lại trắng nhỉ :-s

xe chở gấu

Xe đạp
bây giờ em mua Li việt rồi lắp yên độ thôi , k lắp xách tay nhập thì có lỏng lẻo hay gì gì k ạ :-s ngta bảo phải lắp cả 2 ạ

trungse7en

Xe tải
Bác trở lời sớm cho em cái...
Em đang cần lấy ngay em Lib Việt 125 ie màu trắng... bác xem xét thế nào giúp e... chứ đợi chờ thì nản lắm.... :((

chuoi9laixe

Xe hơi
em hỏi bác Pi chút: em kết con LX 125i.e, nhưng lại kết cái màu xanh lá mạ của con LXV, liệu em có đặt được con LX 125i.e màu xanh lá mạ đấy ko, nếu có thì rả rổ thế nào ạ?

xe chở gấu

Xe đạp
Các bác cho em hỏi là mua chỗ bảo hành sửa xe của xuân cầu là ở đâu uy tín ạ???? =.=