Trả lại LÊN cho em

HDdriver

Xe máy
đi đúng tốc độ xi nhan đày đủ thì sợ chi, sợ mỗi cụ khác đi kô đúng thôi

kubi82

Xe điện
Em thì cứ nghĩ: Khi nào khái niệm LÀM CHỦ TỐC ĐỘ được xóa khỏi luật giao thông VN thì các khái niệm khác mới có cơ hội được "chen chân" vào luật
đồng ý với cụ là cái khái niệm này nó MƠ HỒ VÃI CMNĐ :D

Chỉnh sửa cuối:

ly_phi_tieu

Xe hơi
Em hay đi đại lộ Thănh long em cũng toàn đi "lên" giữa vừa nhàn lại thoải mái

nghichnham

Xe tăng
Hôm trc từ đầu Cầu Giẽ chạy về Pháp Vân, một cụ taxi Thành Công chạy làn bên trái ngoài cùng, giữ vững tốc độ xấp xỉ 80km/h. Em chạy sau, xi nhan, còi, đèn gần 5p cụ ấy kô nhường đành bỏ cuộc, giữ vững 80km/h; sau một lúc có cụ Vios cũng bám đuôi, xi nhan, đèn còi mà cụ taxi này cực lỳ lợm, quyết không nhường đường.

Gặp trường hợp này chạy ức chế phết.

pnew

Xe điện
Trên một số đường như QL1B từ Pháp Vân đi Ninh Bình, hay Đường 5,... các cụ chạy xe con (4,7,9 chỗ) hay có thói quen đi lên (lane) ngoài cùng bên trái, nhường làn giữa cho xe tải, xe khách. Điều này vô tình ngăn cản nhu cầu vượt lên của các xe chạy tốc độ cao hơn các cụ, là một sự phi lý trong tổ chức giao thông, gây khá nhiều ức chế cho các tài xế.

Cái này có nguyên nhân lịch sử là một quy định củ chuối xe tốc độ cao đi làn ngoài, tốc độ thấp đi làn trong.

Tuy nhiên, ngày nay, đi làn nào sẽ do biển phân làn quy định, chứ không phải cái quy định chung chung và ngu ngốc kia nữa.

Gần đây, em thử chạy như thế vài lần. Tuy có phải đánh võng nhiều hơn chút, nhưng em thấy em kô gây cản trở các cụ khác tí nào cả.

Vậy, em đề nghị các cụ xe con, từ nay nên đi vào các làn trong, dành làn ngoài cùng bên phải chỉ để cho quá trình vượt lên trước thôi.

Nếu đc thì nên có 1 phong trào kiểu như "Trả lại LÊN (LANE) cho em"
Cụ nuốn áp dụng ngay kiểu đi của các nước phát triển vào VN em thấy chưa hợp lý:
- Hầu hết đường cao tốc của VN mới chỉ có 2 làn, nếu dành riêng một làn chỉ để vượt thì sẽ quá tải làn còn lại.
- Như cụ đã thử, "phải đánh võng hơi nhiều", việc chuyển làn trên đường cao tốc, nhất là đường có mật độ xe cao, có rủi ro tai nạn cao, phải quan sát rất cận thận.

nghichnham

Xe tăng
Cụ nuốn áp dụng ngay kiểu đi của các nước phát triển vào VN em thấy chưa hợp lý:
- Hầu hết đường cao tốc của VN mới chỉ có 2 làn, nếu dành riêng một làn chỉ để vượt thì sẽ quá tải làn còn lại.
- Như cụ đã thử, "phải đánh võng hơi nhiều", việc chuyển làn trên đường cao tốc, nhất là đường có mật độ xe cao, có rủi ro tai nạn cao, phải quan sát rất cận thận.
Thực ra em chỉ mới áp dụng đc cách đi này ở đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình, chứ đoạn PV - CG thì chịu.

Ob3xuT

Xe điện

flowerhn

Xe điện
Trên một số đường như QL1B từ Pháp Vân đi Ninh Bình, hay Đường 5,... các cụ chạy xe con (4,7,9 chỗ) hay có thói quen đi lên (lane) ngoài cùng bên trái, nhường làn giữa cho xe tải, xe khách. Điều này vô tình ngăn cản nhu cầu vượt lên của các xe chạy tốc độ cao hơn các cụ, là một sự phi lý trong tổ chức giao thông, gây khá nhiều ức chế cho các tài xế.

Cái này có nguyên nhân lịch sử là một quy định củ chuối xe tốc độ cao đi làn ngoài, tốc độ thấp đi làn trong.

Tuy nhiên, ngày nay, đi làn nào sẽ do biển phân làn quy định, chứ không phải cái quy định chung chung và ngu ngốc kia nữa.

Gần đây, em thử chạy như thế vài lần. Tuy có phải đánh võng nhiều hơn chút, nhưng em thấy em kô gây cản trở các cụ khác tí nào cả.

Vậy, em đề nghị các cụ xe con, từ nay nên đi vào các làn trong, dành làn ngoài cùng bên phải chỉ để cho quá trình vượt lên trước thôi.

Nếu đc thì nên có 1 phong trào kiểu như "Trả lại LÊN (LANE) cho em"
cái chứ đo đỏ kia em nghĩ cụ nhầm:D

nếu các LD làm đc như cụ thì chúng ta bằng bọn GIÃY CHẾT hả cụ?