TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

nhatlongcamera

Xe tải
Các bác cho em hỏi gương Lib nhập vs LX nhập có lắp dc vào LX việt ko? Em thấy gương LX Việt cụt quá, thích gương nhập lắm, dài miên man :x:x:x

Tiện thể bác Pi cho em hỏi luôn, gương LX nhập chỗ bác có k ạ, rổ giá sao bác :D
gương càng ngắn càng tốt
với điều kiện giao thông thế này
gương dài dễ va chạm
mà sắp tới bắt buộc lắp gương, có sợ bị nhảy gương ko các bác nhỉ

nguyenquan_91

Xe hơi
gương càng ngắn càng tốt
gương dài dễ va chạm
em đi quen xe có gương rùi nên cũng ko sợ lắm, lạng lách thoải mái :)) tại kết quả gương dài miên man của em nhập quá :x:x:x

nguyenquan_91

Xe hơi
gương càng ngắn càng tốt
gương dài dễ va chạm
em đi quen xe có gương rùi nên cũng ko sợ lắm, lạng lách thoải mái :)) tại kết quả gương dài miên man của em nhập quá :x:x:x

Love6666

Đi bộ
Dòng Vespa S I.e em đang đi rất là bức xúc mọi người ah. Không biết có ai bị giống em không? Lúc vừa nhận xe em đi đã cảm nhận được tiếng kêu cạch cạch từ bộ phận phía sau rồi nhưng quay lại hỏi thì người ta bảo xe mới đi chưa tròn máy nên bị tiếng kêu thế. Em đi 500 km tiếng kêu ngày càng to, thường thì đi giữ ga với tốc độ khoảng 20-40km/h là tiếng kêu to nhất và lúc vít ga lên nữa. Em có quay ra hãng bảo hành và người ta có kiểm tra bảo có thể láp bị kêu và bảo để xe ở lại chờ mấy ngày nữa hãng sẽ đến xác nhận để bảo hành thay láp mới. Sau 5 ngày em quay lại thì người ta bảo thay láp rồi nhưng em đi thì tiếng kêu vẫn còn. Em có quay đi quay lại mấy lần thỉnh thoảng thay hết cái này đến cái khác nhưng tiếng kêu không cải thiện. Bực mình quá hôm cuối em lên có làm gay gắt người ta bảo không biết tiếng kêu ở đâu và đã mang 1 con Lx i.e mới cứng thay toàn bộ phụ tùng sang xe em để em tận mắt chứng kiến: Bộ côn, bộ điện, bộ láp (kể cả các vòng bi bên trong), bộ điện, lốp, vành, bô. Nhưng thay vào rồi em vẫn nghe thấy tiếng kêu đấy. Lúc đấy có một anh ở bên xưởng bảo hành khác đến và có giải thích cho em là dòng I.e xe nào cũng bị thế và có lấy 1 xe mới lắp ác quy vào và đổ xăng cho em đi thử thì đúng là có tiếng đấy thật nhưng bé hơn xe em nhiều. Không biết đi lâu về sau có to giống xe em không nhưng lúc đầu xe em tiếng xe cũng chỉ nhỏ như thế. Xe em thì càng ngày càng kêu to hơn nhất là đi buổi tối ở những ngõ vắng người thì tiếng cạch cạch đằng sau rất rõ, tiếng to hơn cả tiếng máy ý. Dòng I.E mà đặc trưng bị như thế thì em khuyên thật moị người không nên mua. Đi mà nghe tiếng đấy bực mình lắm. Ngày xưa em đi LX150 nhập và Vespa S 150 thường không hề có tiếng đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Thang8

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em muốn thay đuôi xe Li Việt bằng đuôi xe nhập chi phí hết bao nhiêu và em có thể thay ở đâu. Em ở Hà Nội quận Tây Hồ

Oáp

Xe hơi
cụ pm cụ lavender_li để biết cụ thể nhé cụ. cụ ấy chuyên hàng này đấy.

Thang8

Xe đạp

huyvodoi02

Xe hơi
SHr của cụ Pi ở 216 bà triệu àk .
Hôm qua em có ra xem xe thì thấy có Li 150 .
Hỏi xe 125 thì phảiđặt xe mất 2 tháng :(

LyBéo

Xe đạp
chào bác Pi ạ, em là mem mới. Bác làm cho Piaggio thì xin bác cho em 1 lời khuyên là nên mua Li hay LX ie bác nhé ( xe nào máy tốt hơn, hỏng hóc dễ thay hơn ạ )

bboypc

Xe đạp
bác pi cho hỏi cái bình xăng liberty vì sao nó bị rộp lên vậy nhỉ... hay là do nóng quá nên nó bị vậy hả bác pi

linken

[Tịch thu bằng lái]
ko biết xe LX VN 125 có nâng cấp đc thành xe LX ie ko hả bác...

halink0110

Xe đạp
các bác cho e ? là có xe LX125ie nhập màu XCL k có mào k ah.???e đang băn khoăn quá thể >..<

halink0110

Xe đạp
huk huk,cho e ? lun với ah,e mua xe ở Hùng Hải,trong giáy bảo hành bảo dưỡng j đấy ghi 500km fai đi bảo dưỡng,e mang nó chạy xe e 1 vòng bảo k sao đâu,k cần thay j hết,về đi đến 1000km thay dầu,hờ hờ,mà e tưởng e Pi nào cũng bảo hành toàn quốc,ở đây nó bảo chỉ bảo hành ở cửa hàng,là sao ta????các bác jup' e,của e mua là LX 125ie nhâp (chết dở,chả bik có fai? nhập hay k,k khéo lại bj nó lừa >..<)

Thang8

Xe đạp
cụ pm cụ lavender_li để biết cụ thể nhé cụ. cụ ấy chuyên hàng này đấy.
Hôm qua em đt cụ lavender_li, 30p sau em có mặt ở nhà cụ, 15p nữa em rời nhà xong việc. Cụ làm việc chuyên nghiệp thật, cực tàu nhanh!

daihung4000

Xe tải
Cụ pi ơi cho em hỏi cái:
con li IE 125 của em đi được 1200km rồi. đã thay dầu kt lần đầu rội ạ. Em đã hút hết xăng ra, đổ 80k ~3,8lit đi được ~123km thì hết xăng.em lấy chai trong cốp ra đổ đi tiếp đến cây xăng. mà các cụ các mợ trên này toàn bảo là 2lit4, 2lit8 và 3lit thồi vậy xe em có cần phải mang đến trạm bảo hành không ạ.
Hôm trước em có hỏi cụ xe em đi 80km/h rung sàn, đầu xe cung rung mạnh.cụ bào là không bắt bệnh được.Ý em hỏi là có phải mang đi bảo hành không ạ? nhưng nay em đi 50km/h cũng có hiện tượng là đầu xe rung rung như kiểu lốp bị méo ý.nó cứ giật giật cái đầu xe cụ ạ.

daihung4000

Xe tải
huk huk,cho e ? lun với ah,e mua xe ở Hùng Hải,trong giáy bảo hành bảo dưỡng j đấy ghi 500km fai đi bảo dưỡng,e mang nó chạy xe e 1 vòng bảo k sao đâu,k cần thay j hết,về đi đến 1000km thay dầu,hờ hờ,mà e tưởng e Pi nào cũng bảo hành toàn quốc,ở đây nó bảo chỉ bảo hành ở cửa hàng,là sao ta????các bác jup' e,của e mua là LX 125ie nhâp (chết dở,chả bik có fai? nhập hay k,k khéo lại bj nó lừa >..<)
thằng bạn em mua con Li nhập ở ngoài không được bảo hành trong hãng.

Piaggio Junior

Xe điện
bác pi cho e hỏi,e muốn sơn đôi vành li thành màu đen,rổ giá thế nào bác nhỉ???
Bác đã choi thi tham khảo giá cái nho nhỏ the lam gì .

Cụ pi cho em hỏi, em đang định lấy lại LX125 Việt của cậu em, đời 2009, đăng ký tháng 03/2010 nhưng mới đi hơn 2,000km.
Vấn đề là em nó đánh mất hồ sơ gốc và sổ bảo hành, vậy không biết nếu lấy xe này thì em sẽ gặp những rắc rối gì. Giấy tờ xe (cà vẹt) thì vẫn còn.

Đồng thời hiện tại xe cũng chỉ còn 1 chìa khóa, không biết đánh thêm 1 chìa thì làm ở đâu và mất khoảng bn tiền.

Many thanks.
Hồ sơ thì cụ qua bên thuế người ta xác nhận cho rồi qua bên công an xin xác nhận lại , người nhà roi cụ lo gì cái khoản giấy tờ , nói thật ra chả mấy ai quan tâm cái bộ hồ sơ đấy đâu , trừ khi xe có vướng víu đến pháp luật hoặc tranh chấp thôi cụ . cụ cứ thế mà đi cho đỡ mệt ạ .
Xe đời 2009 thì khóa thường , cụ đánh chìa ở đâu cũng được (hàng khóa ý ) mấy chục khìn chu mấy.

Liberty.150

Xe đạp
Cụ Pi cho em hỏi với. Con Lx125ie của em chạy đc >700km rồi. Thời gian gần đây tự nhiên nó phát ra 1 âm thanh cạch cạch rất là khó chịu ở bánh sau( hình như tiếng đó ở trong cái bô). Lúc chạy xe thì không nghe thấy nó kêu mà khi đỗ lại thì nó kêu khá là to. Cụ cho em hỏi là xe của em bị làm sao vậy và làm sao để khắc phục đc :(